[Funland] Cụ nào rành về IP4 cho em hỏi chút với ạ.

xdthienha

Xe điện
Có vẻ cụ vẫn chưa tin nhể?:D Cụ có thể qua các địa chỉ sau đây để kiểm chứng nhé, đây là những chỗ tay họ tự làm được thật và có đủ thiết bị để làm, không phải là loại chạy cò nhá!:)) Cụ qua Mr. Việt HHC ở Xã Đàn, Mr. Hải ở 16 HBT, 1 cậu tên Giang ở phố Vọng (em ko biết đ/c chính xác), và chỗ em (em xin phép ko public đ/c vì em ngại quảng cáo lắm :P, cụ nào quan tâm, vui lòng call em ạ)!
Cửa hàng của cụ ở đâu vậy ạ.Em xem xem hôm nào em lên HN em mang qua cho cụ kiểm tra.Cụ PM giá,sdt,địa chỉ của cụ cho em vào inbox nhé.Em đang phân vân là mang về đổi lại lấy quốc tế hay làm như cụ cho tiện.

taihv

Xe buýt
Cửa hàng của cụ ở đâu vậy ạ.Em xem xem hôm nào em lên HN em mang qua cho cụ kiểm tra.Cụ PM giá,sdt,địa chỉ của cụ cho em vào inbox nhé.Em đang phân vân là mang về đổi lại lấy quốc tế hay làm như cụ cho tiện.
Nếu đổi được thành qt, chân thành khuyên cụ nên đổi ạ!:) Trường hợp ko đổi được và vẫn muốn dùng nó là iphone, cụ cứ call em, số đt dưới chữ ký ạ!:)

Thuyenpho

Xe đạp
Bash giờ cụ ra cửa hàng nào cũng jailbreak dc het , chúc cụ vui

Kim Tín

Xe hơi
Website
vouu.vn
Máy của cụ là hàng Canada, mà Can chỉ có 2 nhà mạng (trên tổng số 8 nhà mạng) được quyền chuyển lock thành world đó là Roger và Telus! Do đó khả năng chuyển thành bản qt của cụ là ko có, chỉ còn đường unlock bằng ultrasnow thông qua việc can thiệp vào phần cứng để hạ moderm firmware xuống, nhưng vướng một nỗi là máy cụ đang ở fw version 6.0 (moderm fw 04.12.02), ở bản này ultrasnow chưa chạy được! Nếu may mắn, trước đó chủ cũ có lưu lại SHSH của các ver cũ thì ok, còn ko cụ lại phải đợi!:D
Câu trả lời của cụ taihv chuẩn quá rồi ạ. Tình trạng của cụ chủ đành chờ khi nào nhà mạng nó bác code thì mình mua để IP của cụ trở thành phiên bản Quốc Tế.

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
Câu trả lời của cụ taihv chuẩn quá rồi ạ. Tình trạng của cụ chủ đành chờ khi nào nhà mạng nó bác code thì mình mua để IP của cụ trở thành phiên bản Quốc Tế.
mua code khó lắm bác ạ.nó toàn từ chối baseband 4.12 vs 4.11 thôi .mà e tưởng bây giờ geveys sim xài tốt được bb này rồi mà

khoinguyen

Xe điện
Cháu mù tịt về IP, nhưng bạn cháu ở Úc, sài dịch vụ của Úc và IP lock bởi nhà mạng, khi về VN chơi, hắn contac với mạng, xin keys mở lock để về VN dùng, về VN tặng cho bạn rồi sang đó báo mất máy... Trường hợp bạn cụ tặng máy, có thể giải quyết tường tự như bạn cháu thôi, xrn nhà mạng keys.
Cháu biết gì thì nói vậy, có thể dịch vụ của Úc khác với US! Can...

xdthienha

Xe điện
Em mang máy của em qua 16 HBT ko làm được,thấy kêu hẹn 10 ngày.