Cụ nào rành về điện ôtô cứu em với

happylane

Xe máy
Tình hình là hôm nọ em xúc cái két nước làm mát do lấy nước từ vòi xịt áp lực hơi mạnh nên nước bắn tung tóe trong xe, sau khi xúc xong em lau chùi xong về cất xe tắt máy để qua đêm đến sáng tự dưng cái đèn xi nhan bên phải cả trước và sau sáng liên tục không chớp (xe vẫn tắt máy, chìa khóa em đã rút ra ngoài). Em thử mở khóa lên, gạt xi nhan bên phải thì vẫn vậy xi nhan cũng vẫn ko chớp mà sáng liên tục, gạt sang trái thì bên phải cũng vẫn sáng vậy bên trái thì vẫn chớp bình thường. Sau một hồi chọc vào mấy cái cầu chì thì mọi thứ tự nhiên bình thường. xong em lại để hôm sau lại bị như cũ, em lại tháo gắn mấy cái cầu chì lại thì cũng tự hết, em thử gạt xinhan bên phải chớp được khoảng 10 giây thì lại đứng hình như cũ, em lại thử tháo gắn cầu chì lại mấy lần nữa vẫn không được, nên em quyết định rút hết cầu chì để tránh bị hết bình, đi ngủ hôm sau tính tiếp. Hôm sau em thử gắn cầu chì vào lại thì đèn xinhan lại hoạt đồng bình thường ko bị nữa nhưng khổ nổi cái đèn chiếu sáng bên trong xe lại không mở lên được nữa (bóng không đứt) em kiểm tra thì thấy dây lửa của cái đèn không có điện, mà dây thì đi ngầm trong thân xe, em quan sát phía dưới taplo gần tay lái có 1 đống dây giờ không biết đâu mà lần. Các cụ có ai chẩn đoán dùm em xem em nó bệnh gì không ạh, nhức đầu quá các cụ ạ. xe em là xe suzuki carry window đời 2004.^:)^

isuzu.suzuki

Xe đạp
Có thể do chập điện,nhưng chập ở đâu thì chưa biết.Tốt nhất cụ mang xuống gara em kiểm tra lại cho!

happylane

Xe máy
Cụ ở đâu vậy. Em ở Biên Hòa, Đồng Nai cụ ơi.

NinZa Isi

Xe hơi
Nước vào mạch điện cụ để khô khác hết

QAZ

Xe container
Bạn dùng súng xịt hơi thổi thật kỹ tất cả các hộp cầu chì.

happylane

Xe máy
Xe để qua 4 ngày rồi e nghĩ chắc ko còn nước đâu, mà giờ xi nhan thì cũng bình thường ko chạm nữa nhưng cái đèn bên trong xe thì vẫn tịt, với lại xe em chắc ko có mạch điện nào đâu cụ, chắc chỉ có dây với mấy cái jack nối thôi, tối hôm qua e đề máy ko nổ được vì hết bình, em phải sạc xong mới khởi động được. E sạc từ 9h đêm đến 6h sáng đến bây giờ vẫn đề máy đc, ko biết 1-2 hôm nữa có bị hết bình ko nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ngonnhaozo

Xe đạp
Có thể lúc rút cầu chì cụ k để ý ♎ nên có khả năng lắp nhầm xi nhan và đèn , còn vấn đề xi nhan sáng suốt chắc do đọng nước thôi cụ sấy khô e nghĩ ok.

duatin11

Xe máy
ủm cho cụ lên có người giúp