[Funland] Cụ nào ở vùng quê nên làm Youtuber kiếm thêm thu nhập

canboxom.dt

Xe tăng
Uh nhưng với mức thu nhập mới mà vẫn giữ oto thì cũng oải phết nhỉ?
Thật ra nuôi ô tô bây giờ chỉ mất tiền xăng, nó chỉ tốn bằng 3 con xe máy thôi. Với lại ô tô cũng là cái để làm nội dung video mà.

nhatthang

Xe tăng
Thật ra nuôi ô tô bây giờ chỉ mất tiền xăng, nó chỉ tốn bằng 3 con xe máy thôi. Với lại ô tô cũng là cái để làm nội dung video mà.
À thì nếu mà ô tô cũng là cái để làm nội dung thì khác (công cụ hỗ trợ để kiếm tiền). Nếu không thì 1 tháng bỏ ra khoảng 1 triệu để lo tiền xăng trong khi đó thu nhập mới của cụ trung bình khoảng 7-8 triệu 1 tháng thì nghe ra nó cũng trái ngược với quan điểm sống tiết kiệm của cụ???

canboxom.dt

Xe tăng
À thì nếu mà ô tô cũng là cái để làm nội dung thì khác (công cụ hỗ trợ để kiếm tiền). Nếu không thì 1 tháng bỏ ra khoảng 1 triệu để lo tiền xăng trong khi đó thu nhập mới của cụ trung bình khoảng 7-8 triệu 1 tháng thì nghe ra nó cũng trái ngược với quan điểm sống tiết kiệm của cụ???
Nếu không có ô tô thì cũng không có kênh YT này được. Còn thu nhập từ YT nó không ổn định, đôi khi chỉ tốn 60p kiếm 10tr, đôi khi 3 tháng mới được ngần đó.
Còn mục đích mua xe ban đầu là để chuyển về quê, không phải ở trọ HN nữa. Tính kĩ chi phí nuôi xe thì cũng ngang chi phí cố định ở HN thôi.

canboxom.dt

Xe tăng
Cháu thấy kênh này rất hay, chi phí có lẽ không nhiều vì chỉ là tổng hợp kiến thức/thông tin đã có... nhưng cách thể hiện rất thú vị, với lượng sub và view lớn + quảng cáo insides, cháu nghĩ thu nhập phải trăm củ/tháng
Kênh này hình như bị tắt kiếm tiền. View nhiều nên ăn tiền QC trực tiếp từ nhãn hàng.

Chỉnh sửa cuối:

Yaris_2009

Xe tăng
Em là KTS cùi bắp nên lương bèo bọt quá chán phải nghỉ, không giỏi như những người cụ kể. Mà cái nghề này cày như chó, ông nào ông lấy khô đét hết cả người, không hào nhoáng gì cả. Cứ cho là cày kiếm nhiều tiền đi thì làm 20 năm thì đống bệnh trong người do phải cày đêm cày hôm nhiều.
Còn Du Túp càng làm em càng thấy ham, không hiểu vì sao nữa nhưng tối ngày chỉ nghĩ về nó. Nên em nghỉ việc sau khi làm Du Túp 2 năm là điều phải đến. Các cụ trên này bàn lùi, nói không ăn thua, khó lắm nhưng ít nhất hiện tại em đã có chút thành quả với nó.
Vấn đề vợ không chịu tiết kiệm thì có thể cụ đang bị vợ cầm tiền thì phải. Chứ như em ai giữ tiền người lấy, vợ tiêu hoang hết tiền thì tự nên xem lại mình. Ngay lúc yêu đương tìm hiểu em đã cho vợ biết em là người sống thế nào rồi, tiết kiệm lắm đấy lấy được thì lấy.
Còn về làm YT chia sẻ quan điểm sống em nghĩ cụ có thể làm bất kì lúc nào, không cần đợi lúc thảnh thơi rồi mới làm. Đơn giản cái vụ vợ không thích tiết kiệm còn cụ thì muốn cũng là một chủ đề đáng để bàn luận. View attachment 8607933
Hì, tôi thấy cụ thật thà, lại giàu lòng trắc ẩn ( qua mấy thớt cụ lập chia sẻ ) nên tôi còm men hỏi thăm cụ thôi. Cụ ra ngoài mà xem, hễ thớt nào nói về thu nhập, tiền bạc là lại có 1 đông thành phần vào bốc phét kiểu : nhà em 1 tháng tiêu hết mấy chục triệu =)) Eo mẹ thùng rỗng kêu to lên mạng bốc phét tôi ghét, trong khi cụ lại rất thật thà, riêng tôi mà lên mạng chả may động chạm đến vấn đề tiền bạc là tôi chỉ nói cho có thôi, tôi cũng không bốc phét khác với các thành phần trên mạng nhan nhản. Có cái là hơi bất ngờ vì nếu cụ là KTS thì cũng là 1 ngành nghề có thu nhập tốt, khá là đẳng cấp mà lại có những lúc thăng trầm như giờ. Còn về quản lý tài chính thì tôi làm công ăn lương chứ không kinh doanh để mà có nhiều tiền cho vợ tiêu hoang, nhưng theo tôi thì mình phải tiến lên chứ không đứng lại 1 chỗ được cụ ạ, nhà nước họ còn nâng lương đều đều cụ thấy không, thì như chúng ta nếu ko tiến lên mạnh mẽ thì tiếng lên tằng tằng thôi, kiểu phân đấu từ nhân viên lên phó phòng trưởng phòng rồi trưởng ban vậy đó, cái đó là bình thường mà đúng không. 1 lần nữa mong cụ phát triển được sự nghiệp iu thúp bơ, có nhiều người xem và đăng ký cho kênh của cụ.

dung_hb

Xe máy
Thấy giờ mấy clip nó cứ ngại ngái ngơ ngơ lại hút người xem, rồi cả ekip làm hậu cảnh dựng phim chắc mới có lượt xem đông

traimeo

Xe buýt
Chào cụ, chúc mừng thành quả của cụ. Cụ chăm live phết heheheh. Chúc cụ sớm 10x nhé.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com

ruby_eagle

Xe điện
Kể ra nếu có duyên ăn nói thì kiếm 3tr/tháng là bt.

Linhxanha

Xe hơi
làm youtube nó ko dễ đâu
chưa kể nếu muốn nhiều view thì phải đầu tư máy quay phim đắt tiền, máy tính xịn để render, chỉnh sửa video
nếu chỉ quay = smartphone thì 99% là die, các cụ xem youtube toàn xem tv to thôi, quay = đt post lên tv nó xúc phạm thị giác lắm :D
Cụ nói đúng. Làm youtube không hề dễ thế nhưng không phải không làm được. Miễn là siêng năng, còn tất nhiên nếu sáng tạo và khác biệt đi một chút lại càng ổn. Đến lúc kiếm được tiền rồi thấy áp lực còn hơn đi làm công ấy chứ.

red_dragon88

Xe buýt
Cụ chủ đã lấy vợ nhưng bỏ việc kts làm youtuber toàn thời gian thì hơi phí

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ nói đúng. Làm youtube không hề dễ thế nhưng không phải không làm được. Miễn là siêng năng, còn tất nhiên nếu sáng tạo và khác biệt đi một chút lại càng ổn. Đến lúc kiếm được tiền rồi thấy áp lực còn hơn đi làm công ấy chứ.
Youtube chủ yếu là nội dung có hấp dẫn không chứ quay bằng điện thoại như iphone bây giờ chất lượng 4K thừa để xem trên tivi. Chủ đề Vlog thì điện thoại là đủ, có phải review sản phẩm, điện ảnh đâu mà cần thiết bị chuyên nghiệp.