[Funland] Cụ nào ở vùng quê nên làm Youtuber kiếm thêm thu nhập

Killer13

Xe tăng
Có khi em cũng làm youtuber thôi, đi làm giờ áp lực quá 😭😭😭😭😭

duyanhkaka

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledoto.net

canboxom.dt

Xe tăng
Em đã nghỉ việc để về quê được gần 2 tháng, giờ đang sống tạm bằng nghề YouTube. Đúng như những gì đã chia sẻ cách đây 2 năm.

KA:18-78

Xe tăng
Kênh của cụ mỗi tháng được bao nhiêu $ rồi?

Linhxanha

Xe hơi
Em cũng làm youtube chơi, chủ yếu thích gì làm nấy, lưu giữ tư liệu cho mình. Thế mà vẫn kiếm được tiền các cụ ạ.

Yaris_2009

Xe tăng
Tháng nhiều 10tr, tháng ít 2tr
Chúc mừng cụ Sáng, cụ là kiến trúc sư ah e thấy cụ hay giới thiệu vậy qua các bài cụ đã còm trên này. E chuyên viên tích hợp hệ thống cùi bắp thui lương cũng cùi bắp mà ko dám nghỉ việc làm iu thúp như cụ. Bạn bè cùng trang lứa vs em ông nào mà là kiến trúc sư thì đẳng cấp lắm, đội này riêng laptop là phải i7 raptor lake vga gtx 4070 .. tầm hơn 100 củ. Pc để bàn ở nhà còn xịn hơn, chạy 3d max render mượt mà. Riêng 1 bản vẽ họ design cho hộ gia đình cơ bản cũng phải tiền 3x củ là ít. E thấy kiến trúc sư rất chi là đẳng cấp, có lẽ làm iu thúp phải là đam mê ghê gớm lắm của cụ nên cụ mới từ bỏ nghiệp thiết kế đầy sang trọng thượng lưu.

Rồi cả quan điểm tiết kiệm của cụ nữa, e rất chi là phục cụ, e muốn tiết kiệm lắm mà con mụ vk e nó cứ ủn đẩy e tiến lên tranh đấu với đời bắt e phải bon chen gia tăng thu nhập chứ ko cho e đứng yên 1 chỗ tí nào. E bảo có bn chi tiêu vừa vừa thôi là nó lại vừa gào vừa khóc khó khăn sắp ra đường ở cả lũ rồi...

E 4 sọi tròn, chắc cũng hơn cụ đôi ba tuổi, chúc cụ sớm thành công và trở thành iu thúp bơ hàng đầu. E phải đi cày sáng 8h kém chấm vân tay chiều 18h về, rất hy vọng 1 lúc nào đó đc thảnh thơi chia sẻ quan điểm sống với mọi người như cụ.

canboxom.dt

Xe tăng
Chúc mừng cụ Sáng, cụ là kiến trúc sư ah e thấy cụ hay giới thiệu vậy qua các bài cụ đã còm trên này. E chuyên viên tích hợp hệ thống cùi bắp thui lương cũng cùi bắp mà ko dám nghỉ việc làm iu thúp như cụ. Bạn bè cùng trang lứa vs em ông nào mà là kiến trúc sư thì đẳng cấp lắm, đội này riêng laptop là phải i7 raptor lake vga gtx 4070 .. tầm hơn 100 củ. Pc để bàn ở nhà còn xịn hơn, chạy 3d max render mượt mà. Riêng 1 bản vẽ họ design cho hộ gia đình cơ bản cũng phải tiền 3x củ là ít. E thấy kiến trúc sư rất chi là đẳng cấp, có lẽ làm iu thúp phải là đam mê ghê gớm lắm của cụ nên cụ mới từ bỏ nghiệp thiết kế đầy sang trọng thượng lưu.

Rồi cả quan điểm tiết kiệm của cụ nữa, e rất chi là phục cụ, e muốn tiết kiệm lắm mà con mụ vk e nó cứ ủn đẩy e tiến lên tranh đấu với đời bắt e phải bon chen gia tăng thu nhập chứ ko cho e đứng yên 1 chỗ tí nào. E bảo có bn chi tiêu vừa vừa thôi là nó lại vừa gào vừa khóc khó khăn sắp ra đường ở cả lũ rồi...

E 4 sọi tròn, chắc cũng hơn cụ đôi ba tuổi, chúc cụ sớm thành công và trở thành iu thúp bơ hàng đầu. E phải đi cày sáng 8h kém chấm vân tay chiều 18h về, rất hy vọng 1 lúc nào đó đc thảnh thơi chia sẻ quan điểm sống với mọi người như cụ.

Em là KTS cùi bắp nên lương bèo bọt quá chán phải nghỉ, không giỏi như những người cụ kể. Mà cái nghề này cày như chó, ông nào ông lấy khô đét hết cả người, không hào nhoáng gì cả. Cứ cho là cày kiếm nhiều tiền đi thì làm 20 năm thì đống bệnh trong người do phải cày đêm cày hôm nhiều.
Còn Du Túp càng làm em càng thấy ham, không hiểu vì sao nữa nhưng tối ngày chỉ nghĩ về nó. Nên em nghỉ việc sau khi làm Du Túp 2 năm là điều phải đến. Các cụ trên này bàn lùi, nói không ăn thua, khó lắm nhưng ít nhất hiện tại em đã có chút thành quả với nó.
Vấn đề vợ không chịu tiết kiệm thì có thể cụ đang bị vợ cầm tiền thì phải. Chứ như em ai giữ tiền người lấy, vợ tiêu hoang hết tiền thì tự nên xem lại mình. Ngay lúc yêu đương tìm hiểu em đã cho vợ biết em là người sống thế nào rồi, tiết kiệm lắm đấy lấy được thì lấy.
Còn về làm YT chia sẻ quan điểm sống em nghĩ cụ có thể làm bất kì lúc nào, không cần đợi lúc thảnh thơi rồi mới làm. Đơn giản cái vụ vợ không thích tiết kiệm còn cụ thì muốn cũng là một chủ đề đáng để bàn luận.

Chỉnh sửa cuối:

canboxom.dt

Xe tăng
Trung bình cỡ 7-8 củ, kể cũng hơi hẻo với bấp bênh để nghỉ hẳn việc ấy nhỉ :-?
Đi làm HN trừ xăng xe, thuê trọ, sinh hoạt thì cũng chỉ để ra cỡ đó mà phải làm ngày 8 tiếng. Làm YT gần như không mất chi phí gì, ngày làm cỡ 2 3 tiếng. Thích thì làm, không thích thì ngủ.

Đi làm HN trừ xăng xe, thuê trọ, sinh hoạt thì cũng chỉ để ra cỡ đó mà phải làm ngày 8 tiếng. Làm YT gần như không mất chi phí gì, ngày làm cỡ 2 3 tiếng. Thích thì làm, không thích thì ngủ.
Vâng, em sợ nhất nó không ổn định thôi, như cụ là em thấy dũng cảm đấy ạ :)

cuc_cu

Xe tăng
Cũng là 1 ý tưởng

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đầu tư làm bài bản xem nào, bớt phần tâm sự bình luận dài dòng chuyện xã hội, tăng phần đặc sắc cuộc sống địa phương, sản vật bản địa (kết hợp bán), văn nghệ quần chúng, nghe cụ tâm sự xã hội dài dòng mệt mỏi lắm

canboxom.dt

Xe tăng
Cụ đầu tư làm bài bản xem nào, bớt phần tâm sự bình luận dài dòng chuyện xã hội, tăng phần đặc sắc cuộc sống địa phương, sản vật bản địa (kết hợp bán), văn nghệ quần chúng, nghe cụ tâm sự xã hội dài dòng mệt mỏi lắm
Em sắp chuyển hướng qua chạy xe máy quay đường phố.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Cháu định làm kênh giới thiệu gái đẹp - Mỹ nữ Channel, liệu khả thi không các cụ nhỉ ? sợ bọn yt lại bảo là khiêu dâm xóa cmn hết thì phí công