[Funland] Cụ nào như em không 😭😭😭

Thắng Nga

Đi bộ
Chào các cụ
Không dám kêu bằng mồm nên cho phép em xả bằng text ah
Em chửi con bé Côvi19 xong rồi tự an ủi rằng vận mình kém quá
Xong đợt giãn cách này mới dc vài hôm, lo chạy ngược xuôi để xử lý nốt vụ thứ 3 liên quan tới anh chàng VIB - nhà: xong, xe: xong và giờ là đất
Nó như 1 con đỉa đói, hơn cả xhd ấy, không tình người, không lắng nghe và cứ sai là phạt, phạt và phạt
Dịch dã khó khăn quá các cụ ah, đành phải xuống nước mượn cái xe của thằng em vợ đi cầm 1 tháng với cái lãi cắt cổ 6% / 500tr mà lại còn phải như van xin chúng nó để rút sổ bán cho dc giá.
Dịch xong mọi thứ đều bị ép giá, xăng thì lên, thuốc lá cũng lên, chỉ đồ mình mang đi cầm, đi bán và uy tín là xuống giá
Mong sao em Covi thương tình ly hôn giúp chứ kéo dài thế này chết chắc chứ không còn là chắc chết nữa đâu ah
Buồn không ai thấu, về nhà bọn trẻ thì cứ vô tư cười đùa, mong ước mình dc như lũ trẻ 😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭

Crusaderland

Xe điện
Công nhận dính vào vay lúc này mệt mỏi thật, dịch giã doanh thu chả được đồng nào mà lãi thì ngân hàng nó chằng giảm tý nào.
Năm nay ngân hàng khéo còn lãi khủng hơn 2020 vì lãi suất huy động giảm nhưng các khoản cho vay vẫn tính lãi cũ hoặc giảm nhỏ giọt.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em thì mong "nó" lên như trước mừ ,,,

Marance

Xe điện
Lúc kiếm được nhà, xe, đất thì cụ chả kêu với bọn em.
Thôi, vì covi mà thân ai nấy giữ, cccm nhề!
Vẫn chia sẻ khó khăn nhất thời với cụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Chốt lại: Việc ngu nhất của em trong năm nay là đi vay. Việc tốt nhất của em là bớt được nhậu và giảm cân.

Thắng Nga

Đi bộ
Lúc kiếm được nhà, xe, đất thì cụ chả kêu với bọn em.
Thôi, vì covi mà thân ai nấy giữ, cccm nhề!
Vẫn chia sẻ khó khăn nhất thời với cụ.
Thật lòng là 2 năm em Covi theo bám thì đến giờ là con số âm cụ ah.
Quan trọng nhất là cứ dính đến chữ NỢ là uy tín không còn như xưa rồi 😭😭😭

Thắng Nga

Đi bộ
Công nhận dính vào vay lúc này mệt mỏi thật, dịch giã doanh thu chả được đồng nào mà lãi thì ngân hàng nó chằng giảm tý nào.
Năm nay ngân hàng khéo còn lãi khủng hơn 2020 vì lãi suất huy động giảm nhưng các khoản cho vay vẫn tính lãi cũ hoặc giảm nhỏ giọt.
Đúng rồi cụ ah, bank báo lãi khủng đấy.
Vật vã với chúng nó xin mấy chục lãi phạt mà dứt điểm không cho.
Còn thằng cầm xe em nói 1 câu ngắn: em còn không muốn cầm cho bác vì lãi rẻ quá, nể nên em làm thôi.
Nhà nước cấm đường cấm chợ chỉ dân đen, dân nhổ mạ như bọn em chết thôi.
Cố giữ xưởng, cố giữ công nhân mà cuối cùng vẫn đành buông tay.
Thôi em lại về đi nhổ mạ vậy.

sonhp88

Xe tải
Đen thì phải chịu thôi chứ cũng ko mong ngân hàng giảm lãi đc đâu ạ. Người gửi tk đến hạn làm gì có ai bảo tôi nhận bớt lãi đi đâu.
Ngân hàng là bọn buôn tiền, họ giảm ls huy động vì họ đang thừa tiền, ko có người vay mới thì huy động thêm tiền làm gì
Em vừa vay tiền mua xe tháng 4/2021 đây. Giờ muốn khóc cũng vẫn phải trả lãi đều, chả làm ăn đc gì, tự dưng thêm 1 cái thòng lọng ở cổ

Thắng Nga

Đi bộ
Em nghĩ là khó vì hầu hết cứ mang cái tên ngân hàng TMCP nên trên nói sao cứ nói chứ bọn chúng làm cứ làm, hoặc là họ sẽ chú ý vào các khoản chục - trăm tỷ chứ cái thứ vài tỷ như mình không đáng để phải quan tâm.

Thắng Nga

Đi bộ
Báo cáo các cụ là em đã vĩnh biệt cụ VIB rồi ah, khá mệt
Còn dư ít từ mảnh đất bán thanh lý em mua rẻ được con SEDO 2018 máy dầu màu trắng cũng xác định kiếm cái hợp đồng dài hạn nào đó để nuôi thân mong chờ cơ hội.
Kính mong các cụ tư vấn giúp em là với xe + tài (em ở Bắc Từ Liêm) thì giá cả thế nào là hợp lý (em có thể chạy bất kể thời gian nào trong ngày)
Mong chờ hồi âm từ các cụ.

NguyenXun

Xe hơi
Báo cáo các cụ là em đã vĩnh biệt cụ VIB rồi ah, khá mệt
Còn dư ít từ mảnh đất bán thanh lý em mua rẻ được con SEDO 2018 máy dầu màu trắng cũng xác định kiếm cái hợp đồng dài hạn nào đó để nuôi thân mong chờ cơ hội.
Kính mong các cụ tư vấn giúp em là với xe + tài (em ở Bắc Từ Liêm) thì giá cả thế nào là hợp lý (em có thể chạy bất kể thời gian nào trong ngày)
Mong chờ hồi âm từ các cụ.
Dính vô NH là khộ lắm, nhục hơn gì cụ ah.

toyennha

Xe lăn
Zzzzzhaizzzz ngân hàng nó đang spam em đây! VIB của cụ chủ. Nó kêu làm cho em thẻ master hạn mức 200tr. Em nói CMND cũ của em nợ xấu quoắc ở Đông Á . Mà ko mò ra à?? Vpbank thì auto cho em 50tr. Tại em hay mua shopee nhiều

Thắng Nga

Đi bộ
Cụ biết không, 3 lần em gái làm hồ sơ tín dụng cho em tư vấn viết giấy này kia mà cứ gửi hôm trước thì hôm sau từ chối, mà đó là em chỉ xin lãi phạt thôi nhé, lãi trong hạn em vẫn trả đủ. Thẻ của 2 vc bên VIB em cũng xóa luôn vì mình không giỏi tính toán trên cái thẻ đó, chỉ tội mua sắm không kiểm soát dc hehe
Thời gian này em cũng xác định làm công ăn lương cho qua ngày.

Thắng Nga

Đi bộ
Zzzzzhaizzzz ngân hàng nó đang spam em đây! VIB của cụ chủ. Nó kêu làm cho em thẻ master hạn mức 200tr. Em nói CMND cũ của em nợ xấu quoắc ở Đông Á . Mà ko mò ra à?? Vpbank thì auto cho em 50tr. Tại em hay mua shopee nhiều
Với riêng em thì thẻ chỉ giải quyết khâu oai thôi ah, sau vụ vừa rồi em cũng xóa sạch thẻ 2 vc, đổi cái ATM sang đầu 42 - có thì quẹt, không có thì tiền mặt, xong.

matizvan2009

Xe ba gác
em nhớ có lần sđt lạ gọi đến bảo em bên vib hay vp đây ah, anh được hạn mức vay (hàng trăm triệu gì đấy) em bảo em không có nhu cầu, em ấy lẩm bẩm "lạ nhỉ, được vay mà không vay"

mịa, em là tổ của ngân hàng. Mà nó cũng ngu, em bảo em không có nhu cầu vì hôm đấy em mệt, chứ không em hẹn ngay...

vkthang

Xe container
Chào các cụ
Không dám kêu bằng mồm nên cho phép em xả bằng text ah
Em chửi con bé Côvi19 xong rồi tự an ủi rằng vận mình kém quá
Xong đợt giãn cách này mới dc vài hôm, lo chạy ngược xuôi để xử lý nốt vụ thứ 3 liên quan tới anh chàng VIB - nhà: xong, xe: xong và giờ là đất
Nó như 1 con đỉa đói, hơn cả xhd ấy, không tình người, không lắng nghe và cứ sai là phạt, phạt và phạt
Dịch dã khó khăn quá các cụ ah, đành phải xuống nước mượn cái xe của thằng em vợ đi cầm 1 tháng với cái lãi cắt cổ 6% / 500tr mà lại còn phải như van xin chúng nó để rút sổ bán cho dc giá.
Dịch xong mọi thứ đều bị ép giá, xăng thì lên, thuốc lá cũng lên, chỉ đồ mình mang đi cầm, đi bán và uy tín là xuống giá
Mong sao em Covi thương tình ly hôn giúp chứ kéo dài thế này chết chắc chứ không còn là chắc chết nữa đâu ah
Buồn không ai thấu, về nhà bọn trẻ thì cứ vô tư cười đùa, mong ước mình dc như lũ trẻ 😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Không dám kêu bằng mồm với vợ thì cụ lên đây xả cũng được, cơ bản là xã hội vận động cụ còn vay được là còn hơn ối người rồi. Em quen mấy người mở mồm ra là kêu khổ kêu chán, thế mà lúc đi nhậu đi karaoke có rủ em đâu =)) . Kể cũng tài thật.

Lam__Phương

Xe điện
Máy nó ngu hơn người mà cứ đúng lập trình nó tính thôi, trừ lần đầu cả nước giãn cách e được giãn nợ 1 tháng còn lại nhận được tin nhắn từ NH báo đều.