[Funland] .:: Cụ nào khoái Thúy Nga Paris By Night giống em không? ::.

haiconchuot

Xe tải
Em thì toàn xem chương trình "Đ xxx - Mùa xuân và Hi vọng" ... lời ca da diết làm sao "Đxxx là một ngôi sao sáng, sáng nhất trong muôn vì sao". Ngồi nhâm nhi cafe cầm tờ báo Nhân Dân thì tuyệt cú mèo!

warmheartvnn

Xe tải
Bẩm các cụ, em cũng là một fan của pbn đây ạ. Nói thực với các cụ là em cũng có mấy năm du học, biết đến pbn thì có thể nói là lâu rồi, từ những năm 90 gì đấy, nhưng sau khi du học thì em mới thấm đẫm và có cảm tình hơn với pbn. Sang trời tây mới thấu được cái tình cảnh của nhũng ngừoi phải bỏ xứ mà đi trogn khi đó lòng vẫn đau đáu về quê hương đất nước. Nhà cháu là người của thế hệ u 40, nên cũng khó hội nhập với văn hóa phương tây và mấy năm xa nhà mới thấy cái ý nghĩa của tết gắn với người viẹt mình như thế nào. Trước đây em thấy tết thật là mệ mỏi, nhưng bây giờ có thái đọ khác cá cụ ạ, cố gắng mỗi cái tết là một tết có ý nghĩa và nhiều kỷ niệm
Em hơi rông dài tí, có lẽ lập cái hội fan hâm mộ pbn được dấy nhỉ. Gặp nhau chia se, chém gió tí và cùng thưởng thức pbn
Cám ơn cụ nào đó đã cung cấp thông tin về cá bản đặc sắc của pbn. Em đã mua đía 88 và xem thays xúc động quá. Nhất là đoạn nhạc kịch do Thế Sơn thể hiện. Mặc dù mình không phải ở hoàn cảnh đó nhưng xem xong cảm giác như rơi lệ, thẩu hiểu nỗi đau phải xa xứ , đầy rủi ro khi phải lênh đên trên tầu tìm đến xứ ngừoi xa lạ. Cám ơn các cụ, cám ơn nhạc sỹ Trịnh Lam
Đoạn nhạc kịch của Thế Sơn và Như Quỳnh trong PBN 88 em nhớ có 1 câu(trong bài: Mất) là: "em có biết ngày 30 mất H20" đấy cụ nhé,:-@

TuDo2808

Xe điện
Em chỉ thích chị Như Quỳnh thôi, người đâu mà đã đẹp lại hát hay nữa.\:D/

warmheartvnn

Xe tải

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ nhớ lầm MC nữ của Thúy Nga là Kỳ Duyên tôn chỉ của chị là no chính trị , ngay cả bác Ngạn chống cộng cũng thuộc loại số má mà giờ đây bác đó cũng no chính trụ rồi ... rộng ra hơn nữa cháu thấy cá cụ Việt kiều càng ngày càng ít chống cộng hơn thậm chí cháu mấy cụ bên đó (nhiều cụ là tướng tá chế độ cũ ) lại có phần ủng hộ phía thắng trận đấy.
Tào lao!

TuDo2808

Xe điện
Thấy gấu nhà em bảo Như Quỳnh là "single mom" phỏng cụ?hihi
Em thì nghe tây nó đồn là mới mấy chồng, trước mải lo kiếm tiền nuôi các em ăn học. Haizz, phụ nữ VN ở đâu cũng cam chịu thiệt thòi để lo toan cho gia đình.8->

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn nhạc kịch của Thế Sơn và Như Quỳnh trong PBN 88 em nhớ có 1 câu(trong bài: Mất) là: "em có biết ngày 30 mất H20" đấy cụ nhé,:-@
Cả cái 88 em thấy từ A-Z là "*********" cụ ạ. Ngay từ mở đầu hát bài Đoàn người lữ thứ , từ hoàn cảnh đến nội dung ( vd : miền B giờ đau thương vvv ) , ca từ đều đủ để các bác áy liệt vào "phản đ" .

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ lập một threads hâm mộ Thúy nga đi, rồi chung nhau ship đĩa từ thúy nga có khi lại rất rẻ đấy, em ủng hộ đăng ký và ship cho các cụ.
Phí ship rẻ hơn em thấy ko bao nhiu cụ ạ. Nếu xách tay thì hay.

phongviet5987

Xe buýt
Trước em không thích nghe Hải ngoại lắm đâu ạ. Nhưng từ khi nghe đĩa Paris 104 thì em kết hẳn :)) Em thấy cái ưu điểm nhất của Paris đó chính là chất lượng âm thanh. Cùng độ nét video thì trên cả toẹt vời

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Em thì toàn xem chương trình "Đ xxx - Mùa xuân và Hi vọng" ... lời ca da diết làm sao "Đxxx là một ngôi sao sáng, sáng nhất trong muôn vì sao". Ngồi nhâm nhi cafe cầm tờ báo Nhân Dân thì tuyệt cú mèo!
Bây giờ đọc Hà Nội mới Hot hơn Cụ à..

nhan.auto

Xe máy
Hồi trước thì em thích nghe Quang Lê, nhưng bây giờ Quang Lê phong độ bắt đầu giảm dần rồi, giờ thỉnh thoãng cũng nghe Đan Nguyên..Nói chung thích nghe nhạc hải ngoại vì lời ca, lời nhạc, sự chuyên nghiệp của ca sỉ hải ngoại :D

warmheartvnn

Xe tải
Hồi trước thì em thích nghe Quang Lê, nhưng bây giờ Quang Lê phong độ bắt đầu giảm dần rồi, giờ thỉnh thoãng cũng nghe Đan Nguyên..Nói chung thích nghe nhạc hải ngoại vì lời ca, lời nhạc, sự chuyên nghiệp của ca sỉ hải ngoại :D
Em cũng mê chất giọng của QL lắm,nhưng công nhận dạo này chắc chạy sô nhiều với lại "mập quá" hay sao ấy nên hát không còn được như trước.

CR-Vic

Xe container
Quang Lê nhìn trông như thằng biến thái - chắc giống Tùng Dương :))

em vừa nghe bài "Đường về quê hương" của ns Lam P trong PBN88, phâi nói là hay quá!

linkng

Xe tăng
Nghe nói sau chương trình 109 kỷ niệm 30 năm vừa rồi Thúy Nga chưa chắc đã ra đĩa tiếp, NNN làm chương trình 107 sau 20 năm đến với Thúy Nga chắc cũng sẽ nghỉ.
Asia xem nặng nề quá ngày càng ít ngừoi thích.

H1975

Xe tải
Em đọc hết 17 trang của các cụ, quyết định mua luôn 1 cái HDD 2T, chép toàn bộ Thúy Nga từ số 1 đến giờ hết 1,5T, 500GB còn lại làm mấy bộ bộ Tam Quốc, Thủy Hử, Hán Sở để xem dần và hoạt hình phục vụ F1.

warmheartvnn

Xe tải
Quang Lê nhìn trông như thằng biến thái - chắc giống Tùng Dương :))

em vừa nghe bài "Đường về quê hương" của ns Lam P trong PBN88, phâi nói là hay quá!
Bác cứ nói thần tượng em thế,hic.Em công nhận trong PBN88 nhìn cũng hơi dìm hàng Quang Lê thật- nhưng phải nói là QL hát quá ngọt đúng không cụ?hihi
Nghe nói sau chương trình 109 kỷ niệm 30 năm vừa rồi Thúy Nga chưa chắc đã ra đĩa tiếp, NNN làm chương trình 107 sau 20 năm đến với Thúy Nga chắc cũng sẽ nghỉ.
Asia xem nặng nề quá ngày càng ít ngừoi thích.
Bác đừng dọa em,hic.Hvong là không phải kẻo lại mất đi mất 1 niềm vui-giờ khó kiếm lắm,hic.
Em đọc hết 17 trang của các cụ, quyết định mua luôn 1 cái HDD 2T, chép toàn bộ Thúy Nga từ số 1 đến giờ hết 1,5T, 500GB còn lại làm mấy bộ bộ Tam Quốc, Thủy Hử, Hán Sở để xem dần và hoạt hình phục vụ F1.
Chúc mừng cụ,cụ sẽ không phải hối tiếc về quyết định đó đâu.Cụ nên mua loại có cổng USB 3.0 ấy nhé-copy nhanh dã man,của em copy toàn tầm trên dưới 30Mb/s.