[Funland] Cụ nào hay ăn mỳ Hảo Hảo vào đây gấp..!!!

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Moá, e kết tôm chua cay mới đau. Đầu dịch đến giờ cả nhà giải quyết 1 thùng rồi. May đợt vừa rồi đi mua ko có, chứ ko sẽ có 1 thùng nữa trong nhà.
Gớm...cứ lo hão...méo chết đc đâu,nếu có chắc cũng phải ngoài 8 chục tuổi. Còn thì không ăn méo có sức covid nó vật cho chết trước. Chắc 1 lũ mỳ khác méo bán được thuê viết bài hay sao...

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Vỡ mồm với mì Hảo Hảo rồi.... đợt này bọn nhóc ở nhà cho chúng nó ăn suốt lại bị bọn nó đầu độc...
Thấy có thông báo trang bán hàng lớn Amazon đã thông báo thu hồi mỳ Hảo Hảo rồi... VN không biết có thu hồi không nhỉ? Hay kệ cho dân ăn chất độc nhỉ?

"Kết quả các phẩm chứa EO (chất Ethylene Oxide đây là chất gây ung thư tế bào là chất dễ tan trong nước, là chất sử dụng làm thuốc trừ xâu) như sau: 5/5 sản phẩm của Việt Nam đều chứa EO (chất Ethylene Oxide ) trong đó có 3 sản phẩm vượt mức. Điều đáng nói, mì ăn liền của Việt Nam có EO hàm lượng cao trong gói rau, có sản phẩm lên tới 150 mg/kg, bột gia vị cũng có hàm lượng cao đáng kể; so với các nước thì mì của Việt Nam nhiễm EO nhiều hơn đáng kể. "

Chỉnh sửa cuối:

LookBehind

Xe máy
EO có trong danh mục cấm Việt Nam đâu mà kiểm tra, ơ kìa?
Em hóng tiếp, xem hàng tỷ gói mỳ Hảo Hảo đã đang tiêu thụ tại Việt Nam có chứa hất ethylene oxide không?
Haha đúng là of toàn bác sĩ với chiên gia dinh dưỡng đầu ngành. Thật em xem thớt này xong cũng thấy không ngạc nhiên khi thực phẩm bẩn rồi nhiễm hoá chất tràn lan. Vì người tiêu dùng có sợ đâu, đúng là chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ.

pressf5

Xe buýt
Đồ tiêu chuẩn là đồ TCVN đó cụ, nó ko vi phạm TCVN, còn TCVN đương nhiên thấp hơn tiêu chuẩn Mỹ, tiêu chuẩn EU.
Tại sao TCVN thấp hơn thì chắc là ai cũng hiểu, VN giàu mạnh lên, thì tự khắc TCVN sẽ cao lên tương ứng, còn ở thời điểm hiện tại, nếu cụ muốn sống theo TC EU thì chỉ có cách mua đồ nhập khẩu về mà dùng.

PS: Có gói mỳ thì ai cùng sồn sồn lên, thế sao xe oto VN ko đạt tiêu chuẩn khí thải EU chả thấy ai thắc mắc, tẩy chay nhỉ? Khí thải động cơ ngày ngày các cụ hít ngoài đường không gây ung thư, không gây bệnh phổi chắc? Hơi tí cứ xoắn hết cả lên thảo nào cả xã hội thành con rối của mấy thằng con buôn đánh nhau, khác gì vụ 3MCPD với nước mắm nhiễm Asen.
Cụ vẫn chưa hiểu ý của em và một số cụ, không phải là sợ ăn bẩn, hít bẩn mà là e thấy câu trả lời của hãng không rõ ràng thôi cụ ạ. Đồng ý với cụ là TCVN sẽ kém hơn TC EU, nhưng em băn khoăn với câu trả lời của hãng , vì câu trả lời đó không nói được là sản phẩm có theo TCVN không, giống như một số còm phía trên của em, chất cấm đấy nếu trong tiêu chuẩn VN thì không sao. Nhưng hiện tại e không rõ chất cấm đấy có cấm ở VN không? Và nếu không cấm thì sản phẩm có trong an toàn theo TC VN không? Cụ khai sáng cho em với ạ.
P.s em không thấy đây là mấy con buôn đánh nhau, thông tin chất cấm ở châu Âu là từ Cơ quan của một quốc gia châu Âu công bố. Không phải của hãng nào cả ạ.

30U_9097

Xe buýt
Lại thêm 1 thế lực nữa nhọc rồi. Lại bịt miệng, lại quy phục.....bình mới rượu cũ

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ các mợ thì có sự liên quan nào giữa hai cái này kg?

Người Việt ăn mì tôm thứ ba thế giới, Acecook Việt Nam vào top toàn cầu

Số người chết do ung thư ở Việt Nam cao thứ 50 thế giới

Toinhaque

Xe tải
E cx hay ăn mà ko biết kiện bọn Hảo Hảo thế nào :))

musv2n

Xe đạp
Haha đúng là of toàn bác sĩ với chiên gia dinh dưỡng đầu ngành. Thật em xem thớt này xong cũng thấy không ngạc nhiên khi thực phẩm bẩn rồi nhiễm hoá chất tràn lan. Vì người tiêu dùng có sợ đâu, đúng là chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ.
Quote tôi làm gì thế, hàng ngày bác ăn đồ có chứng nhận không đó?

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này loạn ý kiến quá, em thấy ý kiến các cụ/mợ sơ sơ group lại mấy nhóm sau:

1. Acecook láo quá, tẩy chay không ăn, đề nghị cơ quan chức năng vào cuộc kiểm tra, xử phạt cho chừa

2. Tiêu chuẩn VN mình thấp, nếu so với TC Tây thì sờ đâu chết đấy, sao tập trung nhõn thằng Acecook

3. Oánh Acecook chắc lại chiêu marketing bẩn, đề nghị tẩy chay đầu sỏ nấp sau rèm

4. Rau củ bẩn, không khí bẩn kinh lên được không lo lại lo EO trong mì, nồng độ bao nhiêu, tần suất ăn bao nhiêu mới ung thư thì không biết lại nhặng cả lên
Đồ của anh ma... ma gì đấy em tẩy chay lâu rồi, nhưng em thấy mì hảo hảo ăn cũng không ổn, mùi khét nó nặng quá. Giờ em hay ăn mì aeon, miliket và mì 365 của nissin.

thanhnam_xda

Xe buýt
Lâu rồi em ko ăn vì nó nóng ruột, có ăn thìnlamf gói omachi thoii ah!

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
E cx hay ăn mà ko biết kiện bọn Hảo Hảo thế nào :))
Cụ nghiên cứu xem nó có vi phạm tiêu chuẩn Việt Nam không đã rồi hãy kiện.

Mà việc chứng minh được nó vi phạm em nghĩ cũng tốn kém lắm đấy.:))

toimuondie

Xe container
Cụ vẫn chưa hiểu ý của em và một số cụ, không phải là sợ ăn bẩn, hít bẩn mà là e thấy câu trả lời của hãng không rõ ràng thôi cụ ạ. Đồng ý với cụ là TCVN sẽ kém hơn TC EU, nhưng em băn khoăn với câu trả lời của hãng , vì câu trả lời đó không nói được là sản phẩm có theo TCVN không, giống như một số còm phía trên của em, chất cấm đấy nếu trong tiêu chuẩn VN thì không sao. Nhưng hiện tại e không rõ chất cấm đấy có cấm ở VN không? Và nếu không cấm thì sản phẩm có trong an toàn theo TC VN không? Cụ khai sáng cho em với ạ.
P.s em không thấy đây là mấy con buôn đánh nhau, thông tin chất cấm ở châu Âu là từ Cơ quan của một quốc gia châu Âu công bố. Không phải của hãng nào cả ạ.
Tôi thấy câu trả lời rất rõ ràng.
1. SP bán ở Việt Nam đảm bảo sức khoẻ, tuân thủ pháp luật Việt Nam.
2. SP bán ở Ireland là sản phẩm sản xuất riêng, không phải sản phẩm bán ở VN.
Cụ còn muốn biết gì nữa không?

Lưu ý: Ngoài sản phẩm của Việt Nam, mấy năm gần đây EU đã phát hiện chất ethylene oxide tại nhiều sản phẩm của Trung Quốc, Hàn Quốc, Nhật Bản... xuất sang EU.

Chỉnh sửa cuối:

Su 75 CM

Xe đạp

Đang lùm xùm vụ này, nhưng câu trả lời của hãng là sản phẩm tại châu Âu không bán ở VN, không biết là sản phẩm ở VN tệ hơn hay tốt hơn. Em thấy mập mờ quá. Nhà em 2 tháng hết 1 thùng mì chua cay hoặc gà nấm :(
Chán nhờ, thời buổi 4 chấm o mà còn dùng cam kết miệng. Cứ mang ra hoá nghiệm là biết ngay nhưng vấn đề ở chỗ tay này có cơ sở to mồm là vì Việt Nam chưa có quy định (quy chuẩn, tiêu chuẩn) liên quan đến chất này trong thực phẩm

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nhà em mua loại mỳ made in Hàn xẻng này, 1 gói của nó to hơn gấp đôi gói mỳ Việt b/thường, mà giá chỉ có 5k/gói.
Chất lượng made in Kor so với made in VN ntn thì tùy các cụ so sánh.

Mỳ Nhật mỳ Hàn gói 5k này em thấy độ ngon của nó chỉ như gói mỳ 2k của mình thôi á.
Chắc chi phí vận chuyển và nhập khẩu nó đội lên.
Còn ăn nó có an toàn hay không thì không bàn, chân đất mắt toét có kiểm tra được đâu.

pressf5

Xe buýt
Tôi thấy câu trả lời rất rõ ràng.
1. SP bán ở Việt Nam đảm bảo sức khoẻ, tuân thủ pháp luật Việt Nam.
2. SP bán ở Ireland là sản phẩm sản xuất riêng, không phải sản phẩm bán ở VN.
Cụ còn muốn biết gì nữa không?

Lưu ý: Ngoài sản phẩm của Việt Nam, mấy năm gần đây EU đã phát hiện chất ethylene oxide tại nhiều sản phẩm của Trung Quốc, Hàn Quốc, Nhật Bản... xuất sang EU.
Em không nói là nó có hay không có, nó nhiều hay ít chất cấm.
1. Câu trả lời 2 của cụ rất rõ ràng vì hãng trả lời rồi.
2. Câu trả lời 1 của cụ: ý tuân thủ pháp luật VN e không bàn, ý đảm bảo sức khỏe cụ cho em cái thông tin ạ. Giờ có thông tin chất cấm (ở VN không quản lý không có nghĩa là dc phép sử dụng) mới tranh cãi cái đảm bảo sức khỏe cụ ạ.

tqttn2007

Xe điện
May quá! Gấu nhà em quản mỳ tôm kinh lắm! Tuần được 1 bữa sáng mỳ tôm là mấy F1 cứ như đi phá cỗ!

pressf5

Xe buýt
Em thì hiểu nó ko có trong danh mục vì mình chưa có tiêu chuẩn cho nó đấy.
Em cũng mong qui chuẩn của mình chặt chẽ hơn để có lợi cho ngườ tiêu dùng.
Em đọc báo thấy cơ quan chức năng ko gọi nó là chất cấm ở nước mình. Chỉ có báo gọi nó là chất cấm thôi.
Nếu cụ rảnh tìm thông tư trong bài báo cụ gạch chân ấy, tìm hiểu xem.
Vâng cụ, e cũng ko có thời giam xem thông tư chuyên ngành. Nhưng người trong ngành trả lời đây ạ.

NguyenAnhPhan

Xe container

Đang lùm xùm vụ này, nhưng câu trả lời của hãng là sản phẩm tại châu Âu không bán ở VN, không biết là sản phẩm ở VN tệ hơn hay tốt hơn. Em thấy mập mờ quá. Nhà em 2 tháng hết 1 thùng mì chua cay hoặc gà nấm :(
Dừng còn kịp.
--> sp ở vn chẳng là vẹo gì nếu tính ở nn cả cụ ạ