[Thảo luận] Cụ nào gặp vụ 9 xe dồn toa trên đường PV sáng nay không?

LeTai1979

Xe cút kít
Cái tội không giữ khoảng cách. :)

vutamhoan

Xe tăng
Chào các cụ, em hôm thứ 7 vừa rồi là người chứng kiến từ đầu và rõ nguyên nhân làm sao các cụ ấy hôn nhau tập thể. Các cụ rút kinh nghiệm nhé vì cài này luật và sách dạy cả rồi không ai chịu nghe thôi.
Em đang chạy 85k/h thì thấy đèn ưu tiên từ gương hậu nên ép và làn phải nhường từ xa, 1 đoàn 80A,B phóng qua nối đuôi nhau, thêm 1 đoàn các bác ăn theo, em cũng không thích kiểu cứ lên xe ra đường là vượt người khác nên mặc kệ, giữ đúng khoảng cách an toàn và tụt lại phái sau. 2 phút sau thì thêý các cậu mợ hônn nhau tập thể đấy ahj. Do đang có sửa đường trên cao tốc nên đến đoạn đó thì xe bị dồn lại. không phải do tai nạn đâu.
Các cụ lưu ý đi trên đường cao tốc nhớ giữ khoảng cách an toàn nhé.
Mấy quả làm đường cũng khốn nạn thật, không có cảnh báo từ xa. Thế nên đoàn cứ mặc sức phóng, dân đen thì chạy vào làn trong do làm đường nhưng các cụ tưởng nó sợ mình nên vẫn đạp ga :)) đến khi thấy có biến thì đã quá muộn :))

Daikho

Xe tải
Chiều e đi về đường này các bác đi cao tốc mà cứ cắn sát mít em kinh vãi chưởng . E toàn nhường cho các bác đua. Sợ thật

Daikho

Xe tải
Dầu ăn Toàn Phát, tan nát đời trai

buicongchuc

Xe ba gác
Mấy quả làm đường cũng khốn nạn thật, không có cảnh báo từ xa. Thế nên đoàn cứ mặc sức phóng, dân đen thì chạy vào làn trong do làm đường nhưng các cụ tưởng nó sợ mình nên vẫn đạp ga :)) đến khi thấy có biến thì đã quá muộn :))
Mấy hôm trước em về quê cũng gặp mấy chỗ sửa đường. Đên sát chỗ đó em mới phát hiện ra do có xe đi trước che khuất tầm nhìn. Cụ nào cứ mải phóng bám theo xe trước và khi xe trước bất ngờ chuyển làn em dự nếu không phanh khẩn cấp thì sẽ tông thẳng vào đoàn người đang sửa đường với mấy cái biển đơn sơ đặt rất sát. Mả nố chúng nó!