Cụ nào đi Nha Trang rồi cho em xin ít info với ạ

gl1600

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ra Nha Trang thì thuê xe máy chỗ nào được ạ, hè này đang tính đưa cả nhà ra vinpearl chơi mấy hôm, tranh thủ đi thăm thú Nha Trang. đi xe máy cho nó tiện.
QUanh khách sạn thì nhiều lắm, cụ khỏi lo chuyện đó. Cả nhà đi cụ đi xe máy e không ổn. Nha Trang nắng lắm ạ. Đi 2 đôi thì sướng chứ thêm F1 thì thôi ạ. Cụ đi tắm thì nên tắm ở bãi Dài ( đường đi Cam Ranh) ăn xong ăn hải sản

Đợt rồi cứ háo hức vụ khinh khí cầu, sau đó em vào công tác thì thất vọng não nề. Hóa ra là khinh khí cầu này chỉ bay tại chỗ, nó neo cố định, chí bơm hơi cho bay lên như kiểu nhà cao tầng chứ không phải bay một hai vòng gì đó. Chán cho cái kiểu quảng cáo rùm beng của báo chí

tranmanhhung

Xe tải
1/6 nhà em vào đến nha Trang. Khu dốc lết ở có được không các cụ nhỉ.

phaocoi

Xe điện
bãi biển Dốc Lết cực đẹp...................
đi xa mấy chục mét........nước cũng chỉ lưng lửng bụng với ngực......ko như bãi ở Trần Phú
bãi cát trắng mịn........tắm thì phê lòi
mai e cũng vào trỏng.........có j alo nhá nhá

gl1600

Xe điện
Dốc lết tắm quá ổn cụ ơi...Nếu không ở resort Whitesand thì ở khách San Hoàng Khang cũng tốt.Phòng ốc sạch sẽ, ăn ngon, ông chủ vui tính

Nvbao.dng

Đi bộ
Nha trang có bò Lac cảnh cũng ngon!

friendly.vietnam

Xe đạp
QUanh khách sạn thì nhiều lắm, cụ khỏi lo chuyện đó. Cả nhà đi cụ đi xe máy e không ổn. Nha Trang nắng lắm ạ. Đi 2 đôi thì sướng chứ thêm F1 thì thôi ạ. Cụ đi tắm thì nên tắm ở bãi Dài ( đường đi Cam Ranh) ăn xong ăn hải sản

Đợt rồi cứ háo hức vụ khinh khí cầu, sau đó em vào công tác thì thất vọng não nề. Hóa ra là khinh khí cầu này chỉ bay tại chỗ, nó neo cố định, chí bơm hơi cho bay lên như kiểu nhà cao tầng chứ không phải bay một hai vòng gì đó. Chán cho cái kiểu quảng cáo rùm beng của báo chí
Thế à cụ, cảm ơn cụ, em cũng nghe nói NT nắng nóng lắm, nhưng được cái đi xe máy thì tiện lòng vòng vui hơn.

angola999

Xe tải

=)) thế cụ có trèo lên khinh khí cầu khộng

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
bãi biển Dốc Lết cực đẹp...................
đi xa mấy chục mét........nước cũng chỉ lưng lửng bụng với ngực......ko như bãi ở Trần Phú
bãi cát trắng mịn........tắm thì phê lòi
mai e cũng vào trỏng.........có j alo nhá nhá
Sáng Mai Anh cũng Đinh đi ra doclet tắm, ko biết có cho khách du lịch vào tăm ko nhỉ.?

gl1600

Xe điện
Vào tắm tẹt cụ ơi. Cụ cứ phi xe vào chỗ Có cái biển quảng cáo "KHU NGHỈ DƯỠNG THANH BÌNH" của bọn Whitesand, qua khách san Hoàng Khang thì rẽ trái ngay là phi ra tới biển. Tắm ở chỗ này sạch hơn. CÒn nhược bằng muốn thuê chỗ nằm nghỉ thì vào mua vé ở Resort đối diện với cổng vào khu Whitesand và Hoàng Khang, Nhiều tiền hơn thì vào tắm ở Whitesand

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Thanh cụ gl1600 đã tư vấn chuyến đi. Nhà em đang ở sa huỳnh 2 ngày. Đẹp lắm cụ ah. Phòng khu rì sọt có 600k. Thế là nhà em đi từ hà nội từ 23/5 lang thang vào đến đà lạt ,nha trang.... dự kiến 12/6 mới về đến nhà.

gl1600

Xe điện
Sa Huỳnh thì đẹp rùi cụ ạ. Cái resort đó tuy ít khách nhưng phục vụ cũng chả đến nỗi nào. Biển vắng nhưng đi đôi với vợ mới cưới, hoặc ...bồ thì nhất ạ.;)) (còn gấu và F1 thì....ko sướng bằng ha ha ha).

Sa Huỳnh đây cụ nhỉ. Buổi chiều mát ngồi ăn kiểu này thì tuyệt
[/url][/IMG]

tuan0201

Xe tải
Biển Dốc Lết cũng đẹp lắm Cụ ạ, biển xanh, cát rất trắng và mịn, dân Nha Trang cũng hay ra đó & Bãi Dài để ăn hải sản cho nó rẻ hơn! Nhưng Cụ đi mấy chỗ đó nên hỏi giá trước nhé, tốt nhất kiếm cậu hướng dẫn viên người địa phương sẽ chỉ có tốt hơn nhiều & lại rẻ nữa ạ!

tuan0201

Xe tải
Em đi Nha Trang 2 lần, 1 lần đi honey moon, 1 lần đi với mấy đứa bạn, kinh nghiệm đầy mình :)) .
Khách sạn: em thấy khách sạn Đông Phương 2 rất ổn, lễ tân rất lịch sự, đáng yêu, Phú Quý III cũng đươc..., nói chung giá phòng bạn vẫn nên mặc cả, họ sẽ bớt khoảng 50 - 100k đấy .
Tour: Nếu cụ có nhỡ bị say sóng thì không nên đi tour 4 đảo, hồi em đi cả tàu đòi về sớm đấy, em em đj chúng nó cũng không chịu được phải thuê cano mất gần 1 triệu để về . Còn tour đi đảo khỉ, suối hoa lan thì rất hay, cụ nên đi, được ngắm khỉ, đà điểu thích lắm
Còn ăn uống: Nhà hàng Thuỷ Tiên cũng ổn, ngoài ra nếu muốn ăn ngon rẻ, bình dân, thì cụ ra chuỗi nhà hàng ở cuối Cầu Trần Phú, nhà hàng Mười Đô nhé ! Hồi nhà em đi, cũng ăn thử ở mấy nơi nhưng cuối cùng vẫn chọn nhà hàng này đấy
Tắm bùn, đi Vinpearl, (nếu có điều kiện ghé Vinpearl resort chơi vài bữa thì quá chuẩn :D), Viện Hải dương học, tháp bà ponagar... là những nơi rất hay nữa!
Còn đi lại, cụ nên gọi taxi Mai Linh, nếu đi xích lô thì nên hỏi giá trước .
Cụ ơi nhà hàng 10 đô lên báo đài Khánh Hòa & cả truyền hình VTV1 rồi đấy ạ, vì chặt chém khách & chung chi % cho các tài xế taxi đưa khách tới đấy ạ!

Ăn uống & nghỉ ngơi ở Nha Trang thì em có tư vấn trên này rồi, em gửi Cụ ạ:
Ăn tối tại Nha Trang: Cụ có thể đến các Nhà hàng hải sản tươi ngon, giá cả hợp lý ở Nha Trang như:
Seafood 46 Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Trai 75C Nguyễn Thị Minh Khai; Ngọc Sương 98 Trần Phú; Hạnh Xuân, Nhật Phong Seafood, Bờ Kè ở Cù Lao Thượng (Bờ Kè Sông Cái, chân Cầu Trần Phú); còn Cụ muốn thật tươi ngon, giá cả lại rẻ, mà chuyên cho người dân Nha Trang (chứ không bán chuyên cho khách du lịch) thì: Hoa Biển - Tôn Thất Tùng, Quán Sinh Đôi 1, 2 của hai anh, em đường Bạch Đằng; còn đồ rừng thì đi cách trung tâm Nha Trang khoảng 5km thì có cả một làng chuyên về kỳ tôm (thịt rất thơm ngon), rắn hổ mang đất, hổ mang chúa, rắn các loại nhiều như làng Lệ Mật, Gia Lâm ạ!
Đi về phía Tây của Phố Biển cũng có nhiều nhà hàng ngon lắm: Đồng Xanh ở Vĩnh Ngọc; Nhà hàng Rơm Vàng; Nhà hàng Sáu Lượng, làng nướng Đức Phát.

- Điểm đi chơi trong Nha Trang:
+ Cụ thể có đưa cả gia đình đi thư giãn, lấy lại sức khỏe tại Suối khoáng nóng www.i-resort.vn với vẻ đẹp như tranh vừa mới khai trương năm nay & đạt giải nhì về kiến trúc xanh của năm, tối cho các bé bay trên Khinh khí cầu ngắm toàn cảnh Nha Trang về đêm
+ Tour các Cụm đảo phía Nam Nha Trang thì chắc Cụ đi nhiều rồi, tuy nhiên Cụ đi thì nên chọn Tour Deluxe để đi cho khỏe người & chất lượng phục vụ cũng tốt, nếu cả nhà thì làm cái cano đưa các cháu qua Hòn Tằm, Hồ Cá Trí Nguyên.

+ Tour Hòn Lao - Đảo Khỉ, Hòn Thị, Suối Hoa Lan ở khu các cụm đảo phía Bắc Nha Trang; Nhà xưa Ông Hai Thái; Hòn Bà (Đà Lạt 2 ở Khánh Hòa với độ cao 1500m so với mực nước biển); đi thác Yang Bay cho các bé câu Cá Sấu, đua heo, xem Gấu, tắm các thác hùng vĩ nhất ở Khánh Hòa.

+ Đi Khu du lịch Bãi Dài (phía Nam Nha Trang) hoặc Dốc Lết (phía Bắc Nha Trang); nếu có thời gian Cụ có thể đi ra Vân Phong - nơi vươn ra biển xa nhất của dải chữ S của đất nước - Cực Đông điểm đón mặt trời đầu tiên.

- Ăn trưa tại Nha Trang: Có thể thưởng thức đặc sản Nem Nướng Đặng Văn Quyên đường Lê Lợi, số 4 Phan Bội Châu, đường Lê Thành Phương; Bò lúc lắc Lạc Cảnh (ngã ba Ngô Quyền & Nguyễn Bỉnh Khiêm) - Nhà hàng này đã được lên sách đỏ của du lịch quốc tế; Nhà hàng Cát Biển ở đường Nhị Hà; về Gà ở Nha Trang thì khá nhiều quán ngon: Gà Huỳnh Lai đường Lê Lợi, Gà Ngon đường Đồng Nai; Gà Phượng đường Dã Tượng.

XLS2448

Xe hơi
Gia đình em vừa đi Nha Trang về, cảm giác là rất "đáng đồng tiền bát gạo", hơn hẳn các địa điểm ở phía bắc, nhất là về Phong cách phục vụ thân thiện, trân trọng khách hàng, giá cả hợp lý, không lo bị chặt chém, lừa đảo. Đi rồi, muốn đi lại (như ĐN, PQ, không như SS, ĐS, HL,...)

Cá nhân em tự chấm điểm một số điểm du lịch mùa hè em đã đi (điểm bao gồm tổng hợp các v/đ: giá cá, nỗi lo chặt chém, sợ bị lừa, mức độ hài lòng, cảm giác được tôn trọng, tính chuyên nghiệp, thân thiện, thoải mái, các điểm vui chơi, đi rồi muốn đi lại,...) như sau:

Nha Trang 8,5đ, Đà Nẵng 8đ, Phú Quốc 8đ, Cửa Lò 6,5đ, Vũng Tàu 6đ, Cần Thơ 6đ, Đồng Hới 6đ, Thiên Cầm 6đ, Sa pa 5,5đ, Huế 5,5đ, Hạ Long 5đ, Đồ Sơn 5đ, Tam Đảo 5đ, Sầm Sơn 3đ...

tuan0201

Xe tải
Nha Trang nhà em vui quá vì được điểm Cụ XLS2448 cho điểm cao nhất, em thêm thông tin chút:
Ở đâu du lịch được đánh giá tốt, thì nơi đó phải có con người du lịch cái đã, có nghĩa là mỗi người dân ở vùng đó họ như là một người hướng dẫn viên tận tình cho du khách, như họ không phân biệt đối xử trong việc mua bán sử dụng dịch vụ du lịch so với người dân bản địa.
Về điều kiện tự nhiên thì Nha Trang khá ổn định, những người già thường hay kể chuyện từ bé đến giờ họ chưa có chứng kiến một trận bão nào, có những năm dự báo thời tiết thông báo khẩn cấp bão sẽ đổ bộ vào Nha Trang, người dân Nha Trang đã đứng đầy bờ biển để xem bão như thế nào, nhưng lần đó họ cũng không được toại nguyện vì khi vào gần tới nơi, thì cơn bão đó lại chuyển hướng sang Tỉnh khác.

XLS2448

Xe hơi
Nha Trang nhà em vui quá vì được điểm Cụ XLS2448 cho điểm cao nhất, em thêm thông tin chút:
Ở đâu du lịch được đánh giá tốt, thì nơi đó phải có con người du lịch cái đã, có nghĩa là mỗi người dân ở vùng đó họ như là một người hướng dẫn viên tận tình cho du khách, như họ không phân biệt đối xử trong việc mua bán sử dụng dịch vụ du lịch so với người dân bản địa.
Về điều kiện tự nhiên thì Nha Trang khá ổn định, những người già thường hay kể chuyện từ bé đến giờ họ chưa có chứng kiến một trận bão nào, có những năm dự báo thời tiết thông báo khẩn cấp bão sẽ đổ bộ vào Nha Trang, người dân Nha Trang đã đứng đầy bờ biển để xem bão như thế nào, nhưng lần đó họ cũng không được toại nguyện vì khi vào gần tới nơi, thì cơn bão đó lại chuyển hướng sang Tỉnh khác.
Vâng, em ấn tượng nhất ở Nha Trang là con người cụ ạ, những người làm du lịch ở đây (từ tài xế taxi, nhân viên phục vụ, chủ nhà hàng, khách sạn,...) rất tôn trọng khách du lịch, điều rất đơn giản nhưng một số điểm du lịch ở phía bắc chưa làm được.

tuan0201

Xe tải
Đi du lịch có cảm giác người địa phương coi mình công bằng như người bản địa, cảm giác nghĩ & chắc chắn thấy mình không bị chặt chém, hay đối xử như người phương xa tới là Cụ thấy gần gũi, thoải mái & ý nghĩa đối với một chuyến đi rồi. Nha Trang đang từng ngày giữ gìn & phát huy điều đó Cụ ạ!