[Funland] Cụ nào đang làm kinh doanh cafe/hàng quán ăn vào đây tâm sự mùa dịch

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Thiên đường điện tử game online Tô Hiệu Cầu Giấy cũng đóng cửa để chồng dịch Cô vita hết tháng 3 các cụ ạ

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề cái #trend này được bao nhiêu lâu cụ ạ
Chứ em thấy vấn đề đó là đối tượng khách hàng của các quán này thường không trung thành.
Em thì nhát gan nên tập trung vào khách hàng trung thành nhiều hơn, được cái ổn định, mặc dù chậm.
Mụ vợ em bảo hôm trước gọi ăn thử và đánh giá không ngon.
Em bẩu thế sao còn ăn thì bảo là ăn mới biết không ngon và không ăn lần thứ 2.
Nói không phải mê tín chứ đầu tư mấy cái chuỗi này chỉ ăn ông nào làm sớm thôi chứ vào sau thì vỡ mồm vì thực lòng mấy cái món này nó không có đặc chưng mà chỉ là theo trend (xu hướng tạm thời ý ạ).
Khu phố nhà em có dạo bùng nổ quán trà tranh, quả thật quán đầu tiên mở thì ăn cực đậm, tối đến các cháu đến uống ngồi kín vỉa hè hai bên đường, còn xếp hàng oder. Nhiều người thấy ngon ăn mở doc theo đoạn đường thế là kéo nhau xuống hố luôn, cái quán mở đầu tiên cũng giảm lượng khách đáng kể.

30xx1631

Xe điện
cs Ngọc khuê Chuồn chuồn ớt phỏng cụ?rao thì rao thế thôi chứ ng mua dc lại là vđ khác,giờ trên đó cũng bão hòa khách rồi.e làm trên đó từ hồi ks Mường thanh sapa khai trương ở đg Ngũ chỉ sơn nên biết
vâng e cũng nghĩ ko dễ ăn như trước ko biết đất số đỏ hay 50 năm nữa, e nhớ lại hồi những năm 1990 ông bạn của ông cụ nhà e bán 1 căn nhà mặt phố cổ ở Hanoi lên Sapa làm khách sạn...đón trend từ trước.

tuantab

Xe tăng
Em phụ trợ cho nhiều quán ăn. Doanh thu hiện còn khoảng 20% :)

hoviethung

Xe lăn
Nhưng ở Khánh Hòa chưa thấy. Hi vọng là an toàn

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mụ vợ em bảo hôm trước gọi ăn thử và đánh giá không ngon.
Em bẩu thế sao còn ăn thì bảo là ăn mới biết không ngon và không ăn lần thứ 2.
Nói không phải mê tín chứ đầu tư mấy cái chuỗi này chỉ ăn ông nào làm sớm thôi chứ vào sau thì vỡ mồm vì thực lòng mấy cái món này nó không có đặc chưng mà chỉ là theo trend (xu hướng tạm thời ý ạ).
Khu phố nhà em có dạo bùng nổ quán trà tranh, quả thật quán đầu tiên mở thì ăn cực đậm, tối đến các cháu đến uống ngồi kín vỉa hè hai bên đường, còn xếp hàng oder. Nhiều người thấy ngon ăn mở doc theo đoạn đường thế là kéo nhau xuống hố luôn, cái quán mở đầu tiên cũng giảm lượng khách đáng kể.
Cái đậu nành soya gì cũng thế, em ăn chả hợp :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bác chuẩn đấy.
Hôm rồi qua 1 quán Trà sữa đông nghẹt, xếp hàng rồng rắn, tôi chả hiểu gì, ông con giải thích: Đấy là tiệm Phúc Long tea, tiệm số 2 ở Việt Nam và đầu tiên ở Hà Nội, chỗ tòa nhà IPH, cuối Xuân Thủy.
3 tháng sau chạy qua, còn lưa thưa vài người. Khi đó trước Tết và chưa ảnh hưởng lắm bởi con Covid19.
Vẫn là đầu tư theo chuỗi của các Cá Mập cụ ạ :) nhưng lãi lỗ khó ai biết được, chỉ thấy có kỳ vọng! Quan trọng giá trị cốt lõi thì em không thấy đâu, mô hình đều nhắm vào việc câu nhiều người đầu tư và tăng độ phủ.

Bún Lèo

Xe hơi
Doanh thu quán cafe nhà em giảm 80%. Đang cố lê lết mà chắc hơi khó cầm cự nếu tình hình này cứ kéo dài thêm hai tháng nữa vì chi phí nhiều quá :((
Cố lên thôi Mợ.
Coi như khởi nghiệp, lỗ theo lộ trình. Nhiều ngành bị vậy mà

coquay

Xe container
Em còn phải thi công mà. Chắc dự định trong 3 tuần mới xong được. Mặt bằng e mới cọc. Hiện trạng vẫn trong thời gian free để thi công mặt bằng nên chưa ảnh hưởng. Chỉ có điều đầu tháng 4 là cần thanh toán 3 tháng tiếp. Cũng ngót nghét 200
giá nhà có giảm hơn so với mặt bằng chung ko vây, ma f chủ nhà mà cho khoảng 1 tháng miễn tiền nhà thì tốt, em nghĩ ăn chắc tí thì chờ thêm 1 tuần nữa xem như nào, chứ bỏ tiên ngay vào sửa chữa trang bị nội thất thì chăc cũng phải 500lit

Chanhsa

Xe điện
Cố lên thôi Mợ.
Coi như khởi nghiệp, lỗ theo lộ trình. Nhiều ngành bị vậy mà
Vâng, cũng may là em có business khác không bị ảnh hưởng mấy bù lỗ cho quán chứ không khéo toang sớm rồi mợ ạ #:-s

whitewood

Xe buýt
Giờ ông nào cầm cự qua dịch nổi thì phát triển phồn thịnh do đối thì ngỏm gần hết. Ông nào nhắm không nổi phải quyết liệt cắt lỗ thôi. Căng quá.
Quán càng sang càng dễ đứt sớm vì chi phí cao #:-s

Toinhaque

Xe tải
Em thấy khu em ở cửa hàng đóng cửa cho thuê nhiều lắm , có quán cafe Macca mới mở trong năm mà ra tết đến giờ nhìn lúc nào cx vắng khách

vitomxau

Xe container
cs Ngọc khuê Chuồn chuồn ớt phỏng cụ?rao thì rao thế thôi chứ ng mua dc lại là vđ khác,giờ trên đó cũng bão hòa khách rồi.e làm trên đó từ hồi ks Mường thanh sapa khai trương ở đg Ngũ chỉ sơn nên biết
Chắc cụ làm trên đó lâu lắm rồi, Mường Thanh sát vách nhà em !

vitomxau

Xe container
Vâng. trc e ở ngay cạnh cây xăng sau lưng MT đoạn đó cụ
Ở Sa Pa chỉ có một cây xăng ở Ngã Ba chứ cụ ? Mường thanh ở khu bờ hồ mà.
vâng e cũng nghĩ ko dễ ăn như trước ko biết đất số đỏ hay 50 năm nữa, e nhớ lại hồi những năm 1990 ông bạn của ông cụ nhà e bán 1 căn nhà mặt phố cổ ở Hanoi lên Sapa làm khách sạn...đón trend từ trước.
Cái Sao Phương Bắc 4 mặt xèng đất 50 năm còn những cái to khác em không rõ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Hitman67

Xe tăng
Ở Sa Pa chỉ có một cây xăng ở Ngã Ba chứ cụ ? Mường thanh ở khu bờ hồ mà.

Cái Sao Phương Bắc 4 mặt xèng đất 50 năm còn những cái to khác em không rõ :D
vâng.dg trong đó cụ.ý e là mặt sau của MT.lâu r ko lên lại khu đó giờ chăc đẹp lắm r