Cụ nào đang đi Forte 2011, Cerato 2011 Lắp ráp và nhập, vào giúp em tý nhé.

newway

Xe đạp
chính vì lý do như cụ nêu nên cháu cũng chọn Forte anh Hải ah.

thêm 1 vài Options ko quan trong nữa như:
- Sưởi hàng ghế trước: ở VN có lạnh như Hàn đâu mà cần - bỏ đi cho tiết kiệm
- khoá cửa ở 20Km/h ( xe nhập 40km/h ) phù hợp với VN hơn.
- Menu xe a Hải là tiếng Anh ( Nhập là tiếng Hàn - cháu ứ hiểu )
còn 1 vài cái thiếu thiếu nhưng ko quan trọng lắm như:
- Gập gương ( Forte anh Hải 2011 đã có )
- Camera lùi ( Forte anh hải 2011 đã có )
- Hỗ trợ Bluetooth ( tiếc là anh hải chỉ có 6 đĩa )
- trợ lực điện ( tiếc mỗi cái này )

Còn lại cháu đều hài lòng ợi
Tôi cũng đi xe sx at 2011 của anh Hải, trước đó cũng đi thử xe nhập...chất lượng như nhau thôi. Bản 2011 của anh Hải khá ngon....tương đương xe nhập.

Chỉ có điều cả xe nhập và của anh Hải vỏ đều mỏng quá....hơi ồn

Mr.Chun

Xe tăng
Tôi cũng đi xe sx at 2011 của anh Hải, trước đó cũng đi thử xe nhập...chất lượng như nhau thôi. Bản 2011 của anh Hải khá ngon....tương đương xe nhập.

ồn là do vành 17 và lốp mỏng cụ ah :D chất lượng tương đương, giá thành chênh lệnh, thời buổi lạm phát cứ em nào kinh tế mình chén các cụ nhỉ :D

anhtuan274

Xe đạp
mình cũng xuôi xuôi cái khoản múc con KF SX AT 2011 của a Hải roài, có cái đợi xe lâu ghê.

Phuong-HP

Xe hơi
Em dặt xe AT anh Hải ngày 18/2/2011 giá 554 tr . Xe nhập trung đông cùng ngày đó giá 29.000 USD =638 tr Khoản chênh lệch cũng tương đối lớn nếu kinh tế vô tư Bác chủ thớt cứ xe nhập mà chơi

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng cảm nhận thấy ồn,nhưng không phải do vỏ mà do lốp và la zăng 17" . EM thấy không đi mà đóng cửa cảm thấy cách âm tốt. Trước đây e cũng phân vân vì Forte nhập và Forte LD đi đường xấu đều quá ồn, nhưng nghĩ lại thấy :
- Kiểu dáng Forte đẹp,đời 2011 lại số 6 cấp nên chuyển số êm ,tiết kiệm xăng hơn
- Option nhiều tiện nghi
- Mấy khi đi đường sỏi ,đi 100km mới có 1km đường quá xấu
- Giá hợp lý, tiền dư so với mua mấy con cùng phân hạng như Civic ,Altis đầu tư việc khác. Sau 5 năm xe cũ đi ,muốn đổi xe thì số tiền dư đó sinh ra cũng tương đối,tha hồ mà chọn.
Nếu xe LD và nhập chênh lệch dưới 10% giá thì em chơi xe nhập,chứ tình hình này nên mua xe LD ,ngon bổ rẻ. Số tiền dư đó sinh ra còn thừa đổ xăng,coi như đi xe không mất tiền xăng mà vẫn cùng đẳng cấp . Sướng quá còn gì!

Soncoi

Xe tải
Xe Forte SX 2011 của anh Hải làm gì có gương gập điện như cụ nào nói ở trển nhỉ?

hoangru

Xe tải
Em đi thử rồi. Cerato vẫn nhẹ nhàng hơn. Nhưng tiền Lào của Ý nên iem chọn Forte!

BeBi092010

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn đới.Em nghĩ về chất liệu xe kể cả 1 con ốc cũng giống nhau.Có chăng các cụ chưa tin tưởng hàng Việt nên vẫn có sự hoài nghi.Bản thân em em thích người Việt dùng hàng Việt để cho dân giàu nước mạnh hê hê.Nói vậy thôi chứ so sánh thì cũng khó vì mỗi người một cảm nhận,riêng bản thân em thấy chẳng khác biệt mấy ngoài tiết kiệm được 4k obama để mua sữa cho F1 ~:>.
Có khác nhau vài cái cụ ạ.

1. Vỏ dày, mỏng khác nhau...

Em chưa đồng ý với cụ Mraaa ở điểm này..
Vỏ dày mỏng phụ thuộc vào phân khúc xe, chứ không phụ thuộc thị trường.. các xe lắp ráp các nước khác nhau đều nhập từ cùng một nguồn tôn giống nhau.. để giảm chi phí.

Có cụ nào sale hay bên sx vào đây kiểm chứng giúp với ạ!!

KMN2010

Xe tăng
Cerato 2011 của nhà anh Hải là máy 1.6 GDI hả các cụ.

billbill

Xe buýt
ồn là do vành 17 và lốp mỏng cụ ah :D chất lượng tương đương, giá thành chênh lệnh, thời buổi lạm phát cứ em nào kinh tế mình chén các cụ nhỉ :D
cô ¬i kh«ng cÇn qu¶ng c¸o nhiÒu ®©u. §©u cã ®ã mµ cô, chÊt l­­u¬ng vµ gÝa th× em nã lµ sè 1

airspace

Xe tăng
xe em EX MT 2011 ko có những phần tô đỏ. chắc chỉ có ở những bản cao hơn :-<
Xe em SX 2010 cũng chẳng có nữa mà cụ!

mấy cái đó em cũng chẳng ham hố làm j cả!

( bản SX2011 mới có thôi ợ )

Frech

Xe điện
Có khác nhau vài cái cụ ạ.

1. Vỏ dày, mỏng khác nhau...

Em chưa đồng ý với cụ Mraaa ở điểm này..
Vỏ dày mỏng phụ thuộc vào phân khúc xe, chứ không phụ thuộc thị trường.. các xe lắp ráp các nước khác nhau đều nhập từ cùng một nguồn tôn giống nhau.. để giảm chi phí.

Có cụ nào sale hay bên sx vào đây kiểm chứng giúp với ạ!!
Vụ này thì em không chắc. Nếu nhập cùng một nguồn mà thuế nhập của các nước (cho tole) khác nhau thì làm sao giảm được chi phí? Người Hàn có ngành công nghiệp luyện kim khá phát triển vì thế họ nhập phôi là chính, còn Vn thì nhập luôn tole TQ về cán lại cho lành. Nhà iem chỉ phân tích thôi chứ chưa dám táng em Ft nào nên không biết dầy hay mỏng. Nhưng cụ thử so trọng lượng (trong TSKT) của hai con thì có thể suy ra được. Để giảm trọng lượng xe (có thể để tiết kiện nhiên liệu hoặc giảm giá thành) người ta rất hay thay đổi chủng loại tole vỏ (bài này xưa rồi).
Theo em nghĩ thì mọi sự so sánh đều là khâp khiễng. Anh Hải dù mỏng hay dầy thì vẫn có cái tốt của ảnh. Nếu cứ như Xuân Kiên thì có dùng vỏ xe tăng cũng đến thế thôi8-}

pmthanh

Xe đạp
Cứ SX mà phang, xe nhập với xe lắp trong nước không khác nhau mấy đâu, còn khác biệt lớn nhất em thấy là chênh lệch giá tiền, vote 1 vé cho anh Hải.

lexus_bk

Xe điện
theo em các cụ nên lấy xe a.Hải.
( không phải do em đang đi mà tư vấn như vậy đâu)
nguyên nhân:
1, trước giờ chúng ta không thích xe LD là vì chủ yếu kinh nghiệm rút ra từ dòng TOYOTA LD và TOYOTA xuất mỹ... dòng TOY xuất mỹ ngon hơn hẳn do linh kiện xuất xứ khác hẳn nhau và tiêu chuẩn lắp ráp khác nhau, ông LD cắt hơi bị nhiều thứ khó chấp nhận...
2, về xe KIA a.hải và KIA nhập có thể thấy là phụ tùng hầu như có cũng xuất xứ, nguyên nhân là do các nhà máy KIA không nhiều( TOYOTA phân chia khu vực thị trường và có nhiều nhà máy khác nhau, các xe LD của TOY linh kiện chủ yếu từ khu vực đông nam á - chất lượng không cao vậy nên mới có sự sai khác về chất lượng.) và chủ yếu nằm ở hàn quốc và một số của các OEM nhật... vậy nên các cụ có thể yên tâm về chất lượng phụ tùng của xe
3, thaco hầu như không nội địa hóa, và chỉ có sơn và lắp tại VN. (em thấy trên thân xe vẫn ghi "Made in Korea" khác hẳn các xe LD tại VN khác toàn ghi Made in VN)
4, cuối cùng là mấy option a.hải cắt vẫn có thể chấp nhận được, trong khi giá lại rất hạt dẻ ( tất nhiên cụ nào thấy cái này không chấp nhận được thì không nên mua nhá)

anhtuan274

Xe đạp
còn 1 cái nữa là nếu các cụ làm ngân hàng, mua xe LD sẽ đc vay nhiều hơn đấy

KMN2010

Xe tăng
theo em các cụ nên lấy xe a.Hải.
( không phải do em đang đi mà tư vấn như vậy đâu)
nguyên nhân:
1, trước giờ chúng ta không thích xe LD là vì chủ yếu kinh nghiệm rút ra từ dòng TOYOTA LD và TOYOTA xuất mỹ... dòng TOY xuất mỹ ngon hơn hẳn do linh kiện xuất xứ khác hẳn nhau và tiêu chuẩn lắp ráp khác nhau, ông LD cắt hơi bị nhiều thứ khó chấp nhận...
2, về xe KIA a.hải và KIA nhập có thể thấy là phụ tùng hầu như có cũng xuất xứ, nguyên nhân là do các nhà máy KIA không nhiều( TOYOTA phân chia khu vực thị trường và có nhiều nhà máy khác nhau, các xe LD của TOY linh kiện chủ yếu từ khu vực đông nam á - chất lượng không cao vậy nên mới có sự sai khác về chất lượng.) và chủ yếu nằm ở hàn quốc và một số của các OEM nhật... vậy nên các cụ có thể yên tâm về chất lượng phụ tùng của xe
3, thaco hầu như không nội địa hóa, và chỉ có sơn và lắp tại VN. (em thấy trên thân xe vẫn ghi "Made in Korea" khác hẳn các xe LD tại VN khác toàn ghi Made in VN)
4, cuối cùng là mấy option a.hải cắt vẫn có thể chấp nhận được, trong khi giá lại rất hạt dẻ ( tất nhiên cụ nào thấy cái này không chấp nhận được thì không nên mua nhá)

Em thì ứ tin tất cả anh Hải đều nhập ở HQ về lắp đâu. Trước em làm Honda em biết, phụ tùng nhập từ đâu về ah.

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ứ tin tất cả anh Hải đều nhập ở HQ về lắp đâu. Trước em làm Honda em biết, phụ tùng nhập từ đâu về ah.
Tất nhiên là phải có khác nhau rồi cụ à, nhưng mình đang so sự khác nhau đó với mức khác nhau về VNĐ xem cái nào lớn hơn.
Xe nhập còn hơn cái tay lái trợ lực điện,còn xe TH là trợ lực dầu. Nếu đời 2011 thì động cơ xe nhập thế hệ mới hơn.Nhưng em thấy tay lái trợ lực điện của KIA và Hyundai không ngon lắm,kể cả I30. Đúng là đi cao tốc tay lái nặng và độ dơ thấp hơn tay lái dầu. NHưng em thấy không chính xác bằng tay lái dầu, cảm nhận không có tác động của mặt đường lên tay lái,không thật tay,cái nặng đó cứ như có cái gì giữ tay lái mình lại không cho mình đánh lái,hơi khó chịu !

Em vẫn thích tay lái trợ lực dầu hơn,mà cơ khí vẫn an toàn hơn điện tử,sau này công nghệ trợ lực điện cao hơn tính sau,nên em vẫn chọn xe Forte của TH. Để tiền dư so với xe nhập vào Ngân Hàng mỗi thãng cũng được 2 triệu đổ xăng, như thế đi bét nhè không mất xăng mà vẫn giữ gốc bác à. Sau 5 năm xe cũ,rút 200tr ra thêm tiền mua xe mới sướng hơn.biết đâu lúc ấy xe rẻ mua đc Camrry ấy chứ :D

Nếu bây h nhiêu tiền em mua xe sang luôn cần gì phải phân vân xe Forte nhập vơi LD. Còn nếu đã phân vân giữa 2 con cùng là Forte thì cũng chẳng phải dư thừa gì. Đi xe LD chẳng ông nào đi xe nhập cùng hạng dám nói mình là nghèo hèn ,phải tính bài toàn kinh tế bác à !

lexus_bk

Xe điện
hôm em mua xe, bên thaco đưa cho em nguyên một tập các giấy tờ, khai hải quan, một đống dày cộp, đọc xong thì em thấy là họ nhập nguyên cả bộ phụ tùng luôn, ( cũng không biết họ đưa cho mình làm gì? ) bác không tin là điều dễ hiểu, vì em cũng gần giống bác, em cũng đã làm bên TOYOTA, và e thấy phụ tùng TOY nhập từ DNA rất nhiều...

airspace

Xe tăng
lúc cháu mua xe cũng đc bác TH đưa cho 1 xập các giấy tờ kê khai hải quan. nhìn mà phát khiếp!!!