Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bfdien

Xe buýt
http://www.otofun.net/threads/291230-kham-pha-tinh-nang-hold-cua-hop-so-at-xe-maz-pre
Em mới đọc bài này các cụ ợ nhưng vẫn chưa tìm được đáp số: có dùng nút HOLD khi đi trong thành phố được không ạ. Các cụ tư vấn em với
Em chả có manual mà đọc ạ. mà có đọc tiếng tây em cũng chả hiểu.

Nhưng...................

Em nghĩ là nếu nó tốt hơn thì hãng Mazda đã để ở chế độ chuẩn (ý em là không phải bấm và có hiển thị) còn ko thì trong lúc di chuyển sáng càng ít đèn trên bảng điều khiển (taplo) càng tốt ạ.

thuong_dentis

Xe tăng
các cụ ơi! con vợ già e mấy ngày nay đi nó cứ sáng đèn báo túi khí (có cái vô lăng với quả bóng ấy), trước đấy nó cũng sáng nhưng tự nhiên nó tắt. Lần này nó sáng 3 ngày rồi ạ, cú cụ nào nhà mềnh bị như vậy chưa ạ? để vậy có làm sao và xử lý thế nào ạ? Các cụ cho em ý kiến với

dân vận

Xe hơi
Với 350 củ khoai, em có nên kiếm con Pre để có cơ hội "chuốc rượu" các bác không??? Các bác có thông tin gì về em này thì mật thư cho em nhá. Mail em: thangbitexco@gmail.com hoặc 0936898818.
Mong sớm đc zao lưu với các bác!

acc1975

Xe tải
Em chả có manual mà đọc ạ. mà có đọc tiếng tây em cũng chả hiểu.

Nhưng...................

Em nghĩ là nếu nó tốt hơn thì hãng Mazda đã để ở chế độ chuẩn (ý em là không phải bấm và có hiển thị) còn ko thì trong lúc di chuyển sáng càng ít đèn trên bảng điều khiển (taplo) càng tốt ạ.
Trong manual có nói dùng HOLD khi đi đường dốc lên dốc xuống liên tục. Em nghĩ đi đường trong thành phố, thường xuyên không quá 40km/h và thường xuyên đi chậm, rồi nhanh, lên số về số liên tục thì chẳng khác gì đi đường dốc cả. Ý kiến đi HOLD trong thành phố khá thú vị.
Kính mời các cụ lão thành đi Pre comment tiếp ạ.

bfdien

Xe buýt
Trong manual có nói dùng HOLD khi đi đường dốc lên dốc xuống liên tục. Em nghĩ đi đường trong thành phố, thường xuyên không quá 40km/h và thường xuyên đi chậm, rồi nhanh, lên số về số liên tục thì chẳng khác gì đi đường dốc cả. Ý kiến đi HOLD trong thành phố khá thú vị.
Kính mời các cụ lão thành đi Pre comment tiếp ạ.
Bản thân cái chữ "HOLD" nó nói lên tất cả các cụ ạ

Nó giữ lại của mình 1 số trong 4 số ít ỏi mà Mazda trang bị cho chúng ta (giờ thấy có loại đâu gần chục - và loại nhiều ko đếm được CVT)

Cụ đi trong phố mà tự nguyện bỏ đi 1/4 khả năng của hộp số thì nghe nó không được hay cho lắm.

Em vẫn giữ quan điểm của em là lúc di chuyển thì chả sáng cái đèn nào trên tap lo là em ưng

lopa

Xe tải
các cụ ơi! con vợ già e mấy ngày nay đi nó cứ sáng đèn báo túi khí (có cái vô lăng với quả bóng ấy), trước đấy nó cũng sáng nhưng tự nhiên nó tắt. Lần này nó sáng 3 ngày rồi ạ, cú cụ nào nhà mềnh bị như vậy chưa ạ? để vậy có làm sao và xử lý thế nào ạ? Các cụ cho em ý kiến với
Cụ hỏi mấy anh tí xem có cắn mấy cái dây điện ko? E bị cái dây cảm biến ABS phải mang lên hãng tìm mãi mới thấy,công hết 200k nhé

thutruc

Xe hơi
kính chào các cụ ạ! em mới học xong và săp lấy bằng ,vợ chồng em thu nhập từ 40-50tr/tháng (chi tiêu cố định mất 20tr)và em đang có ý định mua em này xin nhờ các cụ tư vấn cho e 1 số điều.
Mức thu nhập như vậy nó nuôi đc em nó không và bao nhiu tiền thì mua đc e chắc chắn
ổn định, em nó ăn uống ra sao hay gặp những bệnh tật gì tiền thuốc thang có nặng lắm không và mua xe cần lưu ý những gì. xin cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
kính chào các cụ ạ! em mới học xong và săp lấy bằng ,vợ chồng em thu nhập từ 40-50tr/tháng (chi tiêu cố định mất 20tr)và em đang có ý định mua em này xin nhờ các cụ tư vấn cho e 1 số điều.
Mức thu nhập như vậy nó nuôi đc em nó không và bao nhiu tiền thì mua đc e chắc chắn
Hợp
ổn định, em nó ăn uống ra sao hay gặp những bệnh tật
gì tiền thuốc thang có nặng lắm không và mua xe cần lưu ý những gì. xin cảm ơn các cụ!
Hợp lý trong tầm tiền, cụ cần gì em có thể giúp

chuongvit

Xe tăng

thuong_dentis

Xe tăng
Cụ hỏi mấy anh tí xem có cắn mấy cái dây điện ko? E bị cái dây cảm biến ABS phải mang lên hãng tìm mãi mới thấy,công hết 200k nhé
Thanhk cụ. E cũng thấy nói là khả năng bị chuột cắn hoặc lỏng giắc cắm .

LeHuuHuy

Xe buýt
Vụ này cụ trao đổi với cụ Huonglq2009 chuyên gia các loại bóng cho V2 đấy ạ ( Xin phép cụ Huonglq2009 em PR cho xôm thớt ).

LeHuuHuy

Xe buýt
Tình hình nà 2012 Sầm Sơn tiến, 2013 Hạ Long tiến, 2014..... ( Lùi ). Ới các cụ Prem ơi nên "T " hay " L" ạ.

Huonglq2009

Xe tải
Vụ này cụ trao đổi với cụ Huonglq2009 chuyên gia các loại bóng cho V2 đấy ạ ( Xin phép cụ Huonglq2009 em PR cho xôm thớt ).
Hi, cụ Huy lại vui tính rồi, phải gặp cụ chuongvit thì mới khỏi bệnh, E chỉ hí hoáy nghịch thôi, có khi lại hỏng thêm,

chuongvit

Xe tăng
Hi, cụ Huy lại vui tính rồi, phải gặp cụ chuongvit thì mới khỏi bệnh, E chỉ hí hoáy nghịch thôi, có khi lại hỏng thêm,
Cụ lại dấu nghề rồi, em đang thừa bộ chắn bùn em muốn thanh lý, em chưa lắp đâu vẫn còn mới nguyên, giá thanh lý 200k, em nợ ảnh mai chụp up lên. Lý do em ko lắp vì đưa xe vào nhà bị cạ vào chắn bùn làm gãy vì nền nhà em cao.