Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

chuongvit

Xe tăng
Cụ mua cái getz là ổn em đang dùng đấy hơi ngắn hơn 3" thôi còn mua đồ nhảy thì nó chém cụ ít nhất 4 lít, đèn bi xenon của cụ mightyman về rồi mà ko show hàng ah
đang xem loại nào ngắn nhất thì mua, lại bài keo + cát cho nghẹo lượn luôn, sinhan sườn mua 2 cái cờ tổ quốc cũng xong

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Kiểu này là có khi phải off xa như vụ SS cụ nhỉ chứ cứ để nhà chắc V2 buồn chết mất.

Dạo này ko có việc gì, nên từ khi Of xong v2 nhà e cứ nằm chơ lơ, tơ hơ ngoài bãi xe, ko biết mấy hôm nữa có việc v2 nhà em nó có làm mình làm mẩy gì ko nhỉ...

bố_songhye

Xe buýt
Em là em phục cụ mấy vụ đèn đóm chế cháo. Rất cảm ơn cụ chuongvit hôm nay đã nhiệt tình lượn chợ cùng em. Có cụ hiểu biết thành thạo đi chợ cũng thấy yên tâm và tự tin hơn chứ nếu một mình thì m cũng chịu. Hôm nào lót dép xuống cụ chuongvit một buổi để học hỏi thêm cụ nhé!

Em up ảnh lên đây ah
Đầu tiên thử trước khi lắp

Đèn sau khi em làm nó thế này

Kết quả lắp lên xe

bố_songhye

Xe buýt
Thằng chộm này chắc cũng chạy Pre các cụ nhỉ???? Em dự là như vậy vì chắc xe nó mất nên nó lấy lại của cụ bfdien để lắp đấy mà vì không tìm được ở trên chợ\m/:D:D
Xe cỏ cũng ko yên với trộm
Tối qua thiệt hại

2 đèn xi nhan sườn
1 gạt mưa sau

Bác nào có gì cho em xin

bố_songhye

Xe buýt
Theo em ci phí thế là quá hạt rẻ rồi cụ ạ. Mà rẻ nhất là vụ 20k/2 lỗ (cụ đừng phá giá bọn Đồ Xôi nó giận đấy:D:D:D
Cập nhật chi phí đến thời điểm hiện tại

Thanh ngang : Nhôm định hình 120k/kg (xin được) nhưng chưa cân
Bản mã : 40k/2 cái
Gia công lỗ : 20k/2 cái (giá này có tí quen biết)

Chi phí còn lại

Tai bắt : dự là <100k/2 cái

Entikei

Xe buýt
Xe cỏ cũng ko yên với trộm
Tối qua thiệt hại

2 đèn xi nhan sườn
1 gạt mưa sau

Bác nào có gì cho em xin
Chẳng biết nói gì, chia buồn với cụ.
Cơ mà em thấy bọn trộm ở mấy quận nội thành nó đói hơn quận 'nhà quê' em hay sao ấy! Xe em vứt lăn lóc mà chẳng ma nào thèm ngó, em thề.
Lưu ý cụ bfdien:
1. Đừng có khai hội PreMM ra đấy nhé, kẻo chúng nó làm cả mớ thì :-s
2. Bộ gạt nước của Maz Pre giống hệt của Ford Escape nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Entikei

Xe buýt
Rất cảm ơn cụ chuongvit hôm nay đã nhiệt tình lượn chợ cùng em. Có cụ hiểu biết thành thạo đi chợ cũng thấy yên tâm và tự tin hơn chứ nếu một mình thì m cũng chịu
Cụ bố_songhye mua được cảm biến ABS thì báo cho cụ mightyman biết với nhé, nghe cụ chuongvit noi co 600k thì quá hạt rẻ.
Trước em thay cái ABS sau bên lái gara nó tính với bảo hiểm của em 1.900k đấy, vãi chưởng...

Entikei

Xe buýt
Cập nhật chi phí đến thời điểm hiện tại

Thanh ngang : Nhôm định hình 120k/kg (xin được) nhưng chưa cân
Bản mã : 40k/2 cái
Gia công lỗ : 20k/2 cái (giá này có tí quen biết)

Chi phí còn lại

Tai bắt : dự là <100k/2 cái
E đọc bài này thấy khung xe Maz Pre cũng cứng rồi, chế thanh giằng như cụ phỏng có cần thiết chăng.
Cụ đừng so bì xe Maz Pre vs Dae Matiz, k0 nên tự hạ thấp mình như thế, không đáng...\m/
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2002/08/3b9bf496/

mightyman198x

Xe tải
Cụ mua cái getz là ổn em đang dùng đấy hơi ngắn hơn 3" thôi còn mua đồ nhảy thì nó chém cụ ít nhất 4 lít, đèn bi xenon của cụ mightyman về rồi mà ko show hàng ah
Em bận quá - còn chưa chụp choẹt được gì. Để mai ôm vào Xì Gòn - giao lưu với cụ Minhtmt và nhờ độ đèn rùi chụp luôn thể.

Bi TQ ý mà - hihi - để xem dùng thế nào, lỡ có bị... sai lầm thì chắc phải sửa bằng Philips or Osram thôi.

Em đọc bài này xong thấy buồn quá - Pre 2012 này mà về VN -> giá lại 3X thì... hơn tỷ rùi - sao mua nổi đây ???

http://www.tienphong.vn/xe/519937/Mazda-Premacy-doi-2012-co-gia-‘mem-tai-My-tpod.html

PS.: Cám ơn cụ New đã vodka em nhé. hihi (Cám ơn cụ Tomchip luôn thể ah)

tranhoangminh

Xe container
Mà e thấy cụ chủ tịt nói cái Lò chân ko bên cụ to lắm, thế nó to thế nào hả cụ, e xem cái lò bên cụ rùi, nhó nhỏ như cái Bồn nước Sơn Hà thôi có to gì đâu
cụ ơi, chắc cụ nhìn từ lầu rồi, e dự ít nhất cũng 5 năm, mà mấy cái lò phích đấy thì e cũng chẳng biết nó thế nào, vì lúc vào thì nó chuyển đi rồi, giờ bọn e chỉ dùng các bơm chân không cỡ lớn, mỗi mày tầm 20c bơm, và đo độ sâu của chân không thôi.
Xe toàn để độ chả thấy đi bao giờ nhìn cũng sạch nhỉ
Ấy chết, cụ là cụ tinh túy nhất hội MM đấy nhé, LÓI câu nào nà chuẩn câu đấy. Không bao giờ đi thì chắc không, chí ít cũng phải đi 1 tháng/ lần chứ:D
Hôm nay đưa con xe đi dọn nội thất ở chỗ gara MĐ, e thấy thằng thợ cả mon men xem xe e, e bảo luôn, anh kiểm tra hộ e xem máy móc con này vấn để gì không? 2 thằng thợ nhòm ngó 1 hồi rồi lắc đầu bảo: Con này chưa đâm đụng và máy móc còn ngon lắm hehe./. Sướng các cụ ạ. Mà e hỏi nó việc thay dây cam, thấy nó bảo nếu là dây zin theo xe thì 12v thay cũng được, không cứ tầm 10v, còn nếu đã là dây thay rồi thì tầm 4 đến 5v là thay thôi.
Hôm nay e cũng nhìn thấy 1 e nissan teana bị tai nạn, bị cẩu máy ra để làm mà khiếp thật, nát hết cả cái xe đẹp.
Hôm nay cụ Trung với cụ Chuongvit đi chợ mua được nhiều đồ không? e cũng hóng định đi mà xong muộn quá chẳng đi được, e hỏi luôn các cụ là xe mình mua bộ thảm để chân xe nào để vừa khít với xe nhỉ? e đang muốn mua thảm và cái lưới gỗ để ngồi cho mát *** ạ

tranhoangminh

Xe container
Mà e thấy cụ chủ tịt nói cái Lò chân ko bên cụ to lắm, thế nó to thế nào hả cụ, e xem cái lò bên cụ rùi, nhó nhỏ như cái Bồn nước Sơn Hà thôi có to gì đâu
Xe toàn để độ chả thấy đi bao giờ nhìn cũng sạch nhỉ
Em bận quá - còn chưa chụp choẹt được gì. Để mai ôm vào Xì Gòn - giao lưu với cụ Minhtmt và nhờ độ đèn rùi chụp luôn thể.

Bi TQ ý mà - hihi - để xem dùng thế nào, lỡ có bị... sai lầm thì chắc phải sửa bằng Philips or Osram thôi.

Em đọc bài này xong thấy buồn quá - Pre 2012 này mà về VN -> giá lại 3X thì... hơn tỷ rùi - sao mua nổi đây ???

http://www.tienphong.vn/xe/519937/Mazda-Premacy-doi-2012-co-gia-‘mem-tai-My-tpod.html
bài này lâu rồi mà cụ, nó chính là thế hệ 3 mà cụ đưa hình lần trước đấy, e nhìn cũng mê luôn, có khi phải dành dụm xèng từ bây giờ, hay mỗi ngày e trích 100k ra đánh đề các cụ nhẩy

LeHuuHuy

Xe buýt
Nên nghiên cứu lắp đèn gầm phụ cụ à.
Em có ý tưởng ngoài cái camera lùi ra làm thêm 1 cái camera nữa lắp vào ốp gương bên phụ để căn bên phụ khi đỗ sát vỉa hè ko biết có cụ nào nhà mình làm chưa nhỉ.

mightyman198x

Xe tải
Em lại đi công tác - tranh thủ giao lưu cụ Minhtmt và nâng Bi cho V2.

Các cụ có gì gửi gắm thì... mật thư sớm sớm nhé.

hehe/.

tranhoangminh

Xe container
Rất sáng để đọc sách thì tốt nhưng xx thì không.
xxx trong xe thì cần gì đèn cụ, cứ tắt luôn, tối qua đi qua khu MĐ, e thấy có nhiều 4b, dừng đỗ vỉa hè, nhìn vào là 1 đôi đang tâm sự chắc sắp cả xxx nữa. Sao nó k vào luôn NN cho nhanh nhỉ? chật chội khó chịu

bfdien

Xe buýt
Theo em ci phí thế là quá hạt rẻ rồi cụ ạ. Mà rẻ nhất là vụ 20k/2 lỗ (cụ đừng phá giá bọn Đồ Xôi nó giận đấy:D:D:D
ai bảo là 20k/2 lỗ - 20k/2 bộ cụ ạ, mà mỗi cái là 4 lỗ to và 3 lỗ nhỏ, vi chi là 14 lỗ tất cả.

Tối qua em làm xong cái dưỡng để đi cắt tai bắt òi, cắt về căn chỉnh òi hàn là xong ạ.

@A Khải : He he chi phí hạt rẻ em mới làm thôi, thấy tây đồn là có tác dụng ạ. cứ làm tốn tí công tí $ rồi xem thế nào. vớ vẩn có khách lại kiếm được bữa nhậu

chuongvit

Xe tăng
Gầm xong lâu rồi cụ em nâng cấp lên 5 bóng rồi tại cụ đi OF muộn nên ko biết đấy thôi, sáng gì mà sáng thế lúc tắt đèn thì nhà ngói như nhà tranh thôi, lâu lắm mới thấy cụ có nhời ko hiểu cụ lại đang ủ non non mới ah.
Nên nghiên cứu lắp đèn gầm phụ cụ à.

chuongvit

Xe tăng
Cụ cứ mạnh dạn làm đi em ủng hộ, thỏa mãn sự đam mê thôi chứ nghĩ đến kinh tế thì chả ai muốn làm gì cả đi mua cho lành. Ko có những ý tưởng mới thì sao mà làm sao con người bay như chim nhỉ o:-)
ai bảo là 20k/2 lỗ - 20k/2 bộ cụ ạ, mà mỗi cái là 4 lỗ to và 3 lỗ nhỏ, vi chi là 14 lỗ tất cả.

Tối qua em làm xong cái dưỡng để đi cắt tai bắt òi, cắt về căn chỉnh òi hàn là xong ạ.

@A Khải : He he chi phí hạt rẻ em mới làm thôi, thấy tây đồn là có tác dụng ạ. cứ làm tốn tí công tí $ rồi xem thế nào. vớ vẩn có khách lại kiếm được bữa nhậu

bfdien

Xe buýt
Cụ cứ mạnh dạn làm đi em ủng hộ, thỏa mãn sự đam mê thôi chứ nghĩ đến kinh tế thì chả ai muốn làm gì cả đi mua cho lành. Ko có những ý tưởng mới thì sao mà làm sao con người bay như chim nhỉ o:-)
he he làm òi còn đâu nữa mà động viên. cố gắng trong tuần này xong để kiểm nghiệm xem sao.