Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

chuongvit

Xe tăng
vote cụ lúc nào em thay nhờ cụ nhé

Ối dời ơi cụ thay Destone không bảo em, mỗi quả cả công thay có 1.260k thôi cụ à còn các cụ thay Spectra hay Brigestone em có anh bạn nhập khẩu cái đó giá tùy loại nếu nhập Thái Lan là rẻ nhất sau đến Indo rồi cuối cùng là Jap vì thuế nhập khẩu khác nhau còn chất lượng thì các cụ tự định đoạt.

mightyman198x

Xe tải
Chiều nay, các cụ có rảnh thì qua cafe 87 Láng Hạ nhé - e và cụ Minh - nvm_dtt hẹn hò lúc 16:30 ở đấy.

Cụ ý thích... cafe máy lạnh. Xe cộ để vô tư nhé.

bfdien

Xe buýt
Ối dời ơi cụ thay Destone không bảo em, mỗi quả cả công thay có 1.260k thôi cụ à còn các cụ thay Spectra hay Brigestone em có anh bạn nhập khẩu cái đó giá tùy loại nếu nhập Thái Lan là rẻ nhất sau đến Indo rồi cuối cùng là Jap vì thuế nhập khẩu khác nhau còn chất lượng thì các cụ tự định đoạt.
Em có thằng bạn nó quảng cáo Hankook - made in Korea
1.150.000 đồng/ quả ( cả công nếu về Hải Dương - kẻ sặt thay)
mã gai K406

Hình em tham khảo trên mạng
Cụ nào có nhu cầu thì ủng hộ thằng ku em dù em cũng chưa dùng hàng này bao giờ

hatoyota

Xe tăng
Cụ làm thế này có được không, phay xong tráng 1 lớp keo nữa
E này đẹp nhưng ngồi đủ tải và đi vào địa hình không thuận lợi liệu có vấn đề gì ko nhỉ, Theo mình cứ giữ nguyên chỉ cặp Lazang vào máy tiện rồi lấy đánh bóng xong phủ lớp keo lên có khi còn OK hơn

tranhoangminh

Xe container
E này đẹp nhưng ngồi đủ tải và đi vào địa hình không thuận lợi liệu có vấn đề gì ko nhỉ, Theo mình cứ giữ nguyên chỉ cặp Lazang vào máy tiện rồi lấy đánh bóng xong phủ lớp keo lên có khi còn OK hơn
e cũng sợ nó yếu nếu đánh larang như vậy, mấy cái vụ làm bóng rồi phủ keo làm ở gara nào các cụ nhỉ?

Entikei

Xe buýt
E và cụ chuongvit cũng đã thảo luận vụ này:
1. Phay sẽ làm tiết diện chấu la giăng bị mỏng đi, khi phay sẽ sinh nhiệt, ảnh hưởng đến tổ chức kim loại, toàn điều bất lợi -> k0 nên.
2. La giăng "gin" cong mềm mại, phay tạo góc cạnh -> k0 đẹp.
E dự là nếu chầy xước, mốc meo quá, có khi đánh bay hết sơn đi rồi mài qua, đánh cho hợp kim nhôm sáng bóng lên có khi đẹp hơn.
La giăng V2 của E có khi cũng thuộc diện ghẻ nhất hội PreMM; vụ này nhờ các cụ chém ạh!3:-O

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt
E và cụ chuongvit cũng đã thảo luận vụ này:
1. Phay sẽ làm tiết diện chấu la giăng bị mỏng đi, khi phay sẽ sinh nhiệt, ảnh hưởng đến tổ chức kim loại, toàn điều bất lợi -> k0 nên.
2. La giăng "gin" cong mềm mại, phay tạo góc cạnh -> k0 đẹp.
E dự là nếu chầy xước, mốc meo quá, có khi đánh bay hết sơn đi rồi mài qua, đánh cho hợp kim nhôm sáng bóng lên có khi đẹp hơn.
La giăng V2 của E có khi cũng thuộc diện ghẻ nhất hội PreMM; vụ này nhờ các cụ chém ạh!3:-O
Mục 1 của cụ nghe ghê gớm nhưng thực chất thì cũng đơn giản thôi ạ, khi phay dùng dầu hoặc dung dịch làm mát liên tục nhiệt độ tăng không đến mức làm thay đổi cấu trúc kim loại đâu ạ (nhất là la răng bằng hợp kim)

Mục 2 thì tùy theo thẩm mỹ của từng cụ, la răng của em cũng đã được đánh bóng và sơn lại nhưng có vẻ độ bền hơi kém (lớp sơn mới )

Theo em giải pháp rẻ nhất có thể là dán (1 thời gian ta dán lại) đề can màu rẻ mà.

mightyman198x

Xe tải
Chiều nay, các cụ có rảnh thì qua cafe 87 Láng Hạ nhé - e và cụ Minh - nvm_dtt hẹn hò lúc 16:30 ở đấy.

Cụ ý thích... cafe máy lạnh. Xe cộ để vô tư nhé.
Các cụ cứ vô tư chuyên mục: Kỹ thuật.

Em tiếp tục mục: Vui chơi, giải trí.

Báo cáo các cụ, chiều qua, theo tinh thần off đang cao -> em và cụ Nvm_dtt hẹn hò 1 cái, ai dè đến lúc gặp mới ngỡ ngàng có cả cụ Chuongvit tham gia, thành ra "Chuyện đôi ta" lại trở thành "Tình tay ba". Nhưng chuyện đấy ko quan trọng, việc quan trọng hơn là phải... kiểm hàng V2 của em (cái ni là phát sinh... thấy gái Pre ngon - cứ phải lờ tờ xờ thì mới chịu được).

Sau khi cả 2 cụ check hàng V2 của em thì cùng nhận xét... em nó ngon. hihi - mừng quá.

Trời thương thế nào mà cái hàng cafe của cụ @Nvm_dtt lại... đóng cửa sửa chữa -> các a e nhất trí chuyển sang Hồng Hường giao lưu.

Câu chuyện rôm rả lắm - hôm nào các cụ off cùng sẽ... rõ thêm.

Em xin up 1 cái ảnh thôi, kẻo... lộ hàng.

Em có minh hoạ đầy đủ rồi nhé.

quytrong

Xe đạp
kính các cu ,tôi là QUÝ TRỌNG, toi xin tham gia hội PRE .Vì toi cũng đi PRE mà. Xe màu xanh BS: 29U 0412.Tel:0975808646.Khi nào các cụ "TỤ" thi phôn cho tôi voi .Đi Pre cũng đã lâu,và chỉ dùng di xa,nên củng có ít ,nhiều điều.có thể trao đổi cùng các cụ.

Tomchip

Xe tải
kính các cu ,tôi là QUÝ TRỌNG, toi xin tham gia hội PRE .Vì toi cũng đi PRE mà. Xe màu xanh BS: 29U 0412.Tel:0975808646.Khi nào các cụ "TỤ" thi phôn cho tôi voi .Đi Pre cũng đã lâu,và chỉ dùng di xa,nên củng có ít ,nhiều điều.có thể trao đổi cùng các cụ.
Welcome cụ

Entikei

Xe buýt
Song kiếm hợp bích chuongvit/nvm_ttd thường bôn tẩu (chém gió) trên giang hồ (OF) thì tại hạ đã có dịp diện kiến, quần ẩm (bia cỏ), còn mightyman thì mới nghe giang hồ đồn thổi là một cao thủ..., như chuongvit tả thì mightyman râu hùm hàm én (ít cạo), tướng mạo phi phàm (như nghệ sĩ), mình cao 6 thước (1 thước tàu = 0,33m, tính nhẩm đi), sức (uống) địch muôn người, mới có ngựa xích thố (Maz Pre) và ra nhập bang hội (PreMM)...
Tại hạ là Entikei, thay mặt cho các môn sinh trong bang hội, mong có ngày được so tài cao thấp (khoe xe cũ mới) và luận đàm thế sự (trà chanh chém gió)!

Chỉnh sửa cuối:

nvm_dtt

Xe tải
Song kiếm hợp bích (chém gió) chuongvit/nvm_ttd thường bôn tẩu trên giang hồ (OF) thì tại hạ đã có dịp diện kiến, quần ẩm (bia cỏ), còn mightyman thì mới nghe giang hồ đồn thổi là một cao thủ..., như chuongvit tả thì mightyman râu hùm hàm én (ít cạo), tướng mạo phi phàm (như nghệ sĩ), mình cao 6 thước (1 thước tàu = 0,33m, tính nhẩm đi), sức (uống) địch muôn người, mới có ngựa xích thố (Maz Pre) và ra nhập bang hội (PreMM)...
Tại hạ là Entikei, thay mặt cho các môn sinh trong bang hội, mong có ngày được so tài cao thấp (khoe xe cũ mới) và luận đàm thế sự (trà chanh chém gió)!
Quá khen, quá khen, cụ quá khen
Mới gặp gã mightyman cứ tưởng gã là 1 đạo diễn của 1 bộ phim về.... gái nhảy nào đó, uống vào mới phát hiện gã là doanh nhân thành đạt (Vì yêu vẻ đẹp thuần khiết của Pre mới cưới em nó):))
Dưng mà đề nghị cụ Mightyman cạo râu nhé, bộ râu của cụ làm chị em rất khó chịu, ngứa ngáy cơ thể và đặc biệt rất dễ bị nhiễm khuẩn, hoặc cụ phải sắm 1 cái ..... bao để buộc râu lại:)):))
Cụ Entikei. Hôm nào nhờ cụ nhá, cái vụ nộp HS của em vưỡn chưa dc ạ

chuongvit

Xe tăng
Cụ này chắc môn hạ của Kim Dung rùi
Song kiếm hợp bích chuongvit/nvm_ttd thường bôn tẩu (chém gió) trên giang hồ (OF) thì tại hạ đã có dịp diện kiến, quần ẩm (bia cỏ), còn mightyman thì mới nghe giang hồ đồn thổi là một cao thủ..., như chuongvit tả thì mightyman râu hùm hàm én (ít cạo), tướng mạo phi phàm (như nghệ sĩ), mình cao 6 thước (1 thước tàu = 0,33m, tính nhẩm đi), sức (uống) địch muôn người, mới có ngựa xích thố (Maz Pre) và ra nhập bang hội (PreMM)...

tranhoangminh

Xe container
***, đi ăn uống nhậu nhẹt chui còn post lên đây, ngứa cả mắt, a kay lắm đấy.
@ông Minh đen mua tôi cái ống chưa?
Sang tuần bố trí buổi off lớn đi các cụ, cụ nào tham gia sẽ chính thức là thành viên, và theo đề nghị của nhiều cụ, tất cả các cụ nào đã là thành viên thì sẽ đóng quĩ, vã đóng bao nhiêu khi off sẽ tính.
Các cụ cho ý kiến nhé, sang tuần, muốn off hôm nào e cũng chơi, vì e nghỉ cả tuần:))

mightyman198x

Xe tải
***, đi ăn uống nhậu nhẹt chui còn post lên đây, ngứa cả mắt, a kay lắm đấy.
@ông Minh đen mua tôi cái ống chưa?
Sang tuần bố trí buổi off lớn đi các cụ, cụ nào tham gia sẽ chính thức là thành viên, và theo đề nghị của nhiều cụ, tất cả các cụ nào đã là thành viên thì sẽ đóng quĩ, vã đóng bao nhiêu khi off sẽ tính.
Các cụ cho ý kiến nhé, sang tuần, muốn off hôm nào e cũng chơi, vì e nghỉ cả tuần:))
Haha . Cụ @minh hộ đê xong có vẻ phởn tợn. CHÚC MỪNG CỤ NHÉ - (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

E tuần sau rảnh mỗi T2 hoặc CN thui - chả dám cả tuần như cụ nhé.

E win tiếp thu ý kiến của cụ @nmv nhưng... chả dám theo. Cụ có cần GATO quá đáng thế ko nhỉ???

Cụ @Entikei - welcome các hạ, tại hạ lúc nào cũng... sẵn sàng. hihi. (đua đòi tí giọng cụ tí chút).

cuongdt86

Xe tăng
Nhà cháu đã thanh lý Maz Pre 2005 màu xanh roài, mới về 1 em 2003 màu bạc, cụ nào yêu thì ới cháu nhé!

Entikei

Xe buýt
Trưa nay E lượn chợ Giời mua ống nhựa D8 Postef để "luồn gioăng cửa", nhờ các cụ LeHuuHuy và chuongvit chỉ lối mà tìm đỏ mắt mới thấy!!!#:-s
Cụ nào muốn mua ống này thì tìm như sau: Đi từ Hàng Bài -> rẽ phải vào Nguyễn Công Trứ -> qua cây xăng, rẽ phải vào ngõ 50m thì tìm cửa hàng Bà Tùng (bên trái) chuyên máy bơm nước, ống nước và dây điện. Bán hàng là 1 chị U40 rất... dễ chịu, giá E mua 5k/m.

tranhoangminh

Xe container
Haha . Cụ @minh hộ đê xong có vẻ phởn tợn. CHÚC MỪNG CỤ NHÉ - (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

E tuần sau rảnh mỗi T2 hoặc CN thui - chả dám cả tuần như cụ nhé.

E win tiếp thu ý kiến của cụ @nmv nhưng... chả dám theo. Cụ có cần GATO quá đáng thế ko nhỉ???

Cụ @Entikei - welcome các hạ, tại hạ lúc nào cũng... sẵn sàng. hihi. (đua đòi tí giọng cụ tí chút).
vâng để cháu rủ thêm lão trai tứ chiến đi nhậu luôn, lão này với cụ với nhà e cùng gần nhau nên tiện. '
còn vụ gia nhập OF đóng quĩ không thấy cụ nào ý kiến gì nhỉ?