Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bttcars

Xe buýt
Em cũng lăn tăn vụ này nên chưa dám cho em nó leo Tam Đảo.
Các ông Mad 3 cùng đời thì leo ầm ầm :)
Em đã từng leo rồi, lên thì ầm ầm. Xuống thì cụ chuyển sang số sàn, thỉnh thoảng phải đệm phanh tí, hộp số của pre không hãm được nhiều lắm, để nó trôi thì lao ầm ầm luôn.

Hộp số Pre hoạt động như sau
Không Hold
D 1-2-3-4
S 1-2-3
L 1-2
Hold
D 1-2-3 không lên số 4
S cài mặc định số 2
L cài mặc định số 1

deateam

Xe hơi
Em đã từng leo rồi, lên thì ầm ầm. Xuống thì cụ chuyển sang số sàn, thỉnh thoảng phải đệm phanh tí, hộp số của pre không hãm được nhiều lắm, để nó trôi thì lao ầm ầm luôn.

Hộp số Pre hoạt động như sau
Không Hold
D 1-2-3-4
S 1-2-3
L 1-2
Hold
D 1-2-3 không lên số 4
S cài mặc định số 2
L cài mặc định số 1
Vodka cụ phát :)
E đã từng cho Pre leo thử núi rồi, lúc xuống e để S nhưng Không Hold, công nhận em nó vẫn lao vun vút :(
Mình nên phanh theo kiểu đệm nhát một hay rà phanh cụ nhỉ? Em nghĩ rà phanh sẽ bị nóng hơn => nguy hiểm hơn.

Tuan Do

Xe máy
Xe em bị hiện tượng sáng ra, nổ máy xe phát ra tiếng kêu. Mới đầu em tưởng dây curoa, thay 2 dây curoa nhưng chưa hết, thay buli trục cơ, vẫn chưa hết, thay tiếp bi máy phát, vẫn chưa hết. Tiếng kêu phát ra to hơn khi bật điều hòa và đèn pha. Nếu chạy ngay thì xe có hiện tượng giật giật. Nhưng lạ là chạy nóng máy lại không có hiện tượng như thế. Các cụ có cao kiến cho em lời khuyên với. Cám ơn các cụ.

chuongvit

Xe tăng
Xe em bị hiện tượng sáng ra, nổ máy xe phát ra tiếng kêu. Mới đầu em tưởng dây curoa, thay 2 dây curoa nhưng chưa hết, thay buli trục cơ, vẫn chưa hết, thay tiếp bi máy phát, vẫn chưa hết. Tiếng kêu phát ra to hơn khi bật điều hòa và đèn pha. Nếu chạy ngay thì xe có hiện tượng giật giật. Nhưng lạ là chạy nóng máy lại không có hiện tượng như thế. Các cụ có cao kiến cho em lời khuyên với. Cám ơn các cụ.
Cụ thay bi máy phát là thay cả đôi hay chỉ thay bi đầu puly thôi?

chuongvit

Xe tăng
còn bi bơm trợ lực nữa và bi puly lốc điều hòa, muốn chính xác có tai nghe là xong ngay, đem gara họ ktra

bttcars

Xe buýt
Vodka cụ phát :)
E đã từng cho Pre leo thử núi rồi, lúc xuống e để S nhưng Không Hold, công nhận em nó vẫn lao vun vút :(
Mình nên phanh theo kiểu đệm nhát một hay rà phanh cụ nhỉ? Em nghĩ rà phanh sẽ bị nóng hơn => nguy hiểm hơn.
Lúc nào nó nhanh quá thì cụ đệm một cái cho nó khự lại rồi chạy tiếp, ngồi trên xe hơi giật tý nhưng an toàn, đừng rà phanh kẻo mất phanh đấy.

kars

Xe tải

Xe chở rác

Xe tải
Tình hình là em thấy chân máy cao su xe của em chuẩn bị phải thay rồi. Cụ nào đi qua giúp em cái giá cho cả bộ nhé ( em thay cho đồng bộ). Em chỉ hàng hàng hịn, nói không với hàng fake ạ. Các cụ giúp em, em cảm ơn các cụ trước ạ !

Xe chở rác

Xe tải
cụ cần thay phuộc lazer alo em! nhà em còn rất nhiều ạ
Cụ báo giá cho em bộ cao su chân máy xe Premacy nhé. Em cần hàng hịn cụ nhé, BG thêm cho em: chắn bùn hộc 2 bánh trước, lọc xăng ạ. Thank!

ktsnmt

Xe tải
Cụ báo giá cho em bộ cao su chân máy xe Premacy nhé. Em cần hàng hịn cụ nhé, BG thêm cho em: chắn bùn hộc 2 bánh trước, lọc xăng ạ. Thank!
Cụ cần cái chắn bùn hay tấm cao su nằm trong hộc của bánh trước. Nếu chỉ là miếng chắn bùn trước to hơn bàn tay thì em cần cái sau. Cửa hàng họ bán cả bộ 4 cái ko bán lẻ. E bà cụ chung nhé!

kaminari

Xe buýt
Cần các cụ giúp ah, chả là xe em đợt này thi thoảng đề không nổ, đề lên máy im re (không có tiếng rì rì bật nổ), accu em mới thay, điện vẫn khỏe re. Những lúc như thế này, em phải thử vài lần, lựa cái chìa đủ kiểu, thử 1 lúc thì nổ được. Em đang nghi, do cái chìa em nó mòn, nên tiếp xúc phần điện trong ổ khóa kém, hay cái ổ khóa mòn định thay. Nhờ các cụ tư vấn ah. Cảm ơn nhiều

chuongvit

Xe tăng
Cần các cụ giúp ah, chả là xe em đợt này thi thoảng đề không nổ, đề lên máy im re (không có tiếng rì rì bật nổ), accu em mới thay, điện vẫn khỏe re. Những lúc như thế này, em phải thử vài lần, lựa cái chìa đủ kiểu, thử 1 lúc thì nổ được. Em đang nghi, do cái chìa em nó mòn, nên tiếp xúc phần điện trong ổ khóa kém, hay cái ổ khóa mòn định thay. Nhờ các cụ tư vấn ah. Cảm ơn nhiều
Ktra thay chuột đề

kars

Xe tải