Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

hatoyota

Xe tăng
Cuối tuần cho e bon chen 1 chân nhé. Hihi. Chả biết Gấu có... điều đi đâu ko, cứ reg phát đã

:D
Úi dùi ui, cụ còn chưa biết Gấu điều đi đâu vào cuối tuần thì cụ Op Ẹp sao đây? Theo ngu ý của E là cụ cứ đăng ký 3 chân ở nhà đi còn tay thì để hội Pre MM là được ruồi:-s:-s:-s:-s:-s:-s

mightyman198x

Xe tải
@hatoyota: haha - tinh thần cao vậy mới tốt chứ cụ.

Em mới bọc lại ghế, trải sàn, chống nóng cho em Pre. Xin phép các cụ em phọt vài tấm ảnh để các cụ dễ bề chỉ giáo nhé.

Ghế mới bọc.

Cận cảnh chút

Trải sàn xong - lắp tạm 1 ghế.

Lắp 2 ghế.

Cận cảnh 1 chút - ghế 3

Ghế 2 - chưa ốp cửa.

Ghế 1 - đã hoàn chỉnh.

Cảm nhận đầu tiên - ngồi ghế có đệm thêm mút, bọc lại... thấy... thích hơn ghế cũ. :P

Chi phí: bọc ghế, trải sản, bọc ốp cửa, chống nóng, ồn... 5,1tr.

E chả biết đắt hay rẻ, có gì cứ chia sẻ để các cụ dễ chỉ bảo.

lopa

Xe tải
Đẹp hơn xe e rồi ợ, giá cả thì e hem bit vì xe e chủ cũ đã bọc gia và chải sàn nhung ko có lỗ và chữ Mazda ợ

mightyman198x

Xe tải
@lopa: cụ ơi, nhìn kỹ cũng ko sắc nét lắm đâu (cái chữ đó) + có lỗ or not thì giá như nhau: 3,6tr (bọc ghế + trải sàn + bọc ốp cửa).

Đại khái là em thấy cũng... ok - hihi.

hatoyota

Xe tăng
@lopa: cụ ơi, nhìn kỹ cũng ko sắc nét lắm đâu (cái chữ đó) + có lỗ or not thì giá như nhau: 3,6tr (bọc ghế + trải sàn + bọc ốp cửa).

Đại khái là em thấy cũng... ok - hihi.
Cụ bọc xong bộ ghế đó có thừa cái ốc, nhái hay thứ gì ko, xe của E bọc da xong thấy thiếu linh tinh cả, nếu cụ thừa cái gì thì cho nhà E với nhé

mightyman198x

Xe tải
Cụ @hatoyota ơi, bên bọc ghế của em nó cho hết các ốc nhái vào 1 cái hộp bánh - cuối cùng e nghiệm thu hộp bánh thì ko còn gì cả.

hihi - để lần sau, có thừa em ới cụ nhé. hihi

:-"

lopa

Xe tải
e cũng 1 lần làm như cụ, định vệ sinh lọc gió nhưng tháo ra thì ko có cái lọc....có cụ nào chế thêm chưa ạ chỉ dẫn với ợ...!!!

Báo cáo các cụ, hôm qua chủ nhật rảnh em mới định vệ sinh sàn xe nhưng phát hiện ra chỗ để chân bên phụ như 1 vũng nước.

Em hoảng quá mới ngâm cứu thì phát hiện ra nước từ dàn lạnh không thoát hết ra khoang máy mà chảy vào trong xe (em nghĩ em sắp GIÀU vì nước chảy vào mà)

Chiều nay rảnh việc em mới tham khảo cụ chuongvit và quyết tâm làm

Đầu tiên là tháo hộc để đồ, tháo 2 con ốc ở chỗ có jack cắm điện kia và bật điều hòa nóng hết cỡ, bụi bay mù mịt, cành cây, lá cây như mùa thu Hà Nội ào ào chui ra.

Cảm thấy sạch hơn mới làm bước tiếp theo là luồn 1 que sắt vào cái ống nước thải

Ngoài khoang máy thì nó thập thò thế này

Sau đó lắp lại như cũ
Thêm cái ảnh tổng thể hiện trường bên trong cho các cụ tham khảo

hatoyota

Xe tăng
e cũng 1 lần làm như cụ, định vệ sinh lọc gió nhưng tháo ra thì ko có cái lọc....có cụ nào chế thêm chưa ạ chỉ dẫn với ợ...!!!
Cụ "bfdien" trả cái Lọc cho người ta đi, cụ có tận ... Vài cái rùi mà lấy thêm cái nữa làm gìX_XX_XX_XX_XX_XX_X

lopa

Xe tải
Cụ "bfdien" trả cái Lọc cho người ta đi, cụ có tận ... Vài cái rùi mà lấy thêm cái nữa làm gìX_XX_XX_XX_XX_XX_X
E đang hỏi vụ lọc chế thêm cái lọc gió điều hòa mừ.... Mệt cụ quá ợ #:-s

chuongvit

Xe tăng
ghế của cụ ngon nhỉ, phần trải sàn chỉ hết hàng ghế thứ 2 thôi vì trải sàn hết đến khi lấy lốp dự phòng vướng lắm

Em mới bọc lại ghế, trải sàn, chống nóng cho em Pre. Xin phép các cụ em phọt vài tấm ảnh để các cụ dễ bề chỉ giáo nhé.

Ghế mới bọc.

Cận cảnh chút

Lắp 2 ghế.

Cận cảnh 1 chút - ghế 3

Ghế 2 - chưa ốp cửa.

Ghế 1 - đã hoàn chỉnh.

Cảm nhận đầu tiên - ngồi ghế có đệm thêm mút, bọc lại... thấy... thích hơn ghế cũ. :P

chuongvit

Xe tăng
to@lopa; cái lọc gió về VN nó cắt mất rùi cụ ah nên giờ phải chế vào cho đỡ mùi và vệ sinh, chỗ để lọc gió có rùi chỉ cần đặt lọc gió vào thui, em làm rùi thấy hiệu quả lắm gấu lên xe ko phê bình nữa cái này rất nên làm đảm bảo sức khỏe

lopa

Xe tải
ghế của cụ ngon nhỉ, phần trải sàn chỉ hết hàng ghế thứ 2 thôi vì trải sàn hết đến khi lấy lốp dự phòng vướng lắm
Theo e thì fai trải sàn đến mép hộp để lốp chứ ạ,mở hộp đồ ko vướng j ạ.chỉ vướng khi đang kiểm fari vạch dưới chân ghế lái để kt ạ

lopa

Xe tải
to@lopa; cái lọc gió về VN nó cắt mất rùi cụ ah nên giờ phải chế vào cho đỡ mùi và vệ sinh, chỗ để lọc gió có rùi chỉ cần đặt lọc gió vào thui, em làm rùi thấy hiệu quả lắm gấu lên xe ko phê bình nữa cái này rất nên làm đảm bảo sức khỏe
Nghe giang hồ Pre đồn cụ pro lém, nay mới dc tiếp cụ.vì cũng toàn phục vụ gấu va F1 và toàn bị than phiền bị mùi ợ mặc j đã có quả đĩa bay nhưng ko ăn thua ợ. Lúc xuống xe là "BỘP" rõ to,gấu nó bế F1 quậy mà bị mùi là thế ợ. Em muốn chế cái lọc gió đh và cái gioăng cửa quá,cụ hướng dẫn tí giúp e với...!!!

chuongvit

Xe tăng
Em up cái loc gió
điều hoa vua moi lay

chuongvit

Xe tăng
Em lần đầu up ảnh sorry mai em nờ cụ bfdien vay. to @lopa cụ cứ vệ sinh dàn lạnh đi nếu cụ thấy hợp lý em đạt hàng lọc gió cho các cụ luôn

hatoyota

Xe tăng
Em lần đầu up ảnh sorry mai em nờ cụ bfdien vay. to @lopa cụ cứ vệ sinh dàn lạnh đi nếu cụ thấy hợp lý em đạt hàng lọc gió cho các cụ luôn
Úi cái lọc gió của cụ chuongvit Bẩn wa wa, thế kia thì làm sạch thế nào được X_X

minhtmt

Xe máy

Ghế mới bọc.

Cận cảnh chút

Lắp 2 ghế.

Cận cảnh 1 chút - ghế 3

Ghế 2 - chưa ốp cửa.

Ghế 1 - đã hoàn chỉnh.

Ghế đẹp quá, màu sáng này nhìn xe sang hẳn lên. Giá đó là mềm rồi cụ, vì cả lò sàn chống nóng nữa

bfdien

Xe buýt

báo cáo các cụ là sau khi vệ sinh điều hòa thì phát sinh nhu cầu lắp lọc gió cho điều hòa.
Nhờ cụ Trường mua hộ, hàng đã về đây òi nhưng chưa lắp
Hôm nào lắp em xin hầu các cụ 1 bài.

lopa

Xe tải
mua ở đâu và nhiu hả cụ.nhnì hộp la xịn rùi,đợt em thay lọc dầu ở Mazda NH cung có hộp hịn như này yên tâm cực.hôm trc mua lọc gió động cơ 270k ở cty Hoang An hộp in Ford,bit là đồ dùng chung nhưng vẫn hơI lăn tan....

báo cáo các cụ là sau khi vệ sinh điều hòa thì phát sinh nhu cầu lắp lọc gió cho điều hòa.
Nhờ cụ Trường mua hộ, hàng đã về đây òi nhưng chưa lắp
Hôm nào lắp em xin hầu các cụ 1 bài.

chuongvit

Xe tăng
Em nhờ thằng cu em nó mua hộ 2lit đấy ah, không biết đắt hay rẻ, cụ up ảnh lọc gió động cơ của Hoàng An đi em xem cái vì em cũng muốn thay không biết có hịn ko, nó có dày không cụ
mua ở đâu và nhiu hả cụ.nhnì hộp la xịn rùi,đợt em thay lọc dầu ở Mazda NH cung có hộp hịn như này yên tâm cực.hôm trc mua lọc gió động cơ 270k ở cty Hoang An hộp in Ford,bit là đồ dùng chung nhưng vẫn hơI lăn tan....