Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

tranhoangminh

Xe container
@Tranhoangminh: em cũng như cụ, mắt là phải sáng đi nó mới đủ độ an toàn được. Nhưng Bi/Xenon thì lại... ko phù hợp với tinh thần or điều kiện tài chính của em.

Em thay đèn, đánh bóng choá xong -> hài lòng toàn tập.

Hôm qua e vừa chở Gấu về HP đón con nghỉ hè lên HN, coi như là chuyến đi nghiệm thu đèn -> thành công rực rỡ cụ ah.

Chi phí thì e đề cập rõ ràng hết rồi mà:

Đèn
1. Đánh bóng choá đèn pha + xi nhan + dẫn hướng: 300K

2. Thay đèn pha Osram Halogen Night Breaker Plus H4 (chợ cứ gọi là siêu sáng): 590K (em mua 2 cặp, dùng 1 để 1 dự phòng)

3. Đánh bóng choá đèn gầm: 80K

4. Thay đèn gầm Osram Halogen Night Breaker Plus H3 (chợ cứ gọi là siêu sáng): 420K

Kết quả: đèn sáng rực rỡ - ảnh thì em úp rồi.

Còn vụ đèn hậu - em có mua dự phòng như sau:

##########################
Function: Rear direction indicator
Product Family: ORIGINAL LINE
Order no.: 7505
ECE Category: W21W
Techn. Data 12V 21W W3x16d

Function: Rear fog lamp
Order no.: 7505
ECE Category: W21W
Techn. Data 12V 21W W3x16d

Function: Stop lamp
Order no.: 7515
ECE Category: W21/5W
Techn. Data 12V 21/5W W3x16q

Function: Tail light
Order no.: 7515
ECE Category: W21/5W
Techn. Data 12V 21/5W W3x16q

Tức là em hiện có 2 bóng 7505 và 2 bóng 7515 + 2 bóng H4 Osram Halogen NBP - cụ nào cần cứ ới.

Anh em giao lưu, e đưa bóng cho - giá bóng 7505/7515 em mua khoảng 70K/ chiếc, bóng H4 thì 590K/ cặp - bóng Original của Osram luôn, em dự là sẽ ko hỏng được trong vòng 1 tháng đâu.

hihi.

Quên béng: em thay cái dây cao áp 2hand, hàng tháo xe ra - 200K - chạy ngon choét.

to cụ @ChuongVit - em nghe đại danh của cụ về Mazda đã lâu, hôm nào cụ cho em ngồi hầu cafe nhé.
vậy cụ mua ở đâu, e tính số tiền cụ làm như trên hết hơn tr, cũng vừa miếng với e, cụ để e chỗ đèn đó đi, tiện thể nhờ cụ chuồng vịt lắp luôn, rồi cafe luôn.

nvm_dtt

Xe tải
@Tranhoangminh: em cũng như cụ, mắt là phải sáng đi nó mới đủ độ an toàn được. Nhưng Bi/Xenon thì lại... ko phù hợp với tinh thần or điều kiện tài chính của em.

to cụ @ChuongVit - em nghe đại danh của cụ về Mazda đã lâu, hôm nào cụ cho em ngồi hầu cafe nhé.
Cụ mà gặp Chánh tổng sẽ mê tít cho mà xem:P

nvm_dtt

Xe tải
Sau 1 tháng thành lập, hội viên Hội Maz Pre MM ngày càng đông, đã đi off 1 vài lần, oánh chén và chém gói cũng tơi bời tá lả, giao lưu về xe cộ, độ đẹo ra trò, nhưng mới chỉ là tự phát, hoặc theo nhóm nhỏ.
Để Hội Pre MM ngày càng phát triển về số lượng cũng như chất lượng, cần có 1 thủ lĩnh thực sự giúp sức cho chủ tịch Tran Hoang Minh, trong trường hợp chủ tịch bận công việc cơ quan, kiếm xiền,.......
E xin bầu cụ : Hatoyota Phạm Văn Tuyên
Chánh tổng: Chuongvit, bfdien
Các cụ ủng hộ nhé- Vì Hội Pre ngày càng phát triển, gắn bó....lâu dài

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt

Tức là em hiện có 2 bóng 7505 và 2 bóng 7515 + 2 bóng H4 Osram Halogen NBP - cụ nào cần cứ ới.

Anh em giao lưu, e đưa bóng cho - giá bóng 7505/7515 em mua khoảng 70K/ chiếc, bóng H4 thì 590K/ cặp - bóng Original của Osram luôn, em dự là sẽ ko hỏng được trong vòng 1 tháng đâu.

hihi.

Quên béng: em thay cái dây cao áp 2hand, hàng tháo xe ra - 200K - chạy ngon choét.

Mới mở BOX giao lưu chưa được tháng, loanh quanh đã thành cái chợ. chán thật

chuongvit

Xe tăng
alo các cụ nhà mình đâu rùi cho ý kiến, em xin bỏ 1 phiếu cho cụ Tuyên

Entikei

Xe buýt
2. Thay đèn pha Osram Halogen Night Breaker Plus H4 (chợ cứ gọi là siêu sáng): 590K (em mua 2 cặp, dùng 1 để 1 dự phòng)
E và cụ chuongvit cũng đã thay cặp bóng đèn pha Night Breaker Plus H4, qua trao đổi và đi đến thống nhất, giá của cụ hơi bị... đắt :P, giá bọn E thay là 450k/cặp, hàng có tem nhãn. Hiện E vẫn còn 1 cặp nguyên đai, nguyên kiện để dự phòng ạh!

Chỉnh sửa cuối:

Entikei

Xe buýt
Sau 1 tháng thành lập, hội viên Hội Maz Pre MM ngày càng đông, đã đi off 1 vài lần, oánh chén và chém gói cũng tơi bời tá lả, giao lưu về xe cộ, độ đẹo ra trò, nhưng mới chỉ là tự phát, hoặc theo nhóm nhỏ.
Để Hội Pre MM ngày càng phát triển về số lượng cũng như chất lượng, cần có 1 thủ lĩnh thực sự giúp sức cho chủ tịch Tran Hoang Minh, trong trường hợp chủ tịch bận công việc cơ quan, kiếm xiền,.......
E xin bầu cụ : Hatoyota Phạm Văn Tuyên
Chánh tổng: Chuongvit, bfdien
Các cụ ủng hộ nhé- Vì Hội Pre ngày càng phát triển, gắn bó....lâu dài
Vote 1 phiếu cho cụ hatoyota và các cụ chuongvit, bfdien!!!

hatoyota

Xe tăng
Uối mấy hôm E ko lên diễn đàn mà đã thấy các cụ sinh hoạt bầu bí tơi bời nhẩy, E báo cáo các cụ là e ko có số làm Quan nên E chỉ xị làm thường Dân chỉ đâu đánh đấy, AE bảo đừng đánh nữa thì e ... vẫn cứ đánh thôi, hehe.

Theo e thì cụ (nvm_dtt) Minh đen rất hợp là công việc này:
Thứ 1: rất nhiệt tình và năg nổ
Thứ 2: Còn trẻ và rất máu
Thứ 3: Ko bao giờ thiếu trong các cụ of ep...
Thứ 4: Rất chung thành với vợ 2
Thứ 5: Tham gia và viết bài thường xuyên trên Pre MM
.
.
.
Danh sách ban chủ tịch theo E dự thế này:
Cụ Tranhoangminh: Chủ tịch danh dự
1/ Cụ vnm_dtt: Chủ tịch
2/ Cụ chuongvit: Chánh tổng
3/ Cụ bfdien: Thừa tướng

Thảo dân có Ý kiến, các quan lớn soi xét:
E có đàn Mực gửi từ năm ngoái ở Đồ Sơn, để lâu wa nên chúng nó kêu ca phàn nàn bắt ra sử lý, nếu ko còn để chúng nó đi làm việc khác chứ cứ bắt chúng nó phơi nắng hết ngày này qua ngày khác, ngày xưa chúng nó là mực một nắng giờ kho biết chúng nó là loại Mực gì nữa...
E là thảo dân nên bẩm các cụ trên cho e xin ý kiến để hội Làng (PreMM) nhà E còn kịp lên đường.

Thời gian đi từ: 6h sáng (Bất cứ ngày nào, cuối tuần càng tốt) khởi hành
Nghỉ ăn sáng tại Hải Dương, trưa sẽ đi chơi tại Hải phòng, uống Bia tại nhà máy Bia HP, xong lên đường ra ĐS tìm mực (hay ra thẳng ĐS cũng được)
Thời gian về: 18h AE ta về, về tới nhà khoảng 20h, có rửa chân tay thêm vài cốc Bia nữa thì rửa ko thì mời các cụ về nhà

Dù sao cũng để đánh giá luôn vợ 2 nhà mình OK đến đâu đúng ko các cụ
Xin các cụ cho vài nhời ạ!

bfdien

Xe buýt
Báo cáo các cụ, hôm qua chủ nhật rảnh em mới định vệ sinh sàn xe nhưng phát hiện ra chỗ để chân bên phụ như 1 vũng nước.

Em hoảng quá mới ngâm cứu thì phát hiện ra nước từ dàn lạnh không thoát hết ra khoang máy mà chảy vào trong xe (em nghĩ em sắp GIÀU vì nước chảy vào mà)

Chiều nay rảnh việc em mới tham khảo cụ chuongvit và quyết tâm làm

Đầu tiên là tháo hộc để đồ, tháo 2 con ốc ở chỗ có jack cắm điện kia và bật điều hòa nóng hết cỡ, bụi bay mù mịt, cành cây, lá cây như mùa thu Hà Nội ào ào chui ra.

Cảm thấy sạch hơn mới làm bước tiếp theo là luồn 1 que sắt vào cái ống nước thải

Ngoài khoang máy thì nó thập thò thế này

Sau đó lắp lại như cũ
Thêm cái ảnh tổng thể hiện trường bên trong cho các cụ tham khảo

bfdien

Xe buýt
Quên mất còn cái ảnh hôm qua chở cái cánh tủ bị cong vênh đi bảo hành ở đê la thành

he he để cái cánh tủ dài ngoằng vào vừa khít mới thấy công dụng của Pre.

mightyman198x

Xe tải
To cụ @Entikei: cụ và cụ @Chuongvit là tầm cao rùi, trình ngang với thợ, mới mua được giá 450K - rẻ giật mình. Em tìm bác G và các bác cấp hàng ở OF mình, toàn giá tuơng đuơng với giá em mua - 550-590K/ cặp là nhẹ nhàng -> em mới mua của 1 đ/c trong HCM ship ra (vì có thêm vài cái bóng hậu, dẫn hướng...). Em mà biết chỗ nào ở HN bán đèn H4 Osram NBP 450K -> e tội gì phải mua giá 590K đâu ah. :(.

Tuy nhiên ở phuơng diện người tiêu dùng + mới có e xe đầu tay cách đây 2 tuần (giá mua thì cao ngất ngưởng, các cụ thợ phán vậy) + chả có hiểu biết gì về auto + thị trường phụ kiện + service cho auto -> em đã thấy thỏa mãn lắm rồi cụ ơi.

To cụ @Tranhoangminh: cụ hỏi cụ Entikei vụ pha H4 nhé - cụ ấy lắp có 450K. Còn cái đèn 7515 + 7505, cụ rảnh hôm nào cafe thì ới em - cụ dùng được bóng nào thì cứ cầm bóng đó xài. E xin biếu cụ 1 cặp. Em mua nó ở http://kynguyenanhsang.com/

To cụ @Bfdien: sozy cụ, em ko có ý làm cụ hiểu lầm em là con buôn nhé.

Thôi em làm thủ tục register đã - hôm trước chưa dám làm vì... chả nhớ biển xe mình bao nhiêu + bận... độ xe - haha.

XXX. Em xin đk: Hoàng Tuấn Anh - pre bạc 2004.
Thường ở: Hà nội - loanh quanh Giảng Võ or Long Biên - hihi.
Alo: O 904 Bốn 0 Bốn 0 86.
Biển: 29U - 3 tử 6 tử

bfdien

Xe buýt

Thôi em làm thủ tục register đã - hôm trước chưa dám làm vì... chả nhớ biển xe mình bao nhiêu + bận... độ xe - haha.

He he, chém gió trên mạng thì chấp gì, anh em cứ phải ọp ẹp mới ra việc được.

tranhoangminh

Xe container
To cụ @Entikei: cụ và cụ @Chuongvit là tầm cao rùi, trình ngang với thợ, mới mua được giá 450K - rẻ giật mình. Em tìm bác G và các bác cấp hàng ở OF mình, toàn giá tuơng đuơng với giá em mua - 550-590K/ cặp là nhẹ nhàng -> em mới mua của 1 đ/c trong HCM ship ra (vì có thêm vài cái bóng hậu, dẫn hướng...). Em mà biết chỗ nào ở HN bán đèn H4 Osram NBP 450K -> e tội gì phải mua giá 590K đâu ah. :(.

Tuy nhiên ở phuơng diện người tiêu dùng + mới có e xe đầu tay cách đây 2 tuần (giá mua thì cao ngất ngưởng, các cụ thợ phán vậy) + chả có hiểu biết gì về auto + thị trường phụ kiện + service cho auto -> em đã thấy thỏa mãn lắm rồi cụ ơi.

To cụ @Tranhoangminh: cụ hỏi cụ Entikei vụ pha H4 nhé - cụ ấy lắp có 450K. Còn cái đèn 7515 + 7505, cụ rảnh hôm nào cafe thì ới em - cụ dùng được bóng nào thì cứ cầm bóng đó xài. E xin biếu cụ 1 cặp. Em mua nó ở http://kynguyenanhsang.com/

e ngay gần GV đây cụ ơi. Hôm nào gặp nhé.
Các cụ ơi, các cụ cho ý kiến cụ Hà thế nào?e thì sao cũng ok, cứ cho e là dân đen thôi.
Cụ chuồng vịt, lúc nào e mua đủ đồ mời cụ cafe lắp cho e nhé.

Tomchip

Xe tải
Uối mấy hôm E ko lên diễn đàn mà đã thấy các cụ sinh hoạt bầu bí tơi bời nhẩy, E báo cáo các cụ là e ko có số làm Quan nên E chỉ xị làm thường Dân chỉ đâu đánh đấy, AE bảo đừng đánh nữa thì e ... vẫn cứ đánh thôi, hehe.

Theo e thì cụ (nvm_dtt) Minh đen rất hợp là công việc này:
Thứ 1: rất nhiệt tình và năg nổ
Thứ 2: Còn trẻ và rất máu
Thứ 3: Ko bao giờ thiếu trong các cụ of ep...
Thứ 4: Rất chung thành với vợ 2
Thứ 5: Tham gia và viết bài thường xuyên trên Pre MM
.
.
.
Danh sách ban chủ tịch theo E dự thế này:
Cụ Tranhoangminh: Chủ tịch danh dự
1/ Cụ vnm_dtt: Chủ tịch
2/ Cụ chuongvit: Chánh tổng
3/ Cụ bfdien: Thừa tướng

Thảo dân có Ý kiến, các quan lớn soi xét:
E có đàn Mực gửi từ năm ngoái ở Đồ Sơn, để lâu wa nên chúng nó kêu ca phàn nàn bắt ra sử lý, nếu ko còn để chúng nó đi làm việc khác chứ cứ bắt chúng nó phơi nắng hết ngày này qua ngày khác, ngày xưa chúng nó là mực một nắng giờ kho biết chúng nó là loại Mực gì nữa...
E là thảo dân nên bẩm các cụ trên cho e xin ý kiến để hội Làng (PreMM) nhà E còn kịp lên đường.

Thời gian đi từ: 6h sáng (Bất cứ ngày nào, cuối tuần càng tốt) khởi hành
Nghỉ ăn sáng tại Hải Dương, trưa sẽ đi chơi tại Hải phòng, uống Bia tại nhà máy Bia HP, xong lên đường ra ĐS tìm mực (hay ra thẳng ĐS cũng được)
Thời gian về: 18h AE ta về, về tới nhà khoảng 20h, có rửa chân tay thêm vài cốc Bia nữa thì rửa ko thì mời các cụ về nhà

Dù sao cũng để đánh giá luôn vợ 2 nhà mình OK đến đâu đúng ko các cụ
Xin các cụ cho vài nhời ạ!
Anh em mình trình thấp nên không bàn chuyện kỹ thuật, tháo lắp. anh em mình bàn chuyện đi đâu, ăn gì vậy. Ủng hộ ý kiến của cụ

hatoyota

Xe tăng
Anh em mình trình thấp nên không bàn chuyện kỹ thuật, tháo lắp. anh em mình bàn chuyện đi đâu, ăn gì vậy. Ủng hộ ý kiến của cụ
Cụ quá giống e, AE minh có tuổi ruồi để các E nó làm cụ a, vụ gì cũng có AE mình là OK rùi;))

mightyman198x

Xe tải
Em vừa đọc lại 1 lượt từ trang 1-8 và 100% thông tin của các cụ đã đăng ký em đều lưu hết rùi nhá.

Các cụ có ọp ẹp gì nhớ SMS giúp em phát.

DVD xe em - Kovan 3101 gì gì đó - cắm Usb vào chạy ngon lắm - e tai trâu - thấy loa nghe cũng ok.

Bluetooh kết nối rảnh tay với iPhone - chuẩn luôn. Đỡ nguy hiểm khi lái xe.

Em đang đi bọc lại ghế + chống nóng + chống ồn -> chiều T4 mới xong, em xin up mấy cái ảnh hầu các cụ.

Hiện tại em có mỗi cái ảnh như sau:
hihi

hatoyota

Xe tăng
Em vừa đọc lại 1 lượt từ trang 1-8 và 100% thông tin của các cụ đã đăng ký em đều lưu hết rùi nhá.

Các cụ có ọp ẹp gì nhớ SMS giúp em phát.

DVD xe em - Kovan 3101 gì gì đó - cắm Usb vào chạy ngon lắm - e tai trâu - thấy loa nghe cũng ok.

Bluetooh kết nối rảnh tay với iPhone - chuẩn luôn. Đỡ nguy hiểm khi lái xe.

Em đang đi bọc lại ghế + chống nóng + chống ồn -> chiều T4 mới xong, em xin up mấy cái ảnh hầu các cụ.

Hiện tại em có mỗi cái ảnh như sau:
hihi
E phê cái ghế xe của cụ quá, bọc xong ghế cụ để lại cái ghế đó để e cho need nóc xe em ngồi hóng gió cho mát.;))

nvm_dtt

Xe tải
@cụ Hatoyota: Dân tín nhiệm cụ phải hết sức nhé
Bẩm các cụ: Em thì khoái cái món mực của cụ Hatoyota, nhưng hết sức lưu ý cụ là mực bé bé thôi mới thơm, mực to như cái yên xe là ko ổn đâu nhé
Lịch trình đi xử lý đàn mực ý dư lào ạ, mà mực Đồ Sơn là chuẩn roài, em khoái phượt nơi này, "Nơi lắng đọng đàn chim Việt"

hatoyota

Xe tăng
@cụ Hatoyota: Dân tín nhiệm cụ phải hết sức nhé
Bẩm các cụ: Em thì khoái cái món mực của cụ Hatoyota, nhưng hết sức lưu ý cụ là mực bé bé thôi mới thơm, mực to như cái yên xe là ko ổn đâu nhé
Lịch trình đi xử lý đàn mực ý dư lào ạ, mà mực Đồ Sơn là chuẩn roài, em khoái phượt nơi này, "Nơi lắng đọng đàn chim Việt"
Nói tóm lại là vụ đó " Có cái nắng, có cái gió, có cái ..." các cụ Lớn cho ý kến đê, AE nhà mình đâu rùi, làm tí phượt phọt đi các cụ*-:)