Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

hatoyota

Xe tăng
Đã ghê...

matizdo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi Pre có phải thay dầu hộp số không, và thay ở đâu tầm bao nhiêu lít các cụ nhỉ

tranhoangminh

Xe container
Các cụ cho em hỏi Pre có phải thay dầu hộp số không, và thay ở đâu tầm bao nhiêu lít các cụ nhỉ
Chạy 4v thay dầu hộp số, k nhớ mấy lít, nhưng tầm 1 củ thì phải, nói chung ra gara là có ngay thôi. Khi mua xe cũ nên hỏi chủ xe cũ, còn k nhớ thì nên thay dầu họo số đầu tiên. Vì cái này nếu hỏng thay rất đắt

matizdo

Xe tăng
Vang cám ơn cụ để em thay luôn cho nó lành

nvm_dtt

Xe tải
Nhà em vừa mới phượt Huế- Đà Nẵng- Hà Tĩnh- Hà Nội bằng xe cỏ Pre các cụ ạ, con xe yêu dấu ko 1 lỗi lầm nào trên đường, cần cù vượt đường xá, đèo dốc đưa cả nhà đi đến nơi, về đến chốn
Năm nay kinh tế khó khăn, mà theo dự đoán của các chiên gia, năm sau còn khó nữa, ... nên nhà em đi năm nay, sợ năm sau khó khăn ....phải ở nhà. keke
Theo lịch trình, nhà em đi như sau:
- Tối 26, xuất phát ở Hà Nội, nghỉ đêm ở Thanh hóa
- Sáng 27 đi thằng vào Huế, nghỉ trưa ở Quảng Bình, 5h chiều đến Huế, book phòng, ăn tối, vi vu thăm Huế, du thuyền sông Hương
- Ngày 28, trả phòng, đi Đại Nội, lăng Tự Đức, ăn trưa, 1h30 đi Đà Nẵng
- Ngày 29, đi Bà Nà, tối xem pháo hoa
ngày 30, ăn sáng, chơi bời 1 xíu, lên đường về, nghỉ chân ở Hà Tĩnh
ngày 1/5: Về Hà nội----->>kết thúc chuyến đi an toàn,
Em post 1 vài hình ảnh chuyến đi của em khoe các cụ nhá

Vợ 2................

1 Quán Cafe bên đường, hình như nhà em là khách đầu tiên trong ngày, phong cảnh rất đẹp, quán này ở Hương Sơn

Hồ nước trong xanh

Cây cầu này cũng ở Hương Sơn

Chiến mã nbhaf em

Cái giá của chạy ẩu

................................

Chỉnh sửa cuối:

nvm_dtt

Xe tải
Vào ngày lễ, nghỉ nhiều, Huế rất đông, đường xá tấp nập:

Nhà ở của Bác Hồ, nơi đây mẹ của bác đã mất

Nơi xử trảm các phạm nhân ngày xưa, mấy ông xích lô bảo nơi đây nhiều ma lắm, em ko biết thực hư thế nào, nhưng vào đây thấy rợn người

Huế mộng mơ..........

chuongvit

Xe tăng
năm sau xe cỏ của cụ có khi đi xuyên vịt cũng đc ý chứ mới 1/2 vịt ăn thua gì

Tomchip

Xe tải
Chả thấy ảnh nào ở Đà Nẵng cả, hay vào đến huế rồi quay về nhỉ:D

Xe_bo_xit

Xe hơi
Em báo cáo với các kụ sau một hồi kiểm tra phát hiện ra em cảm biến tốc độ ( em gọi thế không biết có phải không ?) bị tèo không thấy hoạt động- các kụ xem hình.
Em đi mua mới mà chưa mua được, vào chợ làm 1 em hàng bãi. Sau khi thay thấy phần vòng tua đã ổn. Em báo cáo lại các kụ

Xe em 8.6 vạn vừa rồi đi thay dây cuaroa cam và bi tăng, tỳ..kiểm tra xe ok không thấy vấn đề gì cả. Tuy nhiên hôm rồi chạy đường trường phát hiện ra khi tốc đọ tầm 63-68 km/h xe bị ồn kinh khủng dù ga hay buông chân ga. Nếu xe đi lên tầm 70km/h trở lên tiếng ồn lại như bình thường...( như dưới 60km/h)

Các kụ có kinh nghiệm và vụ này chỉ bảo em với

Cảm ơn các kụ !!

Em nhờ các kụ tư vấn giúp em Pre nhà em với a !!!

Dạo này xe đi ít để ở bãi suốt, hôm vừa rồi chạy thấy nó cứ khác khác thế nào a, xe đang chạy nếu rời chân ga để rà phanh thì vòng tua rớt cái rầm một cái ..rồi lại ngoi lên ( từ khoảng 2000- xuống 1000 lại lên 1500) em để ý thấy vậy làm vài phát nhưng không phải lần nào cũng thế...nhưng nói chung vòng tua có vẻ hơi lung tung lắm ợ

Các bác giúp em xem vòng tua xe Pre hành trình thế nào thì ổn định ? nếu đã buông ga đạp phanh vòng tua sẽ xuống theo tốc độ và không tự nhảy lên nũa đúng không ??
Em hóng thấy bảo phải vệ sinh họng gió và bướm ga...các bác tư vấn giúp em ? Bác nào đã đụng chạm tới chỗ nhậy cảm đó chưa a ? lên làm ở đâu hay vào Mad giải Phóng ? xe em 8.5 vạn rùi và em chưa mó tới vị trí nhạy cảm đó a

Thanks các kụ

chuongvit

Xe tăng
Cụ muốn đỡ ồn làm 4 quả mít thôi, mà ko thấy ảnh của cụ đâu cả
Em báo cáo với các kụ sau một hồi kiểm tra phát hiện ra em cảm biến tốc độ ( em gọi thế không biết có phải không ?) bị tèo không thấy hoạt động- các kụ xem hình.
Em đi mua mới mà chưa mua được, vào chợ làm 1 em hàng bãi. Sau khi thay thấy phần vòng tua đã ổn. Em báo cáo lại các kụ

Xe em 8.6 vạn vừa rồi đi thay dây cuaroa cam và bi tăng, tỳ..kiểm tra xe ok không thấy vấn đề gì cả. Tuy nhiên hôm rồi chạy đường trường phát hiện ra khi tốc đọ tầm 63-68 km/h xe bị ồn kinh khủng dù ga hay buông chân ga. Nếu xe đi lên tầm 70km/h trở lên tiếng ồn lại như bình thường...( như dưới 60km/h)

Cảm ơn các kụ !!

Tomchip

Xe tải

Cảm ơn các kụ !!
Cụ xem lại xem khi chạy đèn báo hold có nháy liên tục không, nếu có thì bị hỏng bộ cảm biến tốc độ rồi

Xe_bo_xit

Xe hơi
Báo cáo các cụ em đã thay 4 quả Mit rồi, đèn Hold vẫn hoạt động bình thường ( bật/tắt ok) và không sáng liên tục...

Hiện tại chỉ còn hiện tượng đi tầm 63-68km/h xe bị ồn quá, cảm giác ồn thấy rõ gấp đôi với đi ở tốc độ khác ( dưới 63 hoặc trên 68km lại bình thường) kể cả khi đang thốc ga hoặc buông chân ga từ 80 đi xuống tầm tốc độ đó xe lại ồn..

Em chưa tìm được nguyên nhân đi hơi khó chịu, không lẽ xe toàn phải chạy dưới 60km ??

Cụ xem lại xem khi chạy đèn báo hold có nháy liên tục không, nếu có thì bị hỏng bộ cảm biến tốc độ rồi

Tomchip

Xe tải
Em ga qua chua up dc anh

No la cai van 3 nga co dau hut chan khong gan binh chan khong

[/IMG]
Cụ qua mazda ngọc hồi kiểm tra xem, nó cắm máy tính vào test ra từng bệnh một đấy, đợt trước xe em bị hỏng bộ cảm biến vào đấy nó test ra ngay

chuongvit

Xe tăng
Cụ thử luồn gioăng cửa xem đỡ ồn hơn đấy
Báo cáo các cụ em đã thay 4 quả Mit rồi, đèn Hold vẫn hoạt động bình thường ( bật/tắt ok) và không sáng liên tục...

Hiện tại chỉ còn hiện tượng đi tầm 63-68km/h xe bị ồn quá, cảm giác ồn thấy rõ gấp đôi với đi ở tốc độ khác ( dưới 63 hoặc trên 68km lại bình thường) kể cả khi đang thốc ga hoặc buông chân ga từ 80 đi xuống tầm tốc độ đó xe lại ồn..

Tomchip

Xe tải
Anh em đi đâu hết rồi chả thấy lên mạng gỉ cả nhỉ????