Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

Hma041209

Xe tải
-cụ chạy 20km mà kết luận ngay à, lái nặng là chung pre, nhưng lái lúc là quen thôi, khi nào chạy tầm 80km đổ lên sẽ thấy được sướng thế nào, còn bình thường đi châm thì hơi nặng, mà cũng quen thôi.
em đã bảo mấy bệnh này đa phần các cụ chạy pre là biết, cụ bố đưa lên theo tiêu chí ngon bổ rẻ nhất thôi.
Thế em mới bảo là chém mà

tranhoangminh

Xe container
1. Xe em đi êm như lúc đỗ
2. Chạy qua chỗ xóc như đường bằng
3. Điều hòa không bật cũng mát
4. Gạt mưa không bật cũng sạch
5. Tay lái nhẹ đến mức con em 6 tháng cũng lái được

Nói có sách mách có chứng nhé các cụ
Nhanh quá, đã 6 tháng rồi, trộm vía nhìn cứng cáp hơn 8 tháng nhà e, giống bố nữa.

tranhoangminh

Xe container
Cứng cáp nhưng chưa mọc răng, mới biết lẫy, chưa biết bò, lười ăn.
nhà e cũng chưa có cái răng nào,chưa biết bò, mà 9 tháng rồi cụ ạ, bò thì đương nhiên 6 tháng k thể bò, còn lười ăn là bệnh chung của con nít, đặc biệt là gái

chuongvit

Xe tăng
Cụ cứ bẩu dem xe em xem cho bệnh động kinh (giật giật) em đã xử lý thành công nếu đúng là nó nhé, ko bắt mạch qua dây thun đc, gạt mưa rẻ bèo em vẫn còn 1 đôi. Đời 2004 giá đấy là hợp lý nhưng cái 8 vạn kia em đéch tin hoặc do chủ trước chạy đến rơi bánh ra nhặt vào lắp đi tiếp (ko chăm chút bảo dưỡng) phải tốn thêm 1 số lúa nữa mới ko lo nằm đường.
Điều hòa kêu là do nó sắp lên đường rồi nên thay lốc thôi chứ ko sửa đc tiếng kêu đó nên cụ mất khối lúa vào vụ này (hàng xịn hơn 10 củ) nên giá xe của cụ mua là hợp lý.
Tiếng kêu gầm phải kiểm tra mới biết đc
Tay lái nặng là do thiết kế rồi nhưng đi tốc độ cao rất thật lái, nếu quá nặng so với các xe khác thì phải sửa chữa rồi. Hộp số tự động ko rẻ tý nào cả mới cũng phải 50 củ, hàng bãi hên xui cũng 15 củ

Các cụ nhà mình ơi thằng em em nó mới lấy Pre đời 2004, chạy hơn 8 vạn 345tr xe chính chủ. Nó có mấy vấn đề hỏi em vì thấy em cũng chạy Pre. Nhưng em không rành lắm về chuyên môn nên tiện đây hỏi các cụ nhà mình trước khi e nó xuống gara:
1. Xe chạy cứ hơi bị giật giật lúc đầu
2. Xe chạy qua chỗ sóc có tiếng lục cục ở gầm
3. Điều hoà kêu to không mát sâu
4. Gạt mưa không sạch và kêu ken két
5. Tay lái có vẻ hơi nặng
Nó hỏi lung tung nữa nhưng em bảo mày lên Oto fun gặp các cao thủ nhà tao là biết.
Em nó tks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Cụ cứ bẩu dem xe em xem cho bệnh động kinh (giật giật) em đã xử lý thành công nếu đúng là nó nhé, ko bắt mạch qua dây thun đc, gạt mưa rẻ bèo em vẫn còn 1 đôi. Đời 2004 giá đấy là hợp lý nhưng cái 8 vạn kia em đéch tin hoặc do chủ trước chạy đến rơi bánh ra nhặt vào lắp đi tiếp (ko chăm chút bảo dưỡng) phải tốn thêm 1 số lúa nữa mới ko lo nằm đường.
Điều hòa kêu là do nó sắp lên đường rồi nên thay lốc thôi chứ ko sửa đc tiếng kêu đó nên cụ mất khối lúa vào vụ này (hàng xịn hơn 10 củ) nên giá xe của cụ mua là hợp lý.
Tiếng kêu gầm phải kiểm tra mới biết đc
Tay lái nặng là do thiết kế rồi nhưng đi tốc độ cao rất thật lái, nếu quá nặng so với các xe khác thì phải sửa chữa rồi.
Ô vậy là con Pre của em - mua giá cũng hợp lý và đầu tư thêm... càng hợp lý hơn các cụ nhẩy.

hehe.

Cứ phải... chạy, sửa rùi lại chạy, lại sửa thì mới ngon được.

tranhoangminh

Xe container
Ô vậy là con Pre của em - mua giá cũng hợp lý và đầu tư thêm... càng hợp lý hơn các cụ nhẩy.

hehe.

Cứ phải... chạy, sửa rùi lại chạy, lại sửa thì mới ngon được.
con xe cụ ai máu thì e nghĩ 380tr cũng ok đấy, con v2 e không chăm sóc được như cụ mà hôm thứ 6 tuần trước e đi rửa xe cu thợ chạy ra hỏi ok với e 360tr ạ, mà e đếch bán:))

mightyman198x

Xe tải
nhà e cũng chưa có cái răng nào,chưa biết bò, mà 9 tháng rồi cụ ạ, bò thì đương nhiên 6 tháng k thể bò, còn lười ăn là bệnh chung của con nít, đặc biệt là gái

Các cụ có con nhỏ -> cho cháu nó uống Zymaflour của Đức nhé.

Sớm mọc răng, mọc thì ko bị sốt và tăng cường Vitamin D - để có thể chuyển hoá thành canxi tăng trưởng chiều cao vượt trội

Hehe

Link như dưới nhé
Thuốc cho bé

2. Zymaflour D-500 - 90 viên(240K)
Nói chung ai sinh con ở BV Việt Pháp thì ko lạ gì thuốc này nên iShop cũng không cần quảng cáo nhiều. Sử dụng thuốc cho bé từ khi sinh ra đến năm 12 tuổi sẽ giúp bé đc bổ sung flour cho bé có hàm răng khỏe mạnh, trắng đẹp trong tương lai (Như răng Tây luôn chứ ko xấu như răng dân VN nhà ta). Đồng thời, thuốc có khả năng giảm các tác dụng phụ do việc mọc răng như sốt, đi tướt, đau nhức. Vitamin D giúp bé tăng cương khả năng hấp thụ canxi, ngăn ngừa bệnh còi xương. Loại dưới đây dành cho trẻ em từ 0-2 tuổi. Thuốc của nhà sản xuất Novatis - Hộp có 90 viên dạng ngậm tan (thay thế cho Zymaflour 0.114% dạng giọt 20ml đã dừng sản xuất, bé từ 0 tháng tuổi đã có thể tự ngậm tan trong miệng). Hoặc có thể cho vào nước, thuốc tan ngay mà không cần nghiền.
Nên cho bé uống buổi sáng trước 09 giờ để thuốc phát huy hiệu quả tốt nhất.

3. Vitamin D Fluoretten - 90 viên(240K)

Tác dụng và cách dùng giống hệt Zymafluor D-500, chỉ khác là đây là hàng của Aventis (Zymafluor là của Novatis). Hộp có 90 viên, dùng được trong 03 tháng - một sự đầu tư quá hời cho bé. Đặc biệt, hai loại thuốc này đều không làm giảm cảm giác thèm ăn của bé như các loại Vitamin D khác đang bán trên thị trường.

4. Zymafluor 0,25mg dành cho bé 0-3 tuổi - 250 viên (300K)
Sử dụng Zymafluor đến khi bé 12 tuổi giúp bé có hàm răng trắng đẹp, chắc khỏe và chống sâu răng rất hiệu quả. Loại thuốc này được hội nha sĩ Đức và Châu Âu khuyên dùng. Ngoài ra thuốc còn có tác dụng giảm sự khó chịu của bé khi mọc răng như: đi tướt, đau nhức, sốt... Ở Châu Âu, các em bé đều được cho dùng Zymafluor từ khi đươc 4 ngày tuổi đến hết 12 tuổi
Cách dùng: thuốc tan nhanh trong nước nên có thể cho bé ngậm trực tiếp, hoặc lắc vào nước (không cần nghiền vì thuốc tự tan nhanh). Nên cho bé uống một viên một ngày sau khi đánh răng, trước khi đi ngủ.
Zymafluor dạng giọt không dược sản xuất nữa, thay vào đó Novatis chỉ sản xuất dạng viên cho dễ bảo quản.
Loại dưới đây có hàm lượng 0,25mg dành cho bé từ 0-36 tháng tuổi. Hộp có 250 viên

5. Zymafluor 0,5mg dành cho bé 3-6 tuổi - 250 viên (300K)

Sử dụng Zymafluor đến khi bé 12 tuổi giúp bé có hàm răng trắng đẹp, chắc khỏe, chống sâu răng hiệu quả. Loại thuốc này được hội nha sĩ Đức và Châu Âu khuyên dùng. Ở Châu Âu, các em bé đều được cho dùng Zymafluor từ khi đươc 4 ngày tuổi đến hết 12 tuổi
Cách dùng: thuốc tan nhanh trong nước nên có thể cho bé ngậm trực tiếp, hoặc lắc vào nước (không cần nghiền vì thuốc tự tan nhanh). Nên cho bé uống một viên một ngày sau khi đánh răng, trước khi đi ngủ.
Zymafluor dạng giọt không dược sản xuất nữa, thay vào đó Novatis chỉ sản xuất dạng viên cho dễ bảo quản.
Loại dưới đây có hàm lượng 0,5mg dành cho bé từ 3-6 tuổi. Hộp có 250 viên

6. Zymafluor 1mg dành cho bé 6-12 tuổi - 250 viên (300K)

Sử dụng Zymafluor đến khi bé 12 tuổi giúp bé có hàm răng trắng đẹp, chắc khỏe. Loại thuốc này được hội nha sĩ Đức và Châu Âu khuyên dùng. Ở Châu Âu, các em bé đều được cho dùng Zymafluor từ khi đươc 4 ngày tuổi đến hết 12 tuổi
Loại dưới đây có hàm lượng 1mg dành cho bé từ 6-12 tuổi. Hộp có 250 viên

7. Vitamin D Vigantoletten - 100 viên (220K)

Là sản phẩm của một trong những hãng dược phẩm lớn và uy tín nhất nước Đức MERCK. Vitamin D giúp bé cứng xương, hấp thụ canxi tốt hơn. Đặc biệt, loại Vitamin này hơn hẳn các sản phẩm Vitamin D khác trong nước là không gây phản ứng phụ chán ăn.

[/QUOTE]

[quote="tranhoangminh, post: 12969740"]con xe cụ ai máu thì e nghĩ 380tr cũng ok đấy, con v2 e không chăm sóc được như cụ mà hôm thứ 6 tuần trước e đi rửa xe cu thợ chạy ra hỏi ok với e 360tr ạ, mà e đếch bán:))[/QUOTE]

Thôi cụ ơi.

Em nhường cụ lên đầu đó.

Em sắp độ xe lên điều khiển từ xa ở ngoài luôn.

(Dự án này có vẻ khủng đấy - chắc chắn phải nhờ cụ Vịt nghiên cứu cùng)

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Các cụ có con nhỏ -> cho cháu nó uống Zymaflour của Đức nhé.

Sớm mọc răng, mọc thì ko bị sốt và tăng cường Vitamin D - để có thể chuyển hoá thành canxi tăng trưởng chiều cao vượt trội

Hehe

Link như dưới nhé
Thuốc cho bé
hôm ăn tất niên cụ bảo cho e cái này, giờ mới cho, mà mua cái này đâu hả cụ?

bfdien

Xe buýt
Nay vừa thiệt hại mất 1 số $ các cụ ạ

Đăng kiểm 260k + 100k
Bảo hiểm 874k
Phí đường bộ 1144k

yên tâm đi đến ngày 25/9/2013

Bị nhắc vì đèn sáng quá.

bfdien

Xe buýt
3. Vitamin D Fluoretten - 90 viên(240K)

Tác dụng và cách dùng giống hệt Zymafluor D-500, chỉ khác là đây là hàng của Aventis (Zymafluor là của Novatis). Hộp có 90 viên, dùng được trong 03 tháng - một sự đầu tư quá hời cho bé. Đặc biệt, hai loại thuốc này đều không làm giảm cảm giác thèm ăn của bé như các loại Vitamin D khác đang bán trên thị trường.
Em mới cho Hĩm nhà em uống cái này

tranhoangminh

Xe container
Nay vừa thiệt hại mất 1 số $ các cụ ạ

Đăng kiểm 260k + 100k
Bảo hiểm 874k
Phí đường bộ 1144k

yên tâm đi đến ngày 25/9/2013

Bị nhắc vì đèn sáng quá.
hix, vậy là yên tâm rồi, nhưng 15.4 thì xe cụ đã chính chủ chưa? cụ đk xe ở đâu, e đăng kiểm 2 lần đều k mất thêm tiền.

mightyman198x

Xe tải
hix, vậy là yên tâm rồi, nhưng 15.4 thì xe cụ đã chính chủ chưa? cụ đk xe ở đâu, e đăng kiểm 2 lần đều k mất thêm tiền.
Cụ sang GL đăng kiểm cùng em đi.

100k xong cái rụp.

Đèn em chưa bao giờ... được VINH DỰ coi là... quá sáng giống cụ Bfdien cả.

kevil2005

Xe hơi
Cụ sang GL đăng kiểm cùng em đi.

100k xong cái rụp.

Đèn em chưa bao giờ... được VINH DỰ coi là... quá sáng giống cụ Bfdien cả.
Cụ vừa đi đăng kiểm về ợ, em cũng vừa đi về. Em làm ở 18 giải phóng, để 100k lên tap lô biến mất ngay cụ ợ dưng mà nhanh. Hôm nào cụ rảnh đi trà đá nhể....

tranhoangminh

Xe container
Các cụ bây giờ chuyển sang khoe con rồi à, thế thì em phải về bảo gấu làm thêm đứa nữa để còn khoe với các cụ=))
v2 thì toàn chân ngắn rồi, e chuyển sang khoe con cho thêm tí sinh động các cụ nhá:
Em khoe 2 thiên thần của e luôn:

Đố các cụ chỉ đúng luôn 2/6 đứa hehe

chuongvit

Xe tăng
Đứa đóng bỉm giống chủ tịt. @các cụ sắp chuẩn bị sinh nhật 1 tuổi hội premm roi đấy kể từ ngày hồng hạc quán tụ nghĩa vườn xe
v2 thì toàn chân ngắn rồi, e chuyển sang khoe con cho thêm tí sinh động các cụ nhá:
Em khoe 2 thiên thần của e luôn:

Đố các cụ chỉ đúng luôn 2/6 đứa hehe

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Báo cáo các cụ e vừa đi đăng kiểm và nộp phí lưu hành ĐB. Đăng kiểm 260k phí ĐB 1153k được vi vu đến 27/9/2013. E kiên quyết ko để làm hư mấy thằng cán bộ. Tổng thời gian 15 phút.

Chỉnh sửa cuối:

hatoyota

Xe tăng
Zui wa, hội PreMM nhà mình giờ thành hội PreBB (baby) rồi, keke