Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

Xe_bo_xit

Xe hơi
Em vẫn hóng theo các cụ và lên Fun đọc bài nhưng chưa có dịp để OF cùng các cụ được. Các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo em !! Ít xiền đi xe cũ lại hay phải lo lắng nữa hic !

chắc tại cụ chưa đi Of với anh em đấy mà nên V2 nó giỗi tý thôi, vòng tua phải giảm từ từ ko làm cái rầm đc cụ ợ

tranhoangminh

Xe container
Em nhờ các kụ tư vấn giúp em Pre nhà em với a !!!

Dạo này xe đi ít để ở bãi suốt, hôm vừa rồi chạy thấy nó cứ khác khác thế nào a, xe đang chạy nếu rời chân ga để rà phanh thì vòng tua rớt cái rầm một cái ..rồi lại ngoi lên ( từ khoảng 2000- xuống 1000 lại lên 1500) em để ý thấy vậy làm vài phát nhưng không phải lần nào cũng thế...nhưng nói chung vòng tua có vẻ hơi lung tung lắm ợ

Các bác giúp em xem vòng tua xe Pre hành trình thế nào thì ổn định ? nếu đã buông ga đạp phanh vòng tua sẽ xuống theo tốc độ và không tự nhảy lên nũa đúng không ??
Em hóng thấy bảo phải vệ sinh họng gió và bướm ga...các bác tư vấn giúp em ? Bác nào đã đụng chạm tới chỗ nhậy cảm đó chưa a ? lên làm ở đâu hay vào Mad giải Phóng ? xe em 8.5 vạn rùi và em chưa mó tới vị trí nhạy cảm đó a

Thanks các kụ
cái này cụ đã tự đặt câu hỏi rồi tự trả lời rồi còn giề. Có gì gặp cụ Vịt nhà e là ngon ngay

tranhoangminh

Xe container
Hội pre nhà họ toàn độ body kit, nhìn khủng thật các cụ nhỉ

phucloc8899

Xe container
Hội pre nhà họ toàn độ body kit, nhìn khủng thật các cụ nhỉ
Em nhìn vẫn thấy đẹp nhứt cả về giá và chất lượng + hình thức trong các xe cùng kiểu và cùng tầm tiền cụ nhỉ(b)

chuongvit

Xe tăng
Kiểu dáng giống i30, giá cả bằng buổi sáng, máy bốc hơn altis 1.8 AT, xuất xứ nhật bổn hơn đứt hàn xẻng đc kiểm chứng bằng thời gian và số cây chuối, đã từng chinh chiến xuyên vịt. Kết luận: nhu cầu 4b ngon-bổ-rẻ, em có lói sai câu nào ko ah. Em đi rửa xe sau khi rửa xong chú rửa xe lấy có 30k thôi sau khi soi quanh xe tưởng nó la 5 chỗ
Em nhìn vẫn thấy đẹp nhứt cả về giá và chất lượng + hình thức trong các xe cùng kiểu và cùng tầm tiền cụ nhỉ(b)

bfdien

Xe buýt

mightyman198x

Xe tải

chuongvit

Xe tăng

hatoyota

Xe tăng
Cụ mà lắp xenôn của cụ mighty thì cho em xin lại 2 cái đèn nhé, cụ độ này mai danh ẩn tích quá ko cho ra lò chế độ thêm cái gì cả sau vụ struck bar
Cụ Vịt đã độ lên đèn LED rùi mà lại đi xin lại đèn là thế nào, chắc ko gì đẹp bằng nguyên bản đúng ko cụ, kekekeke

bfdien

Xe buýt
Quan trọng với cụ thôi. Xe em chưa định lắp 2 accu -> chưa cần mấy cái đó.

Amazon nhiều thứ hay lắm đó. hihi.

Cụ bỏ ngay quả Bi... Xe máy đi nhé. :D

Hehe - chuyển sang lắp quả Xenon Philips của em là chuẩn đới.
Đắt............................................

chuongvit

Xe tăng
Cụ nhầm rồi đèn đây là đèn fa ợ còn đèn led của em lúc nào thích về nguyên bản chỉ trong 1 nốt nhạc thôi nhưng khổ nó sáng quá
Cụ Vịt đã độ lên đèn LED rùi mà lại đi xin lại đèn là thế nào, chắc ko gì đẹp bằng nguyên bản đúng ko cụ, kekekeke

mightyman198x

Xe tải
Cụ nhầm rồi đèn đây là đèn fa ợ còn đèn led của em lúc nào thích về nguyên bản chỉ trong 1 nốt nhạc thôi nhưng khổ nó sáng quá
Thế mà em đặt hàng đèn lùi sáng -> có thấy cụ Vịt giúp em đâu.

Em còn dự lắp thêm đèn ở chỗ Backup để cho thêm sáng khi phanh - chưa thấy cụ Vịt ý kiến gì

hmountain

Xe tải
Vụ đèn lùi Em đã làm rồi. Rễ lắm cụ ah. Nó đã có sẵn chỗ lắp đui đèn. Cậu thợ lắp thêm đui đèn cho Em nói là của xe Civic, lắp vừa khít. Cụ mua đui về đấu dây là xong.

Em còn dự lắp thêm đèn ở chỗ Backup để cho thêm sáng khi phanh - chưa thấy cụ Vịt ý kiến gì

chuongvit

Xe tăng
Cụ ko thích hàng chế mà sài hàng hịn cơ cái đó em ko làm đc, hôm này ngày 8/3 chúc các gấu nhà các cụ luôn vui vẻ, hạnh phúc bên V2 nhé hehe ko đánh ghen nhé

Chỉnh sửa cuối:

hatoyota

Xe tăng
Vụ đèn lùi Em đã làm rồi. Rễ lắm cụ ah. Nó đã có sẵn chỗ lắp đui đèn. Cậu thợ lắp thêm đui đèn cho Em nói là của xe Civic, lắp vừa khít. Cụ mua đui về đấu dây là xong.
Cụ cho AE tí ảnh đi, sao cụ tiết kiệm thía, kekeke

bfdien

Xe buýt
Em đang khởi động dự án gương chiếu *** các cụ ạ

Theo kiểu xe zace

chắc cuối tuần xong

(chán công nghệ cao ta chuyển sang cổ truyền cho máu)

bố_songhye

Xe buýt
Cụ lắp để chiếu cái gì mới được? Nếu chỉ nhìn khoảng cách phía sau thì em thấy thừa. Khuyên cụ một câu chân thành là không nên độ vì Pre thấp và dáng sedan, cụ độ gương này vào em e rằng trông rất khó coi. Em có đề nghị nếu cụ vẫn thích độ thì độ đèn signal lên vỏ nhựa của gương tai hai bên em thấy hữu ích hơn cụ ạ. (Cụ khoan hình tam giác gồm nhiều lỗ nhỏ vừa bóng đèn led, cụ lắp khoảng 20 bóng mỗi bên, rồi lấy điện từ signal hai bên tai xe lên. Em chả hiểu điện đóm nên cũng chỉ độ bằng mồm, hihi)
Em đang khởi động dự án gương chiếu *** các cụ ạ

Theo kiểu xe zace

chắc cuối tuần xong

(chán công nghệ cao ta chuyển sang cổ truyền cho máu)

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Ý tưởng thì thế làm mới khó
Cụ lắp để chiếu cái gì mới được? Nếu chỉ nhìn khoảng cách phía sau thì em thấy thừa. Khuyên cụ một câu chân thành là không nên độ vì Pre thấp và dáng sedan, cụ độ gương này vào em e rằng trông rất khó coi. Em có đề nghị nếu cụ vẫn thích độ thì độ đèn signal lên vỏ nhựa của gương tai hai bên em thấy hữu ích hơn cụ ạ. (Cụ khoan hình tam giác gồm nhiều lỗ nhỏ vừa bóng đèn led, cụ lắp khoảng 20 bóng mỗi bên, rồi lấy điện từ signal hai bên tai xe lên. Em chả hiểu điện đóm nên cũng chỉ độ bằng mồm, hihi)

bfdien

Xe buýt
Cái ý tưởng của cụ làm thì cũng đơn giản thôi ạ, có điều khoan cho chính xác để đạt độ thẩm mỹ cao thì em chả có cái hoa tay nào vì thế chắc chả đẹp. (cụ khoan tạo hình đi em lắp đèn - điện cho) khoan lỗ f5mm là chuẩn bóng led siêu sáng các màu ạ)

Còn cái gương thì em thích nghịch thi làm thôi chứ về thẩm mỹ em chả quan tâm (nhưng cố gắng cho đẹp theo ý em ạ) đầu tiên em mua đồ đểu ở chợ về (hơn 100k) chế cháo căn chỉnh cho vừa tầm nhìn rồi em nhờ mấy anh thợ inox chế theo đúng mẫu em đã chỉnh rồi lắp lên xe.

Lắp thì phải khoan lỗ, em khoan 3 lỗ ở nóc cửa hậu (chỗ cái đèn phanh trên cao)

Cố gắng mai có ảnh cho các cụ chém.

hatoyota

Xe tăng
Cái ý tưởng của cụ làm thì cũng đơn giản thôi ạ, có điều khoan cho chính xác để đạt độ thẩm mỹ cao thì em chả có cái hoa tay nào vì thế chắc chả đẹp. (cụ khoan tạo hình đi em lắp đèn - điện cho) khoan lỗ f5mm là chuẩn bóng led siêu sáng các màu ạ)

Còn cái gương thì em thích nghịch thi làm thôi chứ về thẩm mỹ em chả quan tâm (nhưng cố gắng cho đẹp theo ý em ạ) đầu tiên em mua đồ đểu ở chợ về (hơn 100k) chế cháo căn chỉnh cho vừa tầm nhìn rồi em nhờ mấy anh thợ inox chế theo đúng mẫu em đã chỉnh rồi lắp lên xe.

Lắp thì phải khoan lỗ, em khoan 3 lỗ ở nóc cửa hậu (chỗ cái đèn phanh trên cao)

Cố gắng mai có ảnh cho các cụ chém.
Kiểu này lại sắp được ngăm Mông cả ngày đây, sướng phải biết cụ Sơn nhẩy...