Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bố_songhye

Xe buýt
Nhìn cảnh cụ hatoy nhảy lên con tru nó oằn lưng, cong đuôi và suýt nữa phọt c..t. Nhìn mà thấy tội cái thân trâu ngựa!

hatoyota

Xe tăng
............................. VU QUY VỀ LÀNG...............................

Tomchip

Xe tải
[video]http://s1060.beta.photobucket.com/user/cuonglt/media/Moc%20Chau/MOV_0237_zps652fd74c.mp4.html[/video]

hatoyota

Xe tăng
Giúp cụ TOMCHIM

[video=youtube;VVFOw5LeQoc]http://www.youtube.com/watch?v=VVFOw5LeQoc&feature=youtu.be[/video]

hatoyota

Xe tăng
Xếp hàng chờ .... ái

hatoyota

Xe tăng
Ô thế thứ 7 mà các cụ nhà Pre nghỉ hết ko ai đi làm.... một tí à ;));));));));))

Tomchip

Xe tải
Thông báo với các cụ môt pan lạ của xe Pre: Chả là khi trên đường từ Mộc Châu về Hà nội xe em bị báo 2 lỗi trên mặt đồng hồ, 1 là đèm báo lỗi ABS ( cái này nhiều cụ không lạ) 2 là đèn hold tự động bật sáng và nháy liên tục ( mặc dù em không động gì đến nút hold ). khi đèn hold nháy liên tục em cũng hơi là nhưng không cảm nhận được xe thay đổi gì khác vì đang chạy đường đèo, tốc độ không quá 40-50Km. Đến khi bắt đầu chạy vào đường láng hòa lạc mới thấy có vấn đề khi chạy tốc độ cao thì tốc độ chỉ lên đến khoảng 70Km thôi mà máy máy kêu to, vòng tua lớn. Hoảng quá táp vào lề đường táp vào lề đường tắt máy rồi khởi động lại chạy tiếp thấy lúc đầu đèn hold tắt, chạy được tốc độ cao 80-90km nhưng được khoảng 2km thấy chân phanh cứng đơ, vòng tua máy giảm nhanh, đèn hold lại tự động bật sáng và nháy liên tục, chạy tốc độ cao chỉ lên đến khoảng 60-70km và máy gào lên rất to, thấy không thể làm gì được em túc tắc chạy 40-50km/h về nhà.
Sáng nay có thời gian em chạy đến Mazda giải phóng để sửa, lúc mới chạy mọi thứ đều ngon, nút hold hoạt động bình thường ( trừ đèn lỗi ABS) nhưng khi chạy ra đường Giải phóng chạy lên tốc độ 45-50km thì đèn hold lại tự động bật sáng và nháy liên tục. Đến Mazda giải phóng không dám tắt máy để các chú thợ xem tình trạng báo lỗi đèn hold. Sau đó các chú thợ cắm máy tính test lỗi thì cũng báo lỗi ABS ( phía trước bên trái ) và một lỗi khác. Sau hơn một tiếng sửa ABS và lỗi đèn hold đã được sử lý xong với kinh phí như sau:

Tomchip

Xe tải
May quá ABS của xe em chỉ phải tháo ra vệ sinh lại lắp vào lại ngon nên không phải thay. Lỗi đèn hold do dây dẫn đến bộ cảm biến tốc độ lâu năm nên bị đứt sát bộ cảm biến nên hàn lại lắp vào lại ngon:)) nên chỉ mấy tiền công. Do xe chạy luôn ở chế độ hold ( cao nhất là số 3 ) nên tốn xăng kinh khủng ( tí nữa hết xăng giữa đường ) nên cụ chuồng vịt có ý kiến về xăng vụ đi mộc châu mới thấy xe mình uống xăng ác quá ( gần bằng cụ song phi:))).
Sau vụ sáng nay em thấy dịch vụ của mazda giải phóng vẫn ổn không như một số cụ ném đá vừa rồi ( tất nhiên mình cũng phải để ý xem cần phải làm cái gì cho hợp lý )
Sau khi sửa xong em đã cùng hai chú thợ chạy thử để kiểm tra lại, chạy lên đường dẫn cầu thanh trì toàn vít 70-80km khoảng chục cây không thấy đèn báo lỗi. máy móc ổn như trước đây.

tranhoangminh

Xe container
chúc mừng cụ, thêm 1 bệnh nữa.

chuongvit

Xe tăng
Chúc mừng cụ sửa khỏi bệnh, nhưng em dự cụ chuẩn bị mua cảm biến tốc độ biến mô đi là vừa hàn chạy tạm thôi, cụ bị pan mà ko thấy alo gì cả
May quá ABS của xe em chỉ phải tháo ra vệ sinh lại lắp vào lại ngon nên không phải thay. Lỗi đèn hold do dây dẫn đến bộ cảm biến tốc độ lâu năm nên bị đứt sát bộ cảm biến nên hàn lại lắp vào lại ngon:)) nên chỉ mấy tiền công. Do xe chạy luôn ở chế độ hold ( cao nhất là số 3 ) nên tốn xăng kinh khủng ( tí nữa hết xăng giữa đường ) nên cụ chuồng vịt có ý kiến về xăng vụ đi mộc châu mới thấy xe mình uống xăng ác quá ( gần bằng cụ song phi:))).
Sau vụ sáng nay em thấy dịch vụ của mazda giải phóng vẫn ổn không như một số cụ ném đá vừa rồi ( tất nhiên mình cũng phải để ý xem cần phải làm cái gì cho hợp lý )
Sau khi sửa xong em đã cùng hai chú thợ chạy thử để kiểm tra lại, chạy lên đường dẫn cầu thanh trì toàn vít 70-80km khoảng chục cây không thấy đèn báo lỗi. máy móc ổn như trước đây.

chuongvit

Xe tăng
@chủ tịt: thanks cụ mấy cái cục cao su cụ cho đã biến thành mấy cục đệm cửa rồi tuy ko đẹp bằng nguyên bản nhưng công dụng thì ok

tranhoangminh

Xe container
@chủ tịt: thanks cụ mấy cái cục cao su cụ cho đã biến thành mấy cục đệm cửa rồi tuy ko đẹp bằng nguyên bản nhưng công dụng thì ok
hehe, không có gì, chắc tại cụ không chịu sơn đen cho e nó, chứ chỗ e có thể sơn đen cho e nó là đẹp ngay, còn chất lượng thì còn tốt hơn mấy cái cục cao su kia đấy chứ.
Mà xe cụ mất mấy cục cs à? có phải cục cs ở mỗi cánh không? mỗi cánh có 1 cục đúng không? nếu mất cái đó thì đóng cửa làm sao được, đèn sẽ báo mở cửa mà

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Cửa sau 1 cục, còn 3 cánh kia mất nên phải xin thêm 1 ít nữa cụ giúp cho nhé. chả cần sơn đen làm gì cứ để mộc cho nó đẹp đóng cửa vào ma nó nhìn mà mở cửa ra nhìn hàng trong xe thôi chứ ai đi soi mấy cục cao su làm gì.
hehe, không có gì, chắc tại cụ không chịu sơn đen cho e nó, chứ chỗ e có thể sơn đen cho e nó là đẹp ngay, còn chất lượng thì còn tốt hơn mấy cái cục cao su kia đấy chứ.
Mà xe cụ mất mấy cục cs à? có phải cục cs ở mỗi cánh không? mỗi cánh có 1 cục đúng không? nếu mất cái đó thì đóng cửa làm sao được, đèn sẽ báo mở cửa mà

tranhoangminh

Xe container
Cửa sau 1 cục, còn 3 cánh kia mất nên phải xin thêm 1 ít nữa cụ giúp cho nhé. chả cần sơn đen làm gì cứ để mộc cho nó đẹp đóng cửa vào ma nó nhìn mà mở cửa ra nhìn hàng trong xe thôi chứ ai đi soi mấy cục cao su làm gì.
hôm nay e đưa cụ 10 cục đấy, không kể hôm trước e mang về từng đấy cho cụ khác nữa. Không lấy ngay được, vì cái đó bên e đặt hàng và nhập từ TQ về, giá nó không ít tiền đâu, mỗi cục nhỏ vậy mà bọn e bị tính khoán 28k/c đấy, từ hôm đó đến giờ e lấy không dưới 50 c để dùng và cho đâu, nên chưa lấy thêm được, mà cụ dùng hết 10 cục nhanh thế?
cụ chế vào cái gì mà khiếp vậy.

chuongvit

Xe tăng
riêng cánh sau 1 cục của nó là làm mất 3 cục rồi, mỗi cánh cửa bên xơi mất 2 cục là hết còn gì đấy là ko dám hỏng cái nào đấy