Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

mightyman198x

Xe tải
cụ ơi nước mát này mua đắt không cụ? xe cụ pre sao phải thay sớm thế? xe e cũng chạy vài p là nó lên 9h, nhưng chạy cả tiếng cũng vẫn thế?
Hôm nào cụ bố trí cho em một buổi em xuống cụ làm quả thay nước làm mát. Em thấy đợt này máy nóng lên rất nhanh ạ.
Trong lúc các cụ còn đang mải... tìm hiểu, hỏi, đợi -> em đã xin phép nhờ cụ Chuongvit xử xong gần hết vụ Bảo Dưỡng 4 vạn rùi ah

Bảo dưỡng cấp cao nhất là 4 vạn thay một số vật tư sau
1. Lọc gió động cơ

2. Lọc xăng (chuẩn bị thay - đã mua vật tư)

3. Lọc dầu (2 lần thay dầu 1 lần thay lọc)

4. Dầu trợ lực

5. Dầu phanh

6. Dầu hộp số (đang chuẩn bị vào gara Mazda để thay - dầu Automatic M-V - chi phí khoảng 1tr)

7. Nước làm mát

8. Kiểm tra gầm

9. PRE: luồn ống nước - giờ cửa đóng phập phập... như ai
Em còn cần làm:
1. Thay cảm biến ABS - loại Mazda TQ = 700K

2. Thay cao su chân máy - có vẻ bị nứt, cần vào gara

3. Thay dầu hộp số.

4. Cao su càng A - 02 (chả biết có giống cao su chân máy ko??)

5. Rotuyn cân bằng trước - 02

Nhiều việc phết - vợ già -> tốn trước, tốn sau.

Các cụ nào mà chấm V2 là Pre -> cũng cần... cân nhắc nhé. hheee

Nhưng quan trọng nhất là chơi có hội -> mọi chuyện đều được giúp đỡ, chia sẻ thông tin -> việc gì khó cũng đều vượt qua ngon lành.

Cám ơn các cụ nhiều.

:x

bfdien

Xe buýt
Trong lúc các cụ còn đang mải... tìm hiểu, hỏi, đợi -> em đã xin phép nhờ cụ Chuongvit xử xong gần hết vụ Bảo Dưỡng 4 vạn rùi ah

Em còn cần làm:
1. Thay cảm biến ABS - loại Mazda TQ = 700K

2. Thay cao su chân máy - có vẻ bị nứt, cần vào gara

3. Thay dầu hộp số.

4. Cao su càng A - 02 (chả biết có giống cao su chân máy ko??)

5. Rotuyn cân bằng trước - 02

Nhiều việc phết - vợ già -> tốn trước, tốn sau.

Các cụ nào mà chấm V2 là Pre -> cũng cần... cân nhắc nhé. hheee

Nhưng quan trọng nhất là chơi có hội -> mọi chuyện đều được giúp đỡ, chia sẻ thông tin -> việc gì khó cũng đều vượt qua ngon lành.

Cám ơn các cụ nhiều.

:x
Xe mình ứ phải thay j

tranhoangminh

Xe container
e thì chẳng biết xe mình phải thay gì? ngoài thay dầu động cơ, lần này thì phải thêm cái lọc nữa, vì là lần 2, còn chẳng biết thêm ra cái gì nữa hơ hơ.
Cụ mighty cho e hỏi là cao su chân máy, càng A, rotuyn....nhìn bằng mắt thấy nó thế nào để thay, hay chạy xe thấy hiện tượng thế nào ợ? e chạy chẳng thấy gì nên chẳng biết? chỉ nghe nói nó kêu lục cục này nọ....túm lại cụ cho e biết tại sao phải thay và ntn thì thay để e về khám con vợ già luôn ợ

mightyman198x

Xe tải
e thì chẳng biết xe mình phải thay gì? ngoài thay dầu động cơ, lần này thì phải thêm cái lọc nữa, vì là lần 2, còn chẳng biết thêm ra cái gì nữa hơ hơ.
Cụ mighty cho e hỏi là cao su chân máy, càng A, rotuyn....nhìn bằng mắt thấy nó thế nào để thay, hay chạy xe thấy hiện tượng thế nào ợ? e chạy chẳng thấy gì nên chẳng biết? chỉ nghe nói nó kêu lục cục này nọ....túm lại cụ cho e biết tại sao phải thay và ntn thì thay để e về khám con vợ già luôn ợ
Câu hỏi hay... nhưng sai người cụ chủ tịt ah

Cụ hỏi cụ Chuongvit giúp em

Mà tốt nhất là... đem xe cho cụ Chuongvit khám là chuẩn nhất.

Hehe

Xe mình ứ phải thay j
Cụ chỉ phải cho người sang lấy accu cũ của cụ và thanh toán accu mới cho em thôi.

Mr Win

Xe buýt
thấy các cụ dạo này hay mông má e pre e mới giật mình là mình cũng chưa quan tâm nhiều lắm tiện hôm chủ nhật rảnh e tháo cốp đựng đồ bên phụ

định vệ sinh cái lọc gió điều hòa mà tìm ko thấy hay ko có các cụ nhỉ thường bảo dưỡng cái j e toàn ra gara e chụp mấy cái ảnh các cụ xem giúp e cái
e ko rõ cái nhìn như tuabin là cái j các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Entikei

Xe buýt
1. Maz Pre do VMC lắp, ăn bớt nên k0 có lọc gió điều hoà cụ nhá, hội PreMM toàn nhờ cụ chuongvit bổ cái hộp kín ra, vệ sinh dàn lạnh rồi chế cái lọc của M6 vào.
2. Cái cụ nhìn như tuabin là quạt gió điều hoà cụ ạh, tháo ra vệ sinh thì bẩn thôi rồi...
3. Chúc mừng cụ V2 vẫn còn jin, nhưng khám thì mới biết... viêm nhiễm nặng... =))

Entikei

Xe buýt
Vẫn chưa tiến V2 đi được hả cụ Khải, buồn wa nhỉ sắp chia tay cụ rùi...
E mà đổi được xe, E là E cứ oánh xe mới đi off với các cụ hội PreMM...
E dám chắc là cả phường OF, k0 tổ dân phố nào dzui như tổ nhà mềnh...

Mr Win

Xe buýt
1. Maz Pre do VMC lắp, ăn bớt nên k0 có lọc gió điều hoà cụ nhá, hội PreMM toàn nhờ cụ chuongvit bổ cái hộp kín ra, vệ sinh dàn lạnh rồi chế cái lọc của M6 vào.
2. Cái cụ nhìn như tuabin là quạt gió điều hoà cụ ạh, tháo ra vệ sinh thì bẩn thôi rồi...
3. Chúc mừng cụ V2 vẫn còn jin, nhưng khám thì mới biết... viêm nhiễm nặng... =))
dạ nhà e cũng ko biết còn zin hay ko nhưng e phải chống viêm cho e nó mới đc cụ ạ, ko e nó chịu đựng mãi ốm cái thì mệt
e tháo cốp ra còn chưa rảnh để lắp vào ạ nên vẫn để thế đi hôm nào vệ sinh xong lắp luôn thể ạ
cụ cho e hỏi tý cái hộp kín nó nằm ở đâu và như thế nào ạ

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt
Dạo này hết việc chả thấy cụ nào nói j

5562

Xe hơi
Hội tham gia của tất cả các cụ đang lái, sắp lái và không lái xe Mazda premacy.

5562

Xe hơi
Em đang chuẩn bị mua xe thôi, thích cai loại nay nên vao xem và hoc hoỉe các bác

LeHuuHuy

Xe buýt
Báo cáo các Cụ bảo vệ mắt dưới V2 em đã về hàng

LeHuuHuy

Xe buýt
Tổng thiệt hại 500k cho 2 chiếc mua tại Hoàng An tại số 2 ngõ 283 Trần Khát Chân.

LeHuuHuy

Xe buýt
Nhờ các Cụ add vào bài giúp em nhé.

Entikei

Xe buýt
dạ nhà e cũng ko biết còn zin hay ko nhưng e phải chống viêm cho e nó mới đc cụ ạ, ko e nó chịu đựng mãi ốm cái thì mệt
e tháo cốp ra còn chưa rảnh để lắp vào ạ nên vẫn để thế đi hôm nào vệ sinh xong lắp luôn thể ạ
cụ cho e hỏi tý cái hộp kín nó nằm ở đâu và như thế nào ạ
Hộp nào to nhất, đen nhất phía sau cái cốp xe cụ là cái hộp nó chứa dàn lạnh ợ...
Có 4 con ốc mở ra từ phía dưới, chỉ có thể mở được 2, tách ra rồi cứ luồn qua cái khe đó mà chiến!
Lưu ý cụ, biết thì hãy tự sướng, k0 lại chọc hỏng dàn lạnh thì e và hôi PreMM xin miễn trách nhiệm hình sự nhá...

Entikei

Xe buýt
Tổng thiệt hại 500k cho 2 chiếc mua tại Hoàng An tại số 2 ngõ 283 Trần Khát Chân.
Mừng cụ, cụ cứ mua cái mới mà dùng, cái cũ k0 ai mua nó bán cho đồng nát, thế rồi bọn trộm nó cũng tha cho các cụ trong hội PreMM!