Cụ nào đang chạy Everest AT Limited 2010 thì vào đây chia sẻ nhé

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Hic, các bác chuyển đổi tỷ giá chuẩn chuẩn cho em chút nào...Em không muốn bị các bác kêu sao xe Ford em đắt thế đâu...Em tính nhầm tiền hay sao ấy, ai giúp em đi...

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Mời các bác có FE, yêu FE , sẽ có FE vào đây - đã có hội FE được lập và sinh hoạt lâu nay mà có thể các pác chưa biết :6:

sđt của em nếu cần thiết : 091.322.0189

thanhdulich

Xe đạp
Hic, các bác chuyển đổi tỷ giá chuẩn chuẩn cho em chút nào...Em không muốn bị các bác kêu sao xe Ford em đắt thế đâu...Em tính nhầm tiền hay sao ấy, ai giúp em đi...
Giá FE AT Ltd 2010 bên Phi bán (trên trang web của Ford Phi) là tương đương 32.980 Obama (tính theo tỷ giá quy đổi quốc tế ngày 11/03/2010), sai số khoảng chục $ thôi.

Sao dân Vịt mình khổ thế. Thu nhập bình quân đầu người một năm cỡ 1k Obama, thế thì nhịn ăn uống, ị tè, ... cỡ 40 năm mới mua được cái 4B à. Bên Tây giá xe trung bình chỉ nửa năm thu nhập bình quân đầu người thôi.

Hay là ta chuyển hộ khẩu sang Tây sống nhỉ???????? :)):)):))

vôlangday

Xe tăng
em chạy cả Everets và Ếch rồi, mỗi chú đều có cái hay riêng cả! Tóm lại em yêu ford

Tinaccord

Xe đạp
Khi lấy FE, Em cũng nghe mọi người nói về tiếng ồn của xe máy dầu, nhưng ở trong xe thì lại ít ồn do cách âm tốt và khung gầm cứng áp. Em thử cả Fortune máy dầu, Captiva và Innova máy xăng thì độ ồn trong khoang xe tệ hơn FE. Chưa kể Innova còn nghe cả tiếng rung của khung gầm nữa...

Em thay dàn âm thanh origin của FE bằng dàn Sony và thử đĩa DVD tốt, cảm giác chả kém HD 5.1 đâu! Thậm chí lũ nhóc nhà Em còn thích lên xe xem DVD hơn là ngồi trong phòng coi phim HD.:21:

Gooman

Xe hơi
Bác Ford Haiphong cho hỏi chút:
Nghe nói là máy của Everest và Ranger dùng phải không ạ.
Mấy người bạn chạy Everest nói Lốc máy của Everest mỏng lắm nên chạy sau khoảng 10 vạn km co hiện tượng vỡ lốc máy (Lốc máy bị rạn nứt tự nhiên).
Bác cho hỏi đâu có phải lỗi của Everest ko, cũng giống như hiện tượng kêu của cầu sau Ranger, hay bệnh kêu chân côn trên Honda Civic ko.

Minh đang nghiên cưu em Ranger nên tìm hiểu kỹ chút

Thank you bác

Gooman

Xe hơi
To: Ford haiphong,
Mình tham khảo thêm thông tin vậy thôi.
Minh đang quan tâm đến Ranger XL khi nào có chương trình KM thi Alo nhé
Thanks bạn

Linh

Xe điện
Hic, bác pm cho em xin cái địa chỉ chính xác được không, em gửi catalogue cho bác liền ah.
Nhân đây em xin gửi bác hình ảnh của em Ford Everest 2010 ( Model 2009 ) sản xuất tại Việt Nam cho bác xem qua, Ford Eve 4x2 AT Limited bác nhé :
1.Đây là bài viết đánh giá em nó :
http://autovina.vn/new/modules.php?name=News&op=viewst&sid=1769
2. Đây là hình ảnh

Một số hình ảnh trên cũng được dùng trong Catalogue đấy bác !
Còn nếu Eve 2010 phiên bản nước ngoài thì em chưa có được hình ảnh đầy đủ bác ah!
Em phiền bác tí, em có anh bạn đang muốn lấy 1 em FE đời 2009 chạy 2 vạn rồi, giá 28k có hợp lý ko bác ? Bác giúp em sớm nhé, enm cảm ơn nhiều (b)

whoami

Xe đạp
@ bác fordhaiphong: bác vui lòng cho em xin báo giá em Escape XLS và Everest 4x2 AT nhé. Giá tốt nhất có thể nhé bác :69:. Tks bác!

ford.haiphong

Xe tải
Đã Pm cho 2 bác rồi nhé !
Rất mong giúp ích gì được cho các bác !(b)

SmallRiver

Xe điện
Em thì ngay từ đầu rất kết FE AT, nhưng khi xem xong em té luôn. Xe gì có những 4 túi khí mà ngay cả những cái cơ bản thông thường lại thiếu: Không có nâng hạ ghế lái, không có chỗ để chân trái cho tài, hàng ghế 3 không có tựa đầu! Theo em ở VN mình chưa cần 2 túi khí bên thì cắt đi thêm vào đó là mấy thứ em kể trên thì tuyệt, giá cả lại giảm thêm chút nữa lại càng tuyệt luôn. Đúng là mấy ông Ford này bảo thủ hết chỗ nói, bảo thủ đến mức dở hơi!

xuanlinh2708

Xe tải
Cuối tuần em mượn được FE 2010 limited của bố chạy một tour Bắc Ninh, hôm nay lên report cho các bác:
Xe bố em lấy hôm đầu tuần ở Ford Giải phóng, màu ghi ánh kim (đi ngoài đường chả thấy xe nào màu dư lày). Nhìn chung chạy rất sướng, chở đủ người mà vượt vèo vèo, không ì ạch như con Lanos của em :-B, xe cao ráo nên tầm nhìn rất thoáng, chống ồn tốt, ngồi trong xe đi đường xóc thấy bồng bềnh thôi chứ không long sòng sọc. ghế lái tuy cao và không có chỗ để chân trái nhưng ngồi vẫn thoải mái, chân không có cảm giác tù túng, tay lái rất nhẹ. Có người bảo em máy dầu chạy yếu nhưng em thấy FE không yếu tẹo nào, khi vượt đạp lút chân ga xe chồm lên rất khỏe (có cảm giác người bị dính vào ghế rất phê). Đổ đầy bình dầu chạy được hơn 600km mà vẫn còn hơn 1 vạch (ăn uống cũng có vẻ được)

Về vận hành thì rất ổn nhưng tiện nghi thì có một số vấn đề:
- Khi nghe FM em phải thò tay lên trần xe để lôi cái ăng-ten lên (cái này thua Lanos của em, ăng ten tự thò thụt khi nghe FM :)):)))
- Mặt gương điều chỉnh điện được, nhưng không có option tự gập gương khi đỗ, vẫn phải gập bằng cơm giống Lanos của em :-B(bác Ford trang bị gương điện rồi sao không trang bị nột gập gương tự động? nửa vời quá)
- Ghế giữa bị claim là hơi đứng, ngồi lâu sẽ mỏi (không thoải mái lắm)
- Vòi phun rửa kính sau yếu quá, lại phun từ dưới lên nên nhìn buồn cưới lắm (sao bác Ford không làm phun từ trên xuống nhỉ?)
- Đèn Taplo màu đỏ lừ lừ nhìn hơi kinh.

Em mới chạy một hôm nên chỉ thấy sơ sơ thế thôi, hôm nào em lại mượn chạy tiếp xem thế nào. Giờ em quay lại với em Lanos thân yêu đây. Chúc các bác đầu tuần làm việc hiệu quả \:D/

ROAD.CRUISER

Đi bộ
To: Ford haiphong,
Mình tham khảo thêm thông tin vậy thôi.
Minh đang quan tâm đến Ranger XL khi nào có chương trình KM thi Alo nhé
Thanks bạn
Ranger nhập từ Thailand mà hiện nay Thailand đang biểu tình ầm ầm nên dòng xe này thiếu, không chỉ tại Việt Nam đâu mà các nước khác trong khu vực. Vì vậy chờ khuyến mãi chắc còn dài dài bạn à. Nếu có nhu cầu thực sự thì Ranger cũng nhiều model lắm. loại rẻ nhất đâu khoảng 25K USD. loại đắt nhất vào khoảng 34K USD

Pobeda

Xe buýt
Ranger nhập từ Thailand mà hiện nay Thailand đang biểu tình ầm ầm nên dòng xe này thiếu
Cái này thì tôi đếch tin.Người biểu tình thì cứ biểu tình, người làm việc thì cứ làm việc.Bên Thái họ biếu tình lâu nay nhưng chuiyện làm ăn chả có sao nhãng đâu - trừ du lịch bị ảnh hưởng vì du khách ngại thôi.
Giá lên thì các bác sale chịu khó lau chùi xe trong salon vậy, giống như các salon xe nhập ấy.

KeNgoaiDao

Xe đạp
Các bác để ý không? Xe FE bên mình không có đèn soi ở kính chiếu hậu khi mở cửa xe ra, đèn ở phía dưới kính chiếu hậu đó nhé.

nghiathang

Xe tăng
To bác Ford.Haiphong.

Bác cho xin cataloge và báo giá của FE 2010 ban AT nhé.

Cảm ơn nhiều

ford.haiphong

Xe tải