[Thảo luận] Cụ nào đâm vào e thì rút kinh nghiệm nhé. e không kịp nhìn biển số

jeehoon

Xe tải
vào em, em thốc ga vào 2 thằng chạy SH đó, ra sao thì ra. Chiến luôn!

OmegaO9

Xe container
Cụ xui dại cụ chủ thớt phỏng cụ *-)
Đem tội "cố ý gây thương tích" hoặc "cố ý giết người" ra cạnh tranh với tội "cố ý làm hư hỏng tài sản" thì bên nào đền sướng hơn ợ :D
Tình huống ở đây đã rõ ràng đúng không cụ, 2 xe SH quây quanh xe cụ chủ thớt,rồi cầm tuýp nước đập xe,hành vi đó đã cấu thành tội hủy hoại tài sản + có tổ chức,khi đã bị đập xe tức là có khả năng gây hại đến bản thân=> có quyền tự vệ chính đáng.Như vậy thì việc đâm xe vào chúng để ngăn chặn khả năng tác động xấu đến bản thân mình là đúng.

noithatkientruc

Xe điện
Kụ nào xui dại kụ chủ thớt đâm xe vào 2 con sh là chết đấy, chẳng khác vụ kĩ sư Trí đâm vào thanh niên Thắng trên đường Lý thường kiệt mấy đâu.Thôi thì an ủi , xe còn bảo hiểm làm phúc cho nó vậy .

theph

Xe điện
Tình huống ở đây đã rõ ràng đúng không cụ, 2 xe SH quây quanh xe cụ chủ thớt,rồi cầm tuýp nước đập xe,hành vi đó đã cấu thành tội hủy hoại tài sản + có tổ chức,khi đã bị đập xe tức là có khả năng gây hại đến bản thân=> có quyền tự vệ chính đáng.Như vậy thì việc đâm xe vào chúng để ngăn chặn khả năng tác động xấu đến bản thân mình là đúng.
Tiếc là luật pháp ở mình nó chả giống được như cụ nói. Em mà là cụ chủ thớt thì em cũng chịu nhục, chịu thiệt cho nó đập chán nó đi thì mình về.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Chia buồn với cụ nhưng thôi bỏ cục tức đi cụ, em vuốt cụ 1 cái hạ hỏa nào /:)

Nhưng mà em không hiểu thằng Cam kia thì liên quan gì đến 2 con S.H? Lái Cam cũng có lời tử tế với cụ rồi mà? Sao mọc đâu ra 2 thằng S.H ? 3:-O

Tribute

Xe container
XH bây giờ loạn, chả biết đường nào mà lần. Em là cũng hay nóng tính, chắc phải về mua thêm mấy chữ nhẫn nữa treo quanh xe thui.

cka

Xe hơi
hơn 80 triệu ngợm , ko đi ra đường may ra mới tránh được mấy cái vụ này

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Chia buồn với cụ;giờ ra đường ngại va chạm lắm;mình không chưa kịp bắt đền đã bị ăn vạ rồi;

CDX2010

Xe hơi
Chia buồn với Cụ. gặp cái bọn đó tránh cho lành Cụ ợ. Ko gặp mấy chú choai choai là có khi đi cả người ý chứ? ;))

Ra đường sợ nhất công nông
Về nhà sợ nhất vợ ko nói gì?

Ở thành phố ko có Công nông mà chỉ có 2B thôi Cụ ợ.

anhtho

Xe ngựa
Hôm kia e đi từ cửa Nam về tới ngã 3 Lý Thường Kiệt với Lê Duẩn E đang chạy thẳng thì có Cụ Cam 2.4 chạy từ Lý Thường Kiệt rẽ trái ra Lê Duẩn e đi hết 2/3 Ngã 3 rồi mà cụ ấy vẫn cố nhoi lên thế là lám phát vào cửa lái e bực mình e xuống nói đúng câu ( Ông đi như C.... ý) cụ ấy nói thôi e mới lái a thông cảm thế là e nghĩ thôi mình có bảo hiểm thì thôi vậy thế là e lên xe đi. ai ngờ chạy về tới gần Kim Liên Mới lập tức thấy 2 con Sh ép mình vào đường e vừa hé kính ra nó chửi ngay MÀY THÍCH CHỬI NGƯỜI LẮM À biết ngay thằng chó chết nó gây sự e đóng kín cửa bốc ngay điện thoại gọi 113 mẹ nó nó biết e gọi thế là nó rút ngay cái gậy nhìn như tuýt sắt phang ngay vào nắp capo e 2 phát rách cả Capo, ức quá mà không làm gì được. TÌNH HÌNH NÀY CÓ KHI PHẢI THỦ HÀNG NÓNG TRONG XE THÔI CHỨ CỨ LỊCH SỰ ĐÂM RA THIỆT THÂN CÁC CỤ À.
Chia buồn cùng cụ. Đúng là ra đường chẳng biết thế nào. Thôi cụ cứ tự nhủ ' của đi thay người', loạng quạng nó phang cho phát vào đầu thì lại chẳng ai chăm vợ cả cùng vợ II. XH có vẻ loạn quá.
À nhân tiện nói xe SH, hum nay em nhìn thấy chỗ ngã tư Hoàng Diệu + Điện biên phủ, lúc chờ đèn đỏ, có 1 SH kẹp 3, chẳng ai có mũ bảo hiểm cả, cậu xxx đứng sau nó có 2 - 3 m mà chả làm gì, 3 thằng xỳ tin thì cứ nói cười bô bô như chỗ không người. Cũng lạ là chúng nó coi thường pháp luật vậy nhưng vẫn đứng chờ đèn đỏ mới hay. Mà chỗ đó gần cái đồn CA gì to lắm, lúc nào cũng vài ba chú xxx đứng trực.

bendoquan

Xe hơi
Xin chia buồn với cụ nhưng dù sao thì đằng nào cụ cũng đi làm bảo hiểm. Chú lái xe cam cũng hèn nhỉ, lúc có một mình thì nhũn như con chi chi sau đó lại gọi hội ỷ đông bắt nạt ít. Em xin bầu chú ấy là "đại đại tiểu nhân"

X_FIVE

Xe điện
Em thấy thế này ạ. Chốt lại thì đây cũng là một bài học cho tất cả mọi người chúng ta khi tham gia giao thông. Mỗi người hãy nên bình tĩnh một tẹo. Nhịn một tý tránh được vô số cái xảy ra cho bản thân mình và người khác.
Chứ giờ chả nhẽ hơi một tẹo lại oánh nhau sao? mà lúc oánh nhau thân cô thế cố thì mình thiệt thân trước. Chờ đến lúc được vạ thì má đã xưng. Các bác cũng đừng nghĩ là mình nhớ biển số nó làm gì cả? Các bác định làm gì nó chứ??? tốt nhất chuyện không có gì thì mình bỏ qua cho lành các bác ạ!

koj.k0ol

Xe tăng
không hiểu sao bình thường e cũng HÚNG lắm nhưng tự nhiên hôm ấy CÓNG ngồi im cho nó phang.
cụ cóng đúng lúc đới... quả đấy mà húng em cũng ứ dám nghĩ nó đi đến đâu... mai lại được đọc báo xe điên thì mệt... :P khổ thế đấy cụ ạ

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Xin chia buồn với cụ nhưng dù sao thì đằng nào cụ cũng đi làm bảo hiểm. Chú lái xe cam cũng hèn nhỉ, lúc có một mình thì nhũn như con chi chi sau đó lại gọi hội ỷ đông bắt nạt ít. Em xin bầu chú ấy là "đại đại tiểu nhân"
Thực lòng thì e cũng có ý định bắt đền xuống thấy nó nói thế lại thôi, nhìn xót quá e mới phọt ra câu nói không lịch sự lắm chứ quan điểm của e đi xe va chạm là không tránh khỏi. vụ đó e thay mất cái capo và làm lại cửa mất tổng cộng 18 củ bảo hiểm chịu cho 16 củ e chịu 2 củ

CAP_bl

Xe điện
Đâu có đơn giản như thế được bác ơi. Ít nhất sau đó bác mất khá nhiều thời gian, tiền bạc,... khi điều tra, rồi nếu phải xử thì lại mệt nữa. Chẳng may bác không mạnh cánh, sau đó lãnh hậu quả thì sao. Hệ thống luật của chúng ta, cán bộ thực thi của chúng ta thế nào thì bác biết rồi.

Chia sẻ với bác chủ thớt, thiệt hại xe sửa đơn giản thôi, nhịn thì yên được - tạm thời chấp nhận như vậy ở VN ta bây giờ, hy vọng sau này mọi người đồng lòng trước cái xấu thì sẽ khác hơn.

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Loạn vãi...đi đường kiểu này ko thủ hàng thì hơi phí :(

viet1235

Xe buýt
Lần sau em đi ai có đâm vào em thì em cũng xuống xin lỗi trước cho nó lành~X(

vtlam

Xe buýt
Cũng không cần phải xuống xe xin lỗi trước cho lành. Tôi nghĩ bác chủ thớt cũng có thái độ nào đó khiến bác kia cay cú thôi.
Nên học tập tinh thần OF khi xảy ra va chạm. Rất không nên có hành vi chửi bậy mạt xát người khác... phỏng ah