[Funland] Cụ nào đã từng mắc bệnh Quai bị giúp e với ạ

kenshire

Xe tăng
Ôi các cụ, e đến phải lạy các cụ. Cụ nào cần tư vấn quai bị thì ib em :)))

AnhTiếnMobile

Xe điện
Bị quai bị tuyệt đối ko dc ăn cà chua ko là vô phương cưú chưã 2 viên bi đấy các cụ ah

hạnhphuc1

Xe đạp
Ôi các cụ, e đến phải lạy các cụ. Cụ nào cần tư vấn quai bị thì ib em :)))
Bác giúp e với.em bị quai bị được 2 tuần và đã lành nhưng giờ những lúc đi xe máy hay hoạt động nhiều là e thấy đau tức tinh hoàn bác à.e lo lắng quá.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu bị bệnh này thì bao nhiêu ngày là khỏi hẳn ạ.Khi bị các cụ có thấy đau tức hay khó chịu ở tinh hoàn không mặc dù tinh hoàn không bị sưng? E nghe là có thể dẫn đến vô sinh nên cũng hơi lo lắng.mong các cụ giúp đỡ.ths
Khi bị quai bị ... cụ nên tránh cho người nhà ... lấy bát ăn riêng ... ko chấm mắm chung ... nói chuyện giữ kẽ ... ko quay mặt vào người nhà ... nói chung là nằm phòng riêng ... lên mạng chém of là hợp lý nhất ... tuyệt đối ko khạc nhổ trong khu vực vệ sinh chung của gia đình

dán cao vào chỗ sưng ... Phải uống vài quả cam/ngày thì nhanh khỏi ... uống nhiều cam,chanh.. đại loại giàu vitamin ca ... Ko vận động mạnh.... uống nhiều nước để thải virus...

Bệnh tự khỏi sau 1-2 tuần tùy chế độ ăn uống ngủ nghỉ ... ăn uống kém....bệnh lâu hơn ... có thể nhiễm trùng chạy hậu

Xưa e bị đau xưng cả hòn .. nhưng giờ đứa lớn lớp 2 đứa bé mới sinh ...

hạnhphuc1

Xe đạp
Khi bị quai bị ... cụ nên tránh cho người nhà ... lấy bát ăn riêng ... ko chấm mắm chung ... nói chuyện giữ kẽ ... ko quay mặt vào người nhà ... nói chung là nằm phòng riêng ... lên mạng chém of là hợp lý nhất ... tuyệt đối ko khạc nhổ trong khu vực vệ sinh chung của gia đình

dán cao vào chỗ sưng ... Phải uống vài quả cam/ngày thì nhanh khỏi ... uống nhiều cam,chanh.. đại loại giàu vitamin ca ... Ko vận động mạnh.... uống nhiều nước để thải virus...

Bệnh tự khỏi sau 1-2 tuần tùy chế độ ăn uống ngủ nghỉ ... ăn uống kém....bệnh lâu hơn ... có thể nhiễm trùng chạy hậu

Xưa e bị đau xưng cả hòn .. nhưng giờ đứa lớn lớp 2 đứa bé mới sinh ...
E cảm ơn bác ạ.giờ e cũng đã lành 2 tuần nhưng vẫn đau tức tinh hoàn bác ạ.hồi xưa bác có đâu lâu không vậy.có sưng lên lớn k bác??

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cảm ơn bác ạ.giờ e cũng đã lành 2 tuần nhưng vẫn đau tức tinh hoàn bác ạ.hồi xưa bác có đâu lâu không vậy.có sưng lên lớn k bác??
bác cứ yên tâm nghỉ chơi thể thao 2 tháng nhé ... xưa em xẹp quai ... mà 2-3 tháng sau vẫn chưa làm nặng ... nếu xưng 1 bên thì bên đó sẽ to hơn bên còn lại một khoảng thời gian lâu rồi mới xẹp ... vì vậy bác cứ yên tâm ... ko vấn đề gì

hạnhphuc1

Xe đạp
bác cứ yên tâm nghỉ chơi thể thao 2 tháng nhé ... xưa em xẹp quai ... mà 2-3 tháng sau vẫn chưa làm nặng ... nếu xưng 1 bên thì bên đó sẽ to hơn bên còn lại một khoảng thời gian lâu rồi mới xẹp ... vì vậy bác cứ yên tâm ... ko vấn đề gì
Vâng.e cảm ơn bác nhiều nhé

kenshire

Xe tăng
Bác giúp e với.em bị quai bị được 2 tuần và đã lành nhưng giờ những lúc đi xe máy hay hoạt động nhiều là e thấy đau tức tinh hoàn bác à.e lo lắng quá.
Chào bác
Bác nên nghỉ ngơi, han chế tiếp xúc hay va chạm tinh hoàn nhiều. Bình thường sẽ tự hết thôi, không lo lắng nhiều.

tuanle1108

Xe hơi
Ặc bị vậy mà bác không đi bệnh viện sơm, ông anh em bị nhức ở tinh hoàn chữa kịp về vẫn có em bé bt

tuanle1108

Xe hơi
bác yên tâm đi, nânh đi bv sớm đi bác

9630

Xe tăng
Em đang bị đây, đang nằm nhà ko ngủ được vì nhức