Cụ nào đã nghe về căn hộ Officetel Trần Duy Hưng của Vin chưa ạ? Cho em xin ý kiến với...

Các cụ Sales đâu,sao không thấy cụ nào giải thích cái khái niệm Officetel cho các cụ ở đây hiểu vậy. Theo em được biết thì Officetel trong Sài Gòn phát triển rất mạnh,ngoài hà nội khái niệm này hơi mông lung,giá trị thấp hơn căn hộ từ 25%-35%. Vì sao chủ đầu tư lại xây Officetel là để lách luật bài toán về mật độ dân cư. Như em được biết trong sài gòn có những dự án cùng 1 tòa nhà,cùng 1 sàn thì có căn là căn hộ để ở,có căn là căn hộ Officetel. Về cơ bản thì căn hộ và Officetel thì cũng giống nhau về công năng sử dụng,chỉ có 2 cái khác biệt là căn hộ là sổ đỏ sở hữu lâu dài,Officetel là sổ đỏ sở hữu có thời hạn 50 năm,sau 50 năm được ra hạn tiếp các cụ nhé.Cái thứ 2 là căn hộ được hình thành đơn vị ở có nghĩa là có sổ hộ khẩu,còn Officetel không hình thành đơn vị ở không có sổ hộ khẩu.Cái này cụ nào muốn hộ khẩu hà nội thì không được nhé.

Mr. Dee

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Website
www.otofun.net
cụ mua chưa em cũng đang ngắm nghía

thangdc

Xe buýt
Các cụ Sales đâu,sao không thấy cụ nào giải thích cái khái niệm Officetel cho các cụ ở đây hiểu vậy. Theo em được biết thì Officetel trong Sài Gòn phát triển rất mạnh,ngoài hà nội khái niệm này hơi mông lung,giá trị thấp hơn căn hộ từ 25%-35%. Vì sao chủ đầu tư lại xây Officetel là để lách luật bài toán về mật độ dân cư. Như em được biết trong sài gòn có những dự án cùng 1 tòa nhà,cùng 1 sàn thì có căn là căn hộ để ở,có căn là căn hộ Officetel. Về cơ bản thì căn hộ và Officetel thì cũng giống nhau về công năng sử dụng,chỉ có 2 cái khác biệt là căn hộ là sổ đỏ sở hữu lâu dài,Officetel là sổ đỏ sở hữu có thời hạn 50 năm,sau 50 năm được ra hạn tiếp các cụ nhé.Cái thứ 2 là căn hộ được hình thành đơn vị ở có nghĩa là có sổ hộ khẩu,còn Officetel không hình thành đơn vị ở không có sổ hộ khẩu.Cái này cụ nào muốn hộ khẩu hà nội thì không được nhé.
Cụ nào muốn biết thì vui lòng cho e xin cái email hay cái phone. Mỗi cụ lên lại bắt bọn e gõ ra từng này chữ thì hết ngày rồi còn care khách gì nữa.

Nếu thực sự quan tâm thì cho chúng em xin cái contact cho dễ làm việc. Hỏi kiểu đc đc k đc thì thôi thế này rất khó làm việc thưa cụ.

lehuyenk47

Xe đạp
Em cũng đang ngắm ngía, định lấy cái căn rẻ nhất thì thấy bảo giờ sàn thi nhau ôm bán chênh rồi em cũng nản, em với cụ ib nhau bóng bàn đi:-c

Minhnd

Xe điện
Em có căn 38m2 Oficetel tim tường, hướng nhìn về trung tâm HNQG, giá gốc 1,537 tỷ. Cụ nào có hứng em để lại 1,6 tỷ nhé.

thangdc

Xe buýt
Dự kiến từ ngày mai 4/1 các căn soho bắt đầu tăng giá trở lại thêm 3% nhé các cụ.

3 sàn đầu tiên có giá rẻ nhất, từ các sàn sau sẽ đắt hơn. Các cụ ậm ờ nghe ngóng ko quyết sau phải mua đắt thì nói chủ đt ấy đừng chửi sale bọn e. Bọn e có quyết đc giá đâu.

Datnam

Xe hơi
Có cụ sale nào còn căn 38m tòa c2 ko thì inbox e nhé

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Dự án này mới ra hàng trưa nay mà buổi chiều em gọi điện hỏi đã cháy hàng các căn vừa tiền rồi, còn lại toàn căn 3 tỏi thôi các cụ ạ :(
Hài vãi lều với mấy ông cò vạc nhà quê.
Đổi giọng văn đi may ra bán được hàng nhé.

thangdc

Xe buýt

Tranha131076

Xe tăng
Có điên mà mua với giá này. Thứ nhất kg phải sổ đỏ vĩnh viễn mà chỉ là thuê dài hạn, thứ 2 giá điện nước sẽ tính theo giá bán kinh doanh chứ kg phải giá sinh hoạt, thứ 3 phí quản lý áp dụng như phí quản lý văn phòng nên cao hơn phí quản lý chung cư, thứ 4 việc sinh hoạt sinh sống mà xung quanh là văn phòng cực bất tiện, thứ 5 không có quyền tham gia quản lý toà nhà như đối với chung cư... thứ n là vớ mức giá 40 tr/m2 thì quá cao so với mặt bằng giá văn phòng. Nói chung loại căn hộ này phù hợp với mấy ông tây sang Việt Nam mở văn phòng đại diện để thăm dò tìm hiểu thị trường thì hợp thôi!

trantuan1101

Xe tăng
Có điên mà mua với giá này. Thứ nhất kg phải sổ đỏ vĩnh viễn mà chỉ là thuê dài hạn, thứ 2 giá điện nước sẽ tính theo giá bán kinh doanh chứ kg phải giá sinh hoạt, thứ 3 phí quản lý áp dụng như phí quản lý văn phòng nên cao hơn phí quản lý chung cư, thứ 4 việc sinh hoạt sinh sống mà xung quanh là văn phòng cực bất tiện, thứ 5 không có quyền tham gia quản lý toà nhà như đối với chung cư... thứ n là vớ mức giá 40 tr/m2 thì quá cao so với mặt bằng giá văn phòng. Nói chung loại căn hộ này phù hợp với mấy ông tây sang Việt Nam mở văn phòng đại diện để thăm dò tìm hiểu thị trường thì hợp thôi!
ưu điểm cũng là giá thuê sẽ rẻ hơn thuê VP,được đăng ký KD tại căn SOHO ( chung cư thì ko) và phù hợp với những bạn làm bên thiết kế,lập trình đòi hỏi sáng tạo ...hoặc hợp với các VP đại diện của các công ty quy mô vừa và nhỏ khi cần 1 nơi giao dịch trung tâm,sang trọng mà giá hợp lý

trantuan1101

Xe tăng
Hài vãi lều với mấy ông cò vạc nhà quê.
Đổi giọng văn đi may ra bán được hàng nhé.
công nhận,em cũng chả thích kiểu này,nhiều cụ sale cứ giả khách hỏi thông tin em,nói luôn là sale,cùng nghề thì em vẫn chia sẻ hết thông tin mình biết chứ giả sale làm bọn em tốn thêm thời gian
em là sale em ko phải núp,em cảm thấy công việc mình làm là phù hợp ,là nghề nghiệp

thangdc

Xe buýt
Thứ nhất thì cụ có thấy soho ở đâu mà sổ đỏ vĩnh viễn ko?

Thứ 2: cụ đăng ký căn hộ theo hình thức kinh doanh thì giá điện nuớc phải tính vậy. Cụ ở văn phòng thuê bình thường vẫn vậy, làm gì có văn phòng lại tính theo giá chung cư để ở? Trong khi nó lại vừa là nhà ở luôn, cụ tính chi phí cho 1 văn phòng và 1 căn hộ cho thuê + lại thì đắt hay rẻ hơn 1 căn soho?

Thứ 3: cao hơn nhưng chung quy thì vẫn rẻ hơn phí quản lý văn phòng bt. Cụ cứ thử sang toà Euro windows hay toà Grand Plaza thuê cái văn phòng ở đấy rồi so sánh xem.

Thứ 4: Em ko hề thấy gì bất tiện, ngược lại dân cư trong D'Capitale toàn người có thu nhập "hơn người", họ lại là đối tượng khách hàng tiềm năng sẵn có rất hứa hẹn là đằng khác.

Thứ 5: Quản lý toà SoHO thì có những cái gì để quản lý thưa cụ? Nó đâu phải toà dân sinh? SOHO có nội quy và vận hành riêng biệt, mà chủ yếu nhắm tới công năng làm nhà văn phòng. Chẳng có gì phức tạp cả.

Thứ n: D'Capitale ko phải loại chung cư bán 18-20tr/m. Nếu bán giá đó chẳng đến lượt chúng ta ngồi đây bóng bàn đâu cụ, cũng chả cần bày bán công khai. Đầy người sẽ ôm cả sàn.

Tranha131076

Xe tăng
Thứ nhất thì cụ có thấy soho ở đâu mà sổ đỏ vĩnh viễn ko?

Thứ 2: cụ đăng ký căn hộ theo hình thức kinh doanh thì giá điện nuớc phải tính vậy. Cụ ở văn phòng thuê bình thường vẫn vậy, làm gì có văn phòng lại tính theo giá chung cư để ở? Trong khi nó lại vừa là nhà ở luôn, cụ tính chi phí cho 1 văn phòng và 1 căn hộ cho thuê + lại thì đắt hay rẻ hơn 1 căn soho?

Thứ 3: cao hơn nhưng chung quy thì vẫn rẻ hơn phí quản lý văn phòng bt. Cụ cứ thử sang toà Euro windows hay toà Grand Plaza thuê cái văn phòng ở đấy rồi so sánh xem.

Thứ 4: Em ko hề thấy gì bất tiện, ngược lại dân cư trong D'Capitale toàn người có thu nhập "hơn người", họ lại là đối tượng khách hàng tiềm năng sẵn có rất hứa hẹn là đằng khác.

Thứ 5: Quản lý toà SoHO thì có những cái gì để quản lý thưa cụ? Nó đâu phải toà dân sinh? SOHO có nội quy và vận hành riêng biệt, mà chủ yếu nhắm tới công năng làm nhà văn phòng. Chẳng có gì phức tạp cả.

Thứ n: D'Capitale ko phải loại chung cư bán 18-20tr/m. Nếu bán giá đó chẳng đến lượt chúng ta ngồi đây bóng bàn đâu cụ, cũng chả cần bày bán công khai. Đầy người sẽ ôm cả sàn.
Có thể tôi đồng ý với cụ loại căn hộ này phù hợp với một số đối tượng cụ thể nào đó (ví dụ khác nước ngoài). Còn với đối tượng muốn sinh sống cả gia đình vợ con trong căn hộ loại này thì tôi cho là kg hợp lý!

Goya

Xe buýt
Hình thức SOHO này ở nước ngoài có hot không các cụ? Em cũng quan tâm

thangdc

Xe buýt
Có thể tôi đồng ý với cụ loại căn hộ này phù hợp với một số đối tượng cụ thể nào đó (ví dụ khác nước ngoài). Còn với đối tượng muốn sinh sống cả gia đình vợ con trong căn hộ loại này thì tôi cho là kg hợp lý!
Loại hình này ko dành cho đối tượng muốn sinh sống cả gia đình nhé cụ, mục đích ra đời của nó phục vụ đối tượng dùng để làm nơi "ở tạm" cùng với làm văn phòng thôi ạ.

1 điều nữa cụ lưu ý là sở hữu căn hộ này ko đc vào diện cấp phép hộ khẩu đâu nhé. Cái này bọn e phải tư vấn khách đầu tiên để khách đỡ hiểu nhầm định mua làm nhà ở luôn do cái giá của nó thấp mà vẫn đc ở trong khu cao cấp như D'Capitale.