Cụ nào đã mua con này chưa Merida Matts 70

hminh2005

Xe điện
Em lang thang trên mạng tìm hiểu để sắm thêm một con thấy có con này tầm giá khoảng 14 củ, bảo hàng xuất Âu

Thông số

Mầu sắc Đen bóng [Đỏ/Trắng]
Cỡ khung 14.5", 16", 18"
Khung Matts Speed-D
Phuộc SR Suntour 26 XCT MLO 100
Đề trước Sram X5
Đề sau Sram S500
Tay lắc Sram Trigger shift
Tay phanh Kèm theo
Phanh trước ProMax DSK Hydraulic 160 mm
Đĩa xích SR Suntour SCM 44-32-22CG
Bảo vệ xích Không kèm theo
Trục giữa Cartridge Bearing
Xích KMC Z99 9s
May ơ Alloy Disc QR
Vành Merida Matts D
Líp SunRace CS-M9 11-32
Lốp Merida Race 2.1 / Merida Race 2.1
Nan hoa stainless silver
Pô tăng Merida Comp OS 7°
Tay lái Merida Comp OS 640 R25
Bộ chi tiết EGG Steel-B
Cọc yên Merida Speed 27.2 mm
Yên Merida Pro SI-E
Bàn đạp XC Alloy

Các cụ đánh giá giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

29l1_33940

Xe buýt
bác lăn tăn làm gì. tầm ý tiền cứ vác đi mua giant khỏi lo hớ

Hungkaax1

Xe tăng
Không đáng lắm, cụ ra các cửa hang uy tín bảo ráp xe 14-15tr sẽ được tư vấn xe tốt hơn. Nên tập trung vào vành, bánh, chứ tầm 15tr kể cả mua xe hãng cũng không được khung ngon

vietlinh0504

Xe đạp
Giant cũng đc cụ à, xe đạp biét bao giò hỏng đc,

cairong_2011

Xe container
Sao ko hỏng ? Cụ đi mưa gió về ko bảo dưỡng cẩn thận cũng ảnh hưởng đến các bộ phận. Cụ bị xe máy va quệt do đường đông, bọn nó đi ẩu có khi ngã móp méo cả

Hungkaax1

Xe tăng
15tr thì chưa có khung xịn được, chỉ tầm tầm nên là nên đầu tư vào đồ ngon đi vừa sướng vừa không lo hỏng. Mấy con khung Giant XTC 15tr cũng bình thường thôi, không có gì đặc sắc mấy.
Tuy nhiên nếu ngại đi ráp thì mua cũng được, đủ dùng. Tuy nhiên dịch vụ của các cửa hàng Giant rất tệ, mà cái này mới là quan trọng đối với xe đạp

vietlinh0504

Xe đạp
Sao ko hỏng ? Cụ đi mưa gió về ko bảo dưỡng cẩn thận cũng ảnh hưởng đến các bộ phận. Cụ bị xe máy va quệt do đường đông, bọn nó đi ẩu có khi ngã móp méo cả
Ko có gì vĩnh cửu còn vs thì đương nhiên mà cụ. Ngày xưa e có địa hình tàu mua có mấy trieu ma đi bóc đầu dít các kiểu sao đau.

vietlinh0504

Xe đạp
15tr thì chưa có khung xịn được, chỉ tầm tầm nên là nên đầu tư vào đồ ngon đi vừa sướng vừa không lo hỏng. Mấy con khung Giant XTC 15tr cũng bình thường thôi, không có gì đặc sắc mấy.
Tuy nhiên nếu ngại đi ráp thì mua cũng được, đủ dùng. Tuy nhiên dịch vụ của các cửa hàng Giant rất tệ, mà cái này mới là quan trọng đối với xe đạp[/Q
Cụ nói đúng, nhung ý e chủ thớt chắc chay trong tp ko fượt thì mua xe nguyen chiếc đi thoải mái vs hậu trời mưa thì e nghĩ vài năm cung ok

Hungkaax1

Xe tăng
Tuy nhiên nếu ngại đi ráp thì mua cũng được, đủ dùng. Tuy nhiên dịch vụ của các cửa hàng Giant rất tệ, mà cái này mới là quan trọng đối với xe đạp[/Q
Cụ nói đúng, nhung ý e chủ thớt chắc chay trong tp ko fượt thì mua xe nguyen chiếc đi thoải mái vs hậu trời mưa thì e nghĩ vài năm cung ok
Bỏ ra 15tr để mua xe thì cũng cần tìm hiểu chứ cụ. Cụ biết thì tư vấn, đừng tư vấn kiểu thế nào cũng được làm người khác bị loạn

vietlinh0504

Xe đạp
Bỏ ra 15tr để mua xe thì cũng cần tìm hiểu chứ cụ. Cụ biết thì tư vấn, đừng tư vấn kiểu thế nào cũng được làm người khác bị loạn
E bảo chủ thớt nên lấy xe nguyên chiêc mà độp mà, còn giant xtc đối với nhữnng nguời mới chơi e nghĩ wá ổn, con cụ chơi lâu kinh nghiệm thấy mấy con nguyên chiếc thấy bt. Vì mới đầu e cũng như chủ thớt thôi, nhưng sau tìm hiểu sâu e thấy fức tạp chăng kém các thú chơi khác, nên e muôn khuyên cụ chủ đơn giản hóa suy nghĩ khi nua xe thôi.

man.hn8800

Xe máy
Sua

Trc e có qua Merida trên phố Tràng thi mấy lần,sau quyết định mua xe ráp.Thực tế ko phải xe ko tốt mà do e muốn làm con xe theo ý mình.Bác chủ thớt mới xem trên mạng thì chưa nói lên điều ji đc ạ.Vì hình oép đôi khi nó khác thực tế.Còn bác nào bảo ra cửa hàng để đc tư vấn ráp xe tốt hơn thì không có đâu ạ.Đâu người ta chả cần lợi nhuận ạ.Đc cái xe ráp thì có nhiều chọn lựa hơn,mẫu mã,group.Nhà e tổng cộng mua 4 con xe ráp rồi nên cái này e hiểu, trừ phi bác mua con mấy ngàn ở NN thì e ko nói chứ loanh quanh 30-40 củ ở Vn còn fake lòi,huống hồ < 20 triệu .Túm lại bác cứ sờ tận tay,day tận mít,có đk thì đạp 1 vòng xem ntn,còn tầm giá đấy chất lượng xe các hãng kể cả xe ráp là tương đương nhau thôi.Quan trọng là đam mê ạ.Chúc bác sớm gia nhập hội "Hải dóng" tụi em

Chỉnh sửa cuối:

ds2k

Xe hơi
Xe này có khung 14.5". Em đang tìm khung nho nhỏ 1 tí mà khó phết. Hay là mua cái này để lấy mỗi cái khung nhỉ các cụ :P

Hungkaax1

Xe tăng
Trc e có qua Merida trên phố Tràng thi mấy lần,sau quyết định mua xe ráp.Thực tế ko phải xe ko tốt mà do e muốn làm con xe theo ý mình.Bác chủ thớt mới xem trên mạng thì chưa nói lên điều ji đc ạ.Vì hình oép đôi khi nó khác thực tế.Còn bác nào bảo ra cửa hàng để đc tư vấn ráp xe tốt hơn thì không có đâu ạ.Đâu người ta chả cần lợi nhuận ạ.Đc cái xe ráp thì có nhiều chọn lựa hơn,mẫu mã,group.Nhà e tổng cộng mua 4 con xe ráp rồi nên cái này e hiểu, trừ phi bác mua con mấy ngàn ở NN thì e ko nói chứ loanh quanh 30-40 củ ở Vn còn fake lòi,huống hồ < 20 triệu .Túm lại bác cứ sờ tận tay,day tận mít,có đk thì đạp 1 vòng xem ntn,còn tầm giá đấy chất lượng xe các hãng kể cả xe ráp là tương đương nhau thôi.Quan trọng là đam mê ạ.Chúc bác sớm gia nhập hội "Hải dóng" tụi em
Em thấy ra cửa hàng uy tín người ta tư vấn khá chuẩn, so với mức p/p tốt nhất thì cửa hàng có thể tư vấn chuẩn đến 80%, dĩ nhiên là trong phạm vi những cái họ có.
Em cũng mua đôi ba cái xe, rồi cũng ship đồ Mẽo về build mấy cái xe kinh phí từ 3k - 5k cho các cụ khác thì em thấy đồ ở VN làm gì mà lắm đồ fake như cụ nói. Hàng ở VN chủ yếu nguồn Taobao, mà em về so sánh thì đồ Mỹ với đồ Taobao đâu có khác nhau. Chỉ có đừng tham rẻ, ví dụ bộ dàn đầu cọc yên giá Mỹ 8-9tr mà Taobao bán 3tr thì fake lòi.
Ngoài ra thì đa số khung mua ở thị trường TQ, Đài Loan qua đường tiểu ngạch em thấy là tuy không phải fake nhưng chất lượng không bằng các khung mua từ Mỹ, Châu Âu. Nhưng đấy là đối với các khung đắt tiền, chứ rẻ tiền tầm 3tr trở xuống mà thương hiệu xin thì fake 90%, từ Cube, Bianchi cho đến Scott,...

Hungkaax1

Xe tăng
Xe này có khung 14.5". Em đang tìm khung nho nhỏ 1 tí mà khó phết. Hay là mua cái này để lấy mỗi cái khung nhỉ các cụ :P
Cụ nhảy hố nhanh quá cụ ơi, phanh lại, phanh lại.
Có nhảy thì cụ nhảy luôn 1 phát cái khung hôm trước em nói với cụ ấy, không hối hận đâu

Bummer9332

Xe buýt
e chỉ biết mỗi con thống nhất thần thánh thôi, còn hàng ngoại e chịu

ds2k

Xe hơi
He he cụ. Phanh gấp ngã đau lắm. Để em giảm tốc từ từ...

Cụ nhảy hố nhanh quá cụ ơi, phanh lại, phanh lại.
Có nhảy thì cụ nhảy luôn 1 phát cái khung hôm trước em nói với cụ ấy, không hối hận đâu

man.hn8800

Xe máy
Đây là quan điểm cá nhân em trao đổi với bác chủ thớt,e xin mạn phép ko tranh cãi hay tiếp chuyện các bác thuơng gia ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Đây là quan điểm cá nhân em trao đổi với bác chủ thớt,e xin mạn phép ko tranh cãi hay tiếp chuyện các bác thuơng gia ạ
Em không phải thương gia mà là người chơi như các cụ thôi. Cũng nhiều cụ gặp em rồi mà. Cụ cứ tranh luận thoải mái thôi