Cụ nào đã lái thử em ECosport hôm 26/7 tại Vicom Long biên?

VQN

Xe buýt
Cháu có thử kiểm tra thì chủ yếu tiếng ồn là do lốp các cụ ạ. Chứ tiếng máy vọng vào khoang lái nghe hay phết, có cảm giác sport. Tuy nhiên cháu ngối ở hàng ghế sau, chạy 70km/h thì cũng không thấy quá ồn đâu, nghe nhạc mức volume 6 vẫn ngon lành. Tất nhiên không so được với Mec hay Bim rồi nhưng chắc cũng chẳng kém Vios hay Mazda3 đâu.

dancongnghiep

Xe tải
Hôm xem xe em có để ý chỗ cốp sau chỉ là 1 tấm lót cốp sau đó đến phần tôn của xe luôn. Đây có lẽ là nguyên nhân tiếng ồn vọng từ pô lên nhiều (pô xe ngay dưới cốp mà). Các cụ xem có thể dán 1 tấm chống ồn vào đây để cải thiện được không? :-?

ngocvanauto

Xe máy
E nghe nói có lái thử Ecosport của Ford HN mà không thấy có bác nào lên chia sẻ cảm nhận gì nhỉ??? Hóng mấy hôm ko thấy ai pót bài???

Cụ nên otofun các cụ có chia sẻ đấy.

fordfiesta2013

Xe tăng
Chỉnh như nào cụ ơi?

Có 2 cách:

Cách 1: tiếng hát át tiếng bom
Cách 2: Vì nhiều lúc cụ không hát nên cụ thảm khảo link này

http://www.otofun.net/threads/536025-co-nen-lam-chong-on-cho-xe-o-to

Có một cái em chú ý cụ là khi chạy thử bên Ford thường là phải tháo một số bộ phận ở sàn xe ra để lắp phanh phụ. Nên phần sàn xe bị hở nhiều -> tiếng động cơ và tiếng ồn đường lọt vào nhiều cũng là điều dễ hiểu. Em đã tự mình chạy lại ở các xe không có phanh phụ thì vẫn thấy Ok. Anyway, đó là cảm nhận mỗi người

Chỉnh sửa cuối: