[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

True liar

Xe tải
Em đang muốn thuê căn 2-3pn full đồ ở khu này. Cụ nào cần cho thuê ới em nhé. Em prefer toà N03-T2 và N04, tầng cao ạ.

Zonda R

Xe tăng
Hỏi các cụ: tòa N02T3 và N03 T3-T4 thì tòa nào chất lượng hơn? Giá các căn view thoáng của hai tòa này bây giờ là ntn?
Em là cư dân ở đây, em cảm nhận từ bên ngoài, cách xây dựng thì em thấy No3 - T3 và N03-T4 chất lượng xây dựng tốt hơn và giá cả cao hơn ạ!

ono_omxo

Xe máy
Hỏi các cụ: tòa N02T3 và N03 T3-T4 thì tòa nào chất lượng hơn? Giá các căn view thoáng của hai tòa này bây giờ là ntn?
Em là cư dân sống ở khu này nhưng ko phải 2 tòa trên. Có vài thông tin cho các bác có nhu cầu mua nhà ở đây cần lưu ý:

N02-T3:
Của BĐS Quang Minh, đang hoàn thiện và bàn giaongoài, thấy đang lát gạch sân sảnh mặt ngoài, thợ thi công có vẻ đông và tích cực . CĐT là tư nhân, có tiền và có vẻ chịu chơi. Giá căn hộ nghe bảo giờ khoảng 30-31.5tr tùy căn, cụ thể ntn em ko rõ vì em ko phải sale. Nhưng lưu ý các căn cưa sổ view phía Đông nhìn ra Hồ Tây, nếu sau CĐT tổng Hancorp vẫn bất chấp phản đối của dân NGD xây 2 tòa 27 tầng trên khu đất công cộng cạnh trường học (theo Quy hoạch vừa "lách luật" đc TPHN ký duyệt tháng 5/2017) thì các căn này sẽ mất luôn view Hồ Tây. Hiện dân NGD vẫn đang đấu tranh để đòi bỏ cái Thay đổi quy hoạch cục bộ này.

N03-T3, T4:
Của Vinaenco, công ty thuộc CĐT tổng Hancorp đang dính "phốt" Thay đổi cục bộ quy hoạch mà ko xin ý kiến dân ở NGĐ . Hai tòa này thiết kế trong bản vẽ thì đẹp, phong cách Singapore nhưng CĐT thuộc loại "con nhà nghèo", vốn ít, lại nhà nước... thi công rất ề à chậm tiến độ rất lâu rồi, nghe bảo đang bị cư dân dọa kiện vì bắt chẹt phạt tiền trễ hợp đồng của khách hàng trong khi CĐT này đang chậm tiến độ rất lâu rồi lại ko phải trả lãi phạt gì (search google đã có bài về ông tướng Vinaenco này). Giá tòa nhà này em ko rõ, nhưng thấy bảo là các căn view ra phía ngoài đã bán hết, giờ muốn mua chỉ mua lại, chỉ còn các căn quay mặt vào trong. Hai tòa này hiện đang sơn mặt ngoài và lắp cửa kính cửa sổ. Cá nhân em thấy tiến độ thi công chậmj , thợ ít...

Cá nhân em thấy mua nhà giờ đầu tiên là phải đến tận nơi xem dự án ntn, sau là khéo chọn đc CĐT có tâm, và phải có tiền. Nếu là em chọn thì em sẽ quan tâm N02-T3 trước vì CĐT có vẻ nhiều đạn và lắng nghe cư dân hơn.
Ranking các tòa nên ưu tiên quan tâm khu này theo em thấy: N03T2 (Taseco), N01T4 (Phú Mỹ), N02T3 (QuangMinh), N04B Lanmak, N04A công vụ, N03T5..
Các tòa chất lượng ko tốt/ CĐT củ chuối nên tránh: N03T1, N03T8, N03T3-T4

Chúc các bác sớm chọn đc ngôi nhà như ý.

Chỉnh sửa cuối:

True liar

Xe tải
Em là cư dân sống ở khu này nhưng ko phải 2 tòa trên. Có vài thông tin cho các bác có nhu cầu mua nhà ở đây cần lưu ý:

N02-T3:
Của BĐS Quang Minh, đang hoàn thiện và bàn giaongoài, thấy đang lát gạch sân sảnh mặt ngoài, thợ thi công có vẻ đông và tích cực . CĐT là tư nhân, có tiền và có vẻ chịu chơi. Giá căn hộ nghe bảo giờ khoảng 30-31.5tr tùy căn, cụ thể ntn em ko rõ vì em ko phải sale. Nhưng lưu ý các căn cưa sổ view phía Đông nhìn ra Hồ Tây, nếu sau CĐT tổng Hancorp vẫn bất chấp phản đối của dân NGD xây 2 tòa 27 tầng trên khu đất công cộng cạnh trường học (theo Quy hoạch vừa "lách luật" đc TPHN ký duyệt tháng 5/2017) thì các căn này sẽ mất luôn view Hồ Tây. Hiện dân NGD vẫn đang đấu tranh để đòi bỏ cái Thay đổi quy hoạch cục bộ này.

N03-T3, T4:
Của Vinaenco, công ty thuộc CĐT tổng Hancorp đang dính "phốt" Thay đổi cục bộ quy hoạch mà ko xin ý kiến dân ở NGĐ . Hai tòa này thiết kế trong bản vẽ thì đẹp, phong cách Singapore nhưng CĐT thuộc loại "con nhà nghèo", vốn ít, lại nhà nước... thi công rất ề à chậm tiến độ rất lâu rồi, nghe bảo đang bị cư dân dọa kiện vì bắt chẹt phạt tiền trễ hợp đồng của khách hàng trong khi CĐT này đang chậm tiến độ rất lâu rồi lại ko phải trả lãi phạt gì (search google đã có bài về ông tướng Vinaenco này). Giá tòa nhà này em ko rõ, nhưng thấy bảo là các căn view ra phía ngoài đã bán hết, giờ muốn mua chỉ mua lại, chỉ còn các căn quay mặt vào trong. Hai tòa này hiện đang sơn mặt ngoài và lắp cửa kính cửa sổ. Cá nhân em thấy tiến độ thi công chậmj , thợ ít...

Cá nhân em thấy mua nhà giờ đầu tiên là phải đến tận nơi xem dự án ntn, sau là khéo chọn đc CĐT có tâm, và phải có tiền. Nếu là em chọn thì em sẽ quan tâm N02-T3 trước vì CĐT có vẻ nhiều đạn và lắng nghe cư dân hơn.
Ranking các tòa nên ưu tiên quan tâm khu này theo em thấy: N03T2 (Taseco), N01T4 (Phú Mỹ), N02T3 (QuangMinh), N04B Lanmak, N04A công vụ, N03T5..

Cụ ơi cho em hỏi toà nào trung tâm và có/gần nhiều tiện ích (siêu thị, sân chơi trẻ em) nhata ạ? Có toà nào có bể bơi k cụ?

ono_omxo

Xe máy
Cụ ơi cho em hỏi toà nào trung tâm và có/gần nhiều tiện ích (siêu thị, sân chơi trẻ em) nhata ạ? Có toà nào có bể bơi k cụ?
Các tòa hiện tại đã/ đang xây thì có N01T4, N02T3, N03T3-T4 là có bể bơi
Về siêu thị mini hiện tại có Vinmart ở N04B, N03T2; Circle K ở N03T2. Sau các tòa hoàn thiện chắc sẽ có thêm siêu thị ở các tầng thương mại các tòa.
Trẻ con có thể ra công viên hồ điều hòa chơi và dười sảnh các tòa. Riêng tòa N03T2 đang làm sân chơi bên hông (CĐT Hancorp xây và quản lý) và còn có 1 phòng chơi ở tầng 3 rộng 280m2 do CĐT Taseco xây tặng cho riêng cư dân trong tòa nhà N03T2 sử dụng (em ở tòa này, hì), hiện đang trong giai đoạn thi công hoàn thiện..
Tòa nào trung tâm thì bác nhìn sơ đồ bên dưới và tự ngắm nhé.

True liar

Xe tải
Các tòa hiện tại đã/ đang xây thì có N01T4, N02T3, N03T3-T4 là có bể bơi
Về siêu thị mini hiện tại có Vinmart ở N04B, N03T2; Circle K ở N03T2. Sau các tòa hoàn thiện chắc sẽ có thêm siêu thị ở các tầng thương mại các tòa.
Trẻ con có thể ra công viên hồ điều hòa chơi và dười sảnh các tòa. Riêng tòa N03T2 đang làm sân chơi bên hông (CĐT Hancorp xây và quản lý) và còn có 1 phòng chơi ở tầng 3 rộng 280m2 do CĐT Taseco xây tặng cho riêng cư dân trong tòa nhà N03T2 sử dụng (em ở tòa này, hì), hiện đang trong giai đoạn thi công hoàn thiện..
Tòa nào trung tâm thì bác nhìn sơ đồ bên dưới và tự ngắm nhé.

Em cám ơn cụ. Hôm trc em cũng ngó quanh 1 lượt thấy kết toà nhà cụ nhất. Cụ có biết ai đang cần cho thuê căn tầng cao cụ cho em xin thông tin với nhé.

ono_omxo

Xe máy

phihanhgia

Xe container
Thanks, cụ ono_omxo cho review. Thực sự thì tôi cũng lượn qua đây vài lần và cũng đã theo MG lên xem N03T2 Taseco hồi còn đang thi công (2015), N02T3 (7/2017), N03T3, N03T4 (10/2017); rất muốn nghe đánh giá của các cụ.
Xét về tiện nghi cao cấp nhất trong những tòa đã cất nóc, thì chắc chắn là Phú Mỹ Complex N01T4. Đợi nó hoàn thành nội thất và dịch vụ quản lý xem có tương xứng như mức giá không. Xét về chất lượng hoàn thiện, chăm chút nhiều tiểu tiết/giá thành phủ lý, thì Taseco N03T2 chắc là đứng đầu bảng.
N02T3, N03T3, N03T4 là nhóm đứng giữa, cạnh tranh với nhau sòng phẳng.

Trong cái quy hoạch hancorp lén lút sửa đổi, thì tòa nhà hỗn hợp 27 tầng xây dựng phía sau tòa N02T1, N02T2 chứ. Nếu thế thì đâu có chắn view hướng Đông của N02T3?

N02-T3:

N03-T3, T4:

Bèo Bọt

Xe tăng
khu ngoai giao đoàn tên kêu quá các cụ nhỉ, dân ở đây tương lai là các nhà ngoại rao đây

Zonda R

Xe tăng
Thanks, cụ ono_omxo cho review. Thực sự thì tôi cũng lượn qua đây vài lần và cũng đã theo MG lên xem N03T2 Taseco hồi còn đang thi công (2015), N02T3 (7/2017), N03T3, N03T4 (10/2017); rất muốn nghe đánh giá của các cụ.
Xét về tiện nghi cao cấp nhất trong những tòa đã cất nóc, thì chắc chắn là Phú Mỹ Complex N01T4. Đợi nó hoàn thành nội thất và dịch vụ quản lý xem có tương xứng như mức giá không. Xét về chất lượng hoàn thiện, chăm chút nhiều tiểu tiết/giá thành phủ lý, thì Taseco N03T2 chắc là đứng đầu bảng.

Trong cái quy hoạch hancorp lén lút sửa đổi, thì tòa nhà hỗn hợp 27 tầng xây dựng phía sau tòa N02T1, N02T2 chứ. Nếu thế thì đâu có chắn view hướng Đông của N02T3?
Em hôm nào cũng đi thể dục, nhìn ngoài vào thì em lại thấy No3-T3 và No3-T4 nó đẹp hơn No2-T3 bác ạ. Hiện nay No2-T3 đang hoàn thiện những công đoạn cuối cùng, thấy phần công trình chung (sân, sảnh) cũng hoành tráng, còn hai toà No3-T3 và No3-T4 cũng đang hoàn thiện, có thể No3-T3 và No3-T4 đầu 2018 bàn giao được. Em không có nhu cầu mua nên không tìm hiểu kỹ hai 3 toà này. Biết đâu, các bạn môi giới họ nắm rõ hơn.

ono_omxo

Xe máy

Tòa nhà hỗn hợp 27 tầng (2 tháp) theo QĐ 2905 của TPHN sẽ xây trên khu đất CC5, chứ ko phải CC5A nên sẽ ở vị trí như bên dưới hình bác nhé

N02-T3 trước là view Hồ Tây nhìn "lọt khe" giữa N03T8 và N04A, sau khi xây "tháp đôi" 27 tầng kia thì coi như từ view Hồ Tây chuyển sang view nhà hàng xóm. Thường những căn phía bên này giá chênh cao hơn so với các căn hướng khác vài giá và cư dân ai mua những căn này coi như "bị lừa" ngoạn mục.

Phối cảnh tòa tháp đôi chung cư 27 tầng của Hancorp định "nuốt nhưng ko trôi" trên khu vực đất công cộng CC5 như dưới:

xe_bo_6_banh

Xe buýt

Ko thấy cụ nhắc đến Lạc Hồng N01-T5 làm em buồn quá :(
Em vẫn có căn "hoa hậu" toà này, view công viên, căn góc cần bán!

Chỉnh sửa cuối:

phamvanhung1990

Xe tải
các bác quan tâm có thể tham khảo Udic Westlake. thế đất địa linh - tôn vinh đẳng cấp

vitvoi

Xe đạp
Bác tư vấn thiết kế nội thất em thấy ổn, có thể em sẽ nhờ bác làm nội thất luôn bác nhé.
Vâng. Bác cho e xin số điện thoại hoặc nich FB. e xin phép được gửi tới bác các thông tin cần thiết ạ. E cảm ơn bác trước.

phihanhgia

Xe container
Ko thấy cụ nhắc đến Lạc Hồng N01-T5 làm em buồn quá :(
Em vẫn có căn "hoa hậu" toà này, view công viên, căn góc cần bán!
N01T5 kém N01T4 một chút xíu, và cũng nằm trong top đầu NGĐ, nhưng có giá cao hơn Taseco N03T2, và chưa biết các tiểu tiết hoàn thiện có được quan tâm đúng mực hay không. Xem ra chất lượng/giá cả cũng ok, tuy chưa được phủ lý như Taseco.

Mời cụ cho vào inbox thông tin (tầng, căn số) và giá mong muốn căn của cụ.

Cuonghadhxd

Xe buýt
Không thấy cụ nào nhắc đến N02-T1 và đánh giá tổng quan nhỉ?

ono_omxo

Xe máy
N01T5 kém N01T4 một chút xíu, và cũng nằm trong top đầu NGĐ, nhưng có giá cao hơn Taseco N03T2, và chưa biết các tiểu tiết hoàn thiện có được quan tâm đúng mực hay không. Xem ra chất lượng/giá cả cũng ok, tuy chưa được phủ lý như Taseco.

Mời cụ cho vào inbox thông tin (tầng, căn số) và giá mong muốn căn của cụ.
N01-T4 khác N01-T5 là có thêm bể bơi và nội thất cơ bản hoàn thiện nói chung là xịn hơn theo cá nhân tôi thấy.
Về N01-T5 (Lạc Hồng lotus 1) đã có căn mẫu, trong trang chủ của Lạc Hồng đã có một số hình ảnh của căn mẫu, các bác có thể xem và tự có đánh giá nhé.
http://lachong.vn/Projects/115/52/du-an-dau-tu/lac-hong-lotus-no1t5.aspx