[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

manuever

Xe buýt

sonle77

Xe buýt
E đang có căn ông anh nhờ bán hộ, căn số 4 tòa T1, tầng 9, cụ cho e xin cái mail hoặc số cầm tay e giới thiệu cho cụ xem
Em đang tìm 1 căn ở toàn N04B, diện tích 140m2 trở lên, căn ông anh cụ rộng bn m ạ?
Anw, cụ nào có căn tương tự muốn bán thì báo (inbox) em với nhé, em muốn mua trong năm nay.

dbkhanh82

Xe đạp
mình mới toanh luôn chả xe pháo gì đăng ký vào hóng vì vưa đi xem khu NGĐ chiều qua.Thực lòng là cũng ưng vì vào thấy nó hoành tráng quá, đẹp,đường rộng thoáng mát sạch sẽ nhiều công viên.Cậu bán hàng dẫn đi xem nhà gần xong phía sau N03T4 và T3 rất ưng vì đẹp nhưng có toàn ngay phía trước mặt đã xong bán gần hết 2 tháng nữa vào ở được giá rẻ hơn,giá dịch vụ cũng chỉ 4k/mét.Thực lòng cũng thèm quá nhưng có vài lăn tăn muốn hỏi anh em biết hoặc anh em nào biết chính xác dự án:
-Bao giờ thì thông hết Nguyễn Văn Huyên và ra Võ Chí Công? Vì mình nếu ở NGĐ có nhu cầu đi nhiều về Võ Chí Công,Cầu Giấy mà thấy đường xá như này liệu 6t-1 năm nữa thông hết không? CHứ cứ chui ra Phạm văn đồng thì chết ngạt.
-Các công viên ở đây rất sạch thoáng nhưng chẳng có gì chơi sau này hoàn thiện có gì chơi cho các con ko?Em đang ở gần CV Cầu Giấy(Dịch vọng) mê lắm vì nhiều trò vận động free cho trẻ con nhưng 2vc đi làm lại ko tiện bằng ở NGĐ
-Bác nào nắm rổ giá,căn hộ chi tiết N03t3 t4 hay cái gì same same cho mình xin ít info vào dbkhanh82@gmail.com.THanks nhiều!

manuever

Xe buýt
Em lần đầu mua nhà nên nghiên cứu khá kỹ khu này, do tiện đường vợ chồng em đi làm, và gần quê, tiện về thăm các cụ & các cụ xuống chơi.

Xem xét kỹ, cuối cùng em đã quất mua 1 căn ở OCT5 Resco, có mấy so sánh:
1. Vị trí & khuôn viên: NGĐ gần Hồ Tây, view có căn đẹp căn ko; OCT 5 gần đường lớn PVĐ, đón gió sông Hồng --> mát mẻ và thông thoáng như nhau.
Khuôn viên thì NGĐ trong tương lai sẽ đẹp hơn, còn hiện tại thì khó nói.
2. Tiến độ: OCT5 em nộp tiền là đứng tên chính chủ và vào ở luôn; NGĐ có mỗi N3 T8 là vừa túi tiền nhà em và được ở ngay, N4A chắc lâu lâu nữa. Ngại nhất tiến độ luôn
3. Thiết kế: Rất đồng ý với 1 bác ở trên, N3 T8 và N4 thiết kế quá chán =)))) Diện tích rất rộng mà ko hiểu sao thiết kế bí và tù túng thế, nhiều không gian chết (lối đi, hành lang). Bên Resco cũng tương tự, nhưng có 1 số căn thiết kế ổn hơn, em đã chọn được.
4. Môi trường sống: cả 2 đều có lợi thế riêng, OCT5 thì sống gần dân Cổ Nhuế và hưởng dịch vụ trong đó luôn; NGĐ sau này em nghĩ sẽ rất đẹp trong tương lai, nhưng với người có nhu cầu thực và mua nhà lần đầu như em, ko đủ mạo hiểm để đánh đối.

Thôi cứ kiếm chỗ chui ra chui vào chắc ăn tí đã, rồi tính tiếp. Chốt lại là NGĐ sẽ tốt, vấn đề là bao giờ.
Cụ ơi, cụ ở căn nào bên resco đấy ạ. OCTA hay B hả cụ. nhà em đang tìm 1 căn ở đó, ko biết còn ai bán ko ạ

edc

Xe lăn
Em đang tìm căn khu NGĐ giá 1,8 tỷ. Cụ nào có inbox em. Mai đi xem hàng luôn

Chỉnh sửa cuối:

Cà Chua Dập

Xe máy
Ko thấy cụ nào đưa hình ảnh một số căn mẫu của các toà lên đây mấy nhỉ. E thích căn nào 68m2 mà chỉ có 1,5 tỏi thôi. Help me

Cuonghadhxd

Xe buýt
Vâng căn 3 phòng ngủ ạ. Cho thuê thì hiên tại giá bình thường, nếu sau này thông đường cộng với cụ đầu tư thêm ít nội thất cho thuê ít nhất cũng lời hơn gửi ngâb hàng
E đang có căn ông anh nhờ bán hộ, căn số 4 tòa T1, tầng 9, cụ cho e xin cái mail hoặc số cầm tay e giới thiệu cho cụ xem
Toà nào cụ ơi?

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Tòa Phú Mỹ N01-T4 đang xây đến tầng bn rồi các cụ nhỉ?
Hôm nay chắc tầm tầng 9 cụ ợ. Cụ vào group fb Cư dân N01 T4 T5 ngoại giao đoàn là nắm đc thông tin bà con cập nhật liên tục đấy.

NobodybutU

Đi bộ
Các bác có so sánh đánh giá tòa N01T8 của Hancorp và tòa N03T3 thế nào, cho em chút ý kiến tham khảo với?
Tòa N01T8 giá em nghe đâu gần 30tr/m2. Mà sao tiến độ chậm quá các bác nhỉ, QI/2019 mới dự kiến giao nhà.
Còn tòa N03T3 em lại cũng nghe nói xây gạch dễ bị thấm, bác nào nắm rõ xác nhận giúp em với ạ.
Thêm nữa đoạn NVH này quy hoạch có trạm tàu điện trên cao trồi lên ở đây, em lo ngại về sau vào ở mới khởi động xây đường tàu điện thì lại khổ 1 chập dài nữa đây.

Chỉnh sửa cuối:

Kamala

Xe hơi
Em cũng đang muốn tìm 1 căn tầm khoảng 1,6 tỷ ở khu Ngoại Giao đoàn, không biết là có tìm được không các cụ/các mợ nhỉ

nsh

Xe tăng
.... có vài lăn tăn muốn hỏi anh em biết hoặc anh em nào biết chính xác dự án:
-Bao giờ thì thông hết Nguyễn Văn Huyên và ra Võ Chí Công? Vì mình nếu ở NGĐ có nhu cầu đi nhiều về Võ Chí Công,Cầu Giấy mà thấy đường xá như này liệu 6t-1 năm nữa thông hết không? CHứ cứ chui ra Phạm văn đồng thì chết ngạt.
-Các công viên ở đây rất sạch thoáng nhưng chẳng có gì chơi sau này hoàn thiện có gì chơi cho các con ko?Em đang ở gần CV Cầu Giấy(Dịch vọng) mê lắm vì nhiều trò vận động free cho trẻ con nhưng 2vc đi làm lại ko tiện bằng ở NGĐ
...
Cụ ơi, đường 60m thông ra Võ CC thì cong lâu lắm, Cụ cứ nhìn bến Eco Life đi, đường 40m đã gần thông đến VCC rồi mà chả còn biết đến khi nào.
Đường NVH kéo dài thì phải chờ khu Tây HT xong đã, giờ THT chưa xong, họ không dỡ hàng tôn để các cụ đi free đâu.
Về công viên Cầu Giấy, cháu rất ấn tượng về các thảm cỏ nhân tạo ở đấy. CV Hòa Bình cũng chưa được đầu tư cái này, cái công viên nội bộ bé tý của Hancorp thì còn lâu cụ ah.
Các bác có so sánh đánh giá tòa N01T8 của Hancorp và tòa N03T3 thế nào, cho em chút ý kiến tham khảo với?
Tòa N01T8 giá em nghe đâu gần 30tr/m2. Mà sao tiến độ chậm quá các bác nhỉ, QI/2019 mới dự kiến giao nhà.
Còn tòa N03T3 em lại cũng nghe nói xây gạch dễ bị thấm, bác nào nắm rõ xác nhận giúp em với ạ.
Thêm nữa đoạn NVH này quy hoạch có trạm tàu điện trên cao trồi lên ở đây, em lo ngại về sau vào ở mới khởi động xây đường tàu điện thì lại khổ 1 chập dài nữa đây.
Dự án ĐSĐT tuyến Nam TL - THĐ vi thiếu vốn nên giãn tiến độ lên 2019 khởi công cụ ah.
Làm đường chắc chắn phải quây tôn như Cầu Giấy - XT cụ ah.

chanquayxoan

Xe buýt
Tht hết tiền rồi trong khi ông thành phố đòi tăng thêm tiền để giải tỏa nên còn lâu mới thông nhé

nhphuonghn

Xe buýt
Nhà ở khu ngoai giao đoàn mà view hồ tây thì tầng mấy là view đẹp các cụ nhỉ

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Nhà ở khu ngoai giao đoàn mà view hồ tây thì tầng mấy là view đẹp các cụ nhỉ
Còn tuỳ hướng, tuỳ căn, tuỳ toà nhà chứ cụ:)! Cụ hỏi câu hỏi rộng quá e ko biết trả lời cụ thế nào :) !

onelove27

Xe hơi
Chào cccm.
Em cũng rất thik khu này. Nhưng mà liệu tần 1củ4 có tìm được ko cccm nhỉ (e tính cả tiền vay rùi )
H em đang hóng thêm tin tức khu 789 xuân đỉnh. Giá có vẻ rẻ hơn nhưng mà mập mờ quá.

hdaitech

Xe buýt
Hôm nay chắc tầm tầng 9 cụ ợ. Cụ vào group fb Cư dân N01 T4 T5 ngoại giao đoàn là nắm đc thông tin bà con cập nhật liên tục đấy.
Cụ có biết căn nào 2 phòng ngủ tòa N01 T4, T5 mà giá hợp lý thì inbox cho em phát.