[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

phihanhgia

Xe container
No1-T6, No1-T7 và No1-T8 là của chủ đầu tư HanCorp giữ lại, là vị trí đắc địa nhất của cả khu đô thị. No1-T8 có vị trí đẹp nhất (em thích nhất) nhưng em chưa tìm hiểu kỹ xem nội thất có được đầu tư kỹ như TASECO, Phú Mỹ v.v. hay không, vì hiện tại em chưa thể mua được.
Em tìm hiểu được thì No1-T6, No1-T7 sẽ được xây cao cấp nhất đấy, sẽ là hai toà nhà Flagship của cả khu NGĐ.
No1-T8 thì bán rồi, còn lại thì chưa. HanCorp kém tỉ mỉ, ko biết chú ý các tiểu tiết quan trọng, xét về sự tinh tế, họ thua Taseco. No1-T6, T7 họ sẽ xây cao nhất 45 tầng, đồ sộ nhất, nhưng sẽ kém tinh tế. Tôi dự đoán kịch bản là như vậy.

cuachuavn

Xe tải
Nhà cháu có căn NO3-T4 giá 25tr/m2 , vào thẳng tên hợp đồng (các căn còn lại đang bán giá 27-32tr/m2). Dt 120m2 thông thủy. Ban công Đông. Thiết kế phòng khách rất rộng. Nằm trong tòa có bể bơi nội bộ, 3 tầng vườn treo. Sắp bàn giao nhà. Cụ mợ nào quan tâm ới em. Bao rẻ nhất Ngoại giao đoàn hiện tại. ^^
Cụ PM cho em thêm thông tin về căn số bn, tầng mấy, hướng nào nhé. Em mua để ở

Bo_Tun

Xe buýt
Kosmo bao giờ mở bán nhỉ? Cụ nào có thông tin khu này pm cho em

Cụ PM cho em thêm thông tin về căn số bn, tầng mấy, hướng nào nhé. Em mua để ở
Căn đó Hướng ban công Đông cụ ạ. Em đã inbox cụ rồi cụ nhé
Kosmo bao giờ mở bán nhỉ? Cụ nào có thông tin khu này pm cho em
Kosmo em tưởng mở bán rồi chứ nhỉ. Có nhà mẫu rồi mà. Giá 34-38 (cao quá). Tầm giá này lấy Lạc Hồng Lotus 2 view hồ cũng chỉ 31. Gần nhiều tiện ích công cộng hơn. Em ko hiểu Kosmo sao lại bán đắt vậy. Ko biết có phải tại mặt đường ko =)). Chung cư mặt đường thì nó có ích lợi gì CCCM nhỉ =))

Bo_Tun

Xe buýt
Kosmo em tưởng mở bán rồi chứ nhỉ. Có nhà mẫu rồi mà. Giá 34-38 (cao quá). Tầm giá này lấy Lạc Hồng Lotus 2 view hồ cũng chỉ 31. Gần nhiều tiện ích công cộng hơn. Em ko hiểu Kosmo sao lại bán đắt vậy. Ko biết có phải tại mặt đường ko =)). Chung cư mặt đường thì nó có ích lợi gì CCCM nhỉ =))
Thông tin chỗ thì rồi chỗ thì chưa. Dự án thì thấy bảo dự kiến tháng 9-10 mới lên cốt 0 nên e cũng ko biết chính xác thế nào. Có điều e thấy thiết kế của Kosmo rất tốt với căn 3 ngủ và sau này ngay sát Tây Hồ Tây + Dreamland và tuyến metro của thành phố nên cũng nhiều thuận lợi.

Trong Ngoại giao đoàn e thấy một khu mà cả chục thằng mỗi ông xây một kiểu, đường chung và các tiện ích chung chẳng ông nào đứng ra lo, về lâu dài nếu phát sinh vấn đề gì thì không biết thế nào. Mấy tòa mà giá khởi điểm 18 với 19 sợ chất lượng không bền được.

Cụ có thông tin Lạc Hồng Lotus 2 thì gửi cho e ngâm cứu xem thế nào

khalid1102

Xe hơi
cụ nào có thông tin đg vào dự án ngoại giao đoàn khi nào làm xong ko ah? giờ nó cứ như ốc đảo =))))

Alonghethaychua

Xe tải
ngoại giao đoàn là hàng chợ, kosmo hàng hiệu nên có tí khác các cụ à.
Xem dự án chỉ cần xem cđt chia căn hộ thế nào cũng nói lên vài điêu, chưa nói đến cách thực hiện dự án.
Em đang rất hóng dự án này.

Thông tin chỗ thì rồi chỗ thì chưa. Dự án thì thấy bảo dự kiến tháng 9-10 mới lên cốt 0 nên e cũng ko biết chính xác thế nào. Có điều e thấy thiết kế của Kosmo rất tốt với căn 3 ngủ và sau này ngay sát Tây Hồ Tây + Dreamland và tuyến metro của thành phố nên cũng nhiều thuận lợi.

Trong Ngoại giao đoàn e thấy một khu mà cả chục thằng mỗi ông xây một kiểu, đường chung và các tiện ích chung chẳng ông nào đứng ra lo, về lâu dài nếu phát sinh vấn đề gì thì không biết thế nào. Mấy tòa mà giá khởi điểm 18 với 19 sợ chất lượng không bền được.

Cụ có thông tin Lạc Hồng Lotus 2 thì gửi cho e ngâm cứu xem thế nào
ngoại giao đoàn là hàng chợ, kosmo hàng hiệu nên có tí khác các cụ à.
Xem dự án chỉ cần xem cđt chia căn hộ thế nào cũng nói lên vài điêu, chưa nói đến cách thực hiện dự án.
Em đang rất hóng dự án này.
Em trong nghề nói chân tình với CCCM nhé. Về cái giá cấu thành tính trên giá nguyên vật liệu xây dựng và chi phí nhân công, đối với các công trình có cùng kiểu thiết kế Hầm + Nổi thì nó tương đương nhau cả. Cao cấp hay thấp cấp phần nhiều được định hình bằng : thương hiệu chủ đầu tư, phương thức quản lý vận hành, vị trí, tiện ích, cảnh quan. Nên em thấy cụ Bo_Tun nói có phần hợp lý hơn cụ Alo... Với cảm quan cá nhân của dân trong nghề như em thì dự báo Kosmo sẽ ế hoặc phải ra chương trình giảm giá. Với giá 27-31 lấy Lạc Hồng View Hồ em thấy tối ưu hơn. Chả tội gì lấy ông chung cư mặt đường với giá chát hơn, ồn hơn, bụi hơn. Kosmo em ko bán vì giá cao, chả muốn tư vấn cho khách. Thật giá 38 max ở Kosmo thà em lấy căn Min 43 ở Vinhomes Skylake còn hơn nhiều.

Thông tin Lạc Hồng em gửi cụ Bo_Tun inbox nhé.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Em trong nghề nói chân tình với CCCM nhé. Về cái giá cấu thành tính trên giá nguyên vật liệu xây dựng và chi phí nhân công, đối với các công trình có cùng kiểu thiết kế Hầm + Nổi thì nó tương đương nhau cả. Cao cấp hay thấp cấp phần nhiều được định hình bằng : thương hiệu chủ đầu tư, phương thức quản lý vận hành, vị trí, tiện ích, cảnh quan. Nên em thấy cụ Bo_Tun nói có phần hợp lý hơn cụ Alo... Với cảm quan cá nhân của dân trong nghề như em thì dự báo Kosmo sẽ ế hoặc phải ra chương trình giảm giá. Với giá 27-31 lấy Lạc Hồng View Hồ em thấy tối ưu hơn. Chả tội gì lấy ông chung cư mặt đường với giá chát hơn, ồn hơn, bụi hơn. Kosmo em ko bán vì giá cao, chả muốn tư vấn cho khách. Thật giá 38 max ở Kosmo thà em lấy căn Min 43 ở Vinhomes Skylake còn hơn nhiều.

Cụ có thông tin lạc hồng 2 cho en xin với ạ. Tks cụ

freakingprime

Xe buýt
Hạ tầng khu này do Hancorp thầu hết, mãi chả thấy bật đèn đường, tiện ích chung thì chưa có cái nào

Bo_Tun

Xe buýt

Thanks cụ, e vừa xem thông tin cụ gửi rồi. Thấy với 3 ngủ căn 95m và 132m thiết kế hợp lý nhất. 133m thì rộng và là căn góc mà thiết kế chán quá.

Kosmo em thấy có mấy yếu tố đảm bảo là Refico tư vấn thiết kế và tổng thầu Cotecons. Hiện về thầu thì Cotecons là đầu bảng rồi, tiếp đến là Delta, đến văn phòng chính phủ giờ cũng đang Cotecons thi công. Thiết kế em đi xem tá lả rồi thấy ưng nhất là Ancora và Kosmo, hợp lý không có điểm gì có thể chê được. Đấy là không tính những khu đắt hơn.

Thanks cụ, e vừa xem thông tin cụ gửi rồi. Thấy với 3 ngủ căn 95m và 132m thiết kế hợp lý nhất. 133m thì rộng và là căn góc mà thiết kế chán quá.

Kosmo em thấy có mấy yếu tố đảm bảo là Refico tư vấn thiết kế và tổng thầu Cotecons. Hiện về thầu thì Cotecons là đầu bảng rồi, tiếp đến là Delta, đến văn phòng chính phủ giờ cũng đang Cotecons thi công. Thiết kế em đi xem tá lả rồi thấy ưng nhất là Ancora và Kosmo, hợp lý không có điểm gì có thể chê được. Đấy là không tính những khu đắt hơn.
Kosmo ra sau Tối ưu diện tích tốt ở căn 2 Ngủ và căn 3D. Có điều giá chát quá. Em nghĩ hơi tự tin thì phải. Vì giá đợt đầu mà 34-38 thì giá những đợt sau chắc chắn phải tăng dần(kế hoạch bán hàng cơ bản của bất cứ dự án nào). Nếu giá 30-32 em cũng lấy hàng bán rồi. Căn 133 bên Lạc Hồng thiết kế bỏ 1 phòng ngủ nhỏ đi thì đẹp hơn nhiều. Cụ xem nhà mẫu Ancora chưa ạ. Căn 03-B bên đó đẹp nhất. Cụ tìm hiểu nhiều phân khúc khác nhau ko biết nhu cầu cụ thể ở khoảng nào.

Alonghethaychua

Xe tải
kosmo hơn các dự an khác ở khu này đó là có đơn vị quản lí chuyên nghiệp, vị trí ổn và thiet kế tối ưu thế thoi.
Các cụ cứ tưởng tượng sau này như CT17 trung hoa nhan chính với 88 lang hạ nó khác nhau thế nao