[Funland] Cụ nào có hàng xóm bẩn vào đây chia sẻ ạ

Trần Đoành.

Xe container
Cụ giống em, có mảnh đất, nhà bên cạnh nó xây tường rào xong rồi. Đến lúc em xây tường sát cạnh nhà tường nhà nó (xây theo sổ nhà em), nó kéo con trai con dâu các kiểu ra làm trò, bảo đây là cái khe nước từ xưa tới nay, em oke bảo nếu đây là khe nước em sẵn sàng xây lùi lại 1m. Em xây xong lùi lại 1m, ít bữa sau em xuống đã thấy nó phá cái tường cũ nhà nó xây sát sang tường mới nhà em. Ngán ngẩm, mua định làm cái nhà vườn gặp thể loại hàng xóm ấy chán hẳn. Nhà nó trước giờ ko nuôi lợn, giờ thì thấy nó vác 2 con lợn về nuôi sát mảnh đất của em!
Cụ mua vài bó rau muống cho lợn nó ăn đêm, sáng mai lợn tự nhiên ko còn xuất hiện nữa

beomap2

Xe container
Hôm vừa rồi nghe thấy hai ông bà nhà bên cãi nhau, thấy bà vợ gắt lên: làm gì có chuyện tuần nào cũng tắc. Thấy ông chồng nói là: người ta bảo tắc cống thì phải vào mà thông chứ sao. Sau đó hỏi ra mới biết trước đây hàng tháng ông chồng đi vào Hà Đông thu tiền nhà cho các sinh viên thuê, gần đây hàng tuần ông chồng cứ vào để thông cống bị tắc cho các cháu , mà nhà toàn cho các cháu gái thuê, đã thế cả năm chẳng đưa cho vợ được đồng nào tiền cho thuê nhà.

thngaylangthang

Xe ngựa

Wave cùi bắp

Xe điện
Em có lỗi phải gì các cụ các mợ hàng xóm tối lửa tắt đèn có nhao qua bảo ban em, rm hứa em sẽ thay đổi. Nhưng có nhiều việc khi có bia rịu vào thì em hay quên nên xin thông cảm cho em, vả lại em cũng chỉ là phản xạ tự nhiên chứ em nào muốn, ví dụ như tiểu đường :(

Xe nội lước

Xe container
hàng xóm bẩn
Câu chuyện 1
Khi mới về cần giúp đỡ truyền nghề, ra sức nịnh nọt đong đưa sói em. Sau bán được ít hàng thì giở mn mặt, ko được câu cảm ơn gặp ngoài đường chào thì khinh miệt quay đi. Hỏi chuyện ra thì như vậy với cả xóm chứ ko chỉ riêng ai. Chắc nghĩ mình có tiền, ngồi uống rượu toàn khoe mới đc ôbg bán đất cho ... 2 tỷ. To bằng nhà mà cả cái xóm phân lô ở.
Câu chuyện 2
Đẻ con ra ko thuê người chăm, ôb ko ai lên đỡ. Mặc dù ở nhà cả ngày thi thoảng đăng ảnh bán này nọ nhưng vẫn vác con sang hết các nhà, ngồi đc 5p lấy lí do bận rồi để con ở đó 3-4 tiếng về nằm nhà ôm nhau xem tv. Kể cả là nhà người đi làm ca lẫn bà cụ 70 tuổi vướng cháu nhỏ. Mọi người góp ý thì sưng sỉa. Xong thái độ làm hoà nhưng lần sau vẫn thế
Câu chuyện 3
Xóm có khoảnh đất trống, cả nhà em chổng đít lên lát để lấy 2 chỗ để sân, 1 chỗ đối diện nhà nó, nó chả thèm nói ai câu nào nó bày hàng la liệt ở đó, cả xóm phải để xe ở khoảnh còn lại. Đã chiếm dụng sân, đi đâu về cứ nắng mưa là nó để xe trước cửa nhà đổi diện nhà em, ngõ bé k dắt được xe ra, sói em sang góp ý thì mặt nặng mày nhẹ, ko có sói em ở đó thì mỉa mai bảo đúng rồi, như thế này mới đúng này. Để xe này này...
Câu chuyện n
Rất nhiều chuyện khác nữa nhưng cố nhịn
Vì gắt thì chúng nó đi rêu rao m ghen ăn tức ở. Nó ở nhà cả ngày còn mình đi làm suốt ngày.

Gđ em nhẫn nhịn theo ý ông bà, nhưng đến giờ ông bà cũng ko chịu được phải tránh đi để khỏi va chạm. Em đã biết xử lý ra sao nhưng vẫn ngán ngẩm, lên đây chia sẻ cho đỡ ngán. Em muốn cho thuê lại nhà đang ở lên chung cư ở ngay cho nó văn minh, vì nhà em xác định ở nhà hiện tại 2-3 năm nữa chứ chả ở lâu. Nhưng ông bà vẫn chưa xuôi. Thôi đành sống chung với lũ, chấp người như vậy thì bằng họ.
Hàng xóm em có vài thằng bẩn phát tởm.em điểm danh từng thằng với cccm cho bõ tức :
1 thằng thì em vừa đến xây nhà,nó ra ngó nghiêng.xin nó tí nc máy.nó bảo mua luôn cái téc về .cứ nhà nó mà dòng vòi sang..điện cần cứ lấy..xong nhà lâu nó mời sang ur, ăn ốc xào nguyên con.ăn uống mút mát bẩn kinh..nó tên là NA.
2: thằng này tên L..nhà em vi phạm quy định về xd.bị cắt điện,nc..nó bảo anh lấy luôn điện nhà em sang thi công..kệ m chúng nó.thế là em lại thi công..thằng này võ bẩn quá.
Lão thứ 3 là thầy đồ..lão có tí phẩm hàm..hỏi lão là con em giờ học đâu ?.lão ráo hoảnh " để anh "..đưa tiền thì k chịu lấy xu nào..lão này cũng bẩn..
Lão 4 : lão này kinh doanh..diệu biêng biêng nhưng gặp lão là lựa mà né..lão bẩn quá..cứ gặp ae là cà khịa mời ra đầu xóm ngâm bia lạc.
Thằng bẩn thứ 5 là CA lúnh lác..nó bẩn kinh ..thi thoảng có gì ăn mang ở quê ra ,hay đi làm về mua đc lại xào nấu mời ae sang chén..tay chân ngút ngoát..bẩn quá..ăn xong lại pha trà rõ bẩn..
Đấy là em chưa thèm điểm hết chúng nó đấy..xóm giềng bẩn như chúng nó làm bán nhà cũng tiếc

harpagon

Xe tải
Hàng xóm mới hàng tỏi, nghĩ đến mà điên tiết...
Tôi mới chuyển đến cái xóm này mà ko biết trụ thêm được mấy năm nữa đây, mình hiền lành chưa bao giờ nói tục mà lắm lúc cũng muốn chửi!
Cả xóm dân tự do, mỗi người một nghề nhưng nói chung họ cũng nhàn và kiếm được tiền, mỗi mình là viên chức nên hàng ngày cứ va chạm nhau suốt.
Đi làm cả ngày mệt mỏi, vừa về đến nhà thì ông đối diện thò đầu ra gọi: Anh ơi, sang làm lon bia cho mát! Ngồi đến lúc con sang gọi ăn cơm thì thằng bên phải lại: Các anh sang em có con cầy lạc đến nhà!
Ngày nghỉ, muốn ngủ thêm tý bù cả tuần giờ giấc thì điện thoại thằng bên trái: Cả xóm dậy rồi, anh định ngủ bỏ cơm trưa à, lại phải dậy theo bọn nó đi ăn sáng đến trưa!
Thật sự, từ ngày về đây, tôi mất khái niệm tự do cá nhân...!

Xe nội lước

Xe container
Tôi mới chuyển đến cái xóm này mà ko biết trụ thêm được mấy năm nữa đây, mình hiền lành chưa bao giờ nói tục mà lắm lúc cũng muốn chửi!
Cả xóm dân tự do, mỗi người một nghề nhưng nói chung họ cũng nhàn và kiếm được tiền, mỗi mình là viên chức nên hàng ngày cứ va chạm nhau suốt.
Đi làm cả ngày mệt mỏi, vừa về đến nhà thì ông đối diện thò đầu ra gọi: Anh ơi, sang làm lon bia cho mát! Ngồi đến lúc con sang gọi ăn cơm thì thằng bên phải lại: Các anh sang em có con cầy lạc đến nhà!
Ngày nghỉ, muốn ngủ thêm tý bù cả tuần giờ giấc thì điện thoại thằng bên trái: Cả xóm dậy rồi, anh định ngủ bỏ cơm trưa à, lại phải dậy theo bọn nó đi ăn sáng đến trưa!
Cụ nói em mới nhớ ra .bọn xóm em.Có đợt bão to kinh hoàng , cây cối ngả nghiêng, phố xá vắng người thì mấy đứa bảo " anh ơi mưa bão thế này ta đi làm tí lltc nhể." He tìm khắp quận mới đc 1 nhà bán..để xe xong vào đc quán ướt như chuột ..ăn bữa sáng đến gần chính ngọ mới xong..
1,2 thằng cha già mẹ héo là ae ai k quá bận đều lên đường về quê nó ,thuê xe cho nhàn..lễ chả nhiều nhưng tc to phết.
Việc thì phải môn thằng nào thì thằng đó giúp ae..đc cái không thấy vụ lợi gì..

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
hàng xóm bẩn
Câu chuyện 1
Khi mới về cần giúp đỡ truyền nghề, ra sức nịnh nọt đong đưa sói em. Sau bán được ít hàng thì giở mn mặt, ko được câu cảm ơn gặp ngoài đường chào thì khinh miệt quay đi. Hỏi chuyện ra thì như vậy với cả xóm chứ ko chỉ riêng ai. Chắc nghĩ mình có tiền, ngồi uống rượu toàn khoe mới đc ôbg bán đất cho ... 2 tỷ. To bằng nhà mà cả cái xóm phân lô ở.
Câu chuyện 2
Đẻ con ra ko thuê người chăm, ôb ko ai lên đỡ. Mặc dù ở nhà cả ngày thi thoảng đăng ảnh bán này nọ nhưng vẫn vác con sang hết các nhà, ngồi đc 5p lấy lí do bận rồi để con ở đó 3-4 tiếng về nằm nhà ôm nhau xem tv. Kể cả là nhà người đi làm ca lẫn bà cụ 70 tuổi vướng cháu nhỏ. Mọi người góp ý thì sưng sỉa. Xong thái độ làm hoà nhưng lần sau vẫn thế
Câu chuyện 3
Xóm có khoảnh đất trống, cả nhà em chổng đít lên lát để lấy 2 chỗ để sân, 1 chỗ đối diện nhà nó, nó chả thèm nói ai câu nào nó bày hàng la liệt ở đó, cả xóm phải để xe ở khoảnh còn lại. Đã chiếm dụng sân, đi đâu về cứ nắng mưa là nó để xe trước cửa nhà đổi diện nhà em, ngõ bé k dắt được xe ra, sói em sang góp ý thì mặt nặng mày nhẹ, ko có sói em ở đó thì mỉa mai bảo đúng rồi, như thế này mới đúng này. Để xe này này...
Câu chuyện n
Rất nhiều chuyện khác nữa nhưng cố nhịn
Vì gắt thì chúng nó đi rêu rao m ghen ăn tức ở. Nó ở nhà cả ngày còn mình đi làm suốt ngày.

Gđ em nhẫn nhịn theo ý ông bà, nhưng đến giờ ông bà cũng ko chịu được phải tránh đi để khỏi va chạm. Em đã biết xử lý ra sao nhưng vẫn ngán ngẩm, lên đây chia sẻ cho đỡ ngán. Em muốn cho thuê lại nhà đang ở lên chung cư ở ngay cho nó văn minh, vì nhà em xác định ở nhà hiện tại 2-3 năm nữa chứ chả ở lâu. Nhưng ông bà vẫn chưa xuôi. Thôi đành sống chung với lũ, chấp người như vậy thì bằng họ.
Gọi nó ra,chỉ mặt mà nói,bướng cho cmn can xăng vào nhà. Lên đây bán dưa chả giải quyết gì đâu. Còn k xử thế đc thì chấp nhận im lìm chịu đựng thôi.
Hàng xóm nhà em thì xung quanh,tứ phía từ đứa mua nhà cho đến thuê trọ,cả hàng xóm lâu đời luôn. Ngo nghoe ngó nghóe mà ảnh hưởng hay lệch ý thức chung thì chỉ có đường phắn. Ơn giời chưa đứa nào đủ cứng để phải cho phắn cả.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Má...còn đoạn hàng xóm đi công tác,cúp điện vợ nó nhờ sang sao k kể nốt cho chán hẳn mà có cớ chuyển nhà.

harpagon

Xe tải
Má...còn đoạn hàng xóm đi công tác,cúp điện vợ nó nhờ sang sao k kể nốt cho chán hẳn mà có cớ chuyển nhà.
Cụ vui thôi nhưng thật sự ko nên thế, tôi đi vắng đưa chìa khóa cho hàng xóm hàng ngày sang tưới cây và lan, hàng xóm đi vắng con tôi sang ngủ trông nhà và nâu cơm cho các em ăn...vv Nhà có khách mà vợ tôi đi vắng thì vợ hàng xóm nấu ăn rồi bê sang giúp, hôm nào bận về muộn sang nhà nhau ăn tạm bữa cơm...Chúng tôi đang sống như thế đấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vui thôi nhưng thật sự ko nên thế, tôi đi vắng đưa chìa khóa cho hàng xóm hàng ngày sang tưới cây và lan, hàng xóm đi vắng con tôi sang ngủ trông nhà và nâu cơm cho các em ăn...vv Nhà có khách mà vợ tôi đi vắng thì vợ hàng xóm nấu ăn rồi bê sang giúp, hôm nào bận về muộn sang nhà nhau ăn tạm bữa cơm...Chúng tôi đang sống như thế đấy.
Sory bác. Nếu đúng vậy thì quả là thiên đường rồi.

harpagon

Xe tải
Sory bác. Nếu đúng vậy thì quả là thiên đường rồi.
Vâng cụ,được cái tôi sống ở đâu cũng gặp hàng xóm như thế,ko phải ai cũng có thể thân đến mức vậy nhưng nói chung mọi người đều tôn trọng mình, có lẽ do gia đình tôi luôn tôn trongtj mọi người, dù họ làm gì.

Chembao

Xe container
Coi như không có hàng xóm cho nhẹ đầu, nhà mình mình sống thôi :D

bobochacha 123

Xe hơi
Giống em, xóm có đợt suốt ngày nhậu. Ức chế, mệt mỏi