[Funland] Cụ nào có hàng xóm bẩn vào đây chia sẻ ạ

Nha Trang@

Xe điện
Có một cặp vc mới tới trọ xóm em, đối diện nhà em thôi cách đâu hơn 10m. Vc trẻ lắm chắc chưa đến 30, thấy chả làm gì chỉ ngồi bấm đt cả ngày. Thế mà không hiểu sao đẻ nhiều thế, mới cho đứa thứ tư ra đời hơn tháng, đứa đầu tám tuổi. Hai vc đánh dạy con dữ dằn luôn, chồng đánh vợ la nhiều khi CN ở nhà cả ngày thấy vợ la con từ 10g sáng đến 4g chiều vẫn còn. Vợ em đau đầu quá không ngủ được, em thì lại xót mấy đứa nhỏ sợ tụi nó trầm cảm mất. Có hôm em gọi đt báo tổ trưởng qua xem lại tình hình sao? Rồi ba đứa nhỏ không cho ăn uống gì, thấy nhà em tổ chức ăn cứ qua ngồi đó. Em và vợ nói chung rất thích con nít nên cho tụi nhóc ăn, nhưng hai đứa con em tụi nó cứ nguýt ngoáy vì tranh phần của tụi nó. Ăn xong vô phòng mở máy lạnh ngủ thì ba đứa nhỏ cũng theo vô, nói con xin qua ở nhà ông luôn vì nhà ông mát quá... Nói chung chỉ chuyện vui thôi chứ chả có gì nhưng em thấy cặp vc này vô tư thật, đẻ con thật nhiều mà chả chịu chăm sóc.

thngaylangthang

Xe ngựa
Hàng xóm nhà em có hơn chục bé nói giọng miền trong ngọt lắm. Hôm nọ có em nhờ sang treo lại cái trạn bát, đi qua phòng các ẻm mà ngẩn ngơ sầu. Ước ao một lần trong đời nằm giữa chỗ đó.
Tại thiên, tại thiên ...em muốn ca bài ước zề

Hàng xóm nhà em, không thể dùng từ để tả được, bữa nào em làm ít clip cho các cụ thưởng thức thôi

butchikim

Xe ba gác
Ngõ nhà e cũng vướng 1 thằng dở, cả ngõ là dân tứ xứ, mình nhà nó là dân gốc cũ mà cả ngõ cũng phải chịu nhà nó đấy
Nó dở mà xóm không chịu thì định làm gì, định chấp thằng dở à cụ :-??

Michael J

Xe điện
Ở chung cư các cụ có bị biến cái hành lang thành khi lẩu thập cẩm chưa :P

hd-vt

Xe container
Đọc lỗi...niềm của cc, tự dưng nghĩ sao cc xưa có câu "hàng xóm láng giềng" nhỉ?
Em thấy, gặp hàng xóm giống mình là phúc, dưng chả ai ở mãi một chỗ, lộc lá phong thủy ông địa chả cho mãi. Ở đâu hơn chục năm rồi chuyển đi là tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Làng nào cũng có 1 thằng hâm.

thangmin

Xe tăng
Hàng xóm ối giời ơi. Mai e kể câu chuyện li kì của hàng xóm nhà e cho các cụ thẩm :D

gnud_ht

Xe buýt
Hàng xóm nhà em vui tính lắm. Em cứ đi làm về gặp là hỏi BAO GIỜ LẤY CHỒNG? Em mới có hăm hai trẻ măng trẻ trúc ra mà cứ hỏi đểu em. Tài thế chứ lị

Canphaidinh01

Xe tăng
hàng xóm bẩn
Câu chuyện 1
Khi mới về cần giúp đỡ truyền nghề, ra sức nịnh nọt đong đưa sói em. Sau bán được ít hàng thì giở mn mặt, ko được câu cảm ơn gặp ngoài đường chào thì khinh miệt quay đi. Hỏi chuyện ra thì như vậy với cả xóm chứ ko chỉ riêng ai. Chắc nghĩ mình có tiền, ngồi uống rượu toàn khoe mới đc ôbg bán đất cho ... 2 tỷ. To bằng nhà mà cả cái xóm phân lô ở.
Câu chuyện 2
Đẻ con ra ko thuê người chăm, ôb ko ai lên đỡ. Mặc dù ở nhà cả ngày thi thoảng đăng ảnh bán này nọ nhưng vẫn vác con sang hết các nhà, ngồi đc 5p lấy lí do bận rồi để con ở đó 3-4 tiếng về nằm nhà ôm nhau xem tv. Kể cả là nhà người đi làm ca lẫn bà cụ 70 tuổi vướng cháu nhỏ. Mọi người góp ý thì sưng sỉa. Xong thái độ làm hoà nhưng lần sau vẫn thế
Câu chuyện 3
Xóm có khoảnh đất trống, cả nhà em chổng đít lên lát để lấy 2 chỗ để sân, 1 chỗ đối diện nhà nó, nó chả thèm nói ai câu nào nó bày hàng la liệt ở đó, cả xóm phải để xe ở khoảnh còn lại. Đã chiếm dụng sân, đi đâu về cứ nắng mưa là nó để xe trước cửa nhà đổi diện nhà em, ngõ bé k dắt được xe ra, sói em sang góp ý thì mặt nặng mày nhẹ, ko có sói em ở đó thì mỉa mai bảo đúng rồi, như thế này mới đúng này. Để xe này này...
Câu chuyện n
Rất nhiều chuyện khác nữa nhưng cố nhịn
Vì gắt thì chúng nó đi rêu rao m ghen ăn tức ở. Nó ở nhà cả ngày còn mình đi làm suốt ngày.

Gđ em nhẫn nhịn theo ý ông bà, nhưng đến giờ ông bà cũng ko chịu được phải tránh đi để khỏi va chạm. Em đã biết xử lý ra sao nhưng vẫn ngán ngẩm, lên đây chia sẻ cho đỡ ngán. Em muốn cho thuê lại nhà đang ở lên chung cư ở ngay cho nó văn minh, vì nhà em xác định ở nhà hiện tại 2-3 năm nữa chứ chả ở lâu. Nhưng ông bà vẫn chưa xuôi. Thôi đành sống chung với lũ, chấp người như vậy thì bằng họ.
Chắc nửa diễn đàn chia sẻ mất. :))

seamannb

Xe buýt
Các cụ thành kiến với hàng xóm quá. Hàng xóm em tối nào cũng pha sẵn ấm trà để ae sang bình phán kinh thương kỹ nghệ chính trị, đủ cả. Ông nào ăn tối xong cũng nhanh nhanh chóng chóng cắp đít đi tụ tập. Rôm nhất là món đồng lòng bồ kết mai nó về con gì. Tuy thi thoảng chảnh chọe nhau tý nhưng ấm chè nó dàn hòa hết, phải trao cho nó giải Phốbel

ubisapro

Xe trâu
Kệ cmn đi cho nhẹ đầu. Cơ mà phải rắn chút ko nó càng được nước càng lấn :D

xukthal

Xe lăn
Thông cảm đi em nhiều hôm đi làm về muộn ko kịp tắm ở xí nghiệp mặt mũi nhem nhuốc cũng khó coi cơ mà hx toàn nữ xinh cũng nhiều lần nhờ em sửa vòi nước thay bóng đèn các kiểu rồi nên các mợ ý ko khó chịu chỉ bảo đi tắm luôn đi cho thơm rồi sang cafe xem phim cho vui tối nay có phim hay lắm