[Funland] Cụ nào chưa Jailbreak 5.1.1 + thắc mắc về Iphone Ipad thì vào đây e support tới bến ạ

LePower

Xe buýt
cụ chủ cho hỏi : máy IP 4 bản QT lúc đang 5.01 đã jailbreak, cháu update lên 5.11 thì toàn đuwojc 3/4 thì dừng lại báo lỗi ( tra web được biết là do không lưu SH gì đó).
Bây giờ muốn update lên 5.1.1 thì
- làm thế nào ?
- Nâng cấp xong có bị mất các ưng dụng, contact, message trên đó hay không ?
- Nâng cấp xong có phải jailbreak lại không ?

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
LePower nói:
cụ chủ cho hỏi : máy IP 4 bản QT lúc đang 5.01 đã jailbreak, cháu update lên 5.11 thì toàn đuwojc 3/4 thì dừng lại báo lỗi ( tra web được biết là do không lưu SH gì đó).
Bây giờ muốn update lên 5.1.1 thì
- làm thế nào ?
- Nâng cấp xong có bị mất các ưng dụng, contact, message trên đó hay không ?
- Nâng cấp xong có phải jailbreak lại không ?
Máy đã JB thì không update qua ota được cụ nhá.
Để update lên thì cụ backup toàn bộ rồi sau đó restore firmware 5.1.1. Thích JB thì làm ngay khi vừa restore.
Xong xuôi thì chạy lại cái vừa backup lấy lại dữ liệu cũ.

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Máy đã JB thì không update qua ota được cụ nhá.
Để update lên thì cụ backup toàn bộ rồi sau đó restore firmware 5.1.1. Thích JB thì làm ngay khi vừa restore.
Xong xuôi thì chạy lại cái vừa backup lấy lại dữ liệu cũ.
Cụ nói chuẩn ợ :D

Tungld

Xe tăng
Cụ Chủ ơi cho em hỏi, em dùng Ipad 1 & 2 ios 5.1.1 jb rồi khi căm camera connection kit Tàu khứa vào thì nó báo Ipad Ko hỗ trợ thiết bị này và Ko đọc được thẻ SD. Trong khi đó em vào Mực cài đặt- giới thiêu thì thây nhân thiết bị CCK. Cụ giúp em với

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tungld nói:
Cụ Chủ ơi cho em hỏi, em dùng Ipad 1 & 2 ios 5.1.1 jb rồi khi căm camera connection kit Tàu khứa vào thì nó báo Ipad Ko hỗ trợ thiết bị này và Ko đọc được thẻ SD. Trong khi đó em vào Mực cài đặt- giới thiêu thì thây nhân thiết bị CCK. Cụ giúp em với
Mua kit xịn đê, đồ Tàu cái đc cái không chất lượng o đều, dùng ko cẩn thận hỏng cổng sạc thì ngồi đấy mà khóc, của rẻ là của ôi.

TAMHOA

Xe tải
Các Cụ giúp em với. Máy em đang dùng là IP4 bản QT thỉnh thoảng cứ bị treo rồi tắt luôn.
Việc khởi động lại rất khó khăn, khởi động được thỉnh thoảng lại bị treo máy.
Hiện tượng này mới xuất hiện khi em chạy lên 5.1.1 thôi ạ.
Các Cụ giúp em cách khắc phục với nhé. Cảm ơn các Cụ nhiều(b).

Tungld

Xe tăng
Mua kit xịn đê, đồ Tàu cái đc cái không chất lượng o đều, dùng ko cẩn thận hỏng cổng sạc thì ngồi đấy mà khóc, của rẻ là của ôi.
Cảm ơn cụ. Cũng có thể nó hỏng thật. Vì trước em vẫn dùng bình thường chỉ từ khi lên os 5.1.1 thì ko đọc được

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
TAMHOA nói:
Các Cụ giúp em với. Máy em đang dùng là IP4 bản QT thỉnh thoảng cứ bị treo rồi tắt luôn.
Việc khởi động lại rất khó khăn, khởi động được thỉnh thoảng lại bị treo máy.
Hiện tượng này mới xuất hiện khi em chạy lên 5.1.1 thôi ạ.
Các Cụ giúp em cách khắc phục với nhé. Cảm ơn các Cụ nhiều(b).
Cụ cài phần mềm từ cydia bị xung đột rồi ah. Cụ lên tinh tế xem bảng phong thần các phần mềm cài từ cydia nhé.
P/s: cụ lên 5.1.1 bằng cách restore sạch hay update OTA? Vì nếu up OTA rồi jailbreak hay bị lỗi lắm, tốt nhất là restore sạch rồi jailbreak.

Tài mới

Xe tăng
Xa quá cụ nhỉ? Em tận long biên cụ à.

nhnghanh

Xe tải
Em hiện đang có 1 con Bát 2, cài hầm bà làng các thứ App hay ho từ khắp các nguồn Cydia, AppStoreVN, Instal0us, AppStore ... cả download file ipa về máy tính rồi cài bằng iFunbox ...
Hiện nay em định làm con Niu Bat nữa, và muốn chuyển các App từ Bat 2 kia sang cho nhanh đỡ phải nhặt nhạnh lọ mọ từ đầu.
Các cụ thông thái khai sáng cho em là làm dư lào cho chuẩn và đảm bảo các App chạy mượt, em định ko Jailbreak con niu Bát. Thanks các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

2BB2

Xe tải
các bác cho em hỏi là con Ipad bỗng dưng k thể sử dụng Wifi được nữa thì nó bị làm sao nhỉ, Em đã JB nhưng k hiểu là do lỗi PM hay phần cứng đây??
Help

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em hiện đang có 1 con Bát 2, cài hầm bà làng các thứ App hay ho từ khắp các nguồn Cydia, AppStoreVN, Instal0us, AppStore ... cả download file ipa về máy tính rồi cài bằng iFunbox ...
Hiện nay em định làm con Niu Bat nữa, và muốn chuyển các App từ Bat 2 kia sang cho nhanh đỡ phải nhặt nhạnh lọ mọ từ đầu.
Các cụ thông thái khai sáng cho em là làm dư lào cho chuẩn và đảm bảo các App chạy mượt, em định ko Jailbreak con niu Bát. Thanks các cụ.
Các app từ Cydia thì chịu, còn các app ở chỗ khác cụ dùng itools copy hết IPA ra là cài lại đc vào máy mới mà.
P/s: New Ipad mà cụ ko JB thì ko cài đc phần mềm crack đâu, cụ sang bên gian hàng gặp cụ Mad_Love cụ ý có 1000 apps có bản quyền đấy, cụ ấy sẽ cài free cho cụ nếu cụ ko JB.

Chỉnh sửa cuối:

nhnghanh

Xe tải
Các app từ Cydia thì chịu, còn các app ở chỗ khác cụ dùng itools copy hết IPA ra là cài lại đc vào máy mới mà.
P/s: New Ipad mà cụ ko JB thì ko cài đc phần mềm crack đâu, cụ sang bên gian hàng gặp cụ Mad_Love cụ ý có 1000 apps có bản quyền đấy, cụ ấy sẽ cài free cho cụ nếu cụ ko JB.
Thanks cụ đã khai sáng. Em hiểu ý cụ là dùng iTools để lấy file ipa từ con bát2 ra. Sau đó dùng Itunes để sync cái đám ipa đó váo con Niu Bát là đc phải ko ạ.
Vậy em cũng có thể làm tương tự để nâng con Bát 2 từ 4.3.3 lên 5.1 mà ko sợ mất hết Apps đã cài cụ nhỉ. Mời cụ 1 chén ạ.

sepbu

Xe điện
Ipob gen 3 thì JB đến bản nào thì hết ạ ... em thì mù tịt mấy cải khoản này lắm :D

TAMHOA

Xe tải
Cụ cài phần mềm từ cydia bị xung đột rồi ah. Cụ lên tinh tế xem bảng phong thần các phần mềm cài từ cydia nhé.
P/s: cụ lên 5.1.1 bằng cách restore sạch hay update OTA? Vì nếu up OTA rồi jailbreak hay bị lỗi lắm, tốt nhất là restore sạch rồi jailbreak.
Em chạy restore Cụ ah nhưng vẫn bị treo máy. Trước đây khi mua máy chạy 4.3.3 thì ngon lành không vấn đề gì.
Hay lại quay lại 4.3.3 vậy Cụ nhỉ!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
TAMHOA nói:
Em chạy restore Cụ ah nhưng vẫn bị treo máy. Trước đây khi mua máy chạy 4.3.3 thì ngon lành không vấn đề gì.
Hay lại quay lại 4.3.3 vậy Cụ nhỉ!
Em sợ giờ ko về đc ý cụ ah, cụ thử restore sạch, ko cài thêm gì cả để chạy thử mấy hôm xem có bị treo ko?

Chỉnh sửa cuối:

TAMHOA

Xe tải
Em sợ giờ ko về đc ý cụ ah, cụ thử restore sạch, ko cài thêm gì cả để chạy thử mấy hôm xem có bị treo ko?
Máy em thì về 4.3.3 được nhưng em vẫn thích 1 số ứng dụng của 5.1.1 nên cứ cố Cụ àh.
Em chạy lại chỉ backup mỗi danh bạ thôi Cụ ah.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Ipad2 của em cài lại 5.1.1 thì mất âm thanh bàn phím,đóng mở..... Nhưng xem phim vẫn có tiếng. Cụ nào biết giúp em với.