[Funland] Cụ nào chữa bệnh á sừng cho gấu em với... khỏi em hậu tạ to ợ

brittlebone

Xe hơi
Cụ cho gấu đến phòng khám bác sĩ Lai ở phố Thịnh Yên, bs Lai trước là viện phó Viện da liễu TƯ. E đã điều trị viêm da ở nhiều nơi không khỏi, đến chỗ bs Lai khỏi sau 3 tháng và 5 năm không tái lại.

edorado

Xe tăng
Gấu em cũng bị giống mợ nhà củ chủ thớt, cũng chạy lòng vòng khắp nơi.
Cuối cùng chỉ dùng cái này, bôi buổi tối. 1 tuần đầu đỡ ngay, sau nửa năm, hết gần 2 tuýp giờ gần như khỏi.

Tất nhiên là phải kiêng xà phòng, giặt, rửa phải đi găng.
Cụ hỏi gấu xem địa chỉ mua tuýp thuốc ở đâu phọt lên nhá

xe rùa 2012

Xe container

vansen

Xe hơi
tội mợ nhà cụ quá, chúc cụ nhanh tìm đc đúng thầy đúng bệnh

hoathanhque

Xe buýt
Chúc cụ sớm tìm được cao nhân để chữa bệnh cho gấu.

anhht95

Xe hơi
nói thật vs cụ là bản thân e cũng bị á sừng phải hơn chục năm rồi ạ........ nhưng ngày xưa e đi các nơi uống thuốc, ko biết bao nhiêu thang thuốc mà vẫn ko thể khỏi được..... em bị 3 đầu ngón tay cứ đến mùa đông là tước maú ra chỉ có bôi thuốc mỡ cho nó đỡ khô thôi chứ cũng chẳng khỏi được........ em sống chung vs nó phải 15 năm rồi..... kiêng nhất là xà phòng và nước tẩy rửa.......... khả năng chữa khỏi là 0%......... e đi nhiều nơi rồi à.

novsf

Xe tải
Cụ hỏi gấu xem địa chỉ mua tuýp thuốc ở đâu phọt lên nhá
Gấu em bảo mua luôn ở cổng b.v Da liều TW chỗ Phương Mai ý ạ. Có 2 loại, loại như hình dùng ko hay bằng loại kia.

xeco.com

Xe lăn
Cụ chủ tìm được thầy chữa cho gấu chưa? Để em lưu cái ảnh lại đợt tới em về quê gặp ông chú chuyên món này, em hỏi nếu ông ấy nói ok em alo cho cụ nhé!

UAZ31512

Xe đạp
Em chưa đọc hết từng comment ở thớt nên không biết đã cụ nào mách cụ chủ thớt cách này chưa. Bản thân em đã bị bệnh này, mùa đông rất khổ, nhưng em đã khỏi cách đây 9 năm, trộm vía bây giờ vẫn không bị lại. Cách em chữa cực đơn giản và cũng được người quen mách lại: dùng lá và rễ cây lá lốt, đun sôi, cho 1 chút muối và gừng, rồi ngâm chân (em bị bệnh hết 2 chân) lúc nước càng nóng càng tốt, nên ngâm buổi tối trước khi đi ngủ. Tối nào em cũng làm vậy tầm 3 tháng liền, thật kiên trì. Híc, may quá là chân em nhẵn nhụi rồi. Mà trước đó em cũng chữa đông, tây y, viện da liễu, cắt thuốc các kiểu đều chỉ đỡ chứ không khỏi. Cụ chủ thớt thử bảo gấu làm xem sao. Lá lốt cũng nhiều tác dụng tốt khác nữa mà. Chúc gấu nhà cụ mau khỏi bệnh, em cực hiểu bệnh này khó chịu như thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Em chưa đọc hết từng comment ở thớt nên không biết đã cụ nào mách cụ chủ thớt cách này chưa. Bản thân em đã bị bệnh này, mùa đông rất khổ, nhưng em đã khỏi cách đây 9 năm, trộm vía bây giờ vẫn không bị lại. Cách em chữa cực đơn giản và cũng được người quen mách lại: dùng lá và rễ cây lá lốt, đun sôi, cho 1 chút muối và gừng, rồi ngâm chân (em bị bệnh hết 2 chân) lúc nước càng nóng càng tốt, nên ngâm buổi tối trước khi đi ngủ. Tối nào em cũng làm vậy tầm 3 tháng liền, thật kiên trì. Híc, may quá là chân em nhẵn nhụi rồi. Mà trước đó em cũng chữa đông, tây y, viện da liễu, cắt thuốc các kiểu đều chỉ đỡ chứ không khỏi. Cụ chủ thớt thử bảo gấu làm xem sao. Lá lốt cũng nhiều tác dụng tốt khác nữa mà. Chúc gấu nhà cụ mau khỏi bệnh, em cực hiểu bệnh này khó chịu như thế nào.
1 lần đun dùng mấy hôm thì bỏ cụ ơi? em cũng dùng trầu không+ muối+nghệ có đỡ nhưng ko khỏi; 3 tháng thì lâu quá nhỉ?

UAZ31512

Xe đạp
1 lần đun dùng mấy hôm thì bỏ cụ ơi? em cũng dùng trầu không+ muối+nghệ có đỡ nhưng ko khỏi; 3 tháng thì lâu quá nhỉ?
với em thì 1 lần đun dùng 1 lần, đợt đó em dùng hết 1 vạt vườn lá lốt của cô làm cùng mẹ em, hic

xe rùa 2012

Xe container

caotoc77

Xe tải
Cụ cho gấu đến phòng khám bác sĩ Lai ở phố Thịnh Yên, bs Lai trước là viện phó Viện da liễu TƯ. E đã điều trị viêm da ở nhiều nơi không khỏi, đến chỗ bs Lai khỏi sau 3 tháng và 5 năm không tái lại.
Cụ có số đt của bs Lai ko ib cho e nhá! Để e đưa F1 đi chữa mụn chứng cá.

VinhCivic

Xe tăng
Trời, gấu cụ bị nặng thế? Thế cụ pm cho em, mai em đi làm em mang cho cụ 1 lọ còn nguyên em mua bên Đức về cho Gấu em dùng. Cụ cho gấu cụ dùng thử 1 thời gian xem thế nào đã nhé, vì loại này em thấy nhiều người dùng ok lắm.
Kính cụ...!
Em đã nhận được thuốc của cụ rồi...rất cảm kích tấm lòng của cụ... em sẽ bảo gấu bôi, đợi 1 vài ngày xem kết quả. Dù kết quả có thế nào thì em cùng gấu cũng xin trân thành cảm ơn cụ. Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc và thành đạt.

transonvcc

Xe tải
Em cũng vào hóng kinh nghiệm của các cụ. Gấu nhà em cũng bị như Gấu nhà cụ chủ nhưng chưa nặng đến mức đó. Cũng chữa nhiều nơi nhưng vẫn chưa khỏi.

niceshot

Xe container
Em xin một chân học hỏi cách chữa.

Gấu nhà em cũng bị giống giống thế này, nhưng chỉ ở 2 đốt giữa của ngón trỏ và ngón giữa bàn tay phải, cũng chữa trị mãi chả khỏi. Em mà học được cách nào chữa khỏi cho Gấu thì chắc được phong thánh luôn :)

danmexe

Xe điện
Kính cụ...!
Em đã nhận được thuốc của cụ rồi...rất cảm kích tấm lòng của cụ... em sẽ bảo gấu bôi, đợi 1 vài ngày xem kết quả. Dù kết quả có thế nào thì em cùng gấu cũng xin trân thành cảm ơn cụ. Chúc cụ và gia đình luôn mạnh khỏe hạnh phúc và thành đạt.
Cụ nhận đc thuốc là tốt rồi, cụ nên cho Gấu bôi 1 thời gian vài tháng đi - chứ vài ngày em e là hơi khó. Dạo trước Gấu nhà em bị mấy đầu ngón tay bôi là hết, tuy nhiên cũng phải hợp thuốc nữa cụ ạ... Hôm em mang bên kia về hầu như mấy lọ bị móp méo do em cho vào vali bé, chứ lọ thuốc vẫn còn nguyên đấy cụ, cụ yên tâm nhé... Có 1 bài thuốc nữa nhưng em sẽ mách cụ sau - hơi tốn tiền chút, hehe...