[Funland] Cụ nào chữa bệnh á sừng cho gấu em với... khỏi em hậu tạ to ợ

Nina Nguyen

Xe tăng
Phải vợ cụ ở trong nam đến phòng khám tư của Bác sỹ Hoàng văn Minh trị, giá hơi cao nhưng nói mấy tháng hết là đúng mấy tháng hết ah. Ông ấy là giáo sư bên ĐH y Dược giỏi lắm. Em có người nhà trị viêm da cơ địa trị hơn cả năm bên BV Da Liễu không hết, nhờ tình cờ gặp bạn là học trò của ổng chỉ qua đó trị 6 tháng hết ah. Phòng khám gần Thuận Kiều plaza, sau 6h chiều mới khám đông lắm. Chỉ nhược điểm là thuốc bóc hết vỏ không mua được ở đâu ngoài ở đó.
Hoặc Cụ kêu vợ bôi dầu dừa thử xem em thấy nó cũng hay lắm đó.

TVPL

Xe container
Để tiện em hỏi cho ah.

VinhCivic

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ. Chúc vc cụ sớm tìm được cụ lang cao. Hỏi nhỏ cụ tý mùa đông cụ kiêng hẳn ợ
kiêng dùng tay thôi cụ ạ.:))

Cố gắng kiêng k chạm bất cứ hoá chât nào, kiêng nuoc và làm bat cu thu gi, tru nhung cai bat dac di sinh hoat ca nhan thoi ah, tóm lại phai co nguoi giúp viẹc, benh nhà giàu đấy ạ.
Nam thì không có ai đi giúp việc... nữ thì gấu sợ ợ.:))

Cụ cứ chịu khó rửa bát, giặt quần áo, lau nhà hộ gấu thì bệnh á sừng sẽ biến mất ngay mà.
Em cũng bảo gấu thế nhưng gấu bảo: nếu anh làm thì anh lại phát bệnh nữa thì khổ... em thương gấu nên lại không làm những việc đó nữa...\:D/

Hôm trc em tìm lại thớt cũ để trả lời cụ nào hỏi gấu em uống thuốc gì nhưng không ra, may quá cụ chủ lại lập lại thớt. Mạng yếu em không úp hình được, em chỉ ghi tên thuốc thôi nhé, các cụ google giúp: Natrol BIOTIN 10.000mcg.
Em xin mô tả lại tình trạng bệnh và thời gian chữa của gấu nhà em cho các cụ chưa đọc thớt trc đc rõ.
-Con gái, lấy chồng ko vấn đề.
-Đẻ đứa đầu xong tay có hiện tượng khô; nứt nẻ, tứa máu và có hiện tượng lan dần qua các đầu ngón tay, lan qua cả tay kia, mất dấu vân tay hoàn toàn. Đã dùng mọi cách, hạn chế nước, tránh tuyệt đối hóa chất, chạy chữa Viện da liễu, chạy chữa đông y ròng rã hơn năm trời vẫn không được.
-Đẻ đứa thứ 2 xong đâu vẫn hoàn đấy...
-Vô tình uống thử thuốc trên thấy đỡ rõ, da ngón tay mềm và mịn lại, có lại dấu vân tay. Có thể tiếp xúc với hóa chất nhưng da sẽ khô hơn nêú không tiếp xúc. Nói chung là hiệu quả thấy rõ, liều dùng 1v/ngày liên tục, khoảng 2 tuần là thấy cải thiện, thời gian nghỉ có thể đến 2 tháng mới uống lại tay vẫn không bị sao.
Thuốc này đặt mua qua Amazon Mỹ thông qua các mối chuyên ship Amazon về, 1 lọ 100v khoảng hơn 300k.

Tùy tình trạng cơ thể tùy mỗi người có hợp thuốc hay không, nhà em có sao nói đúng như vậy. Chúc các cụ có thể chữa khỏi bệnh cho gấu nhà mình.
cảm ơn cụ... gấu em bị trước cả khi lấy em... đẻ 2 đứa rồi vẫn không thay đổi.
Thuốc đó không có ở VN mình hả cụ? Cụ hướng dẫn cho em cách ship hàng về cái, dùng thử xem thế nào ợ. Hoặc là cụ ship giúp em 1 lọ về... mọi phí tổn em chịu ợ. EM 0974 831388

100% không phải gấu
Gấu 100% cụ nhá

Để tiện em hỏi cho ah.
Vâng, cụ có cách gì giúp đuwocj em thì cố gắng giúp em nhé, cảm ơn cụ.

@các cụ:
Cảm ơn tất cả các cụ đã ghé qua và chia sẻ với em. Mong được sự giúp đỡ và chia sẻ của tất cả các cụ

mecgermany

Xe máy
Website
shiphangpro.vn
Chúc cụ sớm tìm được lang y chữa cho gấu, chứ tay thế này thì "nàm thao" mà cụ không đau được !

toanbui

Xe tăng
Riêng loại thầy thuốc bóc nhãn hiệu thuốc ko bao giờ e để ý
Vi phạm cả pháp luật cả đạo đức, đẩy rủi ro cho bệnh nhân.
Chỉ hành động này là biết sẽ bị chém đẹp
Ngày trước có ô Hướng chữa hô hấp ở Trung Tự cũng thế, giờ ko biết sao.
Bệnh cơ địa chỉ đỡ chứ ko khỏi, kiêng cữ tốt là ok.
Phải vợ cụ ở trong nam đến phòng khám tư của Bác sỹ Hoàng văn Minh trị, giá hơi cao nhưng nói mấy tháng hết là đúng mấy tháng hết ah. Ông ấy là giáo sư bên ĐH y Dược giỏi lắm. Em có người nhà trị viêm da cơ địa trị hơn cả năm bên BV Da Liễu không hết, nhờ tình cờ gặp bạn là học trò của ổng chỉ qua đó trị 6 tháng hết ah. Phòng khám gần Thuận Kiều plaza, sau 6h chiều mới khám đông lắm. Chỉ nhược điểm là thuốc bóc hết vỏ không mua được ở đâu ngoài ở đó.

DuongHL

Xe container
Nói thật cụ chứ cái loại bác sỹ này thất đức lắm, em gặp nhiều rồi.
Thuốc bóc hết nhãn, cho vào lọ A, B, C rồi làm tờ hướng dẫn nào là bữa sáng một viên lọ A, Bữa trưa hai viên lọ B kết hợp với 1 viên lọ C.....
Đáng kinh tởm.
Và thường chữa trị những ông này cực tốn kém, ban đầu có thể có kết quả nhưng về sau lại như cũ, không ích lợi gì.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
bệnh này khổ lắm, thằng cu cháu e cũng mới bị, nó còn bé tý thôi mà nhìn nó cũng thương ghê

DuongHL

Xe container
Riêng loại thầy thuốc bóc nhãn hiệu thuốc ko bao giờ e để ý
Vi phạm cả pháp luật cả đạo đức, đẩy rủi ro cho bệnh nhân.
Chỉ hành động này là biết sẽ bị chém đẹp
Ngày trước có ô Hướng chữa hô hấp ở Trung Tự cũng thế, giờ ko biết sao.
Bệnh cơ địa chỉ đỡ chứ ko khỏi, kiêng cữ tốt là ok.
Em cũng cùng suy nghĩ với cụ.
Thuốc bóc nhãn, cho vào lọ, ghi thêm tờ hướng dẫn bên ngoài, vẽ loằng ngoằng sơ đồ chỉ dẫn cách uông....
Nói chung là nhìn ông bác sỹ nó cứ hèn hèn thế nào ấy.
Trước bà già em chữa bệnh trong Bạch Mai, ngoài thuốc theo đơn của Viện thì ông bác sỹ điều trị trực tiếp cũng chơi cái trò bẩn tưởi này, 2,5 triệu cho ba lọ thuốc bóc nhãn, đơn giá năm 2007. Cũng vì sự an nguy của người bệnh mà đành cắn răng mua lấy sự bình an, nếu là thời điểm này chắc ông bác sỹ đó phải bị đuổi việc rồi.
Cho đến giờ em vẫn thấy ác cảm với mấy ông bác sỹ bóc nhãn thuốc, tiêm thì toàn vào nhà rút thuốc vào xilanh rồi dấu béng cái vỏ tiêm đi, thế là người bệnh chịu.
Một lần nữa khẳng định lại cảm giác ấy: Kinh tởm!

VinhCivic

Xe tăng
bệnh này khổ lắm, thằng cu cháu e cũng mới bị, nó còn bé tý thôi mà nhìn nó cũng thương ghê
Mước máy rất nhiều Hóa chất... cụ có gắng lọc sạch vào nhé để gấu em đỡ phải kiêng nước... hihih

Nina Nguyen

Xe tăng
Nói thật cụ chứ cái loại bác sỹ này thất đức lắm, em gặp nhiều rồi.
Thuốc bóc hết nhãn, cho vào lọ A, B, C rồi làm tờ hướng dẫn nào là bữa sáng một viên lọ A, Bữa trưa hai viên lọ B kết hợp với 1 viên lọ C.....
Đáng kinh tởm.
Và thường chữa trị những ông này cực tốn kém, ban đầu có thể có kết quả nhưng về sau lại như cũ, không ích lợi gì.
Cụ nói đúng rồi giá cao lắm, trị giảm muốn mua ở ngoài nhưng chả ai biết thuốc gì mà bán cuối cùng vẫn quay lại đó mua. Cuối cùng trị hết nhưng tốn khá nhiều money cụ ạ.

DuongHL

Xe container
Cái bệnh của gấu nhà cụ chủ hình như không có công thức chung, nếu chữa khỏi chỉ là duyên may gặp thầy gặp thuốc thôi, kể cả cũng thuốc đó chữa cho người này khỏi nhưng chữa cho người khác lại không được.
Trước em có đứa em cũng bị thế, chữa đủ nơi, đủ thuốc, đủ bác sỹ mà vẫn chịu.
Nghe đồn Bs Hướng, chủ tịch hội đông y, đại biểu QH gì gì đó ở Hoàng Hoa Thám, ai cũng khen mà đưa em nó đến theo chữa cả năm cũng không nhúc nhích gì, hết thuốc bệnh lại phát, mà thuốc thì đắt gấp hai gấp ba nơi khác, hic

nangct

Xe tăng
Vợ em bị á sừng nhẹ, có bị bong da nhưng từ ngày sử dụng nước rửa bát amway thì hết. Em chả hiểu vì sao thấy bảo có thành phàn lô hội rất tốt cho da

DuongHL

Xe container
Cụ nói đúng rồi giá cao lắm, trị giảm muốn mua ở ngoài nhưng chả ai biết thuốc gì mà bán cuối cùng vẫn quay lại đó mua. Cuối cùng trị hết nhưng tốn khá nhiều money cụ ạ.
Thường thì những ông bác sỹ bẩn kiểu đó còn hay nuôi bệnh nữa cơ, mệ, bẩn khinh khủng.

DuongHL

Xe container
Vợ em bị á sừng nhẹ, có bị bong da nhưng từ ngày sử dụng nước rửa bát amway thì hết. Em chả hiểu vì sao thấy bảo có thành phàn lô hội rất tốt cho da
Phét.
Nếu thế mua hẳn cả tấn lô hội về mà dùng. Dùng gì loại hàm lượng một vài % ấy :(|)

tazzan_man

Xe tăng
Cụ phải làm việc nhà như rửa bát, giặt giũ hộ gấu thôi, chứ dính đến xà phòng, hóa chất thì dễ nặng lắm. Nó lan ra rộng khiếp lắm.

GIA DINH NHO

Xe điện
Cty em cũng có cô em bị mà chữa mãi chưa khỏi

nangct

Xe tăng
Phét.
Nếu thế mua hẳn cả tấn lô hội về mà dùng. Dùng gì loại hàm lượng một vài % ấy :(|)
Ghét nhất kiểu chưa biết thực tế, chả dùng bao giờ thấy người ta nói phán 1 câu luôn. Ko biết thì im lặng cho nhờ cái

VinhCivic

Xe tăng
Gấu nhà em bị y chang vậy nghe nói từ hồi 5, 6 tuổi đến giờ. Xác định gấu sống chung với chứng này vì đã đi đông tây đủ cả từ Viện da liễu TW. Nhưng giờ việc nhà làm đủ mà vẫn ổn, đương nhiên vân tay hơi mờ chút thôi. Bí kíp là:
1. hạn chế ăn các đồ ăn như da gà, canh cua ...
2. Dùng nước lá như giảo cổ lam, diệp hạ châu hoặc các tực phẩm chức năng tăng cường thải độc gan, uống nhiều nước.
3. Dùng Dexeryl cream- kem bôi da cho trẻ em của Pháp, bất kỳ lúc nào tay rảnh và khô.
4. Dùng găng tay vải để dọn nhà, găng cao su để giặt rửa hoá chất, găng nilon để chế biến thức ăn.
cám ợ cụ. để em bảo gấu ợ.
Mấy cái khoản găng tay thì đúng là nhiều vô đối... làm gì cũng phải 3 lớp: găng nilon - vải - cao su. còn ăn uống thì đúng là ít kiêng khem