[Funland] Cụ nào chữa bệnh á sừng cho gấu em với... khỏi em hậu tạ to ợ

longknu

Xe buýt
Gấu em bị á sừng tay và chân có đến 10 năm nay rồi... càng ngày càng nặng mặc dù cũng kiêng khem lắm...
Đã chữa ở Da liễu TW, Việt Pháp rồi đông y, lá lẩu đủ cả nhưng có vẻ càng ngày càng nặng
Mua hanh khô em không giám cho đụng đến em luôn... cứ như là cái bàn chải chà vào lưng ý. Tội quá.
các Cụ có kinh nghiệm hay thuốc đông tây nam bắc gì, hay biết chỗ nào chữa khỏi chỉ em với em xin hậu tạ to ợ.
cái tay nặng nhất đây ợ.

Xin phép các cụ mo cho thớt em ở đây cho đông và lâu chút để em chữa bệnh cho gấu ợ.
Không biết có cụ nào post chưa, Bà mẹ đẻ em năm nay trên 70 tuổi cũng bị như gấu nhà cụ chữa thuốc đông , tây y mà không khỏi sau đó dùng lá Trầu Không già ( ăn trầu của các cụ) đun lấy nước để nguội đến ấm ngâm tay ngày 2 lần, sau khoảng 1 tuần thì đỡ nhiều nhưng vẫn phải ngâm duy trì. Cụ thử xem thế nào nhé, nếu gấu nhà cụ khỏi thì thông báo lên cho mội người biết.

Chỉnh sửa cuối:

HgDtNam

Đi bộ
Phải vợ cụ ở trong nam đến phòng khám tư của Bác sỹ Hoàng văn Minh trị, giá hơi cao nhưng nói mấy tháng hết là đúng mấy tháng hết ah. Ông ấy là giáo sư bên ĐH y Dược giỏi lắm. Em có người nhà trị viêm da cơ địa trị hơn cả năm bên BV Da Liễu không hết, nhờ tình cờ gặp bạn là học trò của ổng chỉ qua đó trị 6 tháng hết ah. Phòng khám gần Thuận Kiều plaza, sau 6h chiều mới khám đông lắm. Chỉ nhược điểm là thuốc bóc hết vỏ không mua được ở đâu ngoài ở đó.
Hoặc Cụ kêu vợ bôi dầu dừa thử xem em thấy nó cũng hay lắm đó.
Em xin ké chút,em hiện bị á sừng khớp trên mu các ngón tay,hanh khô thì nứt,chảy máu,da cứ bong tróc,bôi thuốc,uống thuốc mệt mỏi mà chỉ đỡ rồi tái phát.Xin bác chỉ dùm em vị GS bên Đh y dược,hay địa chỉ phòng khám với,e cám ơn nhiều

Dan du an

Xe ba gác
Gấu em bị á sừng tay và chân có đến 10 năm nay rồi... càng ngày càng nặng mặc dù cũng kiêng khem lắm...
Đã chữa ở Da liễu TW, Việt Pháp rồi đông y, lá lẩu đủ cả nhưng có vẻ càng ngày càng nặng
Mua hanh khô em không giám cho đụng đến em luôn... cứ như là cái bàn chải chà vào lưng ý. Tội quá.
các Cụ có kinh nghiệm hay thuốc đông tây nam bắc gì, hay biết chỗ nào chữa khỏi chỉ em với em xin hậu tạ to ợ.
cái tay nặng nhất đây ợ.

Xin phép các cụ mo cho thớt em ở đây cho đông và lâu chút để em chữa bệnh cho gấu ợ.
Em là bác sỹ da liễu có phòng khám ở Liễu Giai, ra Tết tầm 15-20 cụ đưa vợ đến em điều trị cho. Cái này mà điều trị nội khoa thông thường em đảm bảo không khỏi.

thungkhe

Xe điện
Em đã từng khổ sở bệnh này. Tạm thời kết luận chả có thuốc men nào chữa được cái cơ địa di truyền này. Biện pháp:
- Uống nhiều nước, dưỡng ẩm cho da.
- Hạn chế rượu bia và cay nóng.
- Ko uống thuốc lang vì uống là khuyến cáo kiêng rượu bia cay nóng. Mà kiêng được thế thì bệnh tự khỏi, ko cần thuốc

xe rùa 2012

Xe container
bệnh này chung sống với nó thui. bệnh nan y rồi

Trước bà chị e cung bị chạy chữa mãi không khỏi, sau lấy ck, sinh con xong lại tự hết ạ

Minh tần tảo

Xe buýt
Em lập thớt nhờ các cụ mãi mà chả có cụ nào ngó đến nên đành vào đây hóng ạ:

Cu nhà em 12 tuổi, bị như này đã 2-3 năm, đi khám da liễu nhiều lần ở nhiều nơi với nhiều loại xét nghiệm, các BS đều kết luận là CHÀM KHÔ. Uống và bôi thuốc các kiểu mà không khỏi, ngày càng dày lên, đặc biệt là sau khi đi bơi về.
Kính nhờ các thầy thuốc OF Giúp em:

Bố con em sẽ khăn gói đến ngay khi nhận được lời đồng ý khám và điều trị của các thầy thuốc trên này.

Em đội ơn các cụ khám hoặc giới thiệu giúp em ạ.

Zalo em 0936727000

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Cu nhà em 12 tuổi, bị như này đã 2-3 năm, đi khám da liễu nhiều lần ở nhiều nơi với nhiều loại xét nghiệm, các BS đều kết luận là CHÀM KHÔ. Uống và bôi thuốc các kiểu mà không khỏi, ngày càng dày lên, đặc biệt là sau khi đi bơi về.

Bố con em sẽ khăn gói đến ngay khi nhận được lời đồng ý khám và điều trị của các thầy thuốc trên này.

Zalo em 0936727000
Ủn lên giúp cháu nó.

Khoản ê tý thì sorry, tôi chạ bít giề.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em bị từ năm lớp 10 đến giờ 24 năm, lúc nặng như vợ bác chủ thớt luôn. Hai năm trước đi Nhật mua cái này về bôi tay khoảng 3 tháng liên tục gần như khỏi. Vẫn phải đi găng tay giặt giũ và rửa bát. Giữ gìn một tí

Độ này lâu lâu tay khô em mới bôi một lần. Trước kia tối nào cũng phải bôi một loại gì đấy.
Bạn bé 12 tuổi ở trên bôi thử cũng đc.

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

NgVuBi

Xe tải

Zalo em 0936727000
Cụ ra phòng khám 125 Núi Trúc - bác sĩ Thọ xem sao. Hy vọng là bác sĩ giúp đc cụ

Còn Zin

Xe tải
Bệnh này khó, 2 chị em em bị từ bé lúc tầm 6 tuổi. Cứ hè là đi chữa khắp nơi khốn khổ. Tự nhiên lớp 12 về quê chơi 1 tháng toàn đi chân đất lại khỏi, trong khi bà chị gái thì phải chịu dựng 30 năm rồi

checkpoint79

Xe máy
Trước Bố em là GĐ viện phong sóc sơn, sau về da liễu TW, năm 86 cụ đi chuyên gia bên Pháp rồi về mày mò châm chế liều lượng thế nào đấy mà mụn cơm, nám mặt, chàm, tàn nhang...và cả á sừng, vảy nến tiệt ráo trong khoảng thời gian ngắn.
Hồi trc em nhớ, cứ thi thoảng lại có gia đình mang lễ xôi gà đến tạ Bố em, cá biệt có người còn quỳ xuống lạy sống vì được chữa khỏi bệnh.

Tiếc là Bố em mất 5 năm rồi. Cả tủ sách và sổ tay ghi chép các bài thuốc, cụ dặn là để lại cho em, đã bị bà chị dâu (là giáo viên C3) đốt sạch, nói là "gửi xuống cho Bố"...em uất tím người mà đêk làm gì đc!

Chúc cụ chủ nhanh chữa đc bệnh cho bà xã nhé, bag xã cụ bị nặng lắm ròi đấy ạ!
Giáo viên C3 mà cả tủ sách nghiên cứu tâm huyết của bố mà dám đốt thì chị dâu cụ có vấn đề đấy ạ

checkpoint79

Xe máy
Ngày trước em cũng bị bệnh này, khá nặng nhưng chủ yếu là bị ở chân. Tay cũng bị nhưng chưa đến mức như Gấu cụ chủ.
Mỗi khi bị là em khốn khổ do nứt toác các kẽ chân, chảy máu, mủ trông kinh khủng (em khôg dám kể chi tiết ra), rất ngứa và đau nhức.
Em bị phải mấy năm liền, chữa đủ kiểu không đỡ.
Về sau ông cụ em được người mách, nhân dịp khu em tát ao cụ em xin được 1 cây Ráy dại (hồi nhỏ chỗ em gọi vậy, có thể nơi khác gọi khác đi) thuộc dạng lâu năm.
Cụ nhà em lấy củ của nó về thái mỏng, cho muối, nước (hình như thêm cả lá trầu xanh) rồi đun kỹ hàng vài giờ liền, được nước khá đặc sau đó cho em ngâm tay chân khoảng 1 tuần liền. Em cũng chịu khó ngồi ngâm hàng giờ liền vì cũng quyết tâm chữa khỏi.
Thực sự em không biết cách này có áp dụng được cho mọi người không hay phải hợp cơ địa ? Nhưng em chính thức khỏi hẳn cái bệnh ác ôn đó sau đợt đó, hơn 20 năm nay không hề thấy biểu hiện gì nữa, tiệt hẳn luôn.
Nếu có thể cụ nghiên cứu thử cách này xem, biết đâu lại hợp ng hợp thuốc.

Chúc Gấu cụ chóng khỏi bệnh, cũng cảnh nên em đồng cảm với nỗi khổ của cụ và Gấu nhà cụ lắm.
Cụ làm ơn cho xin cái ảnh cái cây cụ gọi là Ráy dại được không ạ?

checkpoint79

Xe máy
Vâng tay em bị viêm da cơ địa, cứ đến mùa này là ngứa lắm toàn nổi như kiểu mụn nước nhưng ko lây ra chỗ khác chỉ bị mỗi hai ngón tay phải, ngứa quá mà ko dám gãi, hai ngón tay da dày cộp lên như kiểu bị chai. May Em gặp đc 1 loại thuốc chả có tên tuổi gì nhưng chỉ hai ba lần là khỏi, cũng phải lâu lâu mới bị lại. Mai em về lấy gủi cụ luôn hai loại dùng thử biết đâu lại khỏi.
Cụ làm ơn cho em xin tên thuốc âý được không ạ? Em bị chục năm nay rồi, em đội ơn cụ ạ.

katenguyen

Xe điện
@các cụ:
em gửi hình ảnh lọ thuốc cụ dammexe tặng em. Em cũng nói trước là thuốc bôi rất tốt... 10 phần thì đỡ được khoảng 7 phần nhưng phải kiêng được nước, chất tẩy rửa thì tác dụng rõ rệt. còn không thì cũng chỉ dỡ thôi... khỏi tiệt thì em nghĩ chắc là không đâu, cái này nó là cơ địa từng người... muốn khỏi tiệt chắc phải thay máu quá...
1 lần nữa cám ơn cụ dammexe và các cụ đã chỉ bảo...!
Cụ

Cụ mua đâu thế? em cũng muốn mua 1 lọ ạ

selfer

Xe buýt
Em hóng vì người nhà em cũng bị

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ ra hiệu thuốc gần nhà mua tuýp silkron về đưa cháu bôi ngày 2-3 lần xem sao. Em thấy loại này trị viêm da tương đối tốt, không gây ra hiệu ứng phụ, khô rát là dịu mát ngay. Giá có khoảng 20k thôi.

Con nhà em bị lang ben thể nhẹ, em dùng kết hợp chanh tươi tự chữa cho mà khỏi đấy.