[Funland] Cụ nào chỉ em cách mở cái này với

Kiabuoisang

Xe container
Xử lý hiện tượng máy giặt tích hợp chức năng sấy nóng cho ra sản phẩm quần áo sấy xong có mùi hôi, mùi chuột chết: Chỉ sử dụng nước giặt thông thường, không sử dụng nước xả vải. Nguyên nhân gây mùi hôi chủ yếu do nước xả vải tồn dư bám bên trong khoang lồng giặt dẫn đến lâu ngày biến chất và khi sấy quần áo sẽ có mùi hôi.
Nếu máy giặt có chức năng sấy thì thỉnh thoảng nên sử dụng việc sấy cũng có tác dụng làm bong mảng bám, sạch lồng giặt. Việc này đặc biệt hữu dụng đối với máy giặt nhật rác.

comcuon

Xe tải
E có cái máy giặt long ngang Panasonic, muốn mở cái này ra để vs ma ko biết cách. Cụ nào biết chỉ giúp e.
E cảm ơn

Cụ tham khảo link này
Phút 42 bạn ý cọ rửa mấy thanh nhựa đó, phút 26 bạn ý tháo mấy con ốc sau lồng giặt mới tháo đc cái thanh nhựa đó, cụ tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

Flores

Xe tải
Cụ tham khảo link này
Phút 42 bạn ý cọ rửa mấy thanh nhựa đó, phút 26 bạn ý tháo mấy con ốc sau lồng giặt mới tháo đc cái thanh nhựa đó, cụ tham khảo
Cảm ơn cụ nhiều

hiepngo.nd

Xe tải
Về kinh nghiệm sử dụng:
Lồng máy giặt cực nhanh bẩn chủ yếu do hiện nay chúng ta rất yêu thích món nước xả vải. Vâng, rất tiện ạ, đổ xà phòng vào này, đổ nước xả vải vào này và bấm máy chạy. Kết quả là sau 1 thời gian thì chất làm mềm vải bám đầy bên trong mặt ngoài lồng giặt.
Khắc phục: Hạn chế sử dụng nước xả vải, nên sử dụng xà phòng nước thay vì xà phòng bột là được.
Nếu thích nước xả vải thì nên ngâm ngoài, vắt tay qua rồi cho vào máy vắt khô.
Khả năng là thế, trước vợ em nó nghe nói máy giặt dùng 2-3 năm là bẩn với xem video quảng cáo trên mạng lồng giặt đen sì thì gọi thợ đến bảo dưỡng mở ra thì vẫn sáng choang như mới thế là toi mất mấy trăm tiền vệ sinh nhưng sau đó thì còn khốn nạn hơn là máy nó bắt đầu kêu, gọi thợ đến căn chỉnh mấy lần nhưng vẫn ko ổn bằng lúc mới mua

Tuan Can

Xe container
Máy Nhật còn tháo được lồng. máy Đức thì chịu.Em đang phải dùng bột tẩy lồng.

Fan gentra

Xe điện
cái này cụ lên youtube nhiều mà ..em cũng toàn tự thao ra vs

Rookies

Xì hơi lốp
Khả năng là thế, trước vợ em nó nghe nói máy giặt dùng 2-3 năm là bẩn với xem video quảng cáo trên mạng lồng giặt đen sì thì gọi thợ đến bảo dưỡng mở ra thì vẫn sáng choang như mới thế là toi mất mấy trăm tiền vệ sinh nhưng sau đó thì còn khốn nạn hơn là máy nó bắt đầu kêu, gọi thợ đến căn chỉnh mấy lần nhưng vẫn ko ổn bằng lúc mới mua
Máy lồng ngang cân bằng động không khéo là rung + kêu ầm ầm! Việc tháo ra lắp vào mà không cân bằng được thì giống món lốp + vành xe của các cụ ấy
:))

Bác mua 5 lit javen đổ vào rôi bật chế độ vệ sinh máy. Lấy cái chậu hấng nươc cặn xem sạch bong nhe

toanbt

Xe hơi
Có khi tháo xong lắp lại, cụ lại có thêm ốc vít để lắp con mới đấy.

Kiabuoisang

Xe container
Máy Nhật còn tháo được lồng. máy Đức thì chịu.Em đang phải dùng bột tẩy lồng.
Máy nào cũng tháo được hết nhưng nó NHỤC thôi cụ ạ; lắp vào được phải tháo ra được ạ :D

Kiabuoisang

Xe container
Bác mua 5 lit javen đổ vào rôi bật chế độ vệ sinh máy. Lấy cái chậu hấng nươc cặn xem sạch bong nhe
Đổ trực tiếp mà không pha loãng thì sẽ rất nhanh được thay máy mới do nước đậm đặc nó phá hủy buồng giặt rất nhanh ạ. Nên pha loãng và mất thời gian chút ít ạ.

Tuan Can

Xe container
Máy nào cũng tháo được hết nhưng nó NHỤC thôi cụ ạ; lắp vào được phải tháo ra được ạ :D
Em gọi thợ vệ sinh máy, thợ hỏi máy gì, Bosch, thợ bảo cái đó không tháo được :(
Có thế 200k không đáng để tháo vệ sinh.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ tham khảo link này
Thôi cháu chịu rồi, trông phức tạp quá. Cháu cứ về mua chai dấm rồi đổ vào xô nước ấm xong tương thẳng vào máy, bật chế độ vắt cho nó quay văng lung tung trong đó thôi. Dấm nó cũng khử mùi.

chaunhuado1

Xe tải
Có một sự thật ít người biết là tháo ra được nhưng lắp lại thì không làm được hoặc không làm tốt dẫn đến hỏng hóc.

Lấy 1 ví dụ: Ngày trước em có đứng xem 1 đám thợ tháo tung con xe máy ra để bảo dưỡng với mỹ từ là đại tu toàn bộ. Họ tháo rất nhiều con ốc vứt vào 1 cái khay để ở bên cạnh. Sự việc cũng chẳng có gì để nói nếu họ lắp ráp lại đúng như cũ.... Nhưng cuối cùng em tinh ý phát hiện ra rằng sau khi lắp lại con xe đã đại tu xong thì thừa trong khay khoảng 3-4 con ốc nhỏ không biết lắp vào đâu. Rồi để ý thấy thợ cũng quên luôn mấy con ốc đó coi như chẳng sao, rồi chủ xe cũng chẳng để ý....

Vậy đấy các cụ ạ.

TânPhạm_999

Xe buýt
Này phải tháo bung ra mới đc cụ ạ. Cũng ko cần đồ nghề gì nhiều, trước rảnh e cũng tự tháo con elec lồng ngang ra vệ sinh mà cũng mất buổi chiều.

present

Xe điện
Nhường cụ dưới nhưng em khuyên là cụ không nên cố. Cần xúc rửa thì lấy bơm cao áp xịt vào thôi. Bọn lồng này đỏng đảnh lắm.
Cần sục rửa nó có viên sục rửa mà, cậy ra làm quái gì nếu mềnh ko biết cụ nhể :D