CỤ nào chê Civic thì vào đây xem nhé ....

Kadino2011

Xe hơi
Chẳng biết nó có đẹp không các cụ nhỉ? Em sợ nó chỉ thay mỗi vỏ thôi, ruột vẫn y chang ấy.

vietc4

Xe buýt
Cho em hỏi cái nút mầu xanh bên trái của cv 2012 như trong ảnh là nút gì ạ

baothanh11

Xe tải
sau bài này của cụ thì civic lai lên giá rồi..

kopite

Xe hơi
Một cách dìm hàng đối thủ à?

ceo2011

Xe đạp
Đọc xong bài của cụ em thấy yêu vợ hai của em nhiều hơn. Rau sạch đấy.hoho

dieu_tbd

Xe buýt
Cụ nào chọn Huyndai-Kia thì bỏ quá cho em nhé, vì mức độ độc hại đứng đầu bảng ạ .....
"Sự quan tâm và lo ngại của người tiêu dùng đối với lượng hóa chất độc hại trong nội thất xe ngày càng tăng lên", ông Jeff Gearhart, giám đốc nghiên cứu Ecology Center, phát biểu. "Lượng hóa chất độc hại trong xe còn cao hơn nhà ở, văn phòng và những không gian kín mà chúng ta thường xuyên tiếp xúc. Có thể nói, mùi nội thất mới chẳng khác nào một cốc hỗn hợp hóa chất".
Đây là năm thứ 4 liên tiếp, Honda đứng đầu trong làng xe thế giới về mặt nội thất an toàn cho sức khỏe người sử dụng. Trong khi đó, Hyundai-Kia tiếp tục "đội sổ" như năm ngoái.
Bonus cái ảnh nội thất Civic cho nó xôm ....

http://autopro.com.vn/20120220023227660ca4935/noi-that-cua-honda-civic-it-doc-hai-nhat.chn

Quan trọng nó là đời nào thôi cụ ạ! Lắp ráp ở đâu nữa? Chứ xe mới con nào chả nặc mùi keo. Mùi trên xe chủ yếu là mùi Ghế và thảm thôi. Chứ theo em bên trong nó toàn nhựa thì đâu có mùi gì?

cucho

Xe tăng
CV rất vênh váo với matis, morning. Nhưng lại khúm núm với rx350, RR. ý em nói là tiền nào của nấy nên hãy nhìn nhận cùng phân khúc cho tập trung và khách quan.

Với Honda em có vài nhận xét sau cho mọi sản phẩm trong đó có CV. Phong cách thiết kế của Honda rất cá tính có chiều sâu . Nội thất của Honda rõ ràng là hàng kỹ không phải hàng chợ như Toy hay Hàn(dù bị ai ghét em cũng vẫn nói như vậy). Bằng chứng. sau 1 thời gian sử dụng thì nội thất của Toy và Hàn đều bị bay màu cong vênh do ảnh hưởng thời tiết, còn Honda thì bền hơn nhiều dù đơn giản hay phong phú.
Về chất lương chung thì em chỉ so với Toy và Hàn vì những sản phẩm này người Việt mình có nhiều đk kiểm chứng hơn. Rõ ràng Honda hơn hẳn về độ ổn định vận hành cả về hoạt động cũng như tuổi thọ. Còn về tiết kiệm nhiên liệu thì thực sự Honda là có múc tiêu hao gần với thông số công bố hơn cả so với hai anh kia. May mắn là em đã đc dùng cả 3 loại này với vài phân khúc khác nhau nên báo cáo các bác như vậy.

Còn ở phạm trù rộng hơn cho cùng 1 loại sản phẩm thì xin các bác đừng quá sa đà vào phân tích xe nào hơn xe nào. Vì ng ta thiết kế 1 loại xe chỉ nhằm vào 1 số khách hàng nhất định với 1 loạt các tiêu chí nhất định tương ứng với số tiền nhất định. Do vậy, bác nào chê bai nhiều quá thì em e rằng bác ấy thuộc mẫu người khá khó tính và kỹ tính - hơi khổ.

Các bác hãy thả sức tìm hiểu nghiên cứu, tham, khảo kỹ trước khi mua, và hãy mua cái mà mình cho là hay nhất. Đừng quyết định cái mà người ta cho là hay nhất. xe hơi là vậy nó không giống quàn áo dày mũ hay những thứ phù phiếm khác.

Kadino2011

Xe hơi
Báo cáo với các cụ, từ ngày biết đi xe đến giờ, hôm giỗ ông cụ tổ họ Lạc, iem mới có đk chạy 1 phát thẳng vào Huế. Sau 03 ngày lang thang Huế, Quảng Bình iem đi hết 1600 km chẵn các cụ ợ, đo nhiên liệu hết TB: 7,84l/100km . Xe iem là CV 2.0 ==> Ai nói CV chạy tốn xăng nào? Con Hàn xẻng Elantra 1.6 cũng uống hết ngần đấy chứ. Xe bốc, cảm giác lái ngon nên iem chạy từ đây vào Huế hết có 11 tiếng thôi các cụ ợ. Theo iem, nếu tính kinh tế thì nên tính như thế ợ.

kukon

Xe tăng
CV rất vênh váo với matis, morning. Nhưng lại khúm núm với rx350, RR. ý em nói là tiền nào của nấy nên hãy nhìn nhận cùng phân khúc cho tập trung và khách quan.

Với Honda em có vài nhận xét sau cho mọi sản phẩm trong đó có CV. Phong cách thiết kế của Honda rất cá tính có chiều sâu . Nội thất của Honda rõ ràng là hàng kỹ không phải hàng chợ như Toy hay Hàn(dù bị ai ghét em cũng vẫn nói như vậy). Bằng chứng. sau 1 thời gian sử dụng thì nội thất của Toy và Hàn đều bị bay màu cong vênh do ảnh hưởng thời tiết, còn Honda thì bền hơn nhiều dù đơn giản hay phong phú.
Về chất lương chung thì em chỉ so với Toy và Hàn vì những sản phẩm này người Việt mình có nhiều đk kiểm chứng hơn. Rõ ràng Honda hơn hẳn về độ ổn định vận hành cả về hoạt động cũng như tuổi thọ. Còn về tiết kiệm nhiên liệu thì thực sự Honda là có múc tiêu hao gần với thông số công bố hơn cả so với hai anh kia. May mắn là em đã đc dùng cả 3 loại này với vài phân khúc khác nhau nên báo cáo các bác như vậy.

Còn ở phạm trù rộng hơn cho cùng 1 loại sản phẩm thì xin các bác đừng quá sa đà vào phân tích xe nào hơn xe nào. Vì ng ta thiết kế 1 loại xe chỉ nhằm vào 1 số khách hàng nhất định với 1 loạt các tiêu chí nhất định tương ứng với số tiền nhất định. Do vậy, bác nào chê bai nhiều quá thì em e rằng bác ấy thuộc mẫu người khá khó tính và kỹ tính - hơi khổ.

Các bác hãy thả sức tìm hiểu nghiên cứu, tham, khảo kỹ trước khi mua, và hãy mua cái mà mình cho là hay nhất. Đừng quyết định cái mà người ta cho là hay nhất. xe hơi là vậy nó không giống quàn áo dày mũ hay những thứ phù phiếm khác.
:-bd cụ nói quá chuẩn.

CP CITY

Xe tải
e mới vào mong các kụ chỉ bảo jup.honda thì cũng nổi tiếng rồi.nhưng hôm trước e có đọc bảng bán xe của hiệp hội VAMA thì thấy Honda cả tháng 3 trên toàn quốc có bán được 41 hay 51 xe j... j ấy.không biết có đúng không nhỉ các kụ?

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Ơ ... cháu chả hiểu...:(

kukon

Xe tăng
e mới vào mong các kụ chỉ bảo jup.honda thì cũng nổi tiếng rồi.nhưng hôm trước e có đọc bảng bán xe của hiệp hội VAMA thì thấy Honda cả tháng 3 trên toàn quốc có bán được 41 hay 51 xe j... j ấy.không biết có đúng không nhỉ các kụ?
Đúng rồi cụ ơi, là em thì e cũng ko mua Civic mới giờ này ạ .... Lý do thì có nhiều, cụ tự nghiên cứu cho nhớ lâu. Civic cũ thì lại lợi hại hơn Altis ở phần giá, chênh nhau cả 100tr đới.... Làm bộ lốp Michelin mới xong thì Altis chả còn gì để nói....

CP CITY

Xe tải
Honda tháng vừa rồi buồn lắm cơ các kụ ah.cả nước bán đc có 41 xe hay sao ay.tháng này hình như e thấy khuyến mãi gần trăm triệu hay sao ấy.Họ bán lỗ hả các kụ.