[Thảo luận] Cụ nào chạy FE 29A - 271.90 đâu vào cháu hỏi tình hình tý

quocchim

Xe buýt
Có gì đâu ạ, cũng nhẹ nhàng thôi mà. Lúc mấy ông anh đưa thằng cu này lên xe thì thằng cu đồng bọn của nó :-c cho ai thì em không biết. Em giật luôn ĐT của nó và tắt nguồn, lên xe thì em đưa trả ĐT của nó cho đồng bọn nó đang đi trên xe em. Thằng cu bị em giật điện thoại thì cứ đi theo em, mà thằng đấy đóng tít thật, em cố tình chạy 100 trên cầu Thanh Trì chủ yếu là để cu kia bám theo được để sang đó giáo dục cả thể. Lúc em dừng xe thì các ông anh kia lôi thằng trong xe xuống và bảo nó: "tao thấy mày có đâm vào xe tao đâu, thôi thì cứ cho là mày đâm vào tao đi, như vậy là mày sai đứng không? tao chưa kể là tao không đi đường đấy". Thằng cu này sợ quá xin lỗi rối rít vì trên xe nó đã được chứng kiến các công cụ hỗ trợ của mấy ông anh của em rồi. Sau đấy 1 ông bắt nó lấy chiếc giày DOC cảu ông ý tự vả vào mồm 10 cái vì tội nói dối không ngượng mồm. Vả xong thì lại 1 ông nữa bảo thằng cu kia vạch đầu gối lên xem sưng có to không thì ông ý bôi thuốc cho (vì lúc ăn vạ nó vạch đầu gối lên bảo là sưng ạ). Nó xin rối rít nhưng cũng vạch lên, ông anh em dẫn nó ra cái cột điện bắt nó tự lên gối 20 cái thật mạnh vào cột điện. Có 1 bác 4B cũng dừng lại cùng mấy người dân hóng nội tình nhưng khi em trình bày thì bác 4B đòi nhảy vào tẩn cho 1 trận vì bác ý cũng bị trường hợp tương tự chỗ ĐH Công Đoàn. Báo hại là em can mãi, thằng cu bám theo em nhìn thấy đồng bọn như vậy quay đầu lượn sang phía QL 5 (chiều HN - HP, em dự có biến là nó bỏ đồng bọn chạy thoát thân ngay). Sau khi nó tự xử xong thì em trả lại nó 2 cái ĐT (1 cái của nó và 1 cái của thằng đồng bọn mà em đã lấy của nó tại nơi nó ăn vạ) và bảo nó kiếm nghề lương thiện mà làm ăn. Khai thác nóng thông tin về nhân thân thì thằng này hộ khẩu 36, đồng bọn hộ khẩu 18 và tạm trú tại dãy nhà trọ trong bến xe GB ạ (Theo lời nó khai chứ em chẳng buồn kiểm chứng)
Phương pháp giáo dục này đúng là dễ thực hành, dễ hiểu và có giá trị tinh thần và thể xác khá cao :D

ngonamtri

Xe tăng
Cái này có bị gán vào tội danh bắt người trái pháp luật (vì bắt mà không có lệnh) không nhỉ?

luugutv1

Xe tăng
Chiều nay cháu thấy 1 cụ người gầy gầy, cao khoảng 1m70 chạy FE 29A 271.90 màu xám bạc có logo hội FE dán ở lốp dự phòng đang cãi nhau với 2 ông tầm 36 tuổi ở đoạn ngã ba Kim Đồng - GP, vì đang dừng đèn đỏ nên khi qua đèn đỏ em dừng lại ngó thì thấy 4 - 5 người trên xe FE nhảy xuống tóm cổ 1 chú rồi ép lên xe và xe FE quay đầu về hướng bến xe Nước Ngầm. Cụ nào chạy FE này thì vào cho anh em ít thông tin xem nội tình thế nào
Ơ, sao lại 2 ông tầm 36 tuổi? Cụ QUYNHCHI vào xác nhận xem nào? Chẳng lẽ lại biết nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Big_D

Xe buýt
Phục cụ Quynhchi quá.
Cụ cho em hotline để nếu có gặp chuyện như thế này em alo mời cụ đến giảng bài cho bọn mất dạy nhé.

xaydungbg

Xe tải
Chúc mừng cụ và mong các anh em OF nhà mình đừng để mấy thằng ăn vạ kiểu đó bắt nạt

luugutv1

Xe tăng
Có gì đâu ạ, cũng nhẹ nhàng thôi mà. Lúc mấy ông anh đưa thằng cu này lên xe thì thằng cu đồng bọn của nó :-c cho ai thì em không biết. Em giật luôn ĐT của nó và tắt nguồn, lên xe thì em đưa trả ĐT của nó cho đồng bọn nó đang đi trên xe em. Thằng cu bị em giật điện thoại thì cứ đi theo em, mà thằng đấy đóng tít thật, em cố tình chạy 100 trên cầu Thanh Trì chủ yếu là để cu kia bám theo được để sang đó giáo dục cả thể. Lúc em dừng xe thì các ông anh kia lôi thằng trong xe xuống và bảo nó: "tao thấy mày có đâm vào xe tao đâu, thôi thì cứ cho là mày đâm vào tao đi, như vậy là mày sai đứng không? tao chưa kể là tao không đi đường đấy". Thằng cu này sợ quá xin lỗi rối rít vì trên xe nó đã được chứng kiến các công cụ hỗ trợ của mấy ông anh của em rồi. Sau đấy 1 ông bắt nó lấy chiếc giày DOC cảu ông ý tự vả vào mồm 10 cái vì tội nói dối không ngượng mồm. Vả xong thì lại 1 ông nữa bảo thằng cu kia vạch đầu gối lên xem sưng có to không thì ông ý bôi thuốc cho (vì lúc ăn vạ nó vạch đầu gối lên bảo là sưng ạ). Nó xin rối rít nhưng cũng vạch lên, ông anh em dẫn nó ra cái cột điện bắt nó tự lên gối 20 cái thật mạnh vào cột điện. Có 1 bác 4B cũng dừng lại cùng mấy người dân hóng nội tình nhưng khi em trình bày thì bác 4B đòi nhảy vào tẩn cho 1 trận vì bác ý cũng bị trường hợp tương tự chỗ ĐH Công Đoàn. Báo hại là em can mãi, thằng cu bám theo em nhìn thấy đồng bọn như vậy quay đầu lượn sang phía QL 5 (chiều HN - HP, em dự có biến là nó bỏ đồng bọn chạy thoát thân ngay). Sau khi nó tự xử xong thì em trả lại nó 2 cái ĐT (1 cái của nó và 1 cái của thằng đồng bọn mà em đã lấy của nó tại nơi nó ăn vạ) và bảo nó kiếm nghề lương thiện mà làm ăn. Khai thác nóng thông tin về nhân thân thì thằng này hộ khẩu 36, đồng bọn hộ khẩu 18 và tạm trú tại dãy nhà trọ trong bến xe GB ạ (Theo lời nó khai chứ em chẳng buồn kiểm chứng)
Em ạ cụ. Các cụ coi thường luật pháp VN quá, bắt nó giữ trên xe, và "cầm" 2 cái ĐT của chúng nó thì là hành vi gì nhỉ?
Theo em thì bạt tai cho 2 thằng một trận tại chỗ là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Khối người yếu thế bị bọn nó bắt nạt vặt tiền thì sao hả cụ. Nhà cháu cũng ủng hộ oánh cho bọn này 1 trận. Toàn bọn bố láo ăn cắp, chuyên bắt nạt người lành thôi. Hôm nay vớ được mấy bác hiền quá nên mới bị trừng trị. Loại này mang ra CA là chẳng giải quyết được gì.
Em ạ cụ. Các cụ coi thường luật pháp VN quá, bắt nó giữ trên xe, và "cầm" 2 cái ĐT của chúng nó thì là hành vi gì nhỉ?

Super Bong

Xe hơi
.

Đồng hương gấu của anh giai em và gấu của em. Hic

phocu_cb

Xe điện

phocu_cb

Xe điện
May quá ông anh Cụ lại là xxx
chắc thèng ôn kia cũng vỡ mật sau khi được mấy ông anh Cụ Q GD nhỉ :P

QUYNHCHI

Xe buýt
Ông anh em bảo nó là vì đường đông, không nên vì chuyện này mà ảnh hưởng đến rất nhiều người đang tắc đường và có nhã ý mời nó sang bên kia đường giải quyết (hướng NTV - VD) mục đích là đưa nó sang chỗ mấy xxx rình bắt 4B sai làn đối diện cổng bến xe GB để xxx ở đây giải quyết. Lúc lên xe thì em đưa ngay ĐT của đồng bọn nó cho nó ạ, chứ em không cầm nên không vi phạm tội CƯỠNG ĐOẠT TÀI SẢN CÔNG DÂN. Lúc xuống xe thì nó không cầm ĐT mà nó để ở ghế sau. Lúc em lên xe để về thì thấy có 2 cái ĐT của nó ở đó nên cầm xuống trả cho nó ạ. Còn việc bắt giữ người thì em hoàn toàn không vi phạm vì chỉ CHO NÓ ĐI NHỜ XE thôi ạ. Việc bắt giữ người trái pháp luật chỉ được cấu thành khi người bị bắt giữ được cơ quan chức năng giải cứu thành công ạ. Còn đây là bọn em tự thả cho nó đi trong tình trạng sức khỏe và tình thần hoàn toàn bình thường trước sự chứng kiến của nhiều người dân bên KDT Đặng Xá

Chỉnh sửa cuối:

chuột 74

Xe điện
Em có mặt ạ, em xin báo cáo tình hình vụ việc này như sau:
Hôm nay em đi từ bến xe Giáp Bát ra đường GP, đến đoạn ngã 3 Kim Đồng thì có 2 thằng đi con ware RS màu xanh chạy lên chặn đầu xe em, thằng ngồi sau vỗ vào capo và hùng hổ bắt em xuống xe giải quyết vụ tai nạn (theo lời nó) giữa xe em và chúng nó tại bến xe Nước Ngầm :((. Em xuống xe và giải thích với nó là nó nhầm em với ai chứ em đi từ bến xe Giáp Bát ra chứ có đi qua bến Nước Ngầm đâu. Nó cứ khăng khăng là em đi đâm vào nó. Em hỏi nó là em đâm nó như thế nào thì nó bảo là vì em phanh gấp nên nó đâm vào đ**ít xe em và nó bị bong gân (nó kéo đầu gối của nó lên nhưng không có dấu hiệu va chạm). Sau khi giải thích bằng lời không được, hơn nữa vì là việc cá nhân nên không muốn ảnh hường đến việc giao thông của mọi người đang chờ đèn đỏ nên mấy ông anh của em (trong đó có 1 ông anh họ của Gấu nhà em, cũng là xxx trong SG ra HN học nâng cao) nhảy xuống ốp thằng to mồm nhất lên xe (cũng chính là thằng vạch đầu gối lên) để khám xem có va chạm thật không? Mấy ông ý bảo em quay đầu đi chỗ nào xa xa 1 tý nên em cho thằng này sang khu Đô Thị Đặng Xá. Sau khi đến đây thì mấy ông anh đó có giáo dục cu này lần sau không được ăn vạ kiểu đó. Vụ việc chẳng có gì to tát nhưng vì nó xảy ra ngay chỗ đèn xanh đèn đỏ và đúng giờ cao điểm nên gây nhiều sự chú ý. Thực ra vụ việc chỉ diễn ra tại đây khoảng 3 phút thôi, ai ngờ OFER khắp mọi nơi :D
l]
nhất là ofer ở Nước Ngoài nhiều lắm cụ ợ;))

Okane

Xe container
Đi xe đông kể ra cũng vui, hihi, e tưởng cụ bắt nó nhảy từ cầu Thanh Trì xuống :))

Hằng Lê

Xe tăng
các cụ nhà FunS ơi, lại có việc để ra quân rồi này :D

Mistral

Xe tải
Cách các bác xử lý làm em hâm mộ quá, nếu em không may gặp phải tình huống này thì em chịu chẳng biết phải làm thế nào :((

Civic TN

Xe lăn
Hay quá, phahir điều trị cho mấy thằng ăn vạ đấy như thế này, nhưng chắc là nó kô chừa đâu

TONGIA

Xe lừa
Hội FE bây h có mấy cụ chuyên đi ăn hiếp lương dân nhá

NHON 2012

Xe điện
Chắc lúc đó Các cụ cũng bận, nếu rảnh cho thằng ăn vạ đó xuống ruộng bắt cá cờ và hát thì hay biết mấy

Jaispierre

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi đi 1 mình mà gặp thế này vẫn bị nó ăn vạ hay có cách nào giải quyết cho ổn thỏa?. Đặt trường hợp cụ QuynhChi đi 1 mình thì Sẽ ra Sao?

otooi

Xe tải
Giả thuyết của cụ chưa đủ ạ: nếu cụ đi 1 mình thì phải xem cụ có trọc đầu không, có cao to không, có xăm trổ tí không, có vội đi việc gì không,..... :D