cụ nào biết dự án chung cư Đồng Phát- Partview cho em xin cao kiến ạ

sapthanh4banh

Xe điện
Em vừa đi thực địa lên tòa nhà có mấy ảnh vật liệu thấy cũng tương đối chắc chắn gửi các cụ xem:
Đường ống thoát nước khá dày dặn chạy từ trên xuống:
https://lh3.googleusercontent.com/-
uPvG01sFnWs/WNOXDeGyzFI/AAAAAAAAGKs/aCHYsInEqwgx7rsUJyaLzDAKUXdm3S10wCL0B/w238-d-h318-n-rw/z615920324078_032aad9c7059b79d0a11aaca0a326212.jpg
Còn đây là hệ thống phòng cháy chữa cháy đến từng đầu căn hộ và hành lang:

Chất liệu gạch ốp lát nhà vệ sinh thấy cũng khá dày dặn, dùng 1 mầu vàng kem chung:

Các cụ xem qua nhé, đợt này tiến độ đẩy khá nhanh rồi ấy các cụ, hi vọng vẫn trong tiến độ đã đặt ra!
Cụ ơi, là sâu thì cũng đừng chém gió quá, tốt nhất nói đúng, đủ thôi ạh.
Cụ định nghĩ giúp e thế nào là gạch ốp lát khá dày dặn? Ở đâu trên đất nước Vịt Ngan này làm thiếu dày dặn ạh?

tonypham_nt

Đi bộ
Em cũng đang quan tâm cơ mà băn khoăn không biết tiến độ ổn không các cụ
CÒn nữa các cụ đã xuống tiền cho em hỏi là dự án này là sở hữu bao nhiêu năm hay là vĩnh viễn ạ.
Thấy mấy bạn bên sale kêu có là mua chênh ( giá vào hợp đồng 17tr còn khoản chênh thì nộp trực tiếp ) em vẫn thắc mắc theo phương án này có ổn không.
Các cụ cho em lời khuyên với, làm lụng vất vả ki cóp mua được nhà mà phân vân kinh khủng :(

tonypham_nt

Đi bộ
E nghĩ cụ nên mua nên mua thẳng vì nếu mua chênh thì tiền mặt lại phải nộp nhiều. Mà đỡ lằng nhằng chênh chủng. Tiến độ thì e thấy là cũng tàm tạm . Bàn giao thì chắc chắn phải kéo dài từ tháng 9 kéo dài đến cuối năm. Vì chung cư nào chẳng vậy. Mỗi đợt bàn giao chỉ được 1 số lượng căn nhất định mà
Vâng, mà cái thủ tục chứng thư bảo lãnh như nào các cụ cho em biết quy trình với ạ.
Bên này mua có được bảo lãnh không cụ nhỉ
Khi ký hợp đồng phải xuống tiền trước khi có chứng thư ạ

drhung-ent

Đi bộ
Em đang có nhu cầu mua căn 3B, hoặc 4B tầng trung, bác nào có inbox em nhé!

Tiendat0711

Xe hơi
CÒn nữa các cụ đã xuống tiền cho em hỏi là dự án này là sở hữu bao nhiêu năm hay là vĩnh viễn ạ.
Thấy mấy bạn bên sale kêu có là mua chênh ( giá vào hợp đồng 17tr còn khoản chênh thì nộp trực tiếp ) em vẫn thắc mắc theo phương án này có ổn không.
Các cụ cho em lời khuyên với, làm lụng vất vả ki cóp mua được nhà mà phân vân kinh khủng :(
tiến độ đến giờ có gì phải lăn tăn đâu cụ. Đang hoàn thiện rồi cụ quan trọng là chất lượng và giá cả thôi

HungNM14

Xe hơi
Em thấy nếu giá có chênh mà rẻ hơn giá mua trực tiếp thì cụ nên xem xét. Em mua từ đợt đầu, khi đó mua của sàn giá rẻ hơn mua trực tiếp của CĐT nên em mua của sàn :D

Vanleey

Xe máy
Cụ nào có thông tin giá căn 63m hướng tây ko inbox em với

tonypham_nt

Đi bộ
hồi đó em mua 18.80, vào hợp đồng 16.28 cụ ạ
Cụ ơi cụ cho e xin số mời cụ li caffe để em hỏi các thủ tục khi mua chênh kiểu này với ạ
tại có mấy cái e thấy đang khúc mắc mấy cái khi mua các thủ tục chênh này

joan

Xe hơi
Cụ ơi, là sâu thì cũng đừng chém gió quá, tốt nhất nói đúng, đủ thôi ạh.
Cụ định nghĩ giúp e thế nào là gạch ốp lát khá dày dặn? Ở đâu trên đất nước Vịt Ngan này làm thiếu dày dặn ạh?
Chào cụ, em chỉ nói suy nghĩ của em thấy sao em nói thế chứ ko có khen cũng chẳng chê gì cả, Cụ có bất bình với Vịt Ngan thì cũng đừng đổ lên đầu em như vậy vì em cũng như cụ thôi.
Mong cụ tôn trọng nghề nghiệp của em, ai cũng có một lĩnh vực riêng, cụ cũng thế thôi mà!
Có tôn trọng ng khác thì ng khác mới tôn trọng lại mình!

joan

Xe hơi
Vâng, mà cái thủ tục chứng thư bảo lãnh như nào các cụ cho em biết quy trình với ạ.
Bên này mua có được bảo lãnh không cụ nhỉ
Khi ký hợp đồng phải xuống tiền trước khi có chứng thư ạ
Chào cụ, đây là đất sở hữu lâu dài cụ nhé, có văn bản rõ ràng rồi, Còn về vụ chứng thư bảo lãnh thì có 02 dạng đó là Bảo lãnh cho tổng dự án và bảo lãnh cho từng căn lẻ, Về bảo lãnh tổng dự án thì có rồi, em có thể gửi bản scan cho cụ còn bảo lãnh từng căn hộ thì chỉ là mất phí mới có thôi cụ, phí làm bảo lãnh căn hộ là 7,5tr/căn.
Nên việc cần chứng thư bảo lãnh cho từng căn hộ hay ko nhất thiết 100% vì bảo lãnh tổng có rồi cụ ah, chỉ là mua để thêm niềm tin thôi

hvthu

Xe hơi
Gói quà thặng tháng 4 đây các cụ nhé
+ Áp dụng với mỗi khách hàng khi đặt mua và kí hợp đồng căn hộ dự án thì được tặng ngay 05 chỉ vảng trị giá khảong 18.000.000vnđ (có thể quy đổi ra tiền mặt)
+ Đối với khách hàng nhận 05 chỉ vàng: Quà tặng đươc trao ngay sau khi khách hàng kí nhận bàn giao căn hộ.
+ Đối với khách hàng quy đổi ra tiền mặt: khách hàng được nhận 18 triệu đồng khi hoàn tất nghĩa vụ tài chính 95% giá trị hợp đồng mua bán
Lưu ý: Khách hàng phải nôppj 10% thuế TNCN khấu từ nguồn đầu vào ngân sách nhà nước - chủ đầu tư thu nộp hộ

Nhấc máy call ngay cho e để nhận được rổ giá ưng ý nhất các cụ nhé
Em NVKD CĐT Hùng 0985 464 234

Tiendat0711

Xe hơi
Em chính chủ đang có nhu cầu chuyển nhượng căn 1A tầng 13, ban công hướng nam, cửa vào hướng đông. Dt 81.5. Giá chuyển nhượng 23tr/m. Cụ nào có nhu cầu ib em nhé

Chỉnh sửa cuối: