cụ nào biết dự án chung cư Đồng Phát- Partview cho em xin cao kiến ạ

sâu2015

Xe máy
Cụ đọc các trang trước đi, hiện trạng giao thông dự án này bây giờ e thấy khá ổn đấy, tiện giao thông hơn helios (mà giá rẻ hơn helios cỡ toàn 5tr, tiện ích còn hơn cả helios, e mua đầu tư nên e chọn cái nào tiềm năng) chưa kể mấy con đường tp giao cho Quận tại các văn bản mà e đã up lên ở các trang trước có 02 dự án đều đang triển khai thi công rồi (e quen mấy a lãnh đạo quận đều quyết liệt chỉ đạo đvi thi công hoàn thành đúng tiến độ vì cái này đc tiêu tiền ngân sách..;))), cái còn lại là tuyến minh khai-vinh tuy nối timecity dài 800m cũng đang đc Cty nhà số 7 đền bù rồi. Nói tóm lại là khi bàn giao nhà thì giao thông khu parkview này còn tốt nữa, e thì ko đợi đến lúc đó, chắc e sẽ bán căn của e trước Tết..hehe, nhưng quan trọng nhất là cdt phải thi công đúng tiến độ và bàn giao nhà và các tiện ích đúng như cam kết.
Bán sớm thế cụ, bao jo lám cái công viên hồ nước chắc giá còn lên cao nữa, cụ bán đi đầu tư vào dự án khac ak

Vua sư tử

Xe đạp
em lăn tăn cái vụ điều hòa và khu công nghiệp lắm các cụ ak

hugo307

Xe tăng
Ok cụ, em sẽ tìm hiểu thêm về dự án này. Căn góc to hơn nhưng lại nhiều xèng hơn. Ông anh của em bảo cũng hơi lăn tăn. :)
Tầm tiền 1,5 củ to thì vẫn có những căn 2 ngủ diện tích vừa tầm từ 75-80m2 ah

hugo307

Xe tăng
em lăn tăn cái vụ điều hòa và khu công nghiệp lắm các cụ ak
Cụ mua Đồng Phát là mua cho tương lai 2-5 năm chứ hồ điều hoà đã có, khu công nghiệp chuyển thành cách khu nhà liên kề thì không bao giờ có giá 20-21tr/m2 cho cụ mua ở đây đâu, quynhoạch ở quận đã phê duyệt, tuyến đường nối từ Time sang khu Tân Hoàng Mai đi qua Đồng Phát đã bắt đầu triển khai rồi.

HungNM14

Xe hơi
Chính bắc và chính nam thôi cụ. Tay và đông vẫn chếch chút đó. Dùng la bàn so ở dự án là ra ngay ah. Nhìn bản vẽ giấy thì có vẻ là chính đông và tây nhưng thực tế vẫn chếch ah
Cách tính hướng đây CỤ nhé:
1 Bắc: Từ 337,5- 22,5 độ.
2 Đông Bắc: Từ 22,5- 67,5 độ.
3 Đông: Từ 67,5-112,5 độ.
4 Đông Nam: Từ 112,5- 157,5 độ.
5 Nam: Từ 157,5- 202,5 độ.
6 Tây Nam: Từ 202,5- 247,5 độ.
7 Tây: Từ 247,5- 292,5 độ.
8 Tây Bắc 292,5-337,5: độ.

hugo307

Xe tăng
Thiết kế khá giống với Helios, căn ít tiền nhất ở đây là bao nhiêu cụ? em đang có khách quan tâm, hợp lý em với cụ hợp tác ;));));))
Inbox đi cụ. Trao đổi oẻ đây mod bem chít

_MeoTom_

Xe tăng
Em đã sống 1 thời gian ở dưới khu này rồi nên có cơ hội là em thoát ngay kaka :)

_MeoTom_

Xe tăng
Vấn đề gì vậy cụ?
Hiện tại thì thấy rõ mà bác: ồn, bụi, tắc đường ... ở thời gian nó tích tụ lại máu lên não nên em chuồn. Hi vọng trong tương lai nó sẽ ổn hơn, khu này vùng "trũng" của TP hay sao ấy bao năm chả thấy đc đầu tư gì cả :(

sâu2015

Xe máy
Hiện tại thì thấy rõ mà bác: ồn, bụi, tắc đường ... ở thời gian nó tích tụ lại máu lên não nên em chuồn. Hi vọng trong tương lai nó sẽ ổn hơn, khu này vùng "trũng" của TP hay sao ấy bao năm chả thấy đc đầu tư gì cả :(
Cụ có ở đây thật ko vậy cụ, cách đây 4,5 năm khu này chả khác j nông thôn, đường toàn đường đất với bãi hoang, bây jo thay đổi như vậy mà cụ bảo ko đc đầu tư j. Còn tắc đường, khói bụi bác chỉ hộ e xem chỗ nào nội thành hà nội ko bị hả cụ. Muốn gần trung tâm mà lại ko khí trong lành, ko ồn ào, ko tắc đường và giá lai rẻ nữa thì thì chỉ có lên giương nằm và hy vọng tìm thấy trong mơ thôi cụ ạ

doloba

Xe đạp
Cụ có ở đây thật ko vậy cụ, cách đây 4,5 năm khu này chả khác j nông thôn, đường toàn đường đất với bãi hoang, bây jo thay đổi như vậy mà cụ bảo ko đc đầu tư j. Còn tắc đường, khói bụi bác chỉ hộ e xem chỗ nào nội thành hà nội ko bị hả cụ. Muốn gần trung tâm mà lại ko khí trong lành, ko ồn ào, ko tắc đường và giá lai rẻ nữa thì thì chỉ có lên giương nằm và hy vọng tìm thấy trong mơ thôi cụ ạ
Thôi mà bác. Mỗi người một quan điểm, việc đánh giá cũng theo cảm nhận và trải nghiệm của mỗi người. Thế nên từ xa xưa mới có câu chuyện "thày bói xem voi". Riêng em thì thấy khoảng 2 năm trở lại đây thì khu vực này thuộc diện được TP quan tâm khá nhiều. Ngay như khu Tân Mai hồi xưa ai nghĩ đến cũng phải quan ngại sâu sắc, giờ đây phố Tân Mai đẹp rông thoáng như thế nào thì các bác biết rồi đấy. Em dự đoán từ năm nay trở đi thì khu vực Tam Trinh, Lĩnh Nam, Vĩnh Hưng này sẽ thay da đổi thịt nhanh chóng vì các khu vực khác đã được TP quan tâm những năm trước rồi và nay là đến khu vực "vùng trũng" này.

doloba

Xe đạp
Thông tin em mới được cập nhật là dự án đường 2,5 Minh Khai-Vĩnh Tuy-Yên Duyên đã bắt đầu triển khai rồi, bên địa chính đang phải gác lại một số công việc khác để tập trung cho công tác đền bù giải tỏa khu dân cư ở đoạn gần Times City (hình như là Ngõ 624 Minh Khai ngay chỗ bùng binh gầm cầu Vĩnh Tuy). Chủ trương của TP và quận là giải quyết dứt điểm và nhanh chóng để sớm tạo mặt bằng cho nhà thầu thi công.

beoweli

Xe buýt
Thông tin em mới được cập nhật là dự án đường 2,5 Minh Khai-Vĩnh Tuy-Yên Duyên đã bắt đầu triển khai rồi, bên địa chính đang phải gác lại một số công việc khác để tập trung cho công tác đền bù giải tỏa khu dân cư ở đoạn gần Times City (hình như là Ngõ 624 Minh Khai ngay chỗ bùng binh gầm cầu Vĩnh Tuy). Chủ trương của TP và quận là giải quyết dứt điểm và nhanh chóng để sớm tạo mặt bằng cho nhà thầu thi công.
Thông tin của bác khá sát với thông tin các bác trên Quận nhắn e, tóm lại là rất mừng, các bác ý bảo tp giao trong 2017 phải xong, bác Chung rắn lắm.

dangduong

Xe điện
Tin vui, tin vui. Hy vọng không bị thất vọng.

Vua sư tử

Xe đạp
nếu mà mệnh thổ thì hướng nào đẹp các cụ nhỉ

_MeoTom_

Xe tăng
Em còn hộ khẩu ở đây đấy nhé :) lười chưa chuyển khẩu đây và cũng chả là sâu bọ gì cả nên ko có chuyện dìm khu này nâng khu khác. Các cụ thừa biết mỗi khi có dự án nào đó thì CĐT vẽ mô hình cảnh quan rồi qui hoạch đẹp thôi rồi nhưng xây xong, bán xong thì CDT té còn dân ở đó ngóng dài cổ có thấy gì đâu. Đường Lĩnh Nam có trong qui hoạch ngót 20 năm rồi đấy, dân được mời lên nhận đền bù cách đây 5 năm mà giờ đã có gì đâu. Đường Tam Trinh cũng thế, vẽ lên khá đẹp nhưng giờ cũng thế. Cụ nào mua để ở thì nên mục sở thị chứ ko nên nghe nói này kia, giành ra 1 tuần đi lại khu đó các khung giờ để xem có chịu nổi thì về ở như vậy là ổn nhất. Ví dụ thằng bạn em, cứ nhất định mua khu HH của ông điếu cày, em bảo vội gì chứ cứ thuê 3 tháng ở đấy xem đã, chịu nổi thì mua cũng chưa muộn. Kết quả sau 2 tháng đã đi tìm khu khác kaka :)