[Funland] Cụ nào biết cách qua mặt được máy chấm công ko giúp e với

Pvsc

Xe ba gác
nhg nó phải SỐNG mới nhận cụ ak
nên phải có mợ nào cụ nào nhận cấy cái ngón tay đó vào đâu đấy để nó sống mới có tác dụng
Máy chấm giá rẻ ngậm mồm kẹp nách trước khi điểm danh là được rồi :D

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cơ quan e mới có máy chấm công vân tay,e lại bận quá thường xuyên phải đến muộn về sớm,làm theo cách in dấu vân tay trên vỏ lon bia vẫn ko ăn thua,thất vọng quá ( e làm nhà nước chứ ko hưởng lương tư nhân)
Em tư vấn cho cụ nhé nhưng cụ phải thân thân thằng cài đặt vào. Mỗi một người được lưu vài dấu vân tay, kiểu như được lưu 2 vân. Vậy 1 vân của cụ 1 vân cụ nhờ người phòng cụ hoặc bác bảo vệ, hôm nào cụ đi muộn nhờ cụ kia ấn là xong. Đơn giản, em làm quản lý nên biết trò này

BốCuTôm

Xe buýt
Chủ thớt sang bên Voz mà nhờ tư vấn. Ở đây chí ít cũng phải tầm 20% chủ doanh nghiệp, nghe thớt xin tư vấn chỉ muốn đáp mứt vào mặt, kể cả cụ làm nhà nước cũng tốn cmn thuế của nhân dân.

hieukon

Xe container
Máy chấm giá rẻ ngậm mồm kẹp nách trước khi điểm danh là được rồi :D
thế là cần in 3d cái tay là đc cụ ak, k phải chặt, đau lắm :D cụ kia k dám chặt đâu ạ.

vieteuro

Xe container
Đấu 1 đường dây song song truyền tín hiệu về nhà
Đừng bảo cụ ko về nhà nữa thì chịu

CNT135

Xe tải
Nhiều cụ mực thước quá.
Các cụ nghĩ sao nếu có những công việc mình chỉ cần làm 2-3h là xong nhưng phải ngồi chôn chân tại chỗ đủ 8 tiếng mới đc về? Thời gian rỗi ngồi lê đôi mách, lướt FB, xem phim hay bán hàng online liệu có ảnh hưởng đến ng khác làm việc ko?
Hay các công việc chỉ cần ngồi nhà teamview vào máy cũng xong?
Quản lý nên theo hiệu quả công việc chứ ko phải theo máy chấm công.
Trở lại với yêu cầu của cụ chủ: Cụ lấy nến xong in vân tay vào làm khuôn, đợi khô rồi lấy keo sữa đổ vào. Nên làm 3-4 cái vì xác suất vân mờ, khuôn lỗi... khá cao.
Em làm cách này qua mặt đc máy chấm công và khóa vân tay ngon lành .

nowhereland

Xe điện
Những người luôn muốn lách luật, làm thì láo báo cáo thì hay như chủ thớt sẽ mãi chỉ ăn bám vào cơ quan nhà nước thôi chứ ra ngoài giữ tư tưởng đấy fail ngay từ vòng gửi xe.
Giờ doanh nghiệp cày bục mặt thêm giờ tăng ca đủ kiểu mới có ăn rồi đóng thuế nuôi những thể loại trơ trẽn công khai tìm cách ăn cắp thời gian, lách luật giữa chỗ đông người thế này thì hết thuốc chữa.
Có cách nào giải tán hết các cơ quan hành chính công thì em vote cả 2 chân 2 tay luôn.

ANUK

Xe tải
Nhiều cụ mực thước quá.
Các cụ nghĩ sao nếu có những công việc mình chỉ cần làm 2-3h là xong nhưng phải ngồi chôn chân tại chỗ đủ 8 tiếng mới đc về? Thời gian rỗi ngồi lê đôi mách, lướt FB, xem phim hay bán hàng online liệu có ảnh hưởng đến ng khác làm việc ko?
Trở lại với yêu cầu của cụ chủ: Cụ lấy nến xong in vân tay vào làm khuôn, đợi khô rồi lấy keo sữa đổ vào. Nên làm 3-4 cái vì xác suất vân mờ, khuôn lỗi... khá cao.
Tại sao ăn lương 8h mà làm có 2-3h, nếu có 3 ông làm 2-3h sau đó ngồi chơi thì giảm biên chế còn 1 ông làm 8h thôi.
Còn mực thước hay quản lý ra sao thì trách thằng lãnh đạo cơ quan sao ko linh động mà bày đặt vân tay làm gì.

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ gạch đá ghê quá,e ăn lương nhà nước chứ ko fai tư nhân,miễn sao cứ hoàn thành nhiệm vụ và trách nhiệm với công việc là được
Cụ làm ở công ty xong nhiệm vụ và trách nhiệm mà cụ vẫn phải chấm vân tay thì cụ chỉ là thằng lon ton, mà lon ton thì nên tuân thủ nội quy, không làm được thì nghỉ.

BAYFUN

Xe tăng
Cụ mà trốn được thì cái máy chấm vân tay bán cho ma à. Thế cũng hỏi.
Lách luật là set up lại bằng ngón tay của 1 ng khác và người đó sẽ chấm cho cụ hàng ngày. Trước đây em cũng trốn được 1 thời gian. :D
Cụ set up đc bằng vân tay người khác thế thì chắc cụ lại là chỗ bà con với bên hành chính rồi nhỉ :P

CNT135

Xe tải
Tại sao ăn lương 8h mà làm có 2-3h, nếu có 3 ông làm 2-3h sau đó ngồi chơi thì giảm biên chế còn 1 ông làm 8h thôi.
Còn mực thước hay quản lý ra sao thì trách thằng lãnh đạo cơ quan sao ko linh động mà bày đặt vân tay làm gì.
1. Cùng 1 việc ko phải thằng nào cũng cần thời gian như nhau.
2. Có thể ko đến đúng giờ nhưng làm thêm giờ (giờ nghỉ trưa chẳng hạn) cốt đảm bảo công việc là đc.
3. 1 người có thể làm việc bằng 2-3 nhưng nhận lương *** bao giờ bằng 2 thằng được, nên *** việc gì phải làm.
Cứ quy định 7h30 hay 8h bắt đầu làm việc, bảo sao sáng *** nào cũng tắc đường.

poorcar

Xe điện
Các cụ gạch đá ghê quá,e ăn lương nhà nước chứ ko fai tư nhân,miễn sao cứ hoàn thành nhiệm vụ và trách nhiệm với công việc là được
Nói ngu như ccc, nhà nước mà hành chính công là sống nhờ thuế của các bố đấy!

ruounephanoi

Xe buýt
Cơ quan e mới có máy chấm công vân tay,e lại bận quá thường xuyên phải đến muộn về sớm,làm theo cách in dấu vân tay trên vỏ lon bia vẫn ko ăn thua,thất vọng quá ( e làm nhà nước chứ ko hưởng lương tư nhân)
Cái tư tưởng làm việc như thế mà cụ cũng tồn tại được trong công việc nhỉ? Cụ đúng là 1 điển hình sáng cắp ô đi tối cắp dù về

carat

Xe buýt
Nhiều cụ mực thước quá.
Thế thì xem lại cái cơ quan như cc đấy thằng nào làm lãnh đạo. Mịe, để 1 lũ ăn không ngồi dồi cuối tháng lãnh lương từ ngân sách mà không biết nhục. Lúc méo nào cũng bảo quản lý theo hiệu quả, tư tưởng chỉ muốn đi muộn về sớm, ăn cắp thời gian thì lấy méo gì ra mà hiệu quả? Loại lao động như thế cho về nhà bám váy vợ thì mới gọi là hiệu quả. Các ông thử làm chủ doanh nghiệp hoặc làm lãnh đạo doanh nghiệp tư nhân đi rồi biết.

vta123

Xe hơi
Hỏi cho những lúc rảnh chưa có việc,chứ lúc có việc phải trực đêm,trực tết,làm ngoài giờ thì ko né tránh được
Chủ thớt làm ít axit cho vào cho nóng, k đc thì nghỉ việc luôn cho máu

one day

Xe buýt
Cụ xem phim Gattaca nhé. Sẽ có lời giải đáp cho cụ

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi cho những lúc rảnh chưa có việc,chứ lúc có việc phải trực đêm,trực tết,làm ngoài giờ thì ko né tránh được
A mang đơn lên phòng gặp tôi ngay :D

congchi

Xe điện
1. Cùng 1 việc ko phải thằng nào cũng cần thời gian như nhau.
2. Có thể ko đến đúng giờ nhưng làm thêm giờ (giờ nghỉ trưa chẳng hạn) cốt đảm bảo công việc là đc.
3. 1 người có thể làm việc bằng 2-3 nhưng nhận lương *** bao giờ bằng 2 thằng được, nên *** việc gì phải làm.
Cứ quy định 7h30 hay 8h bắt đầu làm việc, bảo sao sáng *** nào cũng tắc đường.
Làm việc không chỉ có mỗi mình mình, mà phải tương tác với người khác, đối tác, khách hàng.
Bác nghĩ sao 8h họp mà nhân viên của bác 9h mới vào.
Bác nghĩ sao lên phường lúc 7h30 mà cán bộ tiếp dân 9h mới vào, rồi nói 12h trưa anh lên đi, em làm xuyên trưa.