[Funland] Cụ nào bị hàng xóm tra tấn bằng mấy bài bolero ko :(

Tom80

Xe buýt
Có mấy chục bài, nghe mãi cũng nhàm, cụ sang bảo họ tăng thêm bài đi, sao cho mở cả tuần ko lặp lại ý.

pooka

Xe container
Khu nhà em, karaoke các nhà hàng xóm ngoài khoản được nghe hát Bolero , còn có ông chuyên hát chèo. May mà không có ông nào hát tuồng.

pooka

Xe container
Có mấy chục bài, nghe mãi cũng nhàm, cụ sang bảo họ tăng thêm bài đi, sao cho mở cả tuần ko lặp lại ý.
Khổ nỗi bây giờ còn nhạc sĩ nào sáng tác dòng nhạc bolero nữa đâu, nên chỉ còn các bài cũ thôi. Với lại thanh niên giờ nghe nhạc trẻ và RAP, chỉ còn lớp trung niên trở về trước hoài niệm với Bolero.

dattuyet_sghn

Xe điện
Vâng, cảm ơn các cụ, mấy bài nhạc vàng thỉnh thoảng nghe thì còn được (với đk hát phải tương đối), đằng này suốt ngày nhai đi nhai lại như 1 con vẹt. Mà có hay gì đâu. Ngang phè. Thế mà mãi ko chán. Nghe loại nhạc này (đặc biệt là đọc với hét thay vì hát) nó mệt mỏi, uể oải, sến sẩm chán vãi.
Còn em chưa đến mức chứ ở cột điện có cái AT em dập cho phát tịt ngay.

milevsko

Xe tăng
Toàn bọn sống vô thiên vô pháp, em tầng 1, hàng xóm tầng 3, mẹ nó ốm sắp chết mà chúng nó còn vác cái loa kẹo kéo về, có 2 đứa con gái đến chăm bà, hát từ sáng đến tối, hàng ngày luôn. Chắc hát nhiều la nhiều cho mẹ chúng nó chóng thăng. Cả chồng con anh em bạn bè hát suốt, bọn này về hưu rồi. Chúng hát ở giữa sân thượng. Nhạc từ đỏ sang xanh, sang vàng đủ kiểu. Nhà em tầng 1 ảnh hưởng ít nhưng những nhà tầng 2 mới khổ, toàn các bà U70, 80 lại ngại va chạm nên chả dám nói gì. Trời này còn đỡ, mùa hè nóng nực mà hát hò kiểu này nếu bị can xăng thì em cũng chả ngạc nhiên.

kienvinh

Xe lăn
Có cụ nào đồng cảnh ngộ với em ko nhỉ :(.
Mẹ, quanh đi quẩn lại có độ chục bài, mà nó cứ rống lên hết ngày này qua ngày khác ko biết chán hay sao ấy. Mà hát có ra cái méo gì đâu, nghe chối tai ko tả nổi.
Em nghe còn phát mệt mà nó cứ rống mãi lên.
Toàn mấy bài cổ hủ nghe não nề.
Đi đâu cũng thấy ô nhiễm tiếng ồn. Cuối tuần nghỉ tí cũng ko yên.
Ức chế thật .
Sorry cho em bán than xả stress chút.
Có mấy điểm chính:

- Mở to, gây ô nhiễm tiếng ồn
- Hát sai nhạc, hát không thể đúng nhạc đặc biệt những đoạn cao, thấp. Nghe phải tức anh ách
- Toàn bài cũ rích 5-60 năm rồi

Điểm phụ:

- Có những thằng còn hát ngọng L với N. Ví dụ: "mẹ ơi, hoa cúc hoa mai lở rồi..." =))
- Đang bò rống thì lại có quảng cáo "nhà tôi 3 đời..." hóa ra chúng nó hát trên nền youtube???

dattuyet_sghn

Xe điện
Có mấy điểm chính:

- Mở to, gây ô nhiễm tiếng ồn
- Hát sai nhạc, hát không thể đúng nhạc đặc biệt những đoạn cao, thấp. Nghe phải tức anh ách
- Toàn bài cũ rích 5-60 năm rồi

Điểm phụ:

- Có những thằng còn hát ngọng L với N. Ví dụ: "mẹ ơi, hoa cúc hoa mai lở rồi..." =))
- Đang bò rống thì lại có quảng cáo "nhà tôi 3 đời..." hóa ra chúng nó hát trên nền youtube???
Vâng cụ, giờ nhà nào chả có mạng. Toàn trên youtube hết mà. Ngọng thì em gặp nhiều rồi.
Nhưng còn đỡ hơn đọc lời, sai nhịp, ngân nga lung tung, hoặc cả bài
tất cả các chữ cao độ như nhau hết :D. Thật sự là chối tai vô cùng.

Nhimtiu

Xe container
Em ở ngoại thành HN ạ :)
Thể nào mấy tháng nữa có cụ bán than ở thớt này bẩu em bán nhà òi. Năm sau quay lại thấy nhà hàng xóm đập đi xây lại hoành tráng nguy nga trên đất nhà mình. Em fun tí.=))

kienvinh

Xe lăn
Vâng cụ, giờ nhà nào chả có mạng. Toàn trên youtube hết mà. Ngọng thì em gặp nhiều rồi.
Nhưng còn đỡ hơn đọc lời, sai nhịp, ngân nga lung tung, hoặc cả bài
tất cả các chữ cao độ như nhau hết :D. Thật sự là chối tai vô cùng.
Mấy đồng chí hung hăng hát này không phải quá già, không hiểu sao chơi toàn bài cũ thế. Tôi cũng trung tuổi, không phải là không nghe những bài ấy bao giờ. Nhưng thời đại này có bao nhiêu bài mới và hay, thời gian nghe hết những bài mới ấy còn chả đủ.

LeTai1979

Xe cút kít
Nghe các cụ than mà em thấy khu em ở thật văn minh, hạnh phúc :D. Bao nhiêu năm chưa bao giờ có vụ gì ầm ĩ, mất trật tự. Em đi xe về đầu ngõ mà con em ngồi trong nhà đóng cửa đã nghe tiếng để chạy xuống mở cửa :D
Mợ đi công nông à? :))

Tom80

Xe buýt
Khổ nỗi bây giờ còn nhạc sĩ nào sáng tác dòng nhạc bolero nữa đâu, nên chỉ còn các bài cũ thôi. Với lại thanh niên giờ nghe nhạc trẻ và RAP, chỉ còn lớp trung niên trở về trước hoài niệm với Bolero.
Cũng nhiều lắm cụ ạ, e chỉ nghe khi lái xe thôi, mở nhỏ, mở to nghe ỉ eo e cũng ko chịu được, riêng mớ Lệ Quyên cũng đủ e nghe vào đến Quy Nhơn.
Nói vui thôi, chắc cụ chủ thớt phải sang đề nghị vặn nhỏ lại mới quen dần được

quanduc

Xe buýt
Mẹ, quanh đi quẩn lại có độ chục bài, mà nó cứ rống lên hết ngày này qua ngày khác ko biết chán hay sao ấy. Mà hát có ra cái méo gì đâu, nghe chối tai ko tả nổi.
Ức chế thật .
Cụ sắm đôi loa khủng vào, lúc nào nó rống lên thì cụ cứ nhạc sàn cụ dập cho em. Khi đó, 2 bên mới có cơ hội thấu hiểu cảm giác của nhau.

King Neptune

Xe buýt
E ko những bị hàng xóm hành Bò lé rô, hồi đi học bị bọn ở chung ký túc xá hành, đi làm bị đồng nghiệp hành, đi xe đường dài bị bác tài mở loa hành, đi uống caphe thì bị loa quán hành..
Ko p em me tây, nhưng nghe Bolero của La tinh , Nam Mỹ vẫn dễ chịu, chứ của các danh ca Lệ Quyên, Phi Nhung, Chế Linh.. e chỉ muốn lên cơn đau tim thôi các cụ :((:((.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Ức chế thật .
Chẳng qua cụ phải nghe những ca khúc không hợp gu.
Thử hợp gu mà xem chẳng sang giao lưu luôn :))

namson229

Xe điện
hôm trước đi ngoài đường, e gặp có ô đi xe máy phân khối còn treo đôi loa, phát nhạc ầm ầm.... đúng là bó tay; nhà hát karaoke í thức thì đóng chặt cửa, có điều kiện làm hẳn cách âm

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xem như không may thôi chứ biết đâu hàng xóm đang nghĩ là làm ơn ru ngủ cụ thì sao? Em cũng hát như bò rống nhưng trước đây em cứ tưởng em hát như ... ngọc sơn, may mà có đứa tốt bụng ghi âm lại cho em nghe nên em mới tắt đài từ dạo ấy. Phương pháp đấy cụ :))