cụ nào am hiểu về Escalade thì cho em hỏi vài câu với:)

Thang_Bang_Anh

Xe tải
xe nhà em bác bên Mẽo quay trước khi xuống tàu đây ạ:D em này vừa sản xuất vào tháng 3/2011 về tới dealership thì đã đc thách cưới rồi ạ:D
[video=youtube;ObgDqFiim_E]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ObgDqFiim_E[/video]

nhà em lần đầu tiên chơi dòng này nên các bác cho em hỏi vài câu với ạ:
1, em đặt bản AWD nhưng nhìn ngoại thất em chưa phân biệt đc AWD với RWD như Mer còn có thêm chữ 4 Matic(giống AWD của Cadi) để phân biệt xe dẫn động 4 bánh toàn thời gian và xe thường mà Escalade em chả thấy nó ghi chỗ nào:(
2, dòng Escalade ESV Platinum và ESV Platinum Edition khác nhau chỗ nào ạ, con này thấy bảo là Platinum Edition Full Option nhưng em cũng chưa phân biệt đc:)
3, Platinum 2009 và 2011 khác nhau em còn phân biệt đc chứ 2010 vs 2011 em cũng chịu nốt, cụ nào am hiểu thì chỉ cho nhà em với:P
cảm ơn các cụ ạ (b)(b)(b)(b)(b)(b)

a_cheng

Xe điện
chúc mừng cụ mua được xe khủng

Loong Phoong

Xe điện
e thích cái bác đầu trọc này thế

bigdog

Xe tải
ESV platinium vs ESV platinium EDITION là 1..
Escalade có 2 loại ESV và thường...ESV thì cái thùng sau nó dài..xe ESV nhìn dài hơn xe thường.
Escalade nếu nhìn ngoài thi ko phân biệt đc đâu là AWD đâu là RWD. bác cúi xuống gầm xe nhìn xuông nếu có cardang ra cầu trước thì là AWD.
chúc mừng bác có xe đẹp..khỏe và Bền..Escalade vừa đi vừa phá cũng ko hỏng..đặc biệt xe SUV nhưng vì có Magnetic suspension nên đi êm như luxury car.
=D>

theo e biết từ đời 2010 trở đi Escalade có active fuel management nên đi đỡ tốn xăng hơn đời trước

Escalade dàn gầm là của xe TẢI..nên cực kì khỏe..bác cứ téng thoải mái..

Chỉnh sửa cuối:

Thang_Bang_Anh

Xe tải
ESV platinium vs ESV platinium EDITION là 1..
Escalade có 2 loại ESV và thường...ESV thì cái thùng sau nó dài..xe ESV nhìn dài hơn xe thường.
Escalade nếu nhìn ngoài thi ko phân biệt đc đâu là AWD đâu là RWD. bác cúi xuống gầm xe nhìn xuông nếu có cardang ra cầu trước thì là AWD.
chúc mừng bác có xe đẹp..khỏe và Bền..Escalade vừa đi vừa phá cũng ko hỏng..đặc biệt xe SUV nhưng vì có Magnetic suspension nên đi êm như luxury car.
=D>

theo e biết từ đời 2010 trở đi Escalade có active fuel management nên đi đỡ tốn xăng hơn đời trước

Escalade dàn gầm là của xe TẢI..nên cực kì khỏe..bác cứ téng thoải mái..
cảm ơn cụ ạ:) nhà em chỉ khoái xe dài nên đặt ESV mà cụ:D vod cụ phát:)

bigdog

Xe tải
vâng Cadillac nói chung thì xe nào cũng to cả trừ coupe..đi xe to mới thích... e cũng có quan điểm zong bác.
e cũng chạy dòng này nhưng xe em là V8 4.6 sedan chứ ko phải SUV, 1 cầu.
cái thằng esclade này máy nó khác xe bt..CAM in block.. khi nào về bác sẽ thấy.. nổ không tải nó cứ bình bình bình..nghe phê lắm. mà đặc biệt là bên ngoài thì to chứ âm thanh ko hề vọng vào bên trong.
xe bác full option thì có Corsa Performance exhaust rồi nhỉ. bác làm thêm cái Cold AIR intake như xe e...ga lên nó hú ẹc ẹc thích lắm.

trong các dòng Hi-end luxury SUV mà e biết thì Caddy và Range Rover là bền nhất..ko phải lo nghĩ về xe.

Chỉnh sửa cuối:

BoyPeo

Xe tăng
xe này khủng quá rồi, mà em này rổ giá thế nào ạ, có đắt hơn GL550 ko?

ferrari 599 GTB

Xe tăng
màu nội thất đẹp :x
nhưng k phải e nói xấu gì đâu ợ, hôm qua e vừa mới đọc 1 bài ở báo mạng, nó ghi là những chiếc xe k nên mua năm 2011 .. trong có có Escalade ạ :(

ferrari 599 GTB

Xe tăng
he he .. nhưng mà cũng đúng, mỗi người 1 sở thích mà :x
thực ra e cũng thích dùng Caddi Ascalade này :"> mạnh mẽ, đàn ông ... mỗi tội k thích cái kiểu hàng ghế sau có 2 ghế :-s bị tách đoạn giữa ra nhìn trống lắm :(

Escalade

Xe tải
chính cá hàng ghế thứ hai mới là điểm đặc biệt của Escalade.
Cadillac gọi nó là captain chairs cũng có lí do của họ.họ muốn đem lại cảm giác thoải mái nhất có thể cho nhân vật quan trọng ngồi ở hàng ghế thứ hai đó nên mới thiết kế nó y như hàng ghế đầu vậy.
cá nhân em chưa thấy chiếc SUV nào đem lại sự tiện nghi này cả. các bác có thể dễ dàng thấy trên tv, các celebrities dùng Escalade rất nhiều và hàng ghế yêu thích của họ là hàng ghế thứ hai.chính sự trống trải lại tạo nên không gian thoải mái.

Thang_Bang_Anh

Xe tải
chính cá hàng ghế thứ hai mới là điểm đặc biệt của Escalade.
Cadillac gọi nó là captain chairs cũng có lí do của họ.họ muốn đem lại cảm giác thoải mái nhất có thể cho nhân vật quan trọng ngồi ở hàng ghế thứ hai đó nên mới thiết kế nó y như hàng ghế đầu vậy.
cá nhân em chưa thấy chiếc SUV nào đem lại sự tiện nghi này cả. các bác có thể dễ dàng thấy trên tv, các celebrities dùng Escalade rất nhiều và hàng ghế yêu thích của họ là hàng ghế thứ hai.chính sự trống trải lại tạo nên không gian thoải mái.
bác nói chuẩn quá ạ:D nhà em chọn con này cũng vì thích hàng ghế VIP đấy:)) tuy nhiên nếu nó làm chỗ để tay kiểu Mer S, Bim 7, A8 thì thích hơn ạ:D nói chung nó vẫn hay hơn dòng SUV khác như LX570 hoặc GL550 :D

Acura_Mdx2

Xe hơi
ét ka lết băng sau có 2 ghế trông hoành phết

Escalade

Xe tải
Bác chủ có thể xem 1 số review và so sánh giữa escalade và các mẫu luxury suv khác như lx570 và gl550. em tin là bác càng xem thì chỉ càng yêu và tự hào về em Escalade của bác thôi.
còn về bản ESV mà bác chọn, nếu đã có điều kiện chơi thì ko sai lầm chút nào.thoạt nhìn thì có thể thấy hơi bị buồn cười vì phía đuôi xe thò ra hơi bị nhiều quá.nhưng cái khoảng 30 inches đấy lại cực kỳ hữu dụng. giả sử như khi đi du lịch hay về quê thôi chẳng hạn.bác vẫn có thể ngồi thoải mái cả 3 hàng ghế và để được 1 núi đồ ở đằng sau trong khi với xe khác thì phải gập cái hàng ghế thứ 3 lại hay ít nhất là 1/2 hàng ghế đó.
nói thêm 1 chút về cách đặt ghế của Escalade, một số người có phàn nàn về leg room của hàng ghế thứ hai và việc hàng ghế thứ ba ko flat fold được. nhưng với người Việt ta thì thế vẫn là quá thoải mái ở hàng ghế thứ hai và hàng ghế thứ ba tuy ko flat fold được nhưng lại có thể tháo rời dễ dàng. hàng ghế thứ hai cũng có thể gập dựng lên sát hàng ghế thứ nhất. vậy là bác đã có 1 chiếc xe tải hạng sang.
cái em thích nhất ở hàng ghế thứ hai là bác có thể vào hàng ghế thứ ba bằng 1 nút bấm trên trục C và hàng ghế thứ hai sẽ tự động gập lên bằng điện.quá tiện dụng.

otohagiang

Xe container

ntmhbsm

Xe tải
Meo. Toàn đồ khủng . Hxhx