[Funland] Cụ mợ ủng hộ đội nào trụ hạng?

Cụ mợ ủng hộ đội nào trụ hạng?

• Nam Định

• Quảng Nam

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

hoangduc.sbr

Xe container
Em ủng hộ Quảng Nam trụ hạng, đơn giản vì đội này trầm.
Mời Nam Định xuống hạng nhất cho đỡ nhức đầu, đá bóng thì ít mà đá mồm thì nhiều. Không phải tất cả nhưng 1 bộ phận CDV hay làm trò, quậy phá nữa.
Em dư trên, nhiều cđv NĐ văn hóa kém ko thua j "quạt HP". Năm nay NĐ xuống hạng, năm sau HP xuống chơi cùng cho có bạn là vừa xinh.

LeTai1979

Xe cút kít
Em quan tâm đội tuyển Quốc gia thôi chứ ko theo dõi các CLB. :D

Fiat2007

Xe buýt
Nếu cụ mở từ đầu giai đoạn 2 thì cháu vote thêm a Thanh Hoá và Hải Phòng xuống cùng với Quảng Nôm luôn. Hé hé

Pumzen

Xe ba gác
Đương nhiên là Nam Định rồi ! NĐ luôn sản sinh ra các cầu thủ giỏi, đóng góp nhiều cho lịch sử phát triển của bóng đá VN.
Tuy nhiên chỉ ko thích 1 chút, khi đã trưởng thành đủ lông đủ cánh thì rất ít cầu thủ NĐ trụ lại, toàn tìm mảnh đất lành để đậu. :D

hoangduc.sbr

Xe container
Đương nhiên là Nam Định rồi ! NĐ luôn sản sinh ra các cầu thủ giỏi, đóng góp nhiều cho lịch sử phát triển của bóng đá VN.
Tuy nhiên chỉ ko thích 1 chút, khi đã trưởng thành đủ lông đủ cánh thì rất ít cầu thủ NĐ trụ lại, toàn tìm mảnh đất lành để đậu. :D
Có vẻ cũng giống đặc tính của người NĐ, nhiều người giỏi, tháo vát. Đi di cư khắp cả nc làm ăn, kiếm tiền, nhiều thợ thuyền, giỏi mấy nghề xd, làm gỗ, nhôm kính sắt thép, kể cả ve chai (cái này là em nói thật chứ ko có ý j cả). Hoặc làm ăn lớn về sản xuất, buôn bán quy mô.
Nhưng thường giàu có xong thì có vẻ ít chịu đầu tư về quê hương hơn 1 số tỉnh #. Như BN hay HD quê em, dù chỉ là tỉnh nhỏ thôi nhưng các hội đồng hương, dòng họ, các nhóm huyện lỵ hoạt động khá mạnh. Luôn có các "trụ cột" kiên định giữ gốc ở quê hương nên thường người đi xa xứ vẫn hay tụ về l.tục. Rất hay tổ chức đóng góp xây dựng hoặc đầu tư làm ăn ở quê nhà nếu có thể.