Cụ mợ nào mua BĐS chú ý, cò đang có chiến dịch lớn đấy nhé!

Fortuner2019

Xe tải
Ừ nhỉ mua nhà hơn 1 tỷ/m2 hay 500tr/m2 một ngày đẹp trời giải tỏa đền bù thế là xong thôi không mua nữa

pandahn

Xe điện
Các cụ đừng nghĩ đất đai là tài sản bền vững. Qua mấy cuộc loạn lạc rồi, gương tày liếp đầy ra đó.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em thái bình đền bù được hơn 4 chục cụ nhá, không phải....38 đâu. Hehe. Nhưng đúng là đang quay về thời kì phong kiến khi tài sản đang tích lũy về phía người giàu và thân chính quyền. Hy vọng có nhà ngày càng trở lên mong manh hơn với người thu nhập thấp, tính theo lương với nhà thì đúng là vô vọng chứ không phải hy vọng.
quê em ở Hiệp Hoà - Bắc Giang : nếu đi làm công nhân SamSung lương 10-12 củ thì 5-10 năm mua được nhà, làm phụ hồ lương 8 củ thì 15 năm cũng xây được nhà.
đất trên đồi hoặc đường làng oto không vào được hết khoảng 100 củ, nếu được bố mẹ chia đất thì còn ko tốn xu nào. 90 % dân làng em đều được bố mẹ chia đất vì nhà nào cũng có diện tích ít nhất 1 sào.
nhà xây tường gạch vồ, mái tôn hết 100 củ.
vậy nên chưa thấy ai ở quê là ko có nhà cụ ạ;
chỉ những người nào muốn bỏ quê lên định cư ở thành phố mới khó mua nhà trên đó thôi.
Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn.

Chung cư thì cụ vội làm gì cụ, đừng nghe sale nó hót, cụ cứ để tiền ăn lãi chờ nó bàn giao hãy mua, mọi thứ bất cập của cc đều lộ ra sau bàn giao, mà lúc đấy thì giá nó lại tốt, e mua cc sau bàn giao toàn chủ nhà cắt lỗ tính ra vừa đc giá hời lại ko mất lãi NH. Cụ cứ nhớ cho e là cc chỉ có giảm sau bàn giao, đừng vội làm gì.
Sale nó cứ bảo là mua giai đoạn đầu cho rẻ, còn lên tầng rồi giá tăng. e lần đâu đi mua nên mu mơ quá. ở quê ra hà nội nên tính mua trả góp cái ở tứ hiệp, thanh trì( đối diện công an huyện thanh trì- cách bên nước ngầm 3,4km). giá 23tr/m2. k biết theo cụ ổn k?

tunganh_a76amc

Xe tăng
quê em ở Hiệp Hoà - Bắc Giang : nếu đi làm công nhân SamSung lương 10-12 củ thì 5-10 năm mua được nhà, làm phụ hồ lương 8 củ thì 15 năm cũng xây được nhà.
đất trên đồi hoặc đường làng oto không vào được hết khoảng 100 củ, nếu được bố mẹ chia đất thì còn ko tốn xu nào. 90 % dân làng em đều được bố mẹ chia đất vì nhà nào cũng có diện tích ít nhất 1 sào.
nhà xây tường gạch vồ, mái tôn hết 100 củ.
vậy nên chưa thấy ai ở quê là ko có nhà cụ ạ;
chỉ những người nào muốn bỏ quê lên định cư ở thành phố mới khó mua nhà trên đó thôi.
Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn.
Em chào cụ đồng hương nhá

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Tnh

Xe hơi
Hiza. Cá mập đền bù 38tr/ 360m2 xây hạ tầng lên bán 100tr/ m2, ... cái kiểu lấy đất thì đền bù theo giá quy định, nhưng đấu thầu đất giờ lại bán theo giá thị trường , hài vcl. văn giang hưng yên, thủ thiêm, đồng tâm.... thái bình năm nào...chả chỗ nào không cưỡng chế mà dân từ trả đất cả..Cụ qua cổ nhuế ngõ 43 gì đấy biển trăng đầy.
Cụ cho cháu hỏi tẹo. Ngõ 43 Cổ Nhuế chăng biển gì đấy cụ?

ATB

Xe buýt
Cụ cho cháu hỏi tẹo. Ngõ 43 Cổ Nhuế chăng biển gì đấy cụ?
Ngõ 43 hay 145 gì đấy, chắc lấy đất nhưng đền bù ko thỏa đáng, cách đây vài hôm em đi qua khu đấy, thấy băng rồi treo nhiều thế.

Tnh

Xe hơi
Ngõ 43 hay 145 gì đấy, chắc lấy đất nhưng đền bù ko thỏa đáng, cách đây vài hôm em đi qua khu đấy, thấy băng rồi treo nhiều thế.
Theo cháu đoán thì NN lấy đất làm đường Tây Thăng Long rồi. Giờ vẫn còn chăng biển thì không biết mấy năm nữa mới xong...

Camontinhyeu

Xe điện
Các cụ đừng nghĩ đất đai là tài sản bền vững. Qua mấy cuộc loạn lạc rồi, gương tày liếp đầy ra đó.
Ông nội em hồi xưa còn sống con cái mua đất cát ông ghét lắm. Ông đã từng chứng kiến bố mình buôn bán, làm thuê chắt chiu từng đồng mua được hơn chục mẫu đất dành dụm lấy kế sinh lâu dài cho con cháu thì đùng cái bị thu hồi quy vào thành phần địa chủ giữ được mạng là còn may nên ông không muốn con cái mình đi theo vết xe đổ đó. Bác em hồi xưa làm cũng ra nhiều tiền nghe ông toàn gửi tiết kiệm nên mất bao nhiêu cơ hội đổi đời. Thời thế, thế thời chả biết thế nào mà lần

redcode

Xe điện
Ông nội em hồi xưa còn sống con cái mua đất cát ông ghét lắm. Ông đã từng chứng kiến bố mình buôn bán, làm thuê chắt chiu từng đồng mua được hơn chục mẫu đất dành dụm lấy kế sinh lâu dài cho con cháu thì đùng cái bị thu hồi quy vào thành phần địa chủ giữ được mạng là còn may nên ông không muốn con cái mình đi theo vết xe đổ đó. Bác em hồi xưa làm cũng ra nhiều tiền nghe ông toàn gửi tiết kiệm nên mất bao nhiêu cơ hội đổi đời. Thời thế, thế thời chả biết thế nào mà lần
Quê em nghe bố mẹ kể lại ngày trước cải cách ruộng đất ai địa chủ cũng bị tịch thu hết, giữa được mạng là may. Không thì bị đấu tố đến chết, có người khi có lệnh hủy ở trên về chậm, vẫn bị xử bắn :(

phihanhgia

Xe container
Thời ăn cướp đó đã qua đi và không ai mong muốn nó quay lại nữa. XH giờ đã có trình độ nhận thức cao hơn xưa. Cướp bóc bây giờ tinh vi hơn: chênh lệch địa tô. Kinh nghiệm từ quá khứ về cướp bóc không còn đúng trong hiện tại, cũng không đúng trong tương lai.

pandahn

Xe điện
Thời ăn cướp đó đã qua đi và không ai mong muốn nó quay lại nữa. XH giờ đã có trình độ nhận thức cao hơn xưa. Cướp bóc bây giờ tinh vi hơn: chênh lệch địa tô. Kinh nghiệm từ quá khứ về cướp bóc không còn đúng trong hiện tại, cũng không đúng trong tương lai.
Lúc nào cũng đúng cụ nhé. Mới có mấy chục năm XH chưa có gì thay đổi về bản chất đâu.

ATB

Xe buýt
Em đã nói ở trên rồi cụ. Cảm thấy thai sản đang quoay lại chế độ pk xưa dưới hình thức tinh vi hơn.
Lúc nào cũng đúng cụ nhé. Mới có mấy chục năm XH chưa có gì thay đổi về bản chất đâu.

phihanhgia

Xe container
Cướp ở hình thức tinh vi hơn, ngụy trang khéo hơn thì vẫn tiếp diễn. Cướp trắng trợn kiểu CCRĐ thì sẽ không lặp lại vì máu sẽ đổ ở một cấp độ lớn, không chế độ nào có sức mạnh tuyệt đối đến mức đó, vì tài sản đất đai đã được phân phối lại đều hơn. Đất ruộng chính là loại đất sẽ bị thu hồi lớn nhất trong tương lai.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Quê em nghe bố mẹ kể lại ngày trước cải cách ruộng đất ai địa chủ cũng bị tịch thu hết, giữa được mạng là may. Không thì bị đấu tố đến chết, có người khi có lệnh hủy ở trên về chậm, vẫn bị xử bắn :(
nhờ có Cải Cách Ruộng Đất, Cải tạo tư sản nên 95% nhân dân ta từ người cùng đinh vô sản đã được đổi đời, ai cũng có đất có nhà.
Cảm ơn Đảng 1000 lần

vietdang89

Xe tải
nhờ có Cải Cách Ruộng Đất, Cải tạo tư sản nên 95% nhân dân ta từ người cùng đinh vô sản đã được đổi đời, ai cũng có đất có nhà.
Cảm ơn Đảng 1000 lần
Thế giờ làm lại phát nữa cụ nhỉ? E chưa có nhà nên hóng

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ làm lại phát nữa cụ nhỉ? E chưa có nhà nên hóng
bao giờ trên 1/2 dân số không có nhà, thì khi ấy CCRĐ mới thành công cụ ạ.
còn bây giờ đại đa số mọi người đều có bds , hoặc sẽ có nhờ thừa kế từ đất đai do cha ông để lại (chỉ cần tách thửa là sẽ trở thành tài sản riêng). trừ một số cụ muốn di cư sang nơi khác sinh sống thì phải để dành từ đầu còn nếu vẫn gắn bó với quê hương thì nhà đất cha ông để lại luôn thừa đủ để sống thoải mái
(Sau Khoán 10 thì trung bình 1 người dân được sở hữu 375 m2 đất ở + vườn lâu dài và 2400 m2 đất nông nghiệp 50 năm, sau 3 thế hệ chia đều cho con cháu thì mỗi phần cũng có diện tích đáng kể, đủ xây nhà, sinh sống thoải mái)

Tumi2111

Xe đạp
Vào thớt Thanh Hà thấy bàn luận cọc, giá, chốt sôi nổi lắm. E có mảnh khu 2.1 BT14 khảo giá để bán mà chả thấy ai hỏi mua.
Túm lại là toàn cò nói chuyện với nhau.
Đây cụ: mượn ảnh của 1 mg thanh hà: lâu lâu đánh lên tý còn thoát hàng, sốt với chả ho toàn các bố MG mua bán với nhau. 1 đứa đăng lên vào hỏi toàn câc sàn bds chứ có phải người mua có nhu cầu đâu. Đánh lên có tổ chức để thoát hàng kiếm chác cuối năm.