[Funland] cụ mợ nào là bác sĩ ung thư hay có người thân bị ung thư?

Em ruột em cụ ạ, cụ có thể giải thích việc ghép tủy lấy từ người thân ruột thịt thì như nào ko ạ? Tỷ lệ thành công bao nhiêu % cụ ơi?
Em em điều trị bằng thuốc hai năm nay vẫn ổn ạ.
Những điều trị, chẩn đoán chuyên sâu vậy sao ko hỏi bs chuyên nghành luôn em lên đây hỏi thì sao mang lại kq chính xác đc hả em?
Kể cả K máu, tùy loại mà nhờ tùy bs nào chuyên sâu về cái thể K đó. Ko đánh đồng toàn bộ các thể K máu mà tư vấn như nhau đc em nhé.

Song Vịt

Xe buýt
Em xin phép cung cấp cho các cụ thông tin liên quan đến sản phẩm chiết xuất từ nọc bọ cạp xanh mà các cụ vẫn gọi là Vidatox như sau :
1. Tại VN hiện có hai loại Vidatox : Thực phẩm chức năng Vidatox Plus và thuốc Vidatox. Sự khác nhau giữa thực phẩm chức năng và thuốc thì các cụ tự tìm hiểu.
2. Thực phẩm chức năng Vidatox Plus thấy bán nhiều nơi và quảng cáo rầm rộ còn thuốc Vidatox hiện chưa chính thức được cấp số đăng ký lưu hành, mới được nhập khẩu theo dạng đơn hàng thuốc không số đăng ký dựa trên nhu cầu của một bệnh viện tại miền trung, số lượng cũng k nhiều.
3. Theo các nghiên cứu lâm sàng về tác dụng của thuốc Vidatox trên người, thuốc chỉ có tác dụng làm giảm bớt triệu chứng đau cho bệnh nhân ung thư, chưa thấy bằng chứng rõ ràng về hiệu quả điều trị ung thư. Do đó, thuốc Vidatox (chứ k phải thực phẩm chức năng Vidatox Plus) chỉ có tác dụng hỗ trợ điều trị đau cho bệnh nhân ung thư.
Từ các thông tin trên, kết luận là gì :
1. Các cụ có điều kiện thì có thể mua thuốc Vidatox cho người nhà để hỗ trợ giảm đau, nâng cao chất lượng cuộc sống của người nhà các cụ.
2. Nếu các cụ không có điều kiện, không nhất thiết phải mua để lãng phí tiền của.
Cục Quản lý dược - Bộ Y tế đã có công văn gửi Sở Y tế các tỉnh thành phố đề nghị các Sở Y tế thông báo về công dụng thực sự của thuốc Vidatox để tránh lãng phí tiền của của người bệnh.
Với thuốc Vidatox còn thế, các cụ định ném thêm tiền cho thực phẩm chức năng Vidatox Plus ???

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Bệnh ung thư thì e chưa thấy ai chữa khỏi cả , có người bỏ cả tiền tỉ ra nước ngoài chữa chứ 6tr/lọ vẫn là quá rẻ .

Phattt

Đi bộ
mấy tuần trước em xem ct thời sự VTV1 thấy công an đi phạt mấy hiệu thuốc chưa được cấp phép nhưng đã bán thuốc hỗ trợ chữa ung thư có tên là Vidatox . Hôm nay đọc báo Vnexpress lại thấy đã có nhà phân phối chính thức rồi.
Em tìm hiểu qua thì thấy trên thế giới thuốc này tốt được dùng ở nhiều nước, mỗi tội hơi đắt.
Cụ mợ nào là bác sĩ hay đã có người nhà dùng Vidatox rồi cho em hỏi thuốc này có hỗ trợ cho bệnh nhân ung thư máu không ạ? người nhà em bị lơ xê mi mãn tính, đã ghép tuỷ từ 2006, các chỉ số xét nghiệm máu gần nhất (4 tháng trước) vẫn ổn định.[-O<
Đa tạ các cụ mợ.
Người nhà bác khoẻ hơn rồi chứ

Hoàng A Mã

Xe điện
Vidatox chữa không được gì đâu nhé, đừng phí tiền cho bọn mất dạy thổi phồng vô ích

mameo

Xe hơi
e cũng cùng mối quan tâm vào xem các cụ chém gì

vietp910i

Xe hơi
thuốc này chỉ cầm trừng ung thư thôi chứ làm j có thuốc chữa ung thư đâu bác nước ngoài còn chả có nữa là

GiaLuatTe

Xe hơi
Ung thư là bệnh khó rồi.

TÔN

Xe container
Các cụ cho e hỏi,e đang có ông anh.thấy ông ý bảo bị thiếu máu và đang xạ trị.e hỏi thì ông ý giấu ko nói thực bệnh tình
Các cụ cho e hỏi là chỉ có bị ung thư người ta mới phải xạ trị hay là 1 số bệnh khác cũng vẫn xạ trị để chữa chạy ạ

zioziozu

Xe đạp
Bệnh ung thư thì e chưa thấy ai chữa khỏi cả , có người bỏ cả tiền tỉ ra nước ngoài chữa chứ 6tr/lọ vẫn là quá rẻ .
Cụ cứ đùa, khỏi chứ sao không. Hoặc kéo dài tuổi thọ của bệnh nhân cũng coi như là một thành tựu lớn, nếu không có tiến triển tốt thì bệnh viện ung bướu hoạt động để làm gì :) Nhưng quan trọng nhất là ung thư ở vị trí nào và bắt đầu điều trị ở giai đoạn nào, vậy nên việc tầm soát ung thư ngày càng được nhiều người quan tâm hơn.
P/s gia đình em có người bị ung thư, và vẫn đang khỏe mạnh sau 12 năm mắc bệnh (trộm vía, he he)

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
em quan tâm ạ