[Funland] cụ mợ nào biết về sữa meji cho e hỏi với ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Một là nội địa,hai là xuất khẩu cụ ạ
Mua sữa cứ mua của cơ sở uy tín thì yên tâm hơn cụ ạ,lúc mua cụ không hỏi sữa nội địa hay xuất khẩu à?

cưỡi chổi

Xe lăn
Hộp bên phải là hàng nội địa nhật hàng này chỉ có xách tay, còn bên trái là hàng xuất khẩu hàng này có công ty ở mình đứng ra là nhà phân phối chính az.
2 loại này thành phần có một số chất khác nhau nhưng chênh nhiều nhất là hàm lượng iot hàng nhập khẩu nhiều hơn hàng nội địa vì e nghe mấy bạn chém là ở nhật đất nước toàn đảo lên các món ăn có nhiều muối lên bổ sung ít iot hơn az.
Hai loại này loại hàng nội địa đắt hơn mấy chục e cũng không nhớ rõ.
Đúng đấy cụ. Mấy loại thực phẩm nội địa của Nhật, Hàn thì thường không có hoặc ít i ốt. Mà họ cũng ăn nhạt hơn mình. Đợt em mới sang đó tuyền phải lấy súp mì tôm để chấm

Meiji có 2 loại, hàng nội địa và hàng xuất Malay nhưng vẫn có thể mua được tại Nhật với discount 17% so với giá niêm yết của Meiji nội địa. Nhà máy thì trả lời chỉ khác vỏ hộp còn chất lượng sữa như nhau, nhưng 1 số người thì nói công thức sữa thay đổi để phù hợp với trẻ con từng quốc gia.

Sonpaint

Xe tải
Nhật họ chú trọng phát triển não bộ, chiều cao cho trẻ em do đó uống sữa Nhật thì trẻ không bụ bẫm
Thành phần có cho thêm nhiều can xi, ngay trên vỏ họ cũng highlight rõ DHA và カルシウム
Hiện nay các bà mẹ bỉm sữa thích loại Harukumi của hãng Morigana hơn ạ
các cụ lưu ý sữa công thức fix tuổi, do đó sữa trẻ em chỉ fix từ 1 tháng trở lên đến 3 tuổi

Chỉnh sửa cuối:

paprika

Xe tải
Ngày trước dịch mỗi năm em sang Nhật 2 lần khuân về cả vali sữa Meiji nầy, mua ở cửa hàng trợ giá bên ấy rẻ lắm có 1300 JPY 1 hộp sữa tròn. Về sau con nhà em lên 2 tuổi nó ít uống nên chuyển sang mua loại sữa thanh hộp giấy, chia thành từng gói nên để đc lâu hơn. Sữa lon này mở nắp ra trong 1 tháng phải uống hết nhá cụ, pha vs nước 70 độ trở lên