[Funland] Cụ mợ giận nhau bao lâu

Dũng DSG

Xe đạp
Như tit chả là vc e giận nhau nữa tháng rồi ko ai nói ai lời nào, vợ e cũng vậy 2 người như vô hình vậy

- Sự tính là hôm 2 vc to tiếng với nhau e bực quá thấy bình riệu e cầm đập ra sân (2 bình) rồi e đi nơi khác lúc sau quay lại thấy ngoài sân có 9 bình bị đập (cả 2 bình của e) chán chả nói nên lời từ và vô hình đến giờ

- 1 chuyện nữa là cách đó 20 ngày cũng giận 1 lần 3 5 ngày như thế , chả là hôm đó nhà e đi ăn món hàn trên dg Đỗ Quang lúc cõng cu con đi cầu thang 2 bố con là rơi cái đt hỏng màn hình thay tầm 5 6 củ , e để yên ko nói đến quán ăn lúc có đồ có riệu lấy ra khoe là hỏng đt vợ e bảo " chẳng dc cái tích sự mẹ gì " điên hết cả người chả nhẽ lại cho vài cái tát tại quán. Bực quá e đứng dậy về luôn

- Trước đây vc e cũng hay sinh sự giận hơn 1 2 hôm rồi thôi, có nhiều lần còn choảng nhau và chửi nhau nữa, tay đôi luôn ạ, thấy mình nhu mi quá mà ko biết dạy vợ thế nào cũng chán cho cái bản thân mình, chả mhex đụng cái lại choảng nhau cũng ko hay gì

- tầm 15 ngày ko nói chuyện với nhau, việc ai đó làm ( nhà e làm tự do nên 2 vc cả ngày ở nhà cùng mấy đứa nv ở tằng dưới) . Hôm nay v e đi khám chụp chệp câc kiểu ở viện đại học y chổ tôn thất tùng , về e cũng chẳng hỏi câu nào kệ, e ko thấy thuốc gì , nghe cậu e và bà di e bảo có đơn thuốc biệt dược nhưng chưa biết nên uống hay ko, E vẫn kệ ko hỏi câu nào

Theo cao kiến các cụ dạy vợ như nào là đúng như nào cho hợp lý ( vợ e thuộc tuýp ương bướng khó bảo, cải chửi ra trờ, mấy lần e cầm ghế phang cho sưng mặt mày mà ko chừa )

emcobietdau

Xe container
Ca này khó. Em nhường Cụ dưới.

dongphuong031

Xe tăng
Tính em hiền nhưng nóng, cứ có sự vợ im thin thít bố bảo dám hé câu nào, được cái xong thì em lại quên cmn đc ngay và lại chiều vợ. Lúc quá tay nghĩ cũng tội, nghĩ thấy mình đàn ông hèn oánh vợ, nhưng đc cái vợ sợ lại nhanh làm lành.
Vợ hay dặn bảo lúc cáu a nhớ ko đc động chân tay, chỉ cần a nói nhẹ là em nghe, điêu quá, e cứ hứa xong nhưng láo mà ko té nhanh em cho tan mặt, :) ko cầm trịch chắc nó tay đôi lại ngay.
Thế nên phải tuỳ cơ ứng biến, có mấy câu kiểu:
Thân lừa ưa nặng,
Lạt mềm buộc chặt,
Thương nhau lắm cắn nhau đau,
...vv... cụ tự biết phải thế nào.

vilexim

Xe container
Website
dantri.com.vn
Cụ lấy nhầm cmn thèng đờn ông về làm vợ roài!
- Oánh nhau tay đôi
- Chửi bậy
Theo em, đổi mái... Nhanh còn kịp!
P/s: Nếu ko đổi được thì xin lỗi vợ đê! Hởi trên này, n g u thêm thôi, tụi em toàn thằng sợ vợ nhé

huynhnv

Xe tải
Lôi mợ ra xxx là ngon ngay. E thật

cunhoang

Xe tăng
Nhà em k giận quá được 1 ngày...giận j thì giận tối là lại cầm tay nhau thủ thỉ nên lại quên béng hết.
Như hno,Sói đi uống rượu mí bạn xong tự dưng e gđ ko được trong vòng hơn tiếng...e nghĩ chắc có gì đó mà sao gđ k nghe..biết là chắc có vđ gì đó nhưng thôi em kệ cho qua cho nhẹ đầu. Muốn làm gì thì làm nhưng vẫn qtam vợ con là được

nomnom

Xe buýt
Chắc 2 vợ chồng cụ ngủ riêng,chứ ngủ chung thì cục thịt giảng hoà đi cụ ơi;))

RX 3500

Xe hơi
Em ngồi ngay ngắn nghe các cụ phán ak

baker.vn

Xe hơi
Đọc rồi ngẫm về gấu thì em may hơn cụ chủ khá nhiều. Gấu nhà em ngoan mặc định ko cần dậy. Thuộc típ pn có những ưu điểm truyền thống VN. Gấu con nhà buôn bán, ra đường ko sợ ai, về nhà ko sợ c. Nhưng biết tự giác c nói v nghe. Gấu bảo với em là ko bao giờ chịu làm lành nếu đó ko phải lỗi gấu, nhưng của đáng tội bao năm gấu em chưa 1 lần có lỗi với c hoặc nhà c. Trước giờ nếu vc có chuyện gì luôn do em gây lỗi. Nhưng gấu nặng mặt ko quá 2 ngày/đêm rồi lại cười khi em nịnh nọt làm lành. Hoặc gấu dễ làm lành cũng có thể em ko mắc lỗi nghiêm trọng
Trong đối xử vc, cả 2 cùng chín bỏ làm mười. Riêng em hay thi hành chính sách gấu là nhất nhưng mẹ phải đặt trên (cả mẹ c và mẹ v nhé). Gấu muốn làm gì cũng đc, em luôn ủng hộ. Nhưng đôi lúc em cũng để lộ ý rằng khi chồng muốn điều gì thì gấu phải tuân phục miễn tranh cãi. Tính gấu biết tự giác nên mọi thứ ổn.
Họ bên nhà gấu tệ nạn gì cũng có, gấu quan niệm đ ô nào cũng có nhược điểm. Em lại ko tệ nạn gì, gấu bảo thế là may rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tính em hiền nhưng nóng, cứ có sự vợ im thin thít bố bảo dám hé câu nào, được cái xong thì em lại quên cmn đc ngay và lại chiều vợ. Lúc quá tay nghĩ cũng tội, nghĩ thấy mình đàn ông hèn oánh vợ, nhưng đc cái vợ sợ lại nhanh làm lành.
Vợ hay dặn bảo lúc cáu a nhớ ko đc động chân tay, chỉ cần a nói nhẹ là em nghe, điêu quá, e cứ hứa xong nhưng láo mà ko té nhanh em cho tan mặt, :) ko cầm trịch chắc nó tay đôi lại ngay.
Thế nên phải tuỳ cơ ứng biến, có mấy câu kiểu:
Thân lừa ưa nặng,
Lạt mềm buộc chặt,
Thương nhau lắm cắn nhau đau,
...vv... cụ tự biết phải thế nào.
Già đòn non nhẽ nữa ạ.

piston

Xe container
Đợi ngủ say, cầm búa mà đập.

benq

Xe điện
Tuýp này mạnh như đàn ông về cả tính cách và kinh tế, cụ khó đổi lắm mà nên chấp nhận, mình là đàn ông mình làm lành vợ đi cho nhà cửa ấm êm b-(

Taihoatu

Xe lăn
Cụ lấy nhầm cmn thèng đờn ông về làm vợ roài!
- Oánh nhau tay đôi
- Chửi bậy
Theo em, đổi mái... Nhanh còn kịp!
P/s: Nếu ko đổi được thì xin lỗi vợ đê! Hởi trên này, n g u thêm thôi, tụi em toàn thằng sợ vợ nhé
Đấy là cụ ấy kể thế. Chứ biết đâu đc

Taihoatu

Xe lăn
Thôi làm lành đi cụ, tối mò làm tý rồi nó quên ngay ý mà

Trang điểm Tử thi

Xe container
Giống con vợ ông bạn em :D Ông bạn đi đánh bài về khuya gọi cửa mãi mới xuống tức mình cầm cái ấm sứ (đã cũ và sứt vòi) ném vỡ thế là nó điên lên nó ném cmn mất cái chén còn lại vào màn hình Tivi, hỏng luôn báo hại thay màn hình mất mấy củ....thế là từ đó ông bạn ngoan như cún :-j

Lovely Windy

Xe buýt
Nhà em giận nhau thì cứ xác định mình xin lỗi vợ trước cho nhanh

jafwm

Xe điện
Cụ thớt cần phải bảo với gấu là, ngày giận gì thì giận nhưng tối vẫn phải làm... sau đó ban ngày giận tiếp cũng đc!

Anh có lỗi rồi thì em xin lỗi a đi...hay em có lỗi thì để a xin lỗi nhá!

duongbaoan267

Xe điện
2 vc cụ cùng nóng với rắn thế thì khó phết đấy nhỉ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cho nhân viên nghỉ một hôm. Nhân lúc trẻ con đi học, cụ bật phim nóng lên cho nó rên khắp nhà.

197716102003

Xe container
Vợ cụ chủ có chí khí.Phụ nữ không phải lúc nào cũng phải sợ chồng.Mình không nể chồng thì phải biết làm cho chồng nó nể mình chứ.:D Sống dựa trên nguyên tắc tôn trọng lẫn nhau Nhg khi chồng nó táng được mình 2 phát thì kiểu gì cũng phải oánh lại được 1 phát.Nó đập được thì mình cũng đập được.Sợ éo gì :D

Bèo Bọt

Xe tăng
cụ chủ còn may mắn hơn nhà cháu nhiều, quét cái nhà ko sạch bị mắng, món ăn nhạt, mắng. mặn cũng bị mắng. làm theo sách nó bảo không ngon bằng nhà hàng. cháu giặt quần áo cho ít dầu xả để tiết kiệm cũng bị mắng là chưa cho. nhưng cháu kệ mẹ nó miễn sao tháng nó vứt cho đôi lít đi uống bia chém gió với anh em là được.